Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

tranluan0412

Xe đạp
Bằng gang cụ ạ, cái đấy kèm theo bơm dầu và bơm nước nữa giá 4.5 củ hàng bãi còn ngon.
Cảm ơn cụ, em thấy cái nắp của em sơn màu đen nên em cứ tưởng nó bằng nhựa cơ.
Giờ xe em còn lo cái vụ quạt két nước nữa thôi. Ngồi ngóng các cụ cao thủ vào chỉ giáo.

mvtttt

Xe hơi
Giờ xe em còn lo cái vụ quạt két nước nữa thôi. Ngồi ngóng các cụ cao thủ vào chỉ giáo.
Cụ nhầm cái nắp gian cò rồi, cái mặt máy dưới cái nắp đen đó cơ, nó chữa cam, cò

mvtttt

Xe hơi
Thân máy gồm đáy các te, thân lốc máy chứa xi lanh + pít tông, mặt máy chứa hệ thống phối khí, và tới nắp giàn cò màu đen mà cụ tưởng đó là mặt máy, rồi tới cai mắp làm đẹp

tranluan0412

Xe đạp
Thân máy gồm đáy các te, thân lốc máy chứa xi lanh + pít tông, mặt máy chứa hệ thống phối khí, và tới nắp giàn cò màu đen mà cụ tưởng đó là mặt máy, rồi tới cai mắp làm đẹp
Cảm ơn cụ đã cho em mở mang kiến thức. vừa rồi em mới thoang gioang quy lát, chính là cái gioang nằm giữa thân lốc máy (trên đỉnh pit tông) và mặt máy chứa 16 cái xupat đó ạ. Cái gioang này bị hở nên hơi nén trong pittong thổi qua đường nước làm mát. Hậu quả là thủng cái két nước mới thay của em.:((
Bây giờ em thấy lo vì sợ hệ thống làm mát của em có vấn đề. Cụ nào cao tay thì chỉ em cách kiểm tra với. Em đang lo cái quạt két nước làm việc không hiệu quả các cụ à.

mvtttt

Xe hơi
Bình thường khi mới khởi động còn mát lên quạt không quay, nhưng khi bật điều hòa quat mặc định quay ( cả 2 quạt nhé) và cụ để ý nó có 2 tốc độ quạt nhé chậm và nhanh, nổ nóng máy lên không bật điều hòa khi nóng quá quạt bắt đầu quay, kim nhiệt cứ ở giữa vạch là ok

tranluan0412

Xe đạp
Bình thường khi mới khởi động còn mát lên quạt không quay, nhưng khi bật điều hòa quat mặc định quay ( cả 2 quạt nhé) và cụ để ý nó có 2 tốc độ quạt nhé chậm và nhanh, nổ nóng máy lên không bật điều hòa khi nóng quá quạt bắt đầu quay, kim nhiệt cứ ở giữa vạch là ok
Cảm ơn bác. Cho em hỏi là khi máy nóng (ko bật điều hòa), quạt bắt đầu quay thì quay tốc độ nào trước ạ (mạnh hay yếu trước). Quạt của xe em khi máy nóng thì quay nhưng tốc độ rất yếu sau đó thì tắt. Vậy khi nào thì quạt mới quay ở tốc độ mạnh hả bác?

ducnhungbt

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã cho em mở mang kiến thức. vừa rồi em mới thoang gioang quy lát, chính là cái gioang nằm giữa thân lốc máy (trên đỉnh pit tông) và mặt máy chứa 16 cái xupat đó ạ. Cái gioang này bị hở nên hơi nén trong pittong thổi qua đường nước làm mát. Hậu quả là thủng cái két nước mới thay của em.:((
Bây giờ em thấy lo vì sợ hệ thống làm mát của em có vấn đề. Cụ nào cao tay thì chỉ em cách kiểm tra với. Em đang lo cái quạt két nước làm việc không hiệu quả các cụ à.
Chào bác Tranluan0412!
E cũng là thành viên trong hội nhưng chỉ xem các bác để học hỏi kinh nghiệm là chủ yếu. Tuy nhiên, bênh của xe bác giống xe em cách đây 2 năm nhưng bây giờ đã khắc phục được. Xin chia sẽ như sau:
Lúc trước quạt kết nước xe E lúc hoạt động lúc không nên khi đi mở máy lạnh nhất là lúc buổi trưa một quạt sẽ không đủ làm mát nên kim nhiệt qua vạch giữa, máy luôn trong tình trạng nóng quá mức cho phép. E khắc phục bằng cách đấu trực tiếp lấy từ nguồn điện sau công tắc nên khi nổ máy quạt sẽ chạy, và khi tắt máy quạt cũng tắt theo. Từ đó đến nay, kim nhiệt luôn ổn định và máy không quá nóng nữa.

