Chi hội hội kia spectra, trao đổi chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

aq79

Xe container
hội spectra có vẻ im lìm nhể?

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
biệt phái công tác miền nam nên không vào quét nhà mấy, hôm nay quét mấy nhát chổi cho đỡ hiu hắt

T&T

Xe máy
Spectra 2003, chính chủ, chạy mới hơn 6 vạn một chút bán được bao nhiêu các bác nhỉ? đang làm cái dự trù xem đủ xèng lên đời ko?

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Spectra 2003, chính chủ, chạy mới hơn 6 vạn một chút bán được bao nhiêu các bác nhỉ? đang làm cái dự trù xem đủ xèng lên đời ko?
Xe cụ đẹp và ko đâm đụng, em trả cụ 250tr

mr.trinh273

Xe tải
Website
m.facebook.com
Sắp SNOF không biết hội Spec nhà mình có chương trình gì không nhể. Em vẫn trung thành với vợ 2 em ạ.

T&T

Xe máy
Xe cụ đẹp và ko đâm đụng, em trả cụ 250tr
bác nào có nhu cầu cưới Spectra PM cho e nhé, đảm bảo xe đẹp, có thể đi thử or mang thợ đến kiểm tra thoải mái..e đang dự định lên đời

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
đi spec một là ngon bổ rẻ hợp vệ sinh, hai là có thể sử dụng tiền tk được vào mục đích đầu tư nên e vẫn trung thành với spec dù đi 6 năm nay rồi, số năm không quá nhiều cũng không quá ít cho một đời xe, hy vọng đi đủ 10f năm chuyển đời lên một em nissan, hoặc audi (chiếc xe đâu tiên trong đời)

minhkhuetb

Xe hơi
Chào các bác!
Em mới cưới 1 em spec xuất xứ Châu Phi. sinh năm 2004. Mọi thứ của em nó đều OK ngoại trừ cái râu (ăngten). Khi bật FM thì râu em nó trồi lên, nhưng khi trồi gần hết thì xuất hiện tiếng kêu kịch kịch, lúc hạ xuống cũng thế. Ko biết em nó bị bệnh gì và điều trị thế nào vậy các bác. Bác nào biết giúp em với

jeep_iraq

Xe buýt
Các bác ơi em có việc này nghĩ lại thấy mình hơi ngu, các bác tư vấn giúp em, cách đây mấy hôm xe em bị mất fa nhưng vẫn dùng được cos, lúc bật pha thì chỉ có sáng đèn gầm và 2 bóng đèn kim , em mang ra gara quen bạn em gần chỗ làm, chiều ra lấy thấy hóa đơn thay công tắc đèn fa 800 nghìn + công thay 150 nghìn . tổng thiệt hại 950 nghìn, em choáng quá nhưng cũng trả xong ko nói gì rồi về vì chỗ người quen của bạn, về nhà em cứ ấm ức vì mình không ở đấy nếu thay nó cũng gọi cho mình 1 câu, em nghĩ cháy cầu chỉ hoặc chập dây điện thôi, nếu đúng bệnh đúng tiền em ko tiếc, mong các bác chỉ giáo để em và anh em Spectra rút kinh nghiệm .em cảm ơn

bagac_may

Xe tải
Các bác ơi em có việc này nghĩ lại thấy mình hơi ngu, các bác tư vấn giúp em, cách đây mấy hôm xe em bị mất fa nhưng vẫn dùng được cos, lúc bật pha thì chỉ có sáng đèn gầm và 2 bóng đèn kim , em mang ra gara quen bạn em gần chỗ làm, chiều ra lấy thấy hóa đơn thay công tắc đèn fa 800 nghìn + công thay 150 nghìn . tổng thiệt hại 950 nghìn, em choáng quá nhưng cũng trả xong ko nói gì rồi về vì chỗ người quen của bạn, về nhà em cứ ấm ức vì mình không ở đấy nếu thay nó cũng gọi cho mình 1 câu, em nghĩ cháy cầu chỉ hoặc chập dây điện thôi, nếu đúng bệnh đúng tiền em ko tiếc, mong các bác chỉ giáo để em và anh em Spectra rút kinh nghiệm .em cảm ơn
Xe nhà cháu cũng bị bệnh này 2 lần rồi.
Lần thứ 1: Ra chỗ quen nó thay cho con IC có tác dụng chia điện để bóng gầm Tắt - Bật theo Pha - Cốt ấy (Thấy thằng
Thợ nó Chém thế). Con IC nối với 2 Pha và 2 Gầm nên thường hay giấu ở sau lưới tản nhệt mặt trước két nước or giấu trong Ba-đờ-xốc trước nên hay bị dính nước lúc rửa xe hoặc lội nước nhẹ.
Lần 2:ra thay cháu bảo nó quấn băng dính kín quanh con IC và lắp vào.....đến mấy tháng nay chờ mãi vẫn chưa thấy hỏng :)).
Tổng thiệt hại mỗi lần 100k/IC công thay free.... Có ngon - bổ - rẻ không hả các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

forwin

Xe buýt
Em dự là bác bị thịt. Nếu chạy 1 thời gian bác chú ý vẫn mất pha thì do đứt cầu chì. Bác mở hộp cầu chì, loại cho pha hình như 25A và thấy có đứt không thôi (có sơ đồ và cái gắp cầu chì), giá chắc 5k hoặc xin vài cái ở các gara. Lỗi mất pha có thể do 1 bóng (hoặc 2 bóng hỏng thay thế) có trở kháng không đúng tiêu chuẩn (lần trước em mua cái Philip đểu 80k cũng hay bị mất pha) nên dòng lớn ---> đứt cầu chì.
Cẩn thận bác mua hẳn 1 đôi bóng mới Osram H4 của Đức thay thế (chưa đến 500k). Em thấy bán chỗ bác Nam Vũ gì đó hoặc em mua lần trước trên box Chợ trời.

jeep_iraq

Xe buýt
Cảm ơn các cụ, em cũng nghĩ 99% là bị thuốc rồi,

Kongnonghp

Đi bộ
Iiem đang muốn ra nhập hội spec. kụ nào biết có em spec nào dưới 250 củ chỉ em với

novsf

Xe tải
Chào các bác!
Em mới cưới 1 em spec xuất xứ Châu Phi. sinh năm 2004. Mọi thứ của em nó đều OK ngoại trừ cái râu (ăngten). Khi bật FM thì râu em nó trồi lên, nhưng khi trồi gần hết thì xuất hiện tiếng kêu kịch kịch, lúc hạ xuống cũng thế. Ko biết em nó bị bệnh gì và điều trị thế nào vậy các bác. Bác nào biết giúp em với
Xe em gần đây cũng bị vậy, có lúc còn giật cả mình tưởng xe máy va vào đuôi xe !

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
cái đó là do cái dây kéo cần ăngten lệch ra ngoài, do bác thợ xe giải thích thế, muốn làm phải tháo ra xếp lại

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Để hỏng đc công tắc đèn pha thì....khó lắm. Cùng lắm cũng chỉ mất cực tiếp giáp của lá đồng là cùng thôi. Tóm lại cụ bị .....thịt rồi. Nhưng cũng là bài học cho cụ và các cụ khác có kinh nghiệm khi đi ...sửa xe ( phải có mặt );)) Còn như cụ nào đã nói, đúng là có thể chỉ đứt ...cầu chì thôi ợ!:))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chào các bác!
Theo phán đoán của em là có thể do ốc bắt mô tơ ăng ten chưa chặt . Trước đây em đã từng tháo cái ăng ten này ra và cũng đã sửa rồi ợ! Kếu như có ai ....đập vào xe ý!;))

nguyen loc thin

Xe đạp
Các bác cho e hỏi xe e kia spectra đã đi được 25.000 km, dạo này cứ mỗi khi depa máy buổi sáng khoảng 01 phút là nghe co tiếng rêm rêm giống như là tiếng hai miếng tôn chạm vào nhau khi bị rung nghe rất khó chịu, tiếng kêu này phát ra khoảng 02 phút thì hết, đem vào VMC thì các bác thợ kiểm tra thì o nghe thấy gì hết, depa máy lại cũng êm ru nên o đoán được bệnh, nó chỉ phát ra lúc depa sáng sớm thôi, có bác nào gặp trường hợp này thì tư vấn giúp e với.

forwin

Xe buýt
Các bác cho e hỏi xe e kia spectra đã đi được 25.000 km, dạo này cứ mỗi khi depa máy buổi sáng khoảng 01 phút là nghe co tiếng rêm rêm giống như là tiếng hai miếng tôn chạm vào nhau khi bị rung nghe rất khó chịu, tiếng kêu này phát ra khoảng 02 phút thì hết, đem vào VMC thì các bác thợ kiểm tra thì o nghe thấy gì hết, depa máy lại cũng êm ru nên o đoán được bệnh, nó chỉ phát ra lúc depa sáng sớm thôi, có bác nào gặp trường hợp này thì tư vấn giúp e với.
Bác thử nghe xem nó kêu ở đâu, kiểm tra ốc vít gần đó xem có lỏng không vì dễ gây cộng hưởng tạo tiếng vang. Có lần em bị kêu do tháo vít cảnh của xong các bác ấy ko lắp lại cẩn thận, có lần để đồ sắt ở ngăn bên phụ cũng gây kêu, hoặc sự lên xuống của kính mà bị "dơ" cũng kêu. Tóm lại em dự thế.

Trạng thái
Thớt đang đóng