Chi hội hội kia spectra, trao đổi chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

bacsihung

Xe máy
Chào các cụ, hôm nay vợ 2 em update thêm một số phụ kiện ạ. Em xem khoe cùng các cụ để các cụ vui ạ:
1. Bơm xăng, lọc xăng cái này nên thay, 200k cho lọc xăng, 730k cho bơm xăng hiệu Bosch cái này cực tốt hơn cả hàng chính hãng, các cụ sang bên gian hàng Ngũ Long xem ạ, em yên tâm nhất là khi thay cái bơm xăng, nhiều cụ đi tiết kiệm để bơm xăng trục trặc rồi mới thay là không nên theo em:

Có cả tem của Bộ Công an và tem của Ngũ Long, cầm nặng hơn bơm chính hãng nhiều.

Khui hàng:

Đây ạ:

Em nó là giắc chân to cho Kia spectra nhé:

2.Giảm sóc chính hang Kia cả công thay là 5 triệu ạ, đi êm như cam rỳ, em còn bảo thợ dùng đai sắt bắt chặt cao su chắn bụi cho nó yên tâm:

Cái giảm xóc lồng giảm chấn dạng thẳng đứng kiểu này thường không bền do bụi từ bánh xe bắn trực tiếp vào rất mau hỏng, phải giả quyết thế này mới được:
.
3. Thay má phanh 4 bánh kèm láng tăng bua đi cho yên tâm, má phanh các cụ nên sang gian hàng Ngũ Long mua giá bằng nhau 850k nhưng tốt hơn:

4.Bóng đèn Osram của gian hàng Nam Vũ sáng lắm ạ, chân cắm mạ vàng, không gây khó chịu cho người đi ngược chiều:

Chân H4 mạ vàng giá 550k/1 đôi:

Trên đây là 1 số thứ em kheo cùng các cụ, xe hiện tại đi rất êm, bốc và tiết kiệm xăng. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ;))

dinhdung87

Xe buýt
Hic, em cũng muốn học theo bác để sửa lại cho em nó. khổ 1 nỗi là nguồn kinh phí hạn hẹp, em đang tính thay cái CD mà còn chưa chọn được loại nào ưng ý. Thửa được cái đầu cd theo xe Vios thì lại lắp ko vừa ( bọn toyota đểu thật) :(

16h6154

Xe buýt
Hic, em cũng muốn học theo bác để sửa lại cho em nó. khổ 1 nỗi là nguồn kinh phí hạn hẹp, em đang tính thay cái CD mà còn chưa chọn được loại nào ưng ý. Thửa được cái đầu cd theo xe Vios thì lại lắp ko vừa ( bọn toyota đểu thật) :(
Em thấy cd theo xe nghe cũng rất ổn, bác thay làm gì cho tốn xiền

dinhdung87

Xe buýt
Em thấy cd theo xe nghe cũng rất ổn, bác thay làm gì cho tốn xiền
vâng, nếu phải chi xiền thì nghe luôn cái theo xe cho nó lành, chỉ ngại mỗi khoản thay đĩa thôi, em là em kết cái " lỗ cắm USB" lắm =))

drwatson_qn

Xe hơi
Tháo và vệ sinh cái gì hả bác??? hôm nay em nhờ bác thợ xem hộ mà vẫn chưa tìm ra bệnh dù đã tháo hệt hộp cầu chì ra :( hic hic,
Chuẩn đoán ban đầu là mất dây mát. chắc phải theo dõi xem thế nào đã. hic hic
Mà cái của em bệnh cũng lạ: để qua đêm thì hôm sau ko bật được đèn, nhưng bật máy chạy được tầm 10-20p thì đèn lại lên bác ạ! hic hic.
Vệ sinh cái công tắc phacốt ấy, hum trước xe em cũng bị chập chờn pha cốt, ra thợ nó bảo ko sửa mà chỉ thay, em về tự tháo ra vệ sinh , xịt mỡ, bôi trơn thế là chạy ngon

