[Thảo luận] Hỏi gấp khiếu nại về bắn tốc độ ??

design0804

Xe tải
hôm kia em có đi xe máy ở đại lộ lê lợi , hướng ra đường chánh big C( TP thanh hóa )
thì bị XXX núp bắn 54/40 hình ảnh rõ nét chỉ có xe với đường , nhưng em đi từ Đường chánh ngược lên vào đường trong thành phố rồi đi ra đại lộ lê lợi để vòng lại đường chánh thì không có biển hạn chế nào cả . đường đại lộ lê lợi ra đến đường chánh ( màu vàng ) cũng không có biển hết giới hạn thành phố , khu đông dân cư , mà chỉ có biển giới hạn 40 ở vòng xuyến , qua vòng xuyến ra đến đường chánh là hết giới hạn , do vội quá nên em ký đại vào biên bản để đi việc , em xin hỏi các cụ XXX bắn tốc độ chiều ra mà ko có biển hết đông dân cư thì có đúng không , đường đại lộ lê lợi rất ít nhà dân không phải đông dân cư . em có cơ hội khiếu nại lại ko , nếu là em sai thì em xin chấp nhận nộp phạt .

hn03

Xe điện
bắn ở đây em nghĩ là đúng, đâu càn phải có biển nhấp nhô mới là 50km/h, xxx ko dám bắn ở chỗ 80km/h nà bảo 50 đâu ( em chưa qua đây nên ko rõ lắm, quê em có con đường mang tên Tố Hữu, chẳng biển báo gì mà bắn 50km/h đoá, đường vắng tanh ). Cụ khiếu nại chỉ có cách là sai số 2km. Hihi.

Chỉnh sửa cuối:

Kiên kid

Xe hơi
Cụ ký vào biên bản đuơng nhiên đã công nhận lỗi rồi. Thôi thì cụ nộp phạt rồi lấy giấy tờ về thôi

ubisapro

Xe trâu
Cái điều này thì phổ biến, ngay cả ở thủ đô ngàn năm@@ nhưng cãi được thì cũng phải từ ngoại ô vào thành phố, chứ từ thành phố ra thì khó lắm ợ. chắc phải làm ầm ỹ lên may ra các a GTCC mới cắm biển nội đô ở các đường cửa ngõ@@

ngungo thien ly

Xe container
Mức vi phạm 2b của cụ từ 500 đến 1000k, nhà em nghĩ họ bắn nếu máy còn hạn kiểm định thì chuẩn, mà bắn ở đâu là phải có trong kế hoạch tuần tra kiểm soát được cấp trưởng ký, chứ không phải cầm máy chạy lung tung mà bắn cụ nhé. Chính xác nhất cụ lên quận hỏi địa giới hành chính họ chỉ cho rõ đã rồi mới tính tiếp cụ nhé. Của cụ chắc là nộp thôi, chứ kiện nó phải thấu tình đạt lý

design0804

Xe tải
ok thank các cụ , chắc em đi nộp phạt , bao lâu thì lên đóng phạt được nhỉ , nó chả hẹn hôm nào em cũng quên ko hỏi @_@ , với cả trường hợp của em là như vậy , nhưng các cụ tỉnh ngoài đi đường chánh big C phía bên kia , đường vắng teo ko biển hạn chế đi 1 đoạn dài rồi quay đầu lại đi nguơc lại ra đường chánh mà bị bắn thì sao nhỉ :)) ko biển j hết , lại còn vắng thì tỉnh ngoài sao mà biết được

binhfantasy

Xe buýt
Phải xem cái biển khu đông dân cư nó nằm chỗ nào. Thường hay cắm chỗ cửa ngõ vào thành phố. Nếu vào khu đông dân cư thì xe máy chỉ được đi 40km/h

Chỉnh sửa cuối:

cucho

Xe tăng
Phố Hoàng Diệu ngoài HN cũng rất ít nhà dân, nhiều khả năng cũng được quy vào chỗ không đông dân cư
Cái cách diễn đạt hàm ý xa xôi thế này là ngừoi sài gềnh không thích đâu, vì không hiểu. Ng hao thanh quế thì em chưa biết

