Hỏi kinh nghiệm đi Hn - Mù Cang Chải

tikul

Xe tăng
Kính CCCM !
Cuối tuần này em lần đầu đi cung đường HN - MCC. Xuất phát từ tối thứ 6, nghỉ đêm tại Nghĩa Lộ rồi sáng hôm sau đi MCC. Các cụ mợ đã đi cung này rồi cho em hỏi là đi QL32 dễ đi hơn hay đi cao tốc HN - Lào Cai hơn ạ, em đi buổi tối lại lần đầu đi nên khá mông lung. Và cụ mợ nào ở Nghĩa Lộ cho em hỏi chỗ ăn nghỉ qua đêm ạ, đợt này có hội hè gì đó mà em đặt toàn hết phòng :'(. Thanks CCCM !

QL72

Xe tải
E cũng hóng

junkim12

Xe buýt
Đi QL32 dễ đi mà cụ. Cách đây 3 năm em cũng chạy xe máy từ 7h tối, nghỉ ăn tối ở thu cúc. Đến 1h sáng đến nghĩa lọi ngủ nhà sàn. Sáng hôm sau lại chạy tiếp.

vngstore

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cụ lên nhanh k hết lúa , h lên còn kịp đó , tuần tr em lên một số gặt rồi đó ,cụ đi tối thì hơi căng đấy , e đi từ 12h mà tối 8h ms lên, chưa đi đường quốc lộ nên k so sánh đc , em đi cao tốc ra ở lối ra yên bái , từ thành phố yên bái đi lên cứ theo mep là ok , đường từ yên bài lên khoảng 30km đầu đường k đẹp , sau 30km đầu đường đẹp hơn nhưng lòng vòng hơn :)) đi tối có một đoạn có sương mù đặc ( nếu có cụ nên đi chậm nếu k có đèn phá xương vì đoạn này hay có trâu bò đi, nằm ở giữa đường ) đi đèo k quen thì cứ túc tắc , cua khá nhiều
Lên tới nơi nên ở nhà Nghỉ Thành Công ( trung tâm luôn) mới xây , sạch bên cạnh nhà nghỉ thành công có quán bánh quấn ăn đc đó ,chả bánh k ngon nhưng bánh thì đc , bên cạnh quán bánh quấn có quán thắng cố và gà đen , cá song, thắng cố ăn ngon phết , gà đen hơi mềm , cá ok ok, nấu ngon
Kính CCCM !
Cuối tuần này em lần đầu đi cung đường HN - MCC. Xuất phát từ tối thứ 6, nghỉ đêm tại Nghĩa Lộ rồi sáng hôm sau đi MCC. Các cụ mợ đã đi cung này rồi cho em hỏi là đi QL32 dễ đi hơn hay đi cao tốc HN - Lào Cai hơn ạ, em đi buổi tối lại lần đầu đi nên khá mông lung. Và cụ mợ nào ở Nghĩa Lộ cho em hỏi chỗ ăn nghỉ qua đêm ạ, đợt này có hội hè gì đó mà em đặt toàn hết phòng :'(. Thanks CCCM !

vngstore

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Kính CCCM !
Nên thuê xe máy đi :)) sẽ lên đc ngóc ngách và k phải đi bộ nhiều , chụp ảnh đc nhiều , nhưng đi cẩn thẩn , vì đường đi cũng hơi ghê , nếu k thuê xe thì đi xe tới điểm rồi thuê xe ôm cũng khá đc , nhưng xe ôm ở đó đi có 500 lên đỉnh ng ta lấy cũng từ 50k trở lên :))

vngstore

Xe đạp
Website
www.facebook.com
trên đó khá hùng vĩ và hoang sơ, dân tộc đúng chất tộc k như sapa công nghiệp hết r,trên này k có a-z. dịch vụ a-z thì cụ về phú thọ ( cách cổng đền hùng 1km ) ngon

tikul

Xe tăng
Nhà nghỉ Thành Công ở Nghĩa Lộ à cụ.
Cụ lên nhanh k hết lúa , h lên còn kịp đó , tuần tr em lên một số gặt rồi đó ,cụ đi tối thì hơi căng đấy , e đi từ 12h mà tối 8h ms lên, chưa đi đường quốc lộ nên k so sánh đc , em đi cao tốc ra ở lối ra yên bái , từ thành phố yên bái đi lên cứ theo mep là ok , đường từ yên bài lên khoảng 30km đầu đường k đẹp , sau 30km đầu đường đẹp hơn nhưng lòng vòng hơn :)) đi tối có một đoạn có sương mù đặc ( nếu có cụ nên đi chậm nếu k có đèn phá xương vì đoạn này hay có trâu bò đi, nằm ở giữa đường ) đi đèo k quen thì cứ túc tắc , cua khá nhiều
Lên tới nơi nên ở nhà Nghỉ Thành Công ( trung tâm luôn) mới xây , sạch bên cạnh nhà nghỉ thành công có quán bánh quấn ăn đc đó ,chả bánh k ngon nhưng bánh thì đc , bên cạnh quán bánh quấn có quán thắng cố và gà đen , cá song, thắng cố ăn ngon phết , gà đen hơi mềm , cá ok ok, nấu ngon

HoangGiang35

Xe buýt
Mai thì tụi em cũng đi nhưng phi từ sáng,theo lộ trình : HN--làng VH--cầu Đồng Quan--Thanh sơn--Thu Cúc--Nghĩa lộ--Tú lệ --MCC.Hôm rồi tụi Tour có quảng cáo có đua địa hình hơn 100 xe bán tải tại MCC đúng cuối tuần này nên em cũng sợ đông tắc đường lắm.Đã định là đi thôi Cụ chủ à. Huy vọng ở trển có chút nắng.

cn39c2001

Xe tăng
Kính CCCM !
Nếu đi tối thì cụ đi cao tốc sẽ nhàn hơn, chỉ khoảng hơn 4 tiếng là tới Nghĩa Lộ rồi

cn39c2001

Xe tăng
Đi cao tốc Hà nôi - Lào cai có gần hơn không cụ? ra khỏi cao tốc ở đoạn nào ạ?
Ra IC12, là lối đi TP Yên Bái đó cụ. Đi cao tốc xa hơn khoảng 30km và mất tiền nhưng được cái thời gian bằng với đi QL32 nên sẽ nhàn hơn cụ ạ