Hỏi kinh nghiệm cai thuốc lá thành công?

quanghuy234

Xe hơi
Bẩm cccm, e năm nay cũng ngót 40 tuổi, đã có thâm niên trong nghề hút thuốc lá cả hai chục năm nay, cơm có thể nhịn không ăn, nhưng thuốc lá thì không thể nhịn 1 điếu. Và giờ thì mới lĩnh trọn hậu quả của việc hút thuốc nhiều năm đây ạ! Giờ gấu già nhà e đang áp chặt thiết côn luật bắt e phải bỏ được thuốc lá, e cũng đang quyết tâm tất cả vì tương lai con e chúng ta để bỏ thuốc mà khó nhằn hơn e tưởng! Biết các cụ nhà mình là hay có cao kiến lắm nên e mạn phép lên đây xin kinh nghiệm để e làm sao có thể bỏ được "cô gái tóc vàng" này với ạ!

Mpbaba

Xe máy
Bỏ từ từ chứ đừng bỏ đột ngột nha cụ, đặt ra liệu trình giảm từng nấc trong vòng 1 năm là ngon. Mà ngon hơn nữa là giảm đến mức ngày 3-5 điếu, khống chế được thì hút đến già cũng không sao.

Một thanh niên hút 15 năm, ngày 1,5 gói, và cai từ ngày 22/5/2017 đến nay (1,5 năm rồi vẫn chưa trở lại bình thường), bị bệnh liên tục và đặc biệt là rối loạn lo âu do "hội chứng cai thuốc lá" gây ra cho hay.

doquang168

Xe tải
E hóng kinh nghiệm cai thuốc lào :)))

quanghuy234

Xe hơi
Bỏ từ từ chứ đừng bỏ đột ngột nha cụ, đặt ra liệu trình giảm từng nấc trong vòng 1 năm là ngon. Mà ngon hơn nữa là giảm đến mức ngày 3-5 điếu, khống chế được thì hút đến già cũng không sao.

Một thanh niên hút 15 năm, ngày 1,5 gói, và cai từ ngày 22/5/2017 đến nay (1,5 năm rồi vẫn chưa trở lại bình thường), bị bệnh liên tục và đặc biệt là rối loạn lo âu do "hội chứng cai thuốc lá" gây ra cho hay.
Nhưng chốt hạ lại là cụ đã cai được thuốc lá chưa ạ? Lại còn có hội chứng cai thuốc lá nữa cơ ạ? Ca này có vẻ căng đây! :( Không biết e quyết tâm nhớn thì có cai được dứt điểm không? E cũng đang giảm dần số lượng điếu thuốc hút hàng ngày rồi.
E hóng kinh nghiệm cai thuốc lào :)))
Thuốc lào hút phê hơn thuốc lá cụ nhỉ? Nhưng hôm đó e cũng zít thử một hơi thôi :D Chứ cũng không gắn bó :)) :)) :))
Khả năng cai thuốc lào khó hơn cai thuốc lá đó nhỉ?

vonol

Xe tải
E không hút thuốc lá nhưng ông cụ nhà e nghiện thuốc, ngày nào cũng phải hết 2 bao. Xong đợt vừa rồi viêm phổi nằm viện, bác sĩ bắt bỏ thuốc lá, cả nhà động viện cụ cũng đồng ý. Sau thấy đứa e gái e mua cho cụ cái nước súc miệng cai thuốc lá Thanh Nghị ý. Thế mà cụ dùng, giờ bỏ được thuốc lá rồi đấy. Cụ thử tham khảo xem :-bd:-bd

Đê Đê Đỏ

Xe máy
Đây là tác hại của việc hút thuốc lá e chia sẻ đây để cụ tham khảo:
► Có gần 7000 chất độc trong đó có gần 69 chất gây ung thư đặc biệt là nicotine
► Không gây ra hậu quả tức thì, hút thuốc lá gây các bệnh đường về phổi, tim mạch, dạ dày, gan và não bộ,...
► Là nguyên nhân sâu xa của việc nam giới giảm tinh trùng đột ngột gây hiện tượng vô sinh.
► Trẻ em bị còi xương, suy dinh dưỡng, trí tuệ thuyên giảm, tăng tỷ lệ thai chết lưu, sinh non ở trẻ sơ sinh…
► Ô nhiễm môi trường, ảnh hưởng sức khỏe của những người xung quanh
► Gánh nặng kinh tế cho gia đình và người thân
Nên cố gắng bỏ đi cụ, vừa tố cho mình, mà vừa tốt cho mọi người xung quanh!

