Thảo luận Hội Honda Accord & Legend OF - Cùng chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức!

fiatBA

Xe hơi
Tối qua rãnh tỗi em mới độc cái user manual thấy hệ thống khóa và mở cửa xe accord có thể thiết lập 4-5 chương trùnh khác nhau đấy các cụ ạ.

1. Tự khóa khi xe đạt 15mph.

2. Tự khóa khi cần chuyển số rời khỏi vị trí P.

3. Luôn khóa 3 cửa, trừ cửa lái khóa tay.

4. Tự mở khi xe dừng và cần số chuyển về P.

5. Thực hiện bằng tay khóa mở.

Để em thử chuột bạch thiết lập trước rồi báo cái các cụ. Thao tác thiết lập mỗi loại cũng khác nhau.

Hôm nay em thử chuột bạch nhưng chưa được, lại mất chức năng lên kính 1 chạm cho hai cửa trước. Thế mới khổ em. Mai phải tìm cách khắc phục.

Có cụ nào đã thử mà cũng bị hiện tượng này chỉ giúp em với ợ.

rgvmen

Xe container
Cụ BA mô tả đúng bệnh rồi đấy ạ ;)
Đây là tình huống em lưu ý bác win về các triệu chứng và nguyên nhân có thể xảy ra khi xe cà giật, chuyện muốn điều hòa xe cũ lạnh sâu như xe đời mới thì là chuyện khác ;))

thanhgamo

Xe container
Các cụ chuyên gia giúp em với:

Cô vợ hai em đang có tiếng kênh phát ra từ hộp số, AT, tiếng o o như tình trạng trượt côn ở MT.

Tiếng kêu này chỉ có khi tăng toíc và xe đang ở tốc độ thấp, khi tốc độ cao hoặc giảm ga thì không có.

Đa tạ các cụ trước, volka các cụ.

À vợ hai em tên accord 2.4 đời 2008, nhật xuất mỹ các cụ ợ.
Cụ kiểm tra lại xem có phải kêu từ hộp số không, hay do bi bơm, bi tỳ...
Nếu đúng kêu từ hộp số cụ nên ra gara check sơm đi ạ, biết đâu thay dầu hộp số thì hết.
Em thì sợ nhất cái hộp số tự động đấy. Có vd gì xẩy ra thì chết tiền.

phanwin

Xe đạp
Cụ BA mô tả đúng bệnh rồi đấy ạ ;)
Đây là tình huống em lưu ý bác win về các triệu chứng và nguyên nhân có thể xảy ra khi xe cà giật, chuyện muốn điều hòa xe cũ lạnh sâu như xe đời mới thì là chuyện khác ;))
Cụ tư vấn cho e vụ điều hòa lạnh sâu dc ko? E máu nhất vụ đó, có cách nào ko cụ?

fiatBA

Xe hơi
Theo em thì được cái lọ thì hỏng cái chai cụ ạ.
Cụ có thể can thiệp vào cảm biến đong đá để lóc cắt muộn hơn và đóng sớm hơn nhằm cho lạnh sâu hơn, thậm chí như tủ lạnh ấy cụ ạ.
Tuy nhiên lóc hoạt động quá nhiều sẽ nhanh chết, mặt khác sẽ tốn xăng hơn và máy sẽ gánh tải nặng hơn nên ì ra, nhất là với xe chấm ít.
Cháu đã thử nhưng cuối cùng phải tháo bỏ.
Dùng xe châu âu và mỹ thì phải chịu thôi cụ ạ, họ rất ít khi chạy chiều mát mà chủ yếu là sưởi.
Nếu mát chỉ có xe châu á xuất sang các nước nhiệt đới.
Chống nóng và vệ sinh điều hòa thường xuyên theo em là hiệu quả nhất.

fiatBA

Xe hơi
Cụ kiểm tra lại xem có phải kêu từ hộp số không, hay do bi bơm, bi tỳ...
Nếu đúng kêu từ hộp số cụ nên ra gara check sơm đi ạ, biết đâu thay dầu hộp số thì hết.
Em thì sợ nhất cái hộp số tự động đấy. Có vd gì xẩy ra thì chết tiền.
Cảm ơn cụ đã quan tâm.
Để em kiểm tra các món xung quanh trước và thay dầu hộp số, cũng đến hạn rồi.
Nếu em nó vẫn kêu thì là to chuyện rồi cụ nhỉ.
Lạy chúa, mấy chục củ thì chít em, mà ngại nhất là đợi ship hàng.
Có cụ nào làm dịch vụ ship mà trong hội OF không nhỉ.

fiatBA

Xe hơi
Cái vụ khóa của em đã làm chuột bạch và đã thành công các cụ ạ. Thao tác cũng tương đối đơn giản.
Em thử nghiệm trên accord 2008 EX sx nhật xuất mỹ.
Cụ nào quan tâm em sẽ dịch và gửi hướng dẫn cho các cụ thử nghiệm.
Ps: chức năng lên xuống kính 1 chạm của em đã mất, chưa bít khôi phục lại thế nào? Tìm mãi trong hướng dẫn lại không có.

