[Funland] Hỏi học phí tiểu học Đoàn Thị Điểm, Vin, Nguyễn Siêu?

Dở người

Xe điện
Cụ nói chuẩn quá. Ở xã hội trọng nho giáo như các nước hàn nhật trung việt mà con cái không rèn luyện, chịu đựng áp lực cao học hành cố gắng thì sao có thể khá được trừ một số rất hiếm hoi tố chất giỏi học kiểu j cũng được ko nói làm j.
Nhìn sang trung quốc, hàn quốc tụi học sinh luyện thi đại học, các cấp gấp mấy lần mình, học kiểu mình ra quốc tế còn chưa so được với học sinh mấy nước kia mà nhiều cụ lại chọn cho con mình kiểu học kiểu j cũng được, ko quan trong là chả khác j hại con
Âu Mỹ cũng chả kém đâu cụ ơi.
Bọn Mỹ muốn giỏi cũng học thêm mù mắt cả đấy ạ. Tiền gia sư còn chát bằng mấy tiền học nhà mình. Muốn vào trường ngon, kiểu Yvy hay y, dược chúng nó cũng cày như điên, làm gì có chuyện vừa học vừa chơi.
Chả qua bọn Mỹ quan điểm của cha mẹ và cộng đồng nói chung cũng nhẹ nhàng, con không học được chúng nó cũng định hướng cho học nghề học nghiệp, không nhiều cha mẹ ép con phải đỗ trường ngon thôi.
Cứ nhìn ti vi mà thấy bọn da trắng toàn thể thao mới dã ngoại mà bảo việc học của chúng nó nhẹ nhàng thì lầm cmn luôn.
Nói thẳng ra, trừ các bậc tài năng đặc biệt thì không tính chứ muốn giỏi là phải học, phải cày. Làm quái có thành công nào mà không phải đổ mồ hôi nước mắt, phỏng ạ?

moly

Xe tăng
Trường Lương thế vinh thì thế nào các cụ

dongioang

Xe tải
Xem các cụ bàn luận mà thấy toàn trên trời.
Mục tiêu nhà em là kỹ năng thể thao và văn hoá khá tốt trở lên,biết 2 ngoại ngữ trở lên là ổn
Xin thưa các cụ là 10 năm nữa các cụ cứ ngồi im ở nhà và các nước phát triển như Nhật,hàn,đài,trung quốc,Đức,pháp...sẽ đến rước con các cụ sang làm việc miễn phí.Đơn giản là tỷ lệ sinh của họ quá thấp gây thiếu trầm trọng lao động trẻ
Hiện nay ngoại ngữ thì tiếng Anh là bắt buộc phải thạo,ngoài ra nên sử dụng đc tiếng Trung vì nó đang chiếm phần lớn dân số thế giới.Khi biết tiếng Trung rồi học tiếng nhật(nếu muốn )một cách đơn giản

duongbinh07

Xe điện
Cấp 2 k đc khen cụ ạ, cấp 2 vào Cầu Giấy là pro nhất, k thì Ams (thấy tên oai nhưng học k đc khen bằng CG)
Theo cụ đánh giá về 2 trường NTT và Lương Thế VInh. Em đang băn khoăn ạ
Mấy cái khen này là dựa trên điểm thi lên 10,
CG top 1 quận CG, NTT thì cũng top 3.
Nhưng nhà em ko quá quan tâm cái khen đấy vì điểm số ko phải là tất cả.

duongbinh07

Xe điện
Trường Lương thế vinh thì thế nào các cụ
Trường này nghe nói ép học với phát xít kinh lắm.
Con chịu được áp lực thì vào.
Thông tin em nghe nói thôi, e ko trải nghiệm cụ thể.

