Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

Vanbienpc

Xe hơi
Dây Cam 750k, bi tăng cam 300k, bi tỳ cam 300k, còn công cán thì tùy gara, minh thay chỗ quen nên không tinh tiền công

haihazin

Xe buýt
cụ vanvuong la ở trong SG nhỉ, ngoài HN vật giá đắt hơn nhìu ạ. Mờ cụ cũng tài toàn tự táy máy v2 :)

vanvuong

Xe điện
cụ vanvuong la ở trong SG nhỉ, ngoài HN vật giá đắt hơn nhìu ạ. Mờ cụ cũng tài toàn tự táy máy v2 :)
Chắc cụ vớ phải máy chém thôi, đồ lắm thứ em cũng mua ngoài đó rồi ship vào đây ấy chứ. Mấy việc lặt vặt ga ra lười không chịu làm, đơn cử như thay dầu phanh em ghé 2 lần kêu thay mà thợ toàn lờ đi. Mấy bữa nữa phải ra bắt thay mới được.

kia spectra2003

Xe máy
hi.em cảm ơn cụ nhé.để mai em chụp ảnh rồi cụ giúp em nhé.em sẽ tặng cụ riệu quê lun:)
Cụ cần "ly dị " hở ? để em tiếp tay cho cụ phát nhở !
1. Cụ phải cho thêm mấy cái hềnh chân dung lên đây để em cóp sang mục mua bán cho cụ đỡ bị delete.
2. Cụ cho em riệu chè quê cụ để em có sức ủn mít cho cụ nhá.

Vanbienpc

Xe hơi
Xin các Bác tư vấn

xe em cứ sáng mai nổ máy đi, chạy được khoảng 4-5km thì toàn bộ điện trên xe tối thui a, coi cũng không kêu nưa, chạy tiếp một lúc khoản 4,5km thì điện lại khỏe bình thường, va chạy cả ngày cũng không bi lại nữa có phải do acquy sắp hỏng không tích được điện không các bác, xin tư vấn sớm để em bỉt mà thay bình

win2170

Xe tải
Phát sinh bệnh KIA ???????????? bác kiểm tra sao rồi

vanvuong

Xe điện
xe em cứ sáng mai nổ máy đi, chạy được khoảng 4-5km thì toàn bộ điện trên xe tối thui a, coi cũng không kêu nưa, chạy tiếp một lúc khoản 4,5km thì điện lại khỏe bình thường, va chạy cả ngày cũng không bi lại nữa có phải do acquy sắp hỏng không tích được điện không các bác, xin tư vấn sớm để em bỉt mà thay bình
Khẳng định là không phải tại acqui (em từng phải đẩy vì hỏng acquy nên biết).
Acquy thiếu điện thì cái đề nó sẽ đình công đầu tiên, nó sẽ kêu xạch xạch dăm phát rồi kêu lạch tạch + đèn táplô chớp tắt liên tục.
Của cụ chắc lỏng cái gì ra thôi (thử nom cầu chì tổng, dây tiếp mát...).

bacsihung

Xe máy
Cụ kiểm tra lại dây dẫn, gần cọc + của ăc quy có một chỗ hay bị lỏng ốc, vặn chặt lại là oki ngay, xe em bị thế nên thay ác quy vẫn bị, kiểm tra thì dây + của ác quy chỗ đoạn gấp khúc có một con ốc bị lỏng, vặn chặt kại oki ngay.

vanvuong

Xe điện

Nghỉ lể buồn chả biết làm gì, lôi cái đèn led mua của 1 cụ trên Of ra gắn đấu lăng nhăng dư lày cho đỡ buồn.
trông thế này nhưng nó có cục nháy theo nhạc, xem khi có nhạc thì nó thế này :
http://www.youtube.com/watch?v=7qleXvbO1BU&feature=youtu.be
Thiệt hại 380k .

dinhdung87

Xe buýt
hi hi, bác vanvuong hay táy máy nghịch nhỉ. em thấy thế này đi tối sợ mất tập trung.
Đang ngâm cứu cái Camera hành trình + cảm biển lùi dưng mà nghe có vẻ hơi bị tốn obama nhỉ.
Các cụ tư vấn cho em loại nào hạt rẻ mà dùng lại ổn với ^^

