[hỏi hơi ngu] e muốn hiểu kỹ hơn về cam hành trình các cụ giúp

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Thứ nhất cụ chọn thẻ chuẩn zin đúng tốc độ. Đừng mua thẻ linh tinh ghi hỏng video đó cụ.
Cụ xem trong menu có g-sensor tắt đi rồi format thẻ là ngon ạ
Chỉ cần làm thế là tự ghi đè khi full thẻ à cụ. Thẻ của em class 2 có ghi đè được không cụ ơi. Thanks cụ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Thứ nhất cụ chọn thẻ chuẩn zin đúng tốc độ. Đừng mua thẻ linh tinh ghi hỏng video đó cụ.
Cụ xem trong menu có g-sensor tắt đi rồi format thẻ là ngon ạ
Cụ nói chuẩn, em làm được rồi. Thanks cụ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

360kmh

Xe đạp
Website
vietcamera.com.vn
e đang máu xúc một em cam hành trình như các cụ để phòng trường hợp xui xẻo có cái mà cãi :D tuy nhiên e đang chưa hiểu và ngại một số vấn đề sau ạ
- tất cả hình ảnh ghi được sẽ tự động được cam save lại trên thẻ nhớ hay sao các cụ. nếu như vậy, theo ý hiểu của e, thì với các clip chất lượng HD thì một cái thẻ nhớ sẽ chả nhớ được là bao ạ :D chắc 32Gb thì cũng chỉ được tầm chưa đầy 3h là đầy thẻ ạ. thế thì khi mình đi đường dài, như đi du lịch (đây mới là lúc cần vì xxx bắn láo ở nơi mình chưa biết rõ :-s), quãng đường di chuyển cỡ 6-7h mới đến nơi thì việc xử lý thẻ nhớ để cam hành trình tiếp tục làm việc sẽ như thế nào ạ. thẻ đầy thì sao hả các cụ.
- có loại cam nào mà định được các khoảng thời gian độ dài của clip ko các cụ. nếu trong khoảng đó không có vấn đề gì xảy ra thì thôi tự xóa clip, còn nếu muốn, mình bấm một cái thì mới lưu :D
- e đang tính xem có cái nào lắp mà một cái gương chiêu hậu (gương giữa, trong xe ạ) có tích hợp màn hình, sau đó đấu nối cam lùi vs cam hành trình vào đó luôn có đc ko ạ, vì e ko thích lắp dvd nghe nhạc, chỉ nghe cd vs usb thôi ạ :)
- cuối cùng là lắp một cái cam hành trình bây giờ cỡ nhiêu xiền ạ, có ai có bộ e vừa mới gợi ý ở #3 mà báo giá e cái thì tốt hơn ạ :D
thanks các cụ nhiều ạ=D>
Nhu cầu của bác thì giờ quá đơn giản vs hầu hết các dòng cam hành trình rồi.
+ Bác kiếm con cam xài được thẻ nhớ tối đa 64G => lưu được 10h.
+ Hầu hết các cam đều định được khoảng thời gian độ dài clip => bác hoàn toàn yên tâm vấn đề này.
+ Hầu hết các cam cũng có phìm khóa video, video nào có sự kiện gì quan trọng thì bác chỉ cần bấm khóa là xong
+ thường cam hành trình rất nhỏ, gọn ( khoảng 3 inch), và được lắp đặt sao cho gọn và khuất nhất trên xe => ko nền dùng làm cam lùi.
+ Theo nhu cầu của bác thì nên mua mấy con con có tầm giá tầm 1t7 - 2t5 là ok rồi.
Cần tư vấn gì thêm cứ alo em 099 699 1234 hoặc ghé web em tham khảo www.vietcamera.com.vn

thienminh82

Xe hơi
Hôm nọ con X3000 của em lăn ra hỏng, khởi động lên nhoè hết màn hình

360kmh

Xe đạp
Website
vietcamera.com.vn
Hôm nọ con X3000 của em lăn ra hỏng, khởi động lên nhoè hết màn hình
Chăc là cảm biến màn hình của nó có vấn đề rồi bác, cái này chỉ còn cách bảo hành hoặc thay con mới thui :D

Duonglang123

Xe tăng
Cccm cho em hỏi, camera của em ghi toàn tự động khoá file. Làm thế nào để tắt chức năng tự hoá file? Em cảm ơn

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cccm cho em hỏi, camera của em ghi toàn tự động khoá file. Làm thế nào để tắt chức năng tự hoá file? Em cảm ơn
Chào cụ
cụ bấm dừng ghi vào bấm vào menu chọn mục G-sensor đặt off là ok cụ nhé