Thảo luận Hội Honda Accord & Legend OF - Cùng chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức!

_MBBG_

Xe điện
Hỏi các cụ vụ cân chỉnh thước lái ở đâu cho ok ạ?

acc_75

Xe điện
Hỏi các cụ vụ cân chỉnh thước lái ở đâu cho ok ạ?
Xe mới cụ cứ vào hãng hoặc đưa qua các đại lý lốp lớn họ sẽ có thiết bị chuyên dùng cân chỉnh cho cụ.

chungtranthanh

Xe tải
Nhà cháu mới bê em EXi của cụ Chung về cụ ạ, xe đi phê quá. Mai em viết bài review hầu các cụ nhé, xong cụ cho em vào hội với cụ nhé :D
Phê gì mà rụng xừ 1 bên Tai rồi thế!!! Mang ra chỗ Gara Thanh Bình ở Lê Văn Lương nó làm lại cho, chỉnh là cái Remote cửa chính nữa nhé!!!!

chungtranthanh

Xe tải
Con đấy nộp hồ sơ mấy lần rồi nhưng chưa được duyệt vào Group nên chủ chán quá phải bán đi đấy :))
Riêng vào Gr thì cạch mặt ông này, ah quên chị này...ah chuẩn phải là thím này ra nhé Hưng nhé!!!!
Anh vào Hội trước cả thím ý.... Nghe A Gấu với A Vũ Viết Thanh thôi.... :)

gaubaccuc

Xe tải
Riêng vào Gr thì cạch mặt ông này, ah quên chị này...ah chuẩn phải là thím này ra nhé Hưng nhé!!!!
Bi, đừng sợ !

acc_75

Xe điện
Nó nói đúng đấy, gặp anh là lộ hết luôn :)

sắpthibằng

Xe máy
Huhu dạo này nhà cháu bận quá các cụ ạ, mãi không thu xếp viết được cái bài review vợ 2 lần đầu tiên trong đời. Nhưng mà hội họp gì thì các cụ cứ alo cho cháu số cầm chân 0936407804 với nhé :D

sắpthibằng

Xe máy
Phê gì mà rụng xừ 1 bên Tai rồi thế!!! Mang ra chỗ Gara Thanh Bình ở Lê Văn Lương nó làm lại cho, chỉnh là cái Remote cửa chính nữa nhé!!!!
Phê quá quên hết cuộc đời anh ạ, đi ko thèm nhìn đường nữa luôn =)) em mới đưa vào gara người quen bên Vĩnh Tuy, cho nằm đó nhờ cân chỉnh lại tí hehe. Lúc mang sang ông thợ cả ra xem rồi bảo con này máy ngon phết, ko phải sờ nhiều vào máy. Chỉ cần chỉnh linh tinh thôi :D

chungtranthanh

Xe tải
Phê quá quên hết cuộc đời anh ạ, đi ko thèm nhìn đường nữa luôn =)) em mới đưa vào gara người quen bên Vĩnh Tuy, cho nằm đó nhờ cân chỉnh lại tí hehe. Lúc mang sang ông thợ cả ra xem rồi bảo con này máy ngon phết, ko phải sờ nhiều vào máy. Chỉ cần chỉnh linh tinh thôi :D
Cẩn thận chỉnh chọt lợn lành thành lợn què đâyz nhá!!! Không phải thợ nào cũng biết về accord đâu đấy!!!

chungtranthanh

Xe tải
gara đấy chuyên xe cổ luôn anh ạ, vào toàn merc e đời 93 với 96, với mấy con super salon ý :D
Vấn đề là accord nhé! Mec vs Toy khác đấy!!!
Trước khi thợ bảo làm gì thì tốt nhất là hỏi ý kiến A trước, nếu khó quá thì A sẽ hỏi thêm các cao thủ khác cho!

sắpthibằng

Xe máy
Vấn đề là accord nhé! Mec vs Toy khác đấy!!!
Trước khi thợ bảo làm gì thì tốt nhất là hỏi ý kiến A trước, nếu khó quá thì A sẽ hỏi thêm các cao thủ khác cho!
nay em vừa chạy ra rồi anh ạ, bác thợ đó bảo chỉ cần thay mấy cái rotuyn, thay dầu máy, bơm ga điều hoà, thay đôi má phanh sau, thay bóng đèn hâu, với tăng dây curoa lên cho bớt kêu. gầm bệ máy móc còn thơm ngon lành lặn quá ko dám sờ vào =))

sắpthibằng

Xe máy
nói chung toàn mấy cái bệnh vặt anh ạ, chẳng có gì nặng nề. trừ mấy cái rotuyn lái với phanh ra, còn lại sửa thì sửa chả sửa thì chả làm sao ý :D

