[Funland] Hỏi kinh nghiệm đi du lịch Sầm Sơn!

xegiacmo

Xe container
Thanks cụ. E đặt căn FLC. Chắc cũng phải mua về nấu ăn cho ngon và kinh tế
Nhà bạn em vừa đi theo đoàn ở biệt thự flc ( nhà 2 vc , 3 f1 ) chi phí bổ đầu hết có 4.5 tr /2 ngày . Thấy bảo có đủ dịch vụ nấu ăn của nhân viên flc họ làm cho ( mình mua về nấu họ dọn , họ mua họ nấu - họ dọn, họ mua mình nấu - họ dọn) .
Tính ra rẻ so với đi du lịch nơi khác

spartacus88

Xe tăng
Nhà bạn em vừa đi theo đoàn ở biệt thự flc ( nhà 2 vc , 3 f1 ) chi phí bổ đầu hết có 4.5 tr /2 ngày . Thấy bảo có đủ dịch vụ nấu ăn của nhân viên flc họ làm cho ( mình mua về nấu họ dọn , họ mua họ nấu - họ dọn, họ mua mình nấu - họ dọn) .
Tính ra rẻ so với đi du lịch nơi khác
Dạ vâng e cũng đc nghe đến dịch vụ đó ạ

xegiacmo

Xe container
các cụ đen hay sao mà toàn bị gặp thế.
Em hay ở khách sạn của bộ xây dựng gần biển
Ăn thì đặt luôn trong khách sạn, Muốn ăn thêm phóng xe xuống gần mấy làng chỗ đền độc cước mua về nhờ ks họ làm.
Nói chung là ok.
Còn tắm thì như nhau. Ngày thứ đi ít người hơn
Tâm lý ít tiền nên sột sệt chọn chỗ lỡm thì lại càng dễ dính cạm bẫy :))
Kinh nghiệm đi khắp các tỉnh miền bắc là lớ ngớ dễ bị đòn ke ke . Cứ vào mấy chỗ cơ sở to to tí , xe biển 29-30 vào đông là nhảy vào , giá đắt sẵn rồi nên chúng nó tha không chém =))

Em mới đi xe điện ở đó tuần vừa rồi. Từ FLC ra Bãi biển mà có xe hét 100k, cuối cùng em đi xe 50k.
Em đặt sớm ở Lux nên giá khá rẻ so với cccm đặt.

Trên đường từ SS về HN có quán này ở TP Tam Điệp em thấy đồ ăn khá ổn, và rẻ, rộng dãi. Chuyên về dê nhưng còn có các món khác như thịt gà rang, trứng rán, canh cua, cà...

Em cũng định về Ninh Bình ăn dê rồi mới vào Sầm Sơn. Quán này dễ tìm không cụ?

etrip4u

Xe máy
Website
etrip4u.com
Sầm Sơn lâu lắm rồi cỡ 15 năm nay e không quay lại cụ ạ @@ k biết bây giờ có đổi mới gì không nữa :v

Khongmatnick23

Xe tải
Đi du lịch nước ngoài thì em chịu. ĐN, QN, NT,... thì em còn biết chút chút

lincombank87

Xe hơi
năm ngoái đi ở FLC, ăn em toán ra quán nhỏ nhỏ chỗ gần đó, rẻ mà cũng ngon
FLC có mỗi cái bể bơi chứ ở KS ngoài ra biển tắm sướng hơn

hoang1987

Xe tải
sầm sơn các cụ ở FLC ấy, cũng rẻ mà, nếu mua voucher còn rẻ nữa
Giờ SS làm tử tế rồi, hạ tầng đồng bộ, không chặt chém như ngày xưa đâu, chặt chém thanh tra nó phạt còn đau hơn
Các cụ đi tránh 30/4-1/5 ra nếu ko muốn chen nhau tắm, flc có bãi riêng và có bể bơi to nhất vịnh bắc bộ luôn