thinhkieuphong

Xe điện
F1 nhà e học cả ở 3 trường này, cấp tiểu học.
DTD: học phí 3.5T, bán trú 1.1T, ăn sáng 500k, xe 1T. Tổng 6.1T hệ tiêu chuẩn.
đấy là học phí từ cách đây 3 năm. Cách đây 2 năm thì đã là 6tr6 hệ tiêu chuẩn rồi. Giờ mới vào lớp 1 dự là thêm 1tr nữa

enhat4ever

Xe tăng
Cấp 2 k đc khen cụ ạ, cấp 2 vào Cầu Giấy là pro nhất, k thì Ams (thấy tên oai nhưng học k đc khen bằng CG)
Học cấp 2 CG có phải đi học thêm ko ạ? Hiện tại đang học trường tư nên chả phải thêm nếm gì :D Em đang tìm hiểu để định hướng cấp 2 cho F1 học/thi vào đâu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Học cấp 2 CG có phải đi học thêm ko ạ? Hiện tại đang học trường tư nên chả phải thêm nếm gì :D Em đang tìm hiểu để định hướng cấp 2 cho F1 học/thi vào đâu.
Trường nào mà muốn thi chuyên, top nọ top kia hay thi thố giải đều phải học thêm toé khói ạ. Con e học lớp C1 là chọn Toán số 1 của Ảrchimedes, e tưởng trường đó học nặng, lớp học khó k đi học thêm gì, sau 1 năm thì biết nhau ngay, hổng hết kiến thức chứ chưa nói nâng cao cụ nhé. Nên nếu học trường nào cũng phải đi học thêm mới giỏi dc thì e se cho học trường công clc và học thêm ngoài cho tiết kiệm chi phí. Nên đứa thứ 2 e rut kinh nghiệm cấp 2 là k có cho học tư. Vì nhà e k có đk du học tự túc nên con buoc phải học nặng.

moly

Xe tăng
Trường nào mà muốn thi chuyên, top nọ top kia hay thi thố giải đều phải học thêm toé khói ạ. Con e học lớp C1 là chọn Toán số 1 của Ảrchimedes, e tưởng trường đó học nặng, lớp học khó k đi học thêm gì, sau 1 năm thì biết nhau ngay, hổng hết kiến thức chứ chưa nói nâng cao cụ nhé. Nên nếu học trường nào cũng phải đi học thêm mới giỏi dc thì e se cho học trường công clc và học thêm ngoài cho tiết kiệm chi phí. Nên đứa thứ 2 e rut kinh nghiệm cấp 2 là k có cho học tư. Vì nhà e k có đk du học tự túc nên con buoc phải học nặng.
Chắc em cũng học mợ, nhưng em đang băn khoăn Lương Thế Vinh

duongbinh07

Xe điện
LTV em thấy cũng đc đánh giá cao

Trường Đào Duy Từ có ổn ko ạ? Thi đầu vào hình như là dễ. Em thấy gthieu trên website là gv trg KHTN dậy.
Đ DT e ko biết.
NTT dhsp thì trường chủ trương ko học thêm, chương trình thiết kế để học sinh học tập trung ở trường thôi.
Kể cả tiếng Anh. Gv trường cũng đồng đều, và trình độ.
Gv hs khá cởi mở, hs quý chứ ko sợ gvcn.
CLB sinh hoạt ngoại khoá phong phú.
Dĩ nhiên ở nhà nâng như trứng thì học ở đâu cũng vô dụng như nhau.
Nghỉ như hôm nay thì hs lên Team ( tk office 365 từng e ) lấy bài gv từng môn giao để làm , có gì hỏi gv và các bạn và nộp bài trên đó luôn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Chắc em cũng học mợ, nhưng em đang băn khoăn Lương Thế Vinh
Lương thế vinh thì thấy ssu khi thầy Cương mất chất lượng bị đi xuống (e nghe hóng vậy thôi) nên e k đăng ký cho con e thi. E rút ra là học trường nào thì con mình là yếu tố quyết định, bố mẹ đông hành tìm thầy cô giỏi cày thêm là số 2, trường đóng vai trò số 3 vì dù sao lớp tốt trường tốt con sẽ có môi trường tốt. Với cấp 1 thì e vẫn định hướng bạn nhỏ học tư vì đc chăm sóc, quan tâm hơn. Còn cấp 2 sẽ phải thích nghi với môi trường công để bon chen với đời :D

Yêu Apple

Xe hơi
Con e 4 tuổi, cũng phải vào hóng k k kịp mất

enhat4ever

Xe tăng
Đ DT e ko biết.
NTT dhsp thì trường chủ trương ko học thêm, chương trình thiết kế để học sinh học tập trung ở trường thôi.
Kể cả tiếng Anh. Gv trường cũng đồng đều, và trình độ.
Gv hs khá cởi mở, hs quý chứ ko sợ gvcn.
CLB sinh hoạt ngoại khoá phong phú.
Dĩ nhiên ở nhà nâng như trứng thì học ở đâu cũng vô dụng như nhau.
Nghỉ như hôm nay thì hs lên Team ( tk office 365 từng e ) lấy bài gv từng môn giao để làm , có gì hỏi gv và các bạn và nộp bài trên đó luôn.
Úi chà, chơi cả Teams của Office 365 cơ à :-ss nghe yêu rồi đấy cụ ạ 8->