chungtranthanh

Xe tải
nay em vừa chạy ra rồi anh ạ, bác thợ đó bảo chỉ cần thay mấy cái rotuyn, thay dầu máy, bơm ga điều hoà, thay đôi má phanh sau, thay bóng đèn hâu, với tăng dây curoa lên cho bớt kêu. gầm bệ máy móc còn thơm ngon lành lặn quá ko dám sờ vào =))
- Dầu máy A mới thay từ Tết âm lịch nhé! Từ đó đến nay A đi khoảng 2000km; Thay cũng được rồi! Nhớ Can dầu mới keng A tặng để sau cốp nhé!
- Rotuyn lái A đã thay 1 đôi cách đây 2 năm, đi nhanh buông tay lái ra xe vẫn đi thẳng được, tuy nhiên A thấy nó cũng ko còn được như lúc mới thay, máu thì thay thôi, còn không thì vẫn đi được. Các Rotuyn khác thì thợ kiểm tra bảo không sao.
- 1 Loạt bóng đèn hậu A mới thay mới 100%; hiện tất cả đang sáng tất cả cơ mà????/ Check lại nhé!!!!
- Điều hòa mới làm lại toàn bộ (Thay lốc, vệ sinh, bơm ga, dàn nóng, thay rơ le lạnh.....) do thwoj chuyên điều hòa từ Sài Gòn bay ra làm.....kiểm tra lại nhé!

vtv611

Xe hơi
Có cụ nào bít rổ giá của đèn hậu Honda Accord 2010 ko ạ.

gaubaccuc

Xe tải
Gara nhà Tằm Dâu tiên sinh chỗ qua cầu VT bên tay trái đối diện Toyota hả ?

Em có bà xã mới cưới dc 8 tháng ,muốn tham gia hội để học hỏi, trau dồi kiến thức, không biết thủ tục thế nào , mong các anh chỉ giúp , em tên Toản , sống và làm việc tại Long biên HN , em đang làm về lĩnh vực cứu hộ giao thông Sđt của em là 0996116116 cảm ơn các anh
Chà bộ mâm nhìn lạ quá. xe cụ bản 2.0 phải không ạ ?
HI, Vk cả bảo V2 có cái mâm như cave , em lại bôi đen em nó rồi.

Kính gửi BQT,

Nhà cháu cũng biết là có các hội quán của các dòng V2, tuy nhiên hội CỌT nhà cháu thì quá ít, nào là CỌT cũ, CỌT Mỹ, CỌT Thái, CỌT Đài loan...sự chia sẻ cho CỌT cũng quá ít hoặc không tập trung lắm để các anh em có sự trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm về chăm sóc và nuôi dưỡng em V2 yêu dấu này. Chính vì vậy mà nhà cháu cũng như nhiều anh chị em đang yêu HONDA CỌT xin phép BQT cấp cho 1 miếng đất ở góc vườn để anh em nhà CỌT nói riêng và anh em Honda, OF nói chung vào chia sẻ và giao lưu cùng nhau
Anh em nhà CỌT thì nhà cháu chủ quan đánh giá đều là nghiêm túc và chấp hành nghiêm chỉnh quy định mà BQT đã ban hành, sinh hoạt vui vẻ, đoàn kết, giúp đỡ chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình sử dụng xe cũng như các buổi giao lưu OFFCHAI bên ngoài đời,
Rất mong được sự ủng hộ và giúp đỡ của BQT cũng như sự tham gia nhiệt tình của anh chị em nhà CỌT nói riêng và anh chị em Box Honda nói chung, chia sẻ cùng nhau tại đây
Rất mong anh chị em nhà CỌT vào ủng hộ và đăng ký để trên đường " Tin tin " chào nhau nhé, nếu nhanh chóng đạt 10 cụ CỌT thì chúng mình tổ chức OFFCHAI luôn cho nóng

Xin phép được đưa thông tin của các cụ đã, đang và chuẩn bị sở hữu CỌT để anh em nhận nhau khi đi chuyển trên đường nhé:
Nhà cháu:
1/ HONDA ACCORD 2011 - Màu trắng tinh - BKS: 29A - 379.66 đăng ký 2011
2/ Đỗ ngày: Thái hà - Đỗ đêm: Cầu Vĩnh tuy
3/ Tuổi Ck: 40 và tuổi Vk CỌT : 2 :))

Danh sách trù bị của các cụ CLUB
1/ Cụ Manlonely
2/ Cụ Quocviet
3/ Cụ NongdanBank
4/ Cụ Contractors ( iem ạ )
5/ Cụ Joey
6/ Cụ D-LIN
7/ Cụ MBBG_
8/ Cụ Phong Vân
9/ Cụ Bao Khang Viet
10/ Cụ Hondalegend
11/ Cụ Carem2010
12/ Cụ Manlonely
13/ Cụ Gala 2.0
Sắp đủ mâm rồi...lạnh mà ngồi hai mâm là chuẩn lắm

Tài liệu sử dụng CỌT nhà cháu có được đây
Hiện nó đang là tiếng Anh, nhà cháu đọc cũng hiểu và đang cố dịch lại tiếng Việt cho các cụ nhà CỌT http://techinfo.honda.com/rjanisis/p...1/TA1111OM.pdf
Bác cho em xí 1 chân nhé