Kolia

Đi bộ
Chào cả nhà. Có bác nào đi xe kia spectra 2004 mà tự nhiên bị lịm máy, đạp ga ko tăng tốc được, khi tạt vào lề tắt máy thì không thể đề lại được nhưng khí để nguội máy lại đề chạy được không ? Đưa vào gara cũng chỉ bảo do thiếu nuớc làm mát mà chưa rõ và xử lý dứt điểm được. Có bác nào biết tư vấn em phát không.

mvtttt

Xe hơi
Chào cả nhà. Có bác nào đi xe kia spectra 2004 mà tự nhiên bị lịm máy, đạp ga ko tăng tốc được, khi tạt vào lề tắt máy thì không thể đề lại được nhưng khí để nguội máy lại đề chạy được không ? Đưa vào gara cũng chỉ bảo do thiếu nuớc làm mát mà chưa rõ và xử lý dứt điểm được. Có bác nào biết tư vấn em phát không.
Lúc sắp chết cụ dừng lại xem có bị rung máy ko, kt bằng cách mở capoo lên xem, rút từng giấc kim phun ra xem máy nào bỏ, có thể boobin nóng lên nó cà ngắc

quangbk.dl

Xe đạp
Các cụ cho em nhờ tý ạ.
1. Xe em khi đi số 1, rà côn nghe tiếng kêu két két như kiểu trượt dây curoa ấy ạ, vậy là nó bị j các cụ nhỉ?
2. Em tìm khắp cái Tp Buôn Ma Thuột mak không có chổ nào bán cái nắp chụp lazăng các cụ ạ. Cụ nào chỉ hoặc mua jup em được không ạ.
Em cám ơn các cụ ạ

tunglamgs

Xe đạp
Cụ bị giống e bệnh máy nóng k đề dc, cứ ẹ ẹ phải k cụ? Củ đề bị om rồi. Thay thôi cụ ạ

beckham46

Xe máy
Website
ierp.vn
Chào các cụ,
Tôi có con Spectra 2005, đi được 14 vạn rồi. Dạo này đi chậm nó cứ bị cà giật, ga không đều, công tơ mét thì nhảy lung tung. Mới nổ máy thì thỉnh thoảng nó bị ga cao. Vậy có cụ nào gặp bệnh tương tự chỉ giáo giúp ạ.

Cảm ơn các cụ

quangbk.dl

Xe đạp
Các cụ cho em nhờ tý ạ.
1. Xe em khi đi số 1, rà côn nghe tiếng kêu két két như kiểu trượt dây curoa ấy ạ, vậy là nó bị j các cụ nhỉ?
2. Em tìm khắp cái Tp Buôn Ma Thuột mak không có chổ nào bán cái nắp chụp lazăng các cụ ạ. Cụ nào chỉ hoặc mua jup em được không ạ.
Em cám ơn các cụ ạ
Có cụ nào mua giúp em cái nắp lazang được không ạ

Kia spetra

Xe đạp
Em chào các bác các bác cho em hỏi chút a, đáy cát te của xe mình dùng răng hay keo dính chịu nhiệt a. Xin các bác tự vấn giúp em a. Em nhỡ các bác đã tháo đay cat te rồi tự vấn giúp em a.

vanvuong

Xe điện
Chào các cụ,
Tôi có con Spectra 2005, đi được 14 vạn rồi. Dạo này đi chậm nó cứ bị cà giật, ga không đều, công tơ mét thì nhảy lung tung. Mới nổ máy thì thỉnh thoảng nó bị ga cao. Vậy có cụ nào gặp bệnh tương tự chỉ giáo giúp ạ.

Cảm ơn các cụ
Kiểm tra dây cao áp chưa cụ ?
Hồi trước mình cũng bị bệnh nổ máy giật cà tưng rất khó chịu.
Khi tua máy ở khúc từ 900-1200 là hay cà giật cà tang, loay hoay tìn đủ thứ thì ra nó đứt ngầm 1 cọng cao áp.
Nếu cụ ở SG có thể ghé em tặng cụ 3 cọng (trước nhà em chết 1 cọng phải mua cả bộ 4 cọng). Em mang về nhà 3 cọng còn đây.

Còn congtomet nhảy không đều là chết con cảm biến rồi ợ :( .
Cụ lục tung cái thớt này lên, có nhiều cụ đã thay cái cb này rồi ạ .

vanvuong

Xe điện
Nước này tuần hòan kín, do đó gần như việc châm nước là rất hãn hữu (chắc chạy 1vạn thì châm 1 xíu là dc).
Vậy hụt nước chắc chắn là dò ở đâu rồi ! :(
Dò nước ra ngòai :
Chịu khó châm đủ nước để nổ trên nền khô ráo xem có bị xì chỗ nào không ?
Xem các vị trí trong máy có dấu dò ra ngòai của nước không ?
Nếu dò ra ngòai tất phải thấy :D.
Còn không rò ra ngòai thì nó phải rò vào trong thôi :((.
Nổ máy mở nắp châm dầu xem khói có ra nhiều không ?
Máy nóng lên thấy hơi nước thóat ra từ đấy không ?
Mở nắp két nước có thấy váng dầu nổi lên không ?
Nếu có là rò vào trong rồi ợ .

vip tien sinh

Xe ngựa
Cái nắp đen bằng nhựa chụp vô nắp giàn cò đó ak.