Hỏi kinh nghiệm đi Dubai và Vacxava - Balan-

tdth

Xe đạp
Em sắp phải đi công tác ở hai nơi này vào giữa tháng 5. Tình hình là em chưa đến đấy bao giờ. Có bác nào đã đi chơi ở Dubai và Vacxava - ba lan chưa cho em tí kinh nghiệm:

1. Ở Đubai chơi độ 3 ngày có thiếu không ạ? Chơi thì nên chơi ở chỗ nào, mua bán thì mua gì được ạ? Em nghe đồn là ở đó vàng bạc đá quý rẻ lắm chả hiểu có đúng k? Với lại tình hình an ninh nữa, chỗ nào có hồi giáo là ngại các bác nhỉ?

2.Ở ba lan thì nên đi xem gì và chơi gì trong quỹ thời gian 2 ngày ạ:D , tình hình an ninh có tốt với người Việt mình không?

3. À em còn có 3 ngày ở Thụy sỹ nữa, chưa biêt làm gì :D

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
tdth nói:
Em sắp phải đi công tác ở hai nơi này vào giữa tháng 5. Tình hình là em chưa đến đấy bao giờ. Có bác nào đã đi chơi ở Dubai và Vacxava - ba lan chưa cho em tí kinh nghiệm:

3. À em còn có 3 ngày ở Thụy sỹ nữa, chưa biêt làm gì :D
Có bác the one ở đó đây!

cvn

Xe buýt
Em đã ở Dubai 2 tuần nên biết gì thì nói đấy bác nhé:
1. Em nghĩ 3 ngày là ổn, nên để 1 ngày đi chơi sa mạc. Lái 4x4 trồi lên ngụp xuống các đồi cát cũng sướng lắm.
2. Ngày xưa dân mình cứ xuống đến sân bay Dubai (trên đường bay sang Paris) là chạy bổ ra quầy vàng ở sân bay :D. Trong thành phố thì có Chợ Vàng (Gold Souk), vàng nhiều như lá :D Giá thì chắc là rẻ, em ko quan tâm nên ko tìm hiểu kỹ.
3. Chơi thì hình như chả có chỗ chơi đâu :D. Ở đó rượu bia rất kẹt. Em phải gạ mấy thằng nước ngoài khác phải vào hộp đêm (người Hồi Giáo phải có điều kiện gì đó mới dược vào), thế mà trong đó cung chỉ có bia thôi. Có em Li băng múa bụng thôi mà mấy thằng Hồi đã như phát rồ hết cả lên, giật râu đấm ngực bùm bụp rồi. Mia, cho nó sang Việt nam vào For chắc nó vỡ tim mà chết mất :D
4. Trước kia dân ta còn hay mua điện thoại di động ở Dubai, giờ chắc món đó ko hấp dẫn nữa. Nhưng shopping mall ở Dubai nhiều cực, bác mà có bác gái đi cùng thì thiệt hại sẽ ko kể xiết :D
5. Em nghĩ bác làm một vé tour là nó đưa đi hết các chỗ cần đến. Nó tạt cả qua cái khách sạn 7 sao duy nhất trên thế giới Burj Al Arab. Nếu bác máu thì mua vé lên đỉnh KS chơi tý.

Chú ý: con gái Trung dông cực đẹp, đôi mắt thì phải nói là hút hồn luôn. Có điều các bác có chết đến nơi thì cũng nhớ quay mặt đi đừng có nhìn chằm chằm vào con gái/hay vợ nhà người ta nhé chứ ko lại hết đường về quê mẹ.

An ninh ở Dubai rất tốt, ví để trong xe cửa ko khóa cũng ko mất vì luật Hồi giáo rất hà khắc, kẻ trộm bị bắt sẽ bị chặt bàn tay (một cậu dân Dubai bảo em thế). Dù có nhiều dân cacsc nước Nam Á nghèo như Ấn, Băng-la-đét... sang lao động nhưng nói chung thành phố theo em vẫn cực an ninh.

Buổi tối bác ra mấy đường văng vắng xem các hoàng tử Ả rập khoe xe khủng nhé. Các loại khủng nhất thế giới đều có ở cái đất Dubai đấy bác ạ, nhớ chụp nhiều ảnh :D

Em hết vốn rồi!

Chúc bác vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:
cvn nói:
Chú ý: con gái Trung dông cực đẹp, đôi mắt thì phải nói là hút hồn luôn. Có điều các bác có chết đến nơi thì cũng nhớ quay mặt đi đừng có nhìn chằm chằm vào con gái/hay vợ nhà người ta nhé chứ ko lại hết đường về quê mẹ.
Quá chuẩn luôn, bác ngắm gái ở đấy cẩn thận không quên đường về đới (y). Đến giờ em vẫn nhớ ánh mắt các em ý đới bác ạ (l) (l) (l)

