Chi hội Hội Kia Rio

DinhThuat

Xe máy
Mỗi người một sở thích và cảm nhận, khuyến khích cụ test drive.
Vâng cảm ơn cụ. Em cũng nghĩ phải chạy thử chứ cứ ngồi lý thuyết thì không chính xác được mà quyết định. Em còn lăn tăn vụ gầm xe này hơi thấp, có 140 mm thôi (Hình như là thấp nhất ấy cụ nhỉ?). Đến Matiz xưa em đi cũng đã 167mm, I10 giờ là 165 mm cơ đấy. Cụ thấy đi trong phố có bất tiện lắm không? Hà nội lại hay mưa gió nữa chứ? Cho em xin tí ý kiến nhé !

Minty

Xe tải
Vâng cảm ơn cụ. Em cũng nghĩ phải chạy thử chứ cứ ngồi lý thuyết thì không chính xác được mà quyết định. Em còn lăn tăn vụ gầm xe này hơi thấp, có 140 mm thôi (Hình như là thấp nhất ấy cụ nhỉ?). Đến Matiz xưa em đi cũng đã 167mm, I10 giờ là 165 mm cơ đấy. Cụ thấy đi trong phố có bất tiện lắm không? Hà nội lại hay mưa gió nữa chứ? Cho em xin tí ý kiến nhé !
Em ở HP nên chưa có điều kiện tận hưởng mùa mưa ở Thủ đô, nhưng cá nhân em chưa thấy có vấn đề j với độ cao gầm 140 của Rio. Và cái quan trọng nữa em nghĩ là nếu không may cụ phải bơi thì 140 với 165 ko có nhiều khác biệt đâu ạ, đều phải "bơi" cụ ạ :))

DinhThuat

Xe máy
Em ở HP nên chưa có điều kiện tận hưởng mùa mưa ở Thủ đô, nhưng cá nhân em chưa thấy có vấn đề j với độ cao gầm 140 của Rio. Và cái quan trọng nữa em nghĩ là nếu không may cụ phải bơi thì 140 với 165 ko có nhiều khác biệt đâu ạ, đều phải "bơi" cụ ạ :))
Vâng, em cũng biết vậy. Thế bác ở HP à, em có người nhà ở đường Đà Nẵng, đợt nào em xuống được xin diện kiến bác nhé!

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Vâng, cụ thông cảm. Định sáng ngày qua mà bận quá, chưa xếp được việc. Hay cứ chốt lịch đầu giờ chiều mai để mình bố trí nhé. Thanks 1
Oki cụ. Cụ cứ qua e đi. E thiết kế cho cụ :D hẹn đầu giờ chiều cụ nhé :)

sieunhanruoi

Xe máy
Kính gửi các Bác đang sử dụng Kia Rio
Em đang có lăn tăn con Rio nhập bản 2015 và con Mit Attrage. Các bác đã sử dụng qua Rio cho em xin ý kiến với ạ.
Về Option, cách âm, tiêu hao nhiên liệu... mà hộp số AT 4 cấp đi có bị giật hay trễ ga nhiều không ạ.
Em thấy giờ toàn 5 với 6 cấp hoặc CVT rồi mà em này vẫn cứ có hẳn 4 cấp.
Tiện đây có bác Sâu nào xếp lịch cho em lái thử xe để cảm nhận, cho em cái giá tốt nhất+ khuyến mại+ giảm giá bản AT màu Xanh BLA nhé.
Em cũng đọc điễn đàn nhiều mà hôm nay mới mạo muội và tham gia. Có gì thiếu sót mong các cụ bỏ quá.
Trân trọng!
Rio thì cách âm tốt hơn Mit, chỉ có điều xăng cộ thì ăn gấp đôi Mit nếu đi trong phố thôi cụ ạ, còn về kiểu dáng thì theo mắt em Rio ăn đứt Mít ạ :D
Hộp số AT 4 cấp thì còn tùy cụ chân to hay chân nhỏ, nếu đi khéo thì sẽ ít bị giật và tiết kiệm nhiên liệu hơn ạ :D Chúc cụ sớm tìm đc vợ ưng ý :D :D

sieunhanruoi

Xe máy
em chạy SD AT đây ạ, gầm xe chạy phố thì cụ cứ mái thoải đi, không lo đâu ạ :))