phanwin

Xe đạp
Theo em thì được cái lọ thì hỏng cái chai cụ ạ.
Cụ có thể can thiệp vào cảm biến đong đá để lóc cắt muộn hơn và đóng sớm hơn nhằm cho lạnh sâu hơn, thậm chí như tủ lạnh ấy cụ ạ.
Tuy nhiên lóc hoạt động quá nhiều sẽ nhanh chết, mặt khác sẽ tốn xăng hơn và máy sẽ gánh tải nặng hơn nên ì ra, nhất là với xe chấm ít.
Cháu đã thử nhưng cuối cùng phải tháo bỏ.
Dùng xe châu âu và mỹ thì phải chịu thôi cụ ạ, họ rất ít khi chạy chiều mát mà chủ yếu là sưởi.
Nếu mát chỉ có xe châu á xuất sang các nước nhiệt đới.
Chống nóng và vệ sinh điều hòa thường xuyên theo em là hiệu quả nhất.
Nghe cụ nói có vẻ hợp lý quá. E cũng nghĩ như cụ, nhưng có 1 số cụ đã dùng dòng accord 94 nói với e là điều hòa gốc của e nó lạnh rất sâu, không phải can thiệp gì cả, e chỉ muốn e nó chạy được như nguyên bản thôi, không cần hơn làm gì. Cụ nào am hiểu về điều hòa dòng xe này cho ý kiến nhé. Cám ơn các cụ nhiều.

rgvmen

Xe container
Nghe cụ nói có vẻ hợp lý quá. E cũng nghĩ như cụ, nhưng có 1 số cụ đã dùng dòng accord 94 nói với e là điều hòa gốc của e nó lạnh rất sâu, không phải can thiệp gì cả, e chỉ muốn e nó chạy được như nguyên bản thôi, không cần hơn làm gì. Cụ nào am hiểu về điều hòa dòng xe này cho ý kiến nhé. Cám ơn các cụ nhiều.
Cụ bơm đủ ga, thay phin lọc đầy đủ là lạnh ngắt, trừ khi lốc yếu thì không nói. Trên xe em đi đường dài bao giờ cũng có cái chăn dạ và 2 cái gối ôm cho ghế sau chống rét ;)

phanwin

Xe đạp
Cụ bơm đủ ga, thay phin lọc đầy đủ là lạnh ngắt, trừ khi lốc yếu thì không nói. Trên xe em đi đường dài bao giờ cũng có cái chăn dạ và 2 cái gối ôm cho ghế sau chống rét ;)
E cũng vừa bơm đủ ga rồi, bảo dưỡng này nọ, hình như chưa thay phin lọc như cụ nói thôi ạ.mà lốc thợ kiểm tra rồi, vẫn tốt.không hiểu sao vẫn chưa phải đắp chăn cụ ạ. Hay do e chưa thay phin lọc nhỉ, phin lọc nhiều tiền ko cụ.

rgvmen

Xe container
E cũng vừa bơm đủ ga rồi, bảo dưỡng này nọ, hình như chưa thay phin lọc như cụ nói thôi ạ.mà lốc thợ kiểm tra rồi, vẫn tốt.không hiểu sao vẫn chưa phải đắp chăn cụ ạ. Hay do e chưa thay phin lọc nhỉ, phin lọc nhiều tiền ko cụ.
Tùy loại cụ ạ, dưới 300k :)

acc_75

Xe điện
Cụ rgvmen ơi về chưa chỉ điểm cho em chỗ sửa ABS với nhé

Mr BUOU

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi lại cái, con accord 2003 mua bao nhiêu hợp lý nhỉ(trên bonbanh co con giao bán 620 trông ngon ngon nhưng e thấy đắt quá)

phanwin

Xe đạp
Có cụ nào biết bơm trợ lực lái của accord 94 giá bao nhiêu không nhỉ. Xe e hình như bơm có vấn đề, nên khi đỗ tại chỗ quay tay lái thì có tiếng kêu cục cục.

thanhgamo

Xe container
Có cụ nào biết bơm trợ lực lái của accord 94 giá bao nhiêu không nhỉ. Xe e hình như bơm có vấn đề, nên khi đỗ tại chỗ quay tay lái thì có tiếng kêu cục cục.
Cái tiếng kêu lục cục khi đứng yên bẻ lái cũng do nhiều nguyên nhân mà cụ, chưa chắc do bơm trợ lực đâu ạ, cụ kiểm tra giảm xóc và mấy cái rotuyn xem.

acc_75

Xe điện
Các cụ cho em hỏi có cụ nào dùng cái này chưa ạ, em đang định thử mà không biết mua ở đâu.
[/IMG]

acc_75

Xe điện
Cái này là Airintake Turbo electric. em nghe nói sẽ tăng được công suất và tiết kiệm được ít xăng. Không biết có cụ nào dùng chưa tư vấn cho em với.

Chỉnh sửa cuối:

carotbn

Xe máy
e cũng xin đki' 1 chân :)

fiatBA

Xe hơi
Mức tiêu hao nhiên liệu của accord 2.4.

Cô vơ em sinh năm 2008 EX, em đang thử mức tiêu hao nhiên liệu thì kết quả thế này các cụ ạ:

Đèn báo nhiên liệu bắt đầu sáng, em bơm 54 lít xăng A92, chạy đường hỗn hợp nhưng đa phần là hanoi cho đến khi đèn nhiên liệu bắt đầu sáng lại.

Mỗi lần như thế số dặm đi được là từ 290 đến 300.

Tính trung bình cho 3 lần: 11.5 lít/100km.

Một con số tương đối lý tưởng phải không các cụ.

Nếu so sánh với con focus 2.0s nhà em, cung quang đường đó và cũng em đi nhưng trung bìng là 14 lít/100km. Quả thực honda tiếc kiệm hơn ford.