[Funland] Hội gia đình từ 4 con vào chia sẻ

landaumuaxe

Xe điện
Con ai người đó nuôi cụ ơi. Trẻ nuôi con chưa mệt hay sao mà già còn phải chăm cháu.
Mẹ chồng em hay có kiểu nói cứ đẻ đi rồi mẹ vào chăm, em bảo ko, con ai người đó nuôi mẹ ạ, già rồi phải nghỉ ngơi, mẹ vào chơi thì ok, còn vào trông cháu thì thôi, mẹ ở nhà chăm bố đi.
Kể cả mẹ đẻ em cũng hay nói kiểu đấy, em gạt đi hết. Các cụ toàn là thoái hóa khớp, gai cột sống, đau lưng đau xương mà bắt trông trẻ con thì ai chịu nổi.
Nuôi được thì đẻ, ko nuôi được thì bịt cái tử cung lại, chứ đừng có đẻ cho lắm xong trút hết gánh nặng lên người già.
Đến thời em cũng sẽ thế thôi, già rồi là em ngồi nhà xem tivi, đọc truyện ba xu, lâu lâu bắt xe bus đi chơi, đi thăm họ hàng bạn bè, con cái đừng có hòng mà bảo em trông con hộ. Quên đi. Lâu lâu vợ chồng chúng nó muốn hú hí với nhau, xách con qua gửi vài tiếng, vài ngày để an tâm thì được, chứ bảo em có trách nhiệm phải phụ con trông cháu á, còn khuya nhé.
Hihi cụ gắt quá. Em 3 nhóc thì thấy cũng bt, và gđ nhà có 3 nhóc nhiều lắm luôn. Còn bạn 4 này thì e lên học thêm chút kn, chứ xác định đẻ thì cũng nghĩ mãi rồi cụ ơi.

tung1311 .

Xe điện
Nuôi mệt lắm, đi du lịch x3 tiền so với bt :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

landaumuaxe

Xe điện
Cụ chủ cho em hỏi 1 câu 2 gái sau của cụ sinh đôi, có tính toán biện pháp gì ko? Em đứa đầu trai đứa 2 đang lập kế hoạch để ra gái ;))
À. E kể cụ nghe hôm rồi ngồi thằng ku kia nó bảo, là e k kiêng nên cứ bia rượu về là lại đè vợ ra. Giờ vợ bầu đứa thứ 5. Cả 5 đứa đều gái

hienld

Xe điện
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Nhà em xin điểm danh ạ. :)

hienld

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Vất vả k mợ. Lịch của mợ chăm sóc 4 bạn ntn
Dạ nhà em đứa đầu lớp 4, đứa 2 mẫu giáo năm nay vào lớp 1, đứa 3 trai thì 3 tuổi đứa 4 cũng nhỡ thành trai nốt thì 9 tháng cũng hơi vất, nhưng may có 2 đứa đầu con gái ngoan tự vệ sinh cá nhân học hành hoặc em có kèm thì chỉ cho định hướng, cô 1 kèm cô 2, nhà có thêm 1 cô giúp việc tận tâm và 1 đưa cháu gái ở cùng học đại học nên em vẫn nhàn lắm. Công việc kinh doanh cũng vất vả nhưng e vẫn thấy ổn trộm vía.
Cụ nào có 4 đứa cứ nghĩ tươi vui nên là mọi chuyện bình thường thôi hihi

Muon_biet

Xe cút kít
Tình hình là mấy tháng nữa, e đón bb thứ 4. ( hiện 3 nhóc e đã có 1 trai 2 gái rồi).Thú thực là nhiều lúc đến giờ e vẫn k dám tin m có đứa 4. Cty thì cũng thấy vài người có 4 mà chưa bao giờ nghĩ m sẽ 4. Tết nhất thì gặp 2 gia đình 5 con thấy nhìn thì thích mà nheo nhóc hãi. Vc cũng quyết tâm đẻ rồi.
Mời các cụ có 4 bb trở lên vào chia sẻ với e. Nhà e thì đứa đầu lớp 5 rồi lớp 2, mẫu giáo. Toàn học làng thôi. Chứ học dân lập thì khó khăn thấy ngay. Tạm thời vẫn đủ sống. Mà những khó khăn khác nữa thì chưa nhìn hết được.
Chúc mừng những người đông con!

KAT

Xe tăng
Chuyển sang chủ đề nuôi dạy con sao cho tốt; biện pháp triệt sản an toàn đi ạ huhu :(

VC em chưa bao giờ nghĩ sẽ đẻ đến 3 đứa hehe nhưng tối ngắm bọn nó ngủ lại thêm động lực đi cày + nuôi dạy sao cho tốt thôi ạ.

À, vợ em định cho bạn bé 6 tháng đi gửi trẻ, cũng có mấy chỗ chuyên nghiệp nhận nhưng có bác nào thử chưa? Em thấy bên Time City có mấy trường như vậy mà chưa biết thế nào, em ko thích để con cho các bác giúp việc, đặc biệt là người có tuổi.

landaumuaxe

Xe điện
Dạ nhà em đứa đầu lớp 4, đứa 2 mẫu giáo năm nay vào lớp 1, đứa 3 trai thì 3 tuổi đứa 4 cũng nhỡ thành trai nốt thì 9 tháng cũng hơi vất, nhưng may có 2 đứa đầu con gái ngoan tự vệ sinh cá nhân học hành hoặc em có kèm thì chỉ cho định hướng, cô 1 kèm cô 2, nhà có thêm 1 cô giúp việc tận tâm và 1 đưa cháu gái ở cùng học đại học nên em vẫn nhàn lắm. Công việc kinh doanh cũng vất vả nhưng e vẫn thấy ổn trộm vía.
Cụ nào có 4 đứa cứ nghĩ tươi vui nên là mọi chuyện bình thường thôi hihi
Nhất mợ. 2 gái 2 giai. Lại có gv, có cô cháu. Nhà e chỉ có vc e.

landaumuaxe

Xe điện
Chuyển sang chủ đề nuôi dạy con sao cho tốt; biện pháp triệt sản an toàn đi ạ huhu :(

VC em chưa bao giờ nghĩ sẽ đẻ đến 3 đứa hehe nhưng tối ngắm bọn nó ngủ lại thêm động lực đi cày + nuôi dạy sao cho tốt thôi ạ.