DinhThuat

Xe máy
Sang tháng 7 giảm thuế, không bít giá xe có giảm chút nào không các cụ nhỉ? Kể giảm được khoảng 50 tr thì tốt quá. Giá hiện tại như vầy mà cả đăng ký vào em nghe cũng hơi căng đây. Chà chà...

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Sang tháng 7 giảm thuế, không bít giá xe có giảm chút nào không các cụ nhỉ? Kể giảm được khoảng 50 tr thì tốt quá. Giá hiện tại như vầy mà cả đăng ký vào em nghe cũng hơi căng đây. Chà chà...
Giảm chút chút thôi cụ ạ :) vì Thaco đã có chính sách giảm từ trước r mà cụ :) SD mới giảm 10tr đợt cuối này đây ạ :D

DinhThuat

Xe máy
Cụ thích rồi thì nhích thôi, em nghĩ mình ko nên hy vọng gì nhiều vào việc giảm thuế từ 1-7 tới đâu cụ.
Vâng, nhưng cậu nay một cậu sâu bảo em chờ bác ạ. Em cũng chẳng lăn tăn đâu nhưng do còn phân vân nhiều quá nên chưa chốt thôi. Ít tiền khổ thế đấy cụ ạ.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Vâng, nhưng cậu nay một cậu sâu bảo em chờ bác ạ. Em cũng chẳng lăn tăn đâu nhưng do còn phân vân nhiều quá nên chưa chốt thôi. Ít tiền khổ thế đấy cụ ạ.
Hn ngại với cụ quá :( mấy xe chạy thử hôm chương trình lại bị điều chuyển đi hết :( e áy náy quá :(

Minty

Xe tải
Vậy cụ hạy test một vòng các mẫu đi rồi chốt. Chia sẻ với cụ chút, trước khi em lấy vẹt thì cũng đã phân vân với Suzuki Swift, Hyundai Accent, Ford Fiesta, Forte (lướt). Thích forte nhưng mà muốn phá trinh nên chọn vẹt cụ ạ :))

DinhThuat

Xe máy
Vậy cụ hạy test một vòng các mẫu đi rồi chốt. Chia sẻ với cụ chút, trước khi em lấy vẹt thì cũng đã phân vân với Suzuki Swift, Hyundai Accent, Ford Fiesta, Forte (lướt). Thích forte nhưng mà muốn phá trinh nên chọn vẹt cụ ạ :))
Vâng, em cũng biết vậy. Em vừa bán con Ma, kế hoạch là định làm con I10 chạy vài năm rồi tính tiếp, vậy mà rồi lại nhắm con này nên đang cố cụ ạ. Phân vân quá em về với em I10 cho nhẹ đầu vậy cụ ạ. Nếu em lấy I10, xuống HP vẫn được bác rót rượu chứ ạ.

Minty

Xe tải
Vâng, em cũng biết vậy. Em vừa bán con Ma, kế hoạch là định làm con I10 chạy vài năm rồi tính tiếp, vậy mà rồi lại nhắm con này nên đang cố cụ ạ. Phân vân quá em về với em I10 cho nhẹ đầu vậy cụ ạ. Nếu em lấy I10, xuống HP vẫn được bác rót rượu chứ ạ.
Chắc cụ cũng thích phá trinh giống em ạ? Nếu ko quan trọng thì em thấy trên hội Kia Rio đang có một số cụ muốn gả chồng cho vk2 đấy ạ, cụ tham khảo xem thế nào vì Rio liớt giá cũng khá tốt đấy ạ.