dinhdung87

Xe buýt
Vệ sinh cái công tắc phacốt ấy, hum trước xe em cũng bị chập chờn pha cốt, ra thợ nó bảo ko sửa mà chỉ thay, em về tự tháo ra vệ sinh , xịt mỡ, bôi trơn thế là chạy ngon
Của em lại ko phải do công tắc bác ạ, hic hic, hôm nọ tháo hộp cầu chì ra để sửa, tạm thời chưa thấy bị lại, nhưng mà lại chuyển sang chập chờn bên còi.
hu hu hu , đúng là xe cũ, tháo ra sửa được bệnh nọ thì lại phát bệnh kia :(

vanvuong

Xe điện
vâng, nếu phải chi xiền thì nghe luôn cái theo xe cho nó lành, chỉ ngại mỗi khoản thay đĩa thôi, em là em kết cái " lỗ cắm USB" lắm =))
Hơ hơ, làm 10 củ 1 con kenwo dv d có cả vietmap, came rat lùi ,bluetoth, u sb, mh cảm ứng nghe hay vãi, lại tha hồ hiện đại

drwatson_qn

Xe hơi
Xe cộ, đi mãi chả hỏng hóc gì nữa để mà chia sẻ, chán quá

16h6154

Xe buýt
Vậy chia đc giề kụ cứ chia đê :-w

dinhdung87

Xe buýt
Hi, không có gì chia sẻ thì bác vào xem có anh em nào có lỗi gì thì tư vấn giúp. em hôm nọ đi thay nước làm mát, thằng ku thợ mới thì hơi tý kêu nóng quá, làm vặn lỏng cái rốn, chiều nay đi mới phát hiện ra nước bị rò gần hết. bực quá đi thôi.

vanvuong

Xe điện
Tháo và vệ sinh cái gì hả bác??? hôm nay em nhờ bác thợ xem hộ mà vẫn chưa tìm ra bệnh dù đã tháo hệt hộp cầu chì ra :( hic hic,
Chuẩn đoán ban đầu là mất dây mát. chắc phải theo dõi xem thế nào đã. hic hic
Mà cái của em bệnh cũng lạ: để qua đêm thì hôm sau ko bật được đèn, nhưng bật máy chạy được tầm 10-20p thì đèn lại lên bác ạ! hic hic.
Của bác chắc ngỏm denco rồi,bác thử nhổ ra rồi lấy denco máy lạnh cắm vô xem thế nào

dinhdung87

Xe buýt
Của bác chắc ngỏm denco rồi,bác thử nhổ ra rồi lấy denco máy lạnh cắm vô xem thế nào
bác cho em hỏi denco là gì? bác có thể nói cụ thể hơn không?
hôm trước e lên thợ bảo là: câu thêm dây mát cho đèn, giờ đi ngon rùi :D

Vanbienpc

Xe hơi
xe bạn ngon như vậy thì nhờ bạn kiểm tra lại xem xe bạn khi tắt máy thì quạt gió có tắt liền không hay chạy một lúc nữa mới tắt, khi bật khóa sang nấc ACC rồi Off lại xem quạt có quay lên không, tôi thấy xe tôi cứ khi bật khóa rồi tắt là quạt quay thêm mấy vòng mới tắt. mong bạn cho ý kiến.

16h6154

Xe buýt
xe bạn ngon như vậy thì nhờ bạn kiểm tra lại xem xe bạn khi tắt máy thì quạt gió có tắt liền không hay chạy một lúc nữa mới tắt, khi bật khóa sang nấc ACC rồi Off lại xem quạt có quay lên không, tôi thấy xe tôi cứ khi bật khóa rồi tắt là quạt quay thêm mấy vòng mới tắt. mong bạn cho ý kiến.
Ý kụ hỏi quạt làm mát két nước hay quạt gió điều hòa vậy

dinhdung87

Xe buýt
em thấy xe em lúc tắt thì e không để ý, nhưng hôm nọ đi thay nc làm mát nên cũng để ý tý chút.
Lúc khởi động thì phải mất 1 lúc quạt làm mát két nước mới chạy bác ạ, còn lúc tắt thì em nghĩ là nó tắt luôn thôi.

Vanbienpc

Xe hơi
quat lam mat ket nuoc cu ah. xe em cu bạt khóa sang nac ACC rôi of lại la quat quay len một tý mới dừng là sao nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng