[Funland] Hỏi kinh nghiệm các cụ đi tour Nhật bản

phohien035

Xe buýt
Em đang dự kiến cùng Gấu đi tour Nhật bản ngắm hoa anh đào. Tuy nhiên trên FB thấy nhiều hãng DL chào mời quá mà ko rõ tour của hãng nào là hợp lý nhất. Giá cả chênh nhau đén gần 2tr/tour mà xem qua thời gian, điểm đến đều na ná như nhau. Cụ nago có KN đã đi rồi tư vấn giúp ạ.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Du lịch thì giá nào các công ty cũng làm được cụ nhé. Công ty uy tín thì họ cho đi xe mới, ở gần trung tâm, tối có thể đi bộ đi chơi rồi đi bộ về, ăn ở các nhà hàng đẹp, các món trong bữa ăn ngon, hướng dẫn viên tận tâm, chuyên nghiệp, thuyết minh hay. Còn tour giá rẻ thì thường là các công ty du lịch nhỏ họ gom tour, ghép khách, xe đời cũ, máy lạnh có thể hỏng, phòng xấu, xa trung tâm, tối muốn ra ngoài chơi thì chẳng có gì, muốn đến chỗ chơi được thì tiền taxi rất tốn, bữa ăn thì không ngon, hướng dẫn viên thì chán. Nói chung là tiền nào của ấy. Đi nước ngoài cụ cứ công ty lớn, uy tín lâu năm mà đi cho vui vẻ ạ.

MrHy

Xe đạp
Em đang dự kiến cùng Gấu đi tour Nhật bản ngắm hoa anh đào. Tuy nhiên trên FB thấy nhiều hãng DL chào mời quá mà ko rõ tour của hãng nào là hợp lý nhất. Giá cả chênh nhau đén gần 2tr/tour mà xem qua thời gian, điểm đến đều na ná như nhau. Cụ nago có KN đã đi rồi tư vấn giúp ạ.
Cụ nên chọn các công ty lớn cộng lâu năm và nên chọn loại tour cao cấp.(Đi tua phổ thông nó lùa mình đi điểm như lùa vịt + phải vào các chỗ mua sắm nghe mời chào mệt óc lắm)

Caychuoihot

Xe tải
Ăn com Tàu, Ở nhà Tây, Lấy vợ Nhật, có tua nào sang kiếm vợ Nhật đôi ngày xem thế nào không nhỉ?

KeanuR

Xe tăng
Tour mà rẻ thì cụ xđ ăn ở tại các nơi liên kết, mua sắm tại các nơi chỉ định nhé. Quá nửa tgian tour đi vào các nơi cụ k thích
Nhật giao thông cũng dễ đi, em thì thích Kyoto nhất cụ thử ncuu phương án đi tự túc xem, bay tới Kansai xong đi tàu điện ra Osaka Kyoto chơi cũng vui
Tự túc đắt hơn đi tour nhiều

namson229

Xe điện
Ăn com Tàu, Ở nhà Tây, Lấy vợ Nhật, có tua nào sang kiếm vợ Nhật đôi ngày xem thế nào không nhỉ?
khu phố đèn đỏ, có cả các e thái lan...giá đâu quy đổi ra tiền việt 3-4tr, hình như dc 30 phút; tắm ao ta thôi cụ ơi

mimi2023

Xe tải
Tour mà rẻ thì cụ xđ ăn ở tại các nơi liên kết, mua sắm tại các nơi chỉ định nhé. Quá nửa tgian tour đi vào các nơi cụ k thích
Nhật giao thông cũng dễ đi, em thì thích Kyoto nhất cụ thử ncuu phương án đi tự túc xem, bay tới Kansai xong đi tàu điện ra Osaka Kyoto chơi cũng vui
Tự túc đắt hơn đi tour nhiều

Em cũng giống bác thích Kyoto nhưng hồi em đi là mùa lá vàng, có ô tô tự túc lái sau thích dừng nghỉ tạt té chủ động hơn đi tour nhiều. Nhà bác nào có gấu đi cùng thì thay kimono chụp ảnh kỉ niệm cũng hay ho. Còn về Osaka thì đi bộ mỏi chân mà shopping, được cái cuộc sống về đêm rất sôi động, hợp với đội thanh niên.

cairong_2011

Xe container
Với thời tiết năm nay không hiểu mùa hoa anh đào tầm nào thì rực rỡ nhất hả các cụ ? Cuối tháng 4, sang tháng 5 còn không ạ ?

langtoilangtoi

Xe điện
Các cụ cho e hỏi sang đấy thì mua SIM 4G ở đâu hay wifi có sẵn ko các cụ ?