quanghuy234

Xe hơi
E không hút thuốc lá nhưng ông cụ nhà e nghiện thuốc, ngày nào cũng phải hết 2 bao. Xong đợt vừa rồi viêm phổi nằm viện, bác sĩ bắt bỏ thuốc lá, cả nhà động viện cụ cũng đồng ý. Sau thấy đứa e gái e mua cho cụ cái nước súc miệng cai thuốc lá Thanh Nghị ý. Thế mà cụ dùng, giờ bỏ được thuốc lá rồi đấy. Cụ thử tham khảo xem :-bd:-bd
Dùng nước súc miệng cai thuốc lá để cai à cụ? Nghe sao nó mông lung thế nhỉ? E chưa hiểu tác động của nước súc miệng tn mà giúp bỏ được thuốc cụ nhẩy? :-/:-/:-/:-/:-/:-/

chiendu22

Xe máy
Hút thuốc nhiều khi không phải là nghiện mà còn theo một thói quen nữa. Cụ thử áp dụng các pp như: nhai kẹo cao su, dùng viên ngậm, thuốc lá điện tử hoặc nước súc miệng cai thuốc lá cũng ok nhé! :D
Cai thuốc lá quan trọng nhất là sự quyết tâm, bây giờ cụ có quyết tâm rồi thì chỉ thêm cái hỗ trợ nữa là bỏ được nàng tóc vàng này thôi =D>=D>

vonol

Xe tải
Dùng nước súc miệng cai thuốc lá để cai à cụ? Nghe sao nó mông lung thế nhỉ? E chưa hiểu tác động của nước súc miệng tn mà giúp bỏ được thuốc cụ nhẩy? :-/:-/:-/:-/:-/:-/
:)) Thấy ông cụ nhà e bảo là lúc nào mà thèm thuốc, ngậm 1 ngụm nước súc miệng cai thuốc lá Thanh Nghị này, thì cắt cơn được khoảng 3-4h, cứ thế đến khoảng 1 tuần thì ko còn thèm thuốc nữa :D Với ông cụ nhà e thì như vậy, còn với cụ thì không biết thế nào :-??

RUNE_1800

Xe buýt
Theo e cụ nên bỏ gấu trước khi bỏ thuốc .

viethung1568

Xe máy
E cũng dùng đủ thứ rùi .nào thì kẹo nicotin ,NC súc miệng Cai thuốc .vân chưa bỏ đc các cụ a.cụ nào có cao kiến gì vào giúp a

Thu Sơn Quân

Xe đạp
Website
bookingcare.vn
Bẩm cccm, e năm nay cũng ngót 40 tuổi, đã có thâm niên trong nghề hút thuốc lá cả hai chục năm nay, cơm có thể nhịn không ăn, nhưng thuốc lá thì không thể nhịn 1 điếu. Và giờ thì mới lĩnh trọn hậu quả của việc hút thuốc nhiều năm đây ạ! Giờ gấu già nhà e đang áp chặt thiết côn luật bắt e phải bỏ được thuốc lá, e cũng đang quyết tâm tất cả vì tương lai con e chúng ta để bỏ thuốc mà khó nhằn hơn e tưởng! Biết các cụ nhà mình là hay có cao kiến lắm nên e mạn phép lên đây xin kinh nghiệm để e làm sao có thể bỏ được "cô gái tóc vàng" này với ạ!
Cụ cẩn thận xác định tốc độ mình có thể bỏ được. Đùng chủ quan quá mà cũng đừng dài qúa 1 năm.
Xác định được lộ trình mà mình tự tin theo đuổi được thì cụ tính trước ra ngày mình sẽ chia tay thuốc hoàn toàn mà không còn vấn vương.

Cụ nói với tất cả người thân, bạn bè ngày mình chắc chắn không còn hút thuốc. Khi đã nói ra cho mọi người rồi thì vừa chính bản thân mình tự cam kết với mình, chưa kể những người khác sẽ chủ động hỗ trợ cụ trong cả quá trình nữa.

Chúc cụ thành công nhé, hút thuốc là nguồn cội của tỷ thứ bệnh, mình chịu khó một năm thì mấy chục năm còn lại mình sướng.

thanhtps

Xe buýt
quyết tâm

zonda82

Xe container
Quyết tâm bỏ thuốc lá chuyển thuốc lào.

ntthanhkt

Xe máy
Quyết tâm bỏ thuốc thôi

anhvovin

Xe máy
e quyết tâm bỏ d 2 tháng rồi

dithoi019

Xe máy
quyết tâm quyết tâm quyết tâm :D:D:D:D ngày nào e cũng hô khẩu hiệu thế mà có dc đâu

xovietnghetinh

Xe hơi
Có mấy topic bỏ thuốc, cũng vui phết nhỉ, chúc các cụ thành công