Thảo luận Hỏi giá xe Trinx Free 2.0

ductoanvba

Xe hơi
Mình đang định mua xe đạp trên cho vợ đạp đi loanh quanh trong phố, vậy mà khi em tìm trong Shopee để mua thì loạn giá lên, có chỗ 5tr2; chỗ 5tr5; chỗ thì 6tr; Không biết ở đâu thì hàng chuẩn và giá cả hợp lý các bác nhỉ? Tư vấn giúp em với

Vsthanh

Xe tải
Tầm giá 5.5 tr, lắp cả gác ba ga và gác đờ bu thì khoảng 6m2 tr bác ạ. Chiếc này đẹp, khung nhôm, cấu hình tốt.

toechuoi

Xe tăng
Cụ tìm trên google mấy cửa hàng bán xe đạp mà tham khảo. chỉ mấy món linh tinh em mới hay mua shoppee thôi ợ

Vsthanh

Xe tải
Cụ tìm trên google mấy cửa hàng bán xe đạp mà tham khảo. chỉ mấy món linh tinh em mới hay mua shoppee thôi ợ
Đúng vậy. Nên mua cửa hàng, khi mua cứ nên mặc cả. Trinx free 2.0 giá khoảng 5.5 tr

phamhoainam0905

Đi bộ
em cũng đi con này! ngày 3 chục km, năm nay chưa thấy hỏng zè.

Ginkgo

Xe buýt
Mình lấy rồi, ngon bổ rẻ mà cả nhà đều đi được

Sent from Redmi 5 Plus via OTOFUN
E cũng con xe tàu, theo mấy cụ thương gia, dân chơi ở đây là còn lởm hơn xe cụ, cũng chạy hơn 15k km rồi. Đi làm hơn 30km 1 ngày, thỉnh thoảng đi xa vẫn ngon bổ rẻ chả sao.
Cuối tuần của e, lên xuống dốc Gióng vài lần

ductoanvba

Xe hơi
E cũng con xe tàu, theo mấy cụ thương gia, dân chơi ở đây là còn lởm hơn xe cụ, cũng chạy hơn 15k km rồi. Đi làm hơn 30km 1 ngày, thỉnh thoảng đi xa vẫn ngon bổ rẻ chả sao.
Mình cũng thế, không quan trọng về đua đòi lắm, Quan trọng nhất vẫn là tinh thần thôi.

Vsthanh

Xe tải
Mấy ông cứ mở mồm chê xe Tàu thì thực sự rất không công bằng và không tôn trọng người đi xe đạp, có chút thiếu hiểu biết, ngồi một chỗ tưởng mình giỏi nhất thế giới.
Xe Trinx, Galaxy đi rất chất lượng, đặc biệt là khi so với giá mua.
Còn mua xe bãi, xe lướt thì thực chất là mua xe cũ, mua được xe tốt thì giá cũng chẳng rẻ, bảo hành thì qua loa, các linh kiện hay hỏng như xăm lốp, xích, líp, phanh đề, vòng bi đi lâu về thay cũng đắt.

Ginkgo

Xe buýt
Mấy ông cứ mở mồm chê xe Tàu thì thực sự rất không công bằng và không tôn trọng người đi xe đạp, có chút thiếu hiểu biết, ngồi một chỗ tưởng mình giỏi nhất thế giới.
Còn mua xe bãi, xe lướt thì thực chất là mua xe cũ, mua được xe tốt thì giá cũng chẳng rẻ, bảo hành thì qua loa, các linh kiện hay hỏng như xăm lốp, xích, líp, phanh đề, vòng bi đi lâu về thay cũng đắt.
E thì kệ thôi, tùy quan điểm, nhưng mấy bố cứ dìm xe tàu giá rẻ (thực ra e thấy là p/p tốt so với xe bãi) thì e cũng chia sẻ kinh nghiệm dùng thực tế của e để các cụ newbie có thêm thông tin lựa chọn.
Còn đồ bãi nói chung thì theo quan điểm riêng e e ko chơi từ xe đạp đến đồ điện tử điện lạnh vì e đã chứng kiến mấy lần họ mông má rồi

tuanle.dragon

Xe buýt
Trinx, Galaxy mà lắp bộ chuyển động Shimano đi mới ngon. Chứ lắp đồ Tầu đi chán lắm.

