Hỏi kinh nghiệm các cụ lái xe đường Hải Phòng - Ninh Bình, và 1 số thắc mắc

Ducphuc2008

Xe tải
Em sắp về quê ở Ninh Bình
e ở Hải Phòng..
Tuyến e định đi là Kiến An-An Lão-Đường 10 rồi đâm thẳng về Ninh Bình
tuyến này e chạy 2 lần rồi chưa bị xxx tóm nhưng vẫn run vì kinh nghiệm còn ít nên nhiều lúc mắc những lỗi ngỡ ngẩn như ..trời mùa hè đến 18h nhưng trời vẫn sáng trưng.ko bật đền cũng bị tóm..rồi lên cầu đi sau *** cái xe công nó bò ra đường.trong khi cầu ko có ai e vượt bên trái cũng bị tóm (cái này e đảm bảo chắc chắn là an toàn vì khi lên đên cầu thấy ko có ai mới dám vượt)

Muốn hỏi cụ nào hay đi đường này về tốc độ xe đang chạy với làn đường + vượt trái vượt phải...Lỗi xxx hay tóm trên cung đường này là gì?
đặc biệt là xxx Thái Bình e nghe nói là rất ăn bẩn..ông chú e đã từng bị tóm ở Thái Bình..đi chuẩn ko cần chỉnh..ko mắc lỗi nhưng nó cứ bắt đứng đợi ko cho đi..phải xì 50 cành ra mới cho đi =.=

có 1 số câu hỏi ngoài lề:
---Là sao lúc cãi nhau vs xxx dọa ghi nhận xét vào biên bản thì xxx lại sợ hả các bác @@!
---Khi lái xe đường tối đêm có bắt buộc bật pha chiếu xa ko? mà e đi đường rất nhiều lái xe họ bật pha ..cả đằng sau lẫn đằng trước rọi thẳng vào mắt..gây chói mắt mất tầm nhìn kinh khủng luôn =.=

Mong các cụ giúp đỡ nhiệt tình lính mới đừng gạch đá mà e sợ :D

Chỉnh sửa cuối:

Sói xám

Xe hơi
Em có mấy kinh nghiệm. trước em hay đi trên đường 10, xxx Hải Phòng và Thái Bình được gọi la sát thủ. Cụ đi đường đấy cứ đúng luật mà chạy, đường nhỏ nên cụ cũng không đi nhanh được đâu. Cũng không vượt phải được, còn đường tối cụ đủ các loại đèn xxx không làm gì được cụ đâu. Em ở Hà Nội cũng hay đi công tác Hải Phòng lắm. Chúc cụ lái xe an toàn.

Sói xám

Xe hơi
Có cái này em quên mất cụ nhớ để ý biển báo tốc độ va vạch kẻ đường nhé. Còn xe chạy đằng trước bật đèn chiếu xa, cụ nháy đèn ba lần nhắc họ, còn đằng sau họ bật đèn làm cụ chói mắt không làm cách nào được có hai cách.
1: cụ hơi cụp gương xuống.
2: nhường cho họ lên trước.

Ducphuc2008

Xe tải
Tks cụ
E onl đt. Tối về sẽ vodka cụ đầy đủ ::D

Nói thật nhiều lúc đi ko để ý đc biển báo tốc độ. Cứ phải rón rén ức chế @@!
Mà quốc lộ nguyên tắc cứ 80km/h mà phi. Ở VN nhà dân nằm Ư bên quốc lộ nên phải giảm tốc chỉ khổ lái xe =_=

Sói xám

Xe hơi
Trên đường 10, trong đô thị em không nói đến tốc độ, hết biển nội thị cụ đi nhanh lắm cũng chỉ đến 70 thôi đường đông lắm cụ ạ.
Em cũng hay xuống Hải Phòng nhà cụ đấy.

Ducphuc2008

Xe tải
Trên đường 10, trong đô thị em không nói đến tốc độ, hết biển nội thị cụ đi nhanh lắm cũng chỉ đến 70 thôi đường đông lắm cụ ạ.
Em cũng hay xuống Hải Phòng nhà cụ đấy.
Chuẩn luôn cụ ạ
Đường 10 vừa bé vừa ko có phân cách cứng xe công xe tai xe khách vượt siêu ẩu. Muốn đi nhanh cũng ko đc. Những tầm 60 thì đc. Mà 60 gặp chỗ ko để ý cắm biển 40 cungz chết thẳng cẳng hehe. Nhiều lúc đường rôngk thênh thang cứ phải chạy 40 :(

WHITE TIGER

Xe container
Sao các cụ cứ phải sợ CSGT là sao vậy.Sự ngu dốt là đang đi nhanh mà cứ nhìn thấy CSGT là đạp phanh đi chậm là em hãi nhất.Các cụ mới chỉ cần tránh vượt phải,đè vạch,chú ý biển báo cấm vượt,biển báo tốc độ,không đi quá tốc độ.Chỉ sợ bị ăn bẩn gọi vào rồi viện ra đủ lý do này nọ để thịt mình chứ có nhìn thấy CSGT các cụ vẫn cứ giữ nguyên tốc độ tối đa cho phép là chả gì phải ngại cả

Sói xám

Xe hơi
Chạy trên đường 10 các cụ chú ý đoạn đường tránh Thái Bình. Không có biển báo tốc độ, đường đẹp, đến đoạn trường đại học em không nhớ tên có biển 60 cách 20m có biển 50. Đoạn này hay giật mình lắm. Chú ý đến ngã tư người dân đi bát nháo lắm.

Ducphuc2008

Xe tải
Sao các cụ cứ phải sợ CSGT là sao vậy.Sự ngu dốt là đang đi nhanh mà cứ nhìn thấy CSGT là đạp phanh đi chậm là em hãi nhất.Các cụ mới chỉ cần tránh vượt phải,đè vạch,chú ý biển báo cấm vượt,biển báo tốc độ,không đi quá tốc độ.Chỉ sợ bị ăn bẩn gọi vào rồi viện ra đủ lý do này nọ để thịt mình chứ có nhìn thấy CSGT các cụ vẫn cứ giữ nguyên tốc độ tối đa cho phép là chả gì phải ngại cả
kể cũng lạ
em di thì cũng cẩn thận đi chậm nhìn trước ngó sau nhưng gặp cảnh sát vẫn thấy ác cảm =.=
mà cụ ở HP ạ @@!..nếu đi đâu thì e alo :D
xe Mercedes-Benz Sprinter đi sướng ngồi thoải mái chứ ko như mấy con tôyta ngồi chật vãi hà =.=

ISUZUThăngLong

Xe hơi
bác đi đường hàng không đi .hehe

WHITE TIGER

Xe container
kể cũng lạ
em di thì cũng cẩn thận đi chậm nhìn trước ngó sau nhưng gặp cảnh sát vẫn thấy ác cảm =.=
mà cụ ở HP ạ @@!..nếu đi đâu thì e alo :D
xe Mercedes-Benz Sprinter đi sướng ngồi thoải mái chứ ko như mấy con tôyta ngồi chật vãi hà =.=
Em ở HN nơi đô thành đắt đỏ với mọi chi phí cho cái ô tô

ThanhTungTB

Xe điện
Ko có vấn đề gì ?Cứ đi đúng biển báo ,tốc độ ,ko ai làm gì được ta cả .xxxTB hay bắn tốc độ và đè vạch ở an bài quỳnh phụ .đông hưng và đoạn qua TP cách tân đệ khoảng 5km ....