dankt

Xe máy
Ở Vacsava nếu bác có người quen thì tốt. Người VN ở đó đông lắm, khoảng vài chục ngàn. Chỉ có 2 ngày thì bác nên mua 1 tấm bản đồ, buổi sáng đến Sân vận động "10 năm" xem bà con ta buôn bán ở chợ thế nào. Buổi chiều ra thành cổ chơi, tối đến vào night club trên đường Malsalkowska gần Cung văn hóa (Palace Kultury). Nếu muốn thăm cung điện thì nên đi buổi sáng. Một số nơi nên đến như cung điện Wilanow, công viên Lazenki, ... trên bản đồ đều có chỉ dẫn. Đi lại thì nên mua vé ngày, vé này có thể đi mọi phương tiện tàu điện, bus, metro. Nhiều tiền thì đi taxi, nhớ gọi ĐT số 919 và đi loại xe này không gặp taxi dù thì mệt đấy. bác chỉ được gọi 1 xe thôi chứ không được gọi nhiều hãng như ở Vn đâu. Muốn làm gì tiếp thì bảo taxi nó chở đến. An ninh ở đó tốt nhưng nếu thấy một bọn thanh niên đông 4-5 thằng đầu trọc thì nên tránh vào các cửa hàng chức đừng đối mặt với chúng nó. Không nên xuống ga xe lửa ngầm ở Trung tâm nếu không biết tiếng Ba lan hoặc không có người dẫn thì lạc cả ngày ở đó đấy. Nếu bị lạc thì vào chợ hoặc các quán bar tìm người VN nhờ họ chỉ dẫn cho, chợ nào cũng có người Vn đấy. Chúc bác đi vui vẻ.

tdth

Xe đạp
Em bị quên pass nên mãi hôm nay mới vào được, cảm ơn các bác nhiều vì toàn thông tin bổ ích, em hỏi thêm là ở dubai thì tiêu bằng USD hay tiền nội tệ thì tiện ạ?

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
cvn nói:
Em đã ở Dubai 2 tuần nên biết gì thì nói đấy bác nhé:
1. Em nghĩ 3 ngày là ổn, nên để 1 ngày đi chơi sa mạc. Lái 4x4 trồi lên ngụp xuống các đồi cát cũng sướng lắm.
2. Ngày xưa dân mình cứ xuống đến sân bay Dubai (trên đường bay sang Paris) là chạy bổ ra quầy vàng ở sân bay :D. Trong thành phố thì có Chợ Vàng (Gold Souk), vàng nhiều như lá :D Giá thì chắc là rẻ, em ko quan tâm nên ko tìm hiểu kỹ.
3. Chơi thì hình như chả có chỗ chơi đâu :D. Ở đó rượu bia rất kẹt. Em phải gạ mấy thằng nước ngoài khác phải vào hộp đêm (người Hồi Giáo phải có điều kiện gì đó mới dược vào), thế mà trong đó cung chỉ có bia thôi. Có em Li băng múa bụng thôi mà mấy thằng Hồi đã như phát rồ hết cả lên, giật râu đấm ngực bùm bụp rồi. Mia, cho nó sang Việt nam vào For chắc nó vỡ tim mà chết mất :D
4. Trước kia dân ta còn hay mua điện thoại di động ở Dubai, giờ chắc món đó ko hấp dẫn nữa. Nhưng shopping mall ở Dubai nhiều cực, bác mà có bác gái đi cùng thì thiệt hại sẽ ko kể xiết :D
5. Em nghĩ bác làm một vé tour là nó đưa đi hết các chỗ cần đến. Nó tạt cả qua cái khách sạn 7 sao duy nhất trên thế giới Burj Al Arab. Nếu bác máu thì mua vé lên đỉnh KS chơi tý.

An ninh ở Dubai rất tốt, ví để trong xe cửa ko khóa cũng ko mất vì luật Hồi giáo rất hà khắc, kẻ trộm bị bắt sẽ bị chặt bàn tay (một cậu dân Dubai bảo em thế). Dù có nhiều dân cacsc nước Nam Á nghèo như Ấn, Băng-la-đét... sang lao động nhưng nói chung thành phố theo em vẫn cực an ninh.

Buổi tối bác ra mấy đường văng vắng xem các hoàng tử Ả rập khoe xe khủng nhé. Các loại khủng nhất thế giới đều có ở cái đất Dubai đấy bác ạ, nhớ chụp nhiều ảnh :D

Em hết vốn rồi!

Chúc bác vui vẻ!
Thêm tý ở DUBAI cho bác thích đi chơi tối. Bác ra đường bảo chú Taxi đưa đến SAICON ( Không biết có đúng không nữa.... em chỉ biết phát âm thế thôi ) Ở đó bác có thể chọn từ Blond hair , yellow hair đến ........... Giá cả cũng hạt rẻ lắm :) ;)
P/S : Nếu mặt bác mà non quá thì nên mang theo passport hoặc bất kỳ giấy tờ gì đó có ảnh để nó kiểm tra an ninh xem đã đủ tuổi nhớn chưa nhé :)(b)

tdth

Xe đạp
jolie2003 nói:
Thêm tý ở DUBAI cho bác thích đi chơi tối. Bác ra đường bảo chú Taxi đưa đến SAICON ( Không biết có đúng không nữa.... em chỉ biết phát âm thế thôi ) Ở đó bác có thể chọn từ Blond hair , yellow hair đến ........... Giá cả cũng hạt rẻ lắm :) ;)
P/S : Nếu mặt bác mà non quá thì nên mang theo passport hoặc bất kỳ giấy tờ gì đó có ảnh để nó kiểm tra an ninh xem đã đủ tuổi nhớn chưa nhé :)(b)
Thanks bác, em thì không cần mấy dịch vụ này, tuổi em hơi già rồi:D

Tuy nhiên, mấy bác cùng đoàn em thì chắc rất thích, em sẽ bảo cậu cùng đoàn em cái địa chỉ này, cậu này có nhiệm vụ đưa các bác cùng đoàn em đi chơi mà không biết tên của mấy chỗ đó.

kungfupanda85

Xe máy
chuyến đi của bác thế nào, post hình lên cho tụi em xem với

cutwind11

Xe máy
Muốn kiến thức đi Nga, muốn JaVa đi Tiệp, muốn ái đẹp thì đi Ba Lan. Bác đi Vacxa về kể cho a e nhé:))