ManhCuongts

Xe máy
Nhà em, nói đúng hơn là nhà bố mẹ em ở gần đó. Một năm về nhiều lần, lần nào em cũng cho F1 đi tắm. Một số gợi ý cho cụ như sau:
1. Xe khách Sầm Sơn - Hà Nội: Cụ ra Giáp Bát bắt xe Thắng Thanh, Hải Hạnh. 100K xe gường nằm về đến Sầm Sơn. Lúc về cụ chỉ cần báo khách sạn & giờ đi, họ sẽ có xe trung chuyển đến đón cụ. Hoặc cụ có thể hỏi Google để có số nhà xe, call và đặt xe trước. Nếu nhà có trẻ nhỏ/bà bầu thì nhớ nhắc họ để gường tầng 1 cho cụ.
2. Khách sạn: Cụ có thể book qua Agoda hoặc tự book. Em hay giới thiệu bạn ở khách sạn Điện lực. Chỗ này ngay mặt biển & có chỗ đậu xe & giá hộp lý (100k/đêm). Chú ý hỏi ngay khi đặt phòng để tránh rắc rối.
3. Ăn uống: Cụ nên ra ngoài, nhiều nhà hàng phục vụ cụ. Giá cả hợp lý và đều được niên yết rõ ràng. Khuyến nghị cụ nên hỏi giá trước.
4. Mua đồ hải sản mang về: Em khuyên là cụ nên ra chợ Cột Đỏ (cụ có thể đi xe điện hoặc taxi). Rất nhiều lựa chọn cho cụ với giá = giá cụ mua ở HN. Tươi ngon hơn là chắc chắn nhưng cụ biết cách bảo quản để mang về HN hay không thì tùy cụ. Em khuyên là mua & thuê nhà hàng nấu ăn luôn thì hợp lý. Mang về HN thì không nên.
5. Xe điện: Cụ nên hỏi giá là theo km cho từng xe. Bạn em đã từng bị chém là giá theo người. Taxi thì có Mai Linh, 36.... cụ yên tâm họ tính chuẩn.

mn2t

Xe điện
sầm sơn giờ ổn cụ ơi. Sau mười mấy năm không buồn quay lại, từ hồi có FLC em chăm vào hẳn. Ở thì FLC, ăn có DŨng Quých rất ổn.

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thicongnhadep24h.com
Cuối tháng 6 này, em định cho gia đình nhỏ nhà em đi nghỉ mát ở Sầm Sơn. Tìm trên mạng thấy cũng mông lung quá. Lần đầu tiên đưa gia đình nhỏ đi nghỉ riêng ạ. Vậy em xin hỏi các cụ/mợ kinh nghiệm đi nghỉ ở Sầm Sơn:
1. Phương tiện: đi xe khách thì em sợ bị nhồi nhét và bắt khách dọc đường quá. Em tìm trên mạng thấy có dịch vụ xe limousine, vậy các cụ/mợ cho em hỏi đi xe của hãng nào ổn và đưa đón tận nơi ạ.
2. Nơi ở: các cụ/mợ có địa chỉ, hay quen nhà nghỉ/khách sạn nào ổn ổn cho 1 gia đình 4 người 2 người lớn và 2 trẻ (9 và 13 tuổi) và giá cả phải chăng thì giới thiệu giúp em với ạ.
3. Các cụ/mợ cho em xin ít địa chỉ ăn uống ổn ổn ở Sầm Sơn ạ.
Em xin cám ơn các cụ/mợ. Nhân tiện rượu em đã rót sẵn rồi ạ.
Kinh nghiệm là cụ cứ đi ngày thường, đầu tuần thì tốt, tránh cái ngày cuối tuần ra nhé

TONGIA

Tầu Hỏa
Vài năm gần đây SS có sự thay đổi lớn về thái độ với DL.
Từ quyết tâm của CQ địa phương.
Các trường hợp khách phản ánh đến ĐGN đều được xử lý gắt.
Nên các cơ sở KD đều rất cẩn thận.
Hiện tượng khách choáng váng về số tiền phải trả :)) về cơ bản đã được xử lý.
Khách luôn rất đông .

Một kỳ nghỉ ở biển với chi phí dễ chịu thì SS là một lựa chọn.

Mấy năm gần đây em đều cho gia đình đi FLC và ăn ngay ngoài FLC.
Thấy ổn!

cocsku

Xe cút kít
Em có kinh nghiệm là cái gì cũng phải hỏi giá trước. Thanh hoá nói chung, ko riêng gì sầm sơn