pnew

Xe điện
hôm kia em có đi xe máy ở đại lộ lê lợi , hướng ra đường chánh big C( TP thanh hóa )
thì bị XXX núp bắn 54/40 hình ảnh rõ nét chỉ có xe với đường , nhưng em đi từ Đường chánh ngược lên vào đường trong thành phố rồi đi ra đại lộ lê lợi để vòng lại đường chánh thì không có biển hạn chế nào cả . đường đại lộ lê lợi ra đến đường chánh ( màu vàng ) cũng không có biển hết giới hạn thành phố , khu đông dân cư , mà chỉ có biển giới hạn 40 ở vòng xuyến , qua vòng xuyến ra đến đường chánh là hết giới hạn , do vội quá nên em ký đại vào biên bản để đi việc , em xin hỏi các cụ XXX bắn tốc độ chiều ra mà ko có biển hết đông dân cư thì có đúng không , đường đại lộ lê lợi rất ít nhà dân không phải đông dân cư . em có cơ hội khiếu nại lại ko , nếu là em sai thì em xin chấp nhận nộp phạt .
Biển hạn chế tốc tốc độ cụ vẽ chưa có hiệu lực với cụ. Khu đông dân cư bao gồm cả khu vực nội thành, đô thị.
Nên theo sơ đồ thì xxx vin lỗ 54/40 thì không có căn cứ. Còn lỗi 54/50 thì chưa vị phạt. Cụ khiếu nại là thắng.

Giomuathu

Xe hơi
hình như đoạn này lên báo hôm qua, có cụ đi xe khách bị bắn 96km/h, thật k thể tin được

design0804

Xe tải
Biển hạn chế tốc tốc độ cụ vẽ chưa có hiệu lực với cụ. Khu đông dân cư bao gồm cả khu vực nội thành, đô thị.
Nên theo sơ đồ thì xxx vin lỗ 54/40 thì không có căn cứ. Còn lỗi 54/50 thì chưa vị phạt. Cụ khiếu nại là thắng.
trước biển hạn chế 40 là đại lộ lê lợi thuộc địa phận thành phố , sau biển hạn chế qua bùng binh màu vàng là đường chánh bắc nam ngoài thành phố , hoàn toàn không có biển đông dân cư , nếu 1 người đi đường chánh vào rồi lại quay đầu đi ra đường chánh thì ko thể nào biết đại lộ lê lợi là thuộc thành phố . theo cụ em phải khiếu nại như thế nào cho hợp lý , em đi xe máy nên bị bắn 54/40 , xe máy trong tp được đi 40 thôi mà

design0804

Xe tải
Phải xem cái biển khu đông dân cư nó nằm chỗ nào. Thường hay cắm chỗ cửa ngõ vào thành phố. Nếu vào khu đông dân cư thì xe máy chỉ được đi 40km/h
ở thanh hóa chỉ cắm 2 biển đông dân cư ở 2 đầu trên quốc lộ 1A , còn lại rất nhiều đường vào từ tốc độ 80km vào thành phố nhưng không cắm biển , dọc cái đường chánh ( giới hạn 80km ) thì phải có đến 4 5 đường để vào thẳng thành phố

pnew

Xe điện
trước biển hạn chế 40 là đại lộ lê lợi thuộc địa phận thành phố , sau biển hạn chế qua bùng binh màu vàng là đường chánh bắc nam ngoài thành phố , hoàn toàn không có biển đông dân cư , nếu 1 người đi đường chánh vào rồi lại quay đầu đi ra đường chánh thì ko thể nào biết đại lộ lê lợi là thuộc thành phố . theo cụ em phải khiếu nại như thế nào cho hợp lý , em đi xe máy nên bị bắn 54/40 , xe máy trong tp được đi 40 thôi mà
Cứ tưởng cụ đi 4b. Em không ở TP Thanh Hóa nên không chắc Nguyễn Huy Liệu có thuộc nội đô TP Thanh Hóa hay không. Muốn thắng cụ chỉ ra tuyến đường cụ đi từ ngoại thành vào (từ một Huyện nào đấy) mà không nhìn thấy (không có) biển báo Khu đông dân cư thì xxx không xử phạt cụ được.

gocart

Xe cút kít
Cụ ấy đi xe máy.

dunno

Xe hơi
bắn ở đây em nghĩ là đúng, đâu càn phải có biển nhấp nhô mới là 50km/h, xxx ko dám bắn ở chỗ 80km/h nà bảo 50 đâu ( em chưa qua đây nên ko rõ lắm, quê em có con đường mang tên Tố Hữu, chẳng biển báo gì mà bắn 50km/h đoá, đường vắng tanh ). Cụ khiếu nại chỉ có cách là sai số 2km. Hihi.
Quê cụ giống quê em, có cái đường mang tên Lê Trọng Tấn kéo dài vắng tanh chẳng có ma nào trên đường mà thi thoảng các anh í cũng bắn ợ

Shu_Ji

Xe đạp
em hơi nản mấy vụ bắn tốc độ này!hjx

nuochoanamnu

Xe buýt
Khiếu nại mấy bố này khó lắm cụ ạ