À, vợ em định cho bạn bé 6 tháng đi gửi trẻ, cũng có mấy chỗ chuyên nghiệp nhận nhưng có bác nào thử chưa? Em thấy bên Time City có mấy trường như vậy mà chưa biết thế nào, em ko thích để con cho các bác giúp việc, đặc biệt là người có tuổi.
Vc e cũng chưa tìm được chỗ 6 tháng trông ạ. Mà vợ e tính 4 tháng là đi làm

KAT

Xe tăng
Em cũng chưa hiểu 6 tháng ẵm kiểu gì, nhưng có vẻ cũng khoa học. Học phí cũng tầm 10tr, nhưng để con bé tí ở đấy cũng lo.

vneseman

Xe lăn
Các cụ mợ 3-4 thật dũng cảm. Nhà em 2 cọc, giờ cũng lớn lớn rồi, cũng nhàn hơn, vợ thì bảo tùy em nếu em muốn sinh nữa. Em thì rén việc chăm con vất vả nên thôi, nếu tự nhiên ra đúng công chúa là em cũng máu nhưng đọc thấy đi lọc lủng gì ấy phức tạp nên em bỏ phương án ấy. Thôi thì cứ thế nuôi dạy 2 cọc nhà em cho tốt.

hienld

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Nhất mợ. 2 gái 2 giai. Lại có gv, có cô cháu. Nhà e chỉ có vc e.
Tại nhà em buôn bán tại nhà nên cần thêm người. Chỉ có tiền và chỉ có loại quản chúng nó thì quá dễ với em.

L.C.D

Xe container
Con ai người đó nuôi cụ ơi. Trẻ nuôi con chưa mệt hay sao mà già còn phải chăm cháu.
Mẹ chồng em hay có kiểu nói cứ đẻ đi rồi mẹ vào chăm, em bảo ko, con ai người đó nuôi mẹ ạ, già rồi phải nghỉ ngơi, mẹ vào chơi thì ok, còn vào trông cháu thì thôi, mẹ ở nhà chăm bố đi.
Kể cả mẹ đẻ em cũng hay nói kiểu đấy, em gạt đi hết. Các cụ toàn là thoái hóa khớp, gai cột sống, đau lưng đau xương mà bắt trông trẻ con thì ai chịu nổi.
Nuôi được thì đẻ, ko nuôi được thì bịt cái tử cung lại, chứ đừng có đẻ cho lắm xong trút hết gánh nặng lên người già.
Đến thời em cũng sẽ thế thôi, già rồi là em ngồi nhà xem tivi, đọc truyện ba xu, lâu lâu bắt xe bus đi chơi, đi thăm họ hàng bạn bè, con cái đừng có hòng mà bảo em trông con hộ. Quên đi. Lâu lâu vợ chồng chúng nó muốn hú hí với nhau, xách con qua gửi vài tiếng, vài ngày để an tâm thì được, chứ bảo em có trách nhiệm phải phụ con trông cháu á, còn khuya nhé.
Em cũng giống bác, đẻ 2 đứa cách nhau 1,5 năm nhưng ông bà 2 bên chỉ le ve chơi với cháu chứ ko phải vất vả gì. Bản thân em cũng ko vất, em có 2 gv siêu đẳng nên đỡ lắm. Nhưng em chỉ đẻ 2 vì hãi cái đoạn con ốm. Cứ ốm là cả đôi ốm, chỉ mũi dãi hô hấp thôi nhưng đưa đi khám, rồi uống thuốc nôn trớ em thấy căng thẳng lắm. Nên nhà thì cũng có điều kiện, bà bế con em còn bảo, con ngoan (Ăn ngoan ngủ ngoan) như này mày đẻ thêm tao nuôi cho- nhưng em chịu.
Sau này em cũng sẽ ko trông cháu. Em phát biểu như thế, mẹ chồng em bảo: mày cứ nói thế, trông cháu là niềm vui của người già. Em bảo, đấy là niềm vui của bà nhưng chắc chắn ứ phải niềm vui của con. Nếu là mẹ chồng khác chắc giận tím người, nhưng vì bà và cả nhà đều quý em vì biết em chăm sóc gia đình rất chu đáo nên bà cứ cười thôi. Em chăm sóc gđ nhưng em vẫn dành khoảng thời gian cho riêng em để du lịch, đàn đúm riêng với bạn bè. Em chỉ mong khi già đi vẫn có đủ sức khoẻ để đi chơi với bạn già, con cháu nếu cần giúp thì em cho money thuê ng gv thôi, đừng hòng bắt bà làm osin :D

jany

Xe tăng
nếu cần giúp thì em cho money thuê ng gv thôi, đừng hòng bắt bà làm osin :D
Nhiều người coi việc bố mẹ trông con cho mình là chuyện đương nhiên luôn ấy. Các "mẹ dâu" lên wtt, fb bóc phốt mẹ chồng không chịu trông cháu, hoặc trông cháu lạc hậu, không khoa học, không theo ý con dâu...bla bla.