Hỏi kinh nghiệm các cụ về ĂN & Ở trên Điện Biên

bangnt257

Xe tải
Nó QC thế là đúng rồi cụ ạ. Mấy cái điểm di tích kia thì đúng là quanh quẩn quanh TP bán kính vài km thôi. Còn Hầm Tướng Giáp thì tận Mường Phăng ( Đường đi về HN ) nên cách đó gần 40km là đúng rồi. Nếu ko dư giả thời gian cụ có thể cancel vụ đi Hầm đó. Loanh quanh mấy điểm di tích rồi xuống dưới Đền Hoàng Công Chất + vào Pe Luông tắm nước nóng.
Ăn uống thì cứ bảo Taxi nó chỉ cho, vì nhu cầu và khẩu vị mỗi người 1 kiểu. VD cụ thích phong cách nhà sàn hay thích phong cách ngon bổ rẻ... Bọn taxi nó biết hết vì ĐB nó bé như cái lỗ mũi quán nào có gì thì biết hết. Chúc cụ đi chơi vui vẻ.
Cụ K2DnC ơi, không biết năm nay có còn tuyến xe khách sang Lào ko cụ?
Chỗ tắm nước nóng "Pe Luông" có xa không cụ? (Đi từ trung tâm TP ĐBP), và chỗ đó thế nào, nhờ cụ mô tả kỹ hơn chút!

Chỉnh sửa cuối:

TrangAnh82

Xe máy
Đi nhiều nơi nhưng ĐB vẫn là nơi để lại cho em nhiều lưu luyến nhớ thương nhất : gà tủa chùa, nộm rêu, thịt lợn đen, gạo séng cù....Ngon ơi là ngon, nhiều người ĐB tử tế và thật thà lắm.

galaxylc

Xe máy
lá ngón đồng bào trên e thường hay nhai sống vài lá để chia tay cuộc đời đấy cụ , :))
Cụ có địa chỉ nào để vui chơi giải trí cho e xjn với. E đang gần tới ĐBP rồi. 0888762888 cám ơn cụ trước

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

trinhhunghb

Xe lăn
Em cũng bồ hóng . 2/9 này em dự định lên

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Thì có chỗ nào ăn uống những món truyền thống ở đây ý. Có nhà hàng nào ngon cụ chỉ e với. Cụ cho e xjn số để hỏi dc ko
Nhà hàng có ợ, còn cụ muốn vào bản thì để e chỉ :) số e 01678981234

hcmt

Xe điện
Bẩm các cụ là tầm cuối tháng 5 đầu tháng 6 này cháu có làm chuyến thăm về lại chiến trường Điện Biên Phủ năm xưa dân ta oánh thắng dân Pháp :D Nhà cháu bay từ Hà Nội bằng vé của VNA.
Cháu muốn lập thớt này từ sớm để hỏi trước kinh nghiệm các cụ, đặng tới ngày đó thì có đủ thông tin :D
Cháu tạm thời muốn hỏi các cụ mấy thông tin sau:

1. Ở: khách sạn nào bây giờ là Ngon Bổ Hợp lý nhất ở ĐB ạ? Theo tiêu chí phòng ốc sạch sẽ, vị trí ở trung tâm, thuận tiện đi lại, trả tiền được bằng thẻ thì càng tốt.
Nếu cập nhật được phần Giá rổ nữa thì càng tuyệt ạ.

2. Ăn: lên Điện Biên thì có món gì ngon & rượu gì hay ạ? lúc về có j mua để xách chân về ko ạ?

Tạm thời thế thôi ạ, nhà cháu cũng chưa nghĩ ra cái gì khác để hỏi :D
À, trên đấy phương tiện đi lại có dễ dàng ko hả các cụ? Nhà cháu đưa cả ông nội cùng đi nên muốn chọn phương tiện nào đơn giản, dễ dàng 1 tẹo :D

Cảm ơn & Vodka các cụ ạ :D
Năm nay đợt 30/4 em định chạy Điện biên
E đào mộ hóng thông tin mới các cụ update giúp em với
Thank cccm

hcmt

Xe điện
Cụ đi ĐB định xuất phát ngày nào thế? Có lập team sẽ cùng chạy cho vui ko?
Vâng, em định đi nhưng gấu đang lưỡng lự cụ ạ. Kêu đi xa quá. E cứ hóng hớt hy vọng Gấu đồng ý

Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