Vsthanh

Xe tải
Trinx, Galaxy mà lắp bộ chuyển động Shimano đi mới ngon. Chứ lắp đồ Tầu đi chán lắm.
Nói thật, mình thấy bạn cứ bảo đồ Tầu? Từ đó rất không công bằng. Trinx mỗi năm bán 1,4 tr xe, Galaxy cũng bán khoảng gần hơn 300 nghìn xe. Bạn bảo chất lượng chán mình không hiểu là chán gì? Bác đã đi dc mấy con xe Trinx và Galaxy rồi mà phán vậy!

tuanle.dragon

Xe buýt
Nói thật, mình thấy bạn cứ bảo đồ Tầu? Từ đó rất không công bằng. Trinx mỗi năm bán 1,4 tr xe, Galaxy cũng bán khoảng gần hơn 300 nghìn xe. Bạn bảo chất lượng chán mình không hiểu là chán gì? Bác đã đi dc mấy con xe Trinx và Galaxy rồi mà phán vậy!

Em có con này của Trinx, full shimano nên đi sướng lắm. Mấy con thấp cấp lắp bộ chuyển động do hãng phát triển thì chán, nhìn đã thấy lởm rồi.
Xe thể thao em đã xài qua các hãng Scott, Giant, Galaxy, Trinx thì mới độp X1 và Free2. Hơn nhau 2tr nhưng X1 ngon hơn free2 rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Vsthanh

Xe tải

Em có con này của Trinx, full shimano nên đi sướng lắm. Mấy con thấp cấp lắp bộ chuyển động do hãng phát triển thì chán, nhìn đã thấy lởm rồi.
Xe thể thao em đã xài qua các hãng Scott, Giant, Galaxy, Trinx thì mới độp X1 và Free2. Hơn nhau 2tr nhưng X1 ngon hơn free2 rất nhiều.
Tất nhiên, mức nếu bộ chuyển động của Full Shimano thì đi sẽ thích. Xe bác là X7 Elite đúng không? Xe rất chất.
Nếu mua xe Giant, Trek, Peugeot thì xác định là giá cái lô gô đã khoảng 30% giá. Do đó nó phải chênh với Trinx, Galaxy, Jett, Asama, Fornix ít nhất khoảng 2 - 5 tr với cùng cấu hình chuyển động.

Chỉnh sửa cuối:

Satern

Xe tải
Chào bác, tôi có xe tàu mua từ 2017 cho F1 đi học.Nay hắn ko đi nữa vậy theo bác bán đi mua xe 3-4 triệu hay nâng cấp thay thế bộ chuyển động, kinh phí khoảng 1-1,5 triệu để đi dưỡng sinh quanh Hồ tây 100km/tuần.

Tutuchien

Xe tải
Tất nhiên, mức nếu bộ chuyển động của Full Shimano thì đi sẽ thích. Xe bác là X7 Elite đúng không? Xe rất chất.
Nếu mua xe Giant, Trek, Peugeot thì xác định là giá cái lô gô đã khoảng 30% giá. Do đó nó phải chênh với Trinx, Galaxy, Jett, Asama, Fornix ít nhất khoảng 2 - 5 tr với cùng cấu hình chuyển động.
Giờ phụ tùng xe đạp đâu cũng "full Shimano" cả
Thời buổi này gì nó cũng có giá của nó _ Xe giá tiền đấy đòi cầu hình cao thì chỉ có chất lượng kém thôi.
Năm 2017 mới chơi xe bập ngay 1 em Trinx Free 2.0 hai năm đầu chạy thấy cũng ổn Nhưng đến năm thứ 3 thì đồ xuống nhanh quá mặc dù cũng khá chăm xe đến năm thứ 4 phải thay Bàn đạp, xích, líp, má phanh. Đi mua đồ thay thì mới hiểu sao xe hàng thương hiệu nó đắt (Đơn giản nhất như cái Pedan xe của mình khoảng 130k nếu mua cái ngon hơn tí nó từ 350-500k).
Nâng đời mua xe bãi Gian (giá cao hơn con Trinx 500k cấu hình ko bằng) nhưng khi đạp thì mới hiểu tại sao các cụ dân chuyên chỉ tín nhiệm những xe hàng thương hiệu lớn.