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
F1.1 nhà mợ lớp mấy? em tưởng bnj ý đang học Arch thì cứ học tiếp sao mợ còn băn khoăn chuyển trường? Thế giờ bạn ý đang học trg nào? Mợ nhắm đc trg nào nữa chưa?

enhat4ever

Xe tăng
Toefl primary đạt điểm tối đa 230/230 cụ ạ
Vâng hôm nọ cụ duongbinh07 chia sẻ rồi. Gấu nhà e cho thằng cu đi thi cái này, e thấy được 212/230 đã là cao rồi, cứ tưởng pass để thi vòng 3, nhưng xem kết quả thấy quá nhiều bạn 230/230 nên em thấy ngờ ngợ. Giờ thì hiểu tại sao rồi :)) Bảo sao phải đi học thêm với luyện lò, xem ra đều là học gạo cả. Càng ngày càng thấy liên minh ma quỷ của các tay to làm giáo dục đang thao túng cuộc chơi kinh khủng thế nào và móc túi các phụ huynh ngon choét ;))

duongbinh07

Xe điện
Vâng hôm nọ cụ duongbinh07 chia sẻ rồi. Gấu nhà e cho thằng cu đi thi cái này, e thấy được 212/230 đã là cao rồi, cứ tưởng pass để thi vòng 3, nhưng xem kết quả thấy quá nhiều bạn 230/230 nên em thấy ngờ ngợ. Giờ thì hiểu tại sao rồi :)) Bảo sao phải đi học thêm với luyện lò, xem ra đều là học gạo cả. Càng ngày càng thấy liên minh ma quỷ của các tay to làm giáo dục đang thao túng cuộc chơi kinh khủng thế nào và móc túi các phụ huynh ngon choét ;))
Con em ko học trung tâm gì đâu cụ ơi.
Năm ngoái 228, năm nay 230. Chứng chỉ quốc tế chứ đâu phải chứng chỉ vào cấp 2 đâu.
Mà nhà e vẫn phân vân cho học trường làng hay ntt, vì học cái nào có cái hay của cái đó.
Ntt học khá nặng đó, mà con e tố chất cũng bt.

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng từ học gạo là chuẩn đấy. Học gì luyện đấy, nhưng 230/230 thì đúng là choáng thật ạ. Em nhìn mấy đề ôn của các bạn ấy em cũng choáng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
F1.1 nhà mợ lớp mấy? em tưởng bnj ý đang học Arch thì cứ học tiếp sao mợ còn băn khoăn chuyển trường? Thế giờ bạn ý đang học trg nào? Mợ nhắm đc trg nào nữa chưa?
E chuyển bạn lớn vê Nguyễn Trường Tộ cụ ạ. Vì chất lượng k như quảng cáo là k cần phải học thêm ngoài khi e đăng ký vào trường nên e k cho học nữa. Giờ thì e đang nhắm cho bạn bé năm nay vào lớp 1 ạ.

enhat4ever

Xe tăng
Con em ko học trung tâm gì đâu cụ ơi.
Năm ngoái 228, năm nay 230. Chứng chỉ quốc tế chứ đâu phải chứng chỉ vào cấp 2 đâu.
Mà nhà e vẫn phân vân cho học trường làng hay ntt, vì học cái nào có cái hay của cái đó.
Ntt học khá nặng đó, mà con e tố chất cũng bt.
Bé nhà cụ ko học thêm gì của IIG mà thi TOEFL Challenge điểm tuyệt đối thì ko thể “tố chất bình thường” như cụ nói được. Trừ khi cô giáo tiếng Anh của bé nhà cụ trong tổ ra đề thì miễn bàn :)) nhưng nếu ko hề học thêm thì bố mẹ phải kèm thêm rất khiếp thì bé đi thi mới ngon lành vậy. Em đang tìm hiểu các cuộc thi Toán có giải được tuyển thẳng như TOEFL kia, cụ có biết cụ thể ko?