Vanbienpc

Xe hơi
Đã Phát hiện ra bệnh

Báo cáo các bác em đã tìm ra bệnh xe em rồi, la do cái tiết chế của máy phát điện, có điều em tìm mãi mà chẳng có tiết chế loại đó, nên phải mua tiết chế khác và chế ra ngoài máy phát không biết có ổn không nữa, bác nào biết chỗ nào bán tiết chế máy phát loại xe ta không cho em biết với, hoặc có thì để lại em với

win2170

Xe tải

win2170

Xe tải
hi hi, bác vanvuong hay táy máy nghịch nhỉ. em thấy thế này đi tối sợ mất tập trung.
Đang ngâm cứu cái Camera hành trình + cảm biển lùi dưng mà nghe có vẻ hơi bị tốn obama nhỉ.
Các cụ tư vấn cho em loại nào hạt rẻ mà dùng lại ổn với ^^
Thấy mấy ông nói X3000 bổ , rẻ, ngon chưa biết. xài được đấy bác. mà vẫn có lỗi. bác lên GUGO có post đấy

tuanhai74

Xe tải
Chào các bác trong Hội KIA SPECTRA, em mới tham gia hội nên mong được các bác trong hội giúp đỡ và chỉ dẫn em nhé
Em mới lấy con SPECTRA đời 2003 máy còn tốt nhưng đèn pha mờ quá, có bác nào biết cách khắc phục được không hay phải mua mới thì mua ở đâu và giá rổ thế nào?
Mong được các bác giúp đỡ em nhé. Ah em ở Hà Nội

16h6154

Xe buýt
Chào các bác trong Hội KIA SPECTRA, em mới tham gia hội nên mong được các bác trong hội giúp đỡ và chỉ dẫn em nhé
Em mới lấy con SPECTRA đời 2003 máy còn tốt nhưng đèn pha mờ quá, có bác nào biết cách khắc phục được không hay phải mua mới thì mua ở đâu và giá rổ thế nào?
Em thấy giang hồ đồn là dùng kem đánh răng đánh pha sẽ sáng đấy. Cụ chuột bạch thử xem, em thì chưa thử ạ :D

Vanbienpc

Xe hơi
Bác đến chỗ điện ô tô nhờ họ lắp cho hai cái role hai đèn, đảm bảo sáng tưng luôn vì thưc chất khi dấu rơle vào thì đèn lấy điện trực tiếp từ acquy sang luôn còn công tắc chỉ làm nhiệm vụ điều khiên role, như vậy đèn sẽ sáng hơn dó bác ah. mà baccs cưới em nó hết bao nhiêu vậy bác

Chỉnh sửa cuối:

dinhdung87

Xe buýt
Em mua đôi bóng siêu sáng bên bác Nam Vũ có hơn 500k thôi bác ạ. sáng hơn nhiều so với bóng cũ ( nhưng thấy bảo tuổi thọ kém hơn nhé).
hi hi. Chúc bác vui vẻ với em " siêu xe" này nhé!

vanvuong

Xe điện
À, mà đèn bác tối thì chi phí rẻ nhất là mang xe ra chỗ chuyên làm đèn nhờ đánh bóng lại (dưới 200k thôi) + H4 plus 90 của Phillip hay Osram gì đấy (khoảng 600k/cặp) là sáng ngay. Nếu muốn sáng nữa thì đấu thêm 2 con điốt để khi mở pha sáng luôn cả cos nữa thì tuyệt (mỗi tội mau tèo bóng, mà em đấu chạy cả năm rồi nhưng chưa tèo).
Còn sang hơn thì mang đi mổ mắt làm cặp Bi xenon thì sáng lóa luôn, chừng 3-4 củ khoai tùy loại.
Vậy em làm chuột bạch xem vậy. Kết quả ra sao em sẽ báo lại sau nhé

vanvuong

Xe điện
NẾu bác chăm chú nhìn vào nó thì cũng không lóa (nó lu lu dịu dịu) nhưng sẽ lao vào con lươn hay gốc cây vì tội không nhìn đường khi lái .
Còn em khi lái chả để ý thấy nó nữa, chỉ khi nào chờ đèn đỏ thì ngó tý đỡ buồn thôi mà.
Với lại cái này lấy lại của 1 cụ bị vỡ gạch trên of, đầu tiên là hết màu xanh (với lại màu xanh nằm cạnh cái giả gỗ vàng thì cũng dơ) , em đặt cái màu vàng, nhưng cụ ý lại chót bán màu vàng hết rồi nên còn màu đỏ này em cũng làm luôn cho mấu.
Có chói mắt ko bác. của bác Tập đây mà. Sao bác chơi màu xanh cho dịu mắt