Hỏi kinh nghiệm đi Lào

laimoi007

Xe hơi

Có cụ nào đi Pắc xế, Lào chưa cho em hỏi chút kinh nghiệm về: ăn, chơi giải trí, đi lại... Một tay cầm chai vodka, tay kia cầm ly chờ các cụ, các cụ đừng để em đợi lâu nhé! Cám ơn các cụ nhiều!Topic này em đã mở bên Funland nhưng nghĩ lại nhờ các cụ bên đây hợp hơn nên em xin chuyển về đây ạ!

tomlee

Xe đạp
Em chưa được đi Lào vì thế cũng không có kinh nghiệm gì giúp cụ ợ.

civic8820

Xe hơi
. Thực tế đi Lào hết sức đơn giản, cũng giống như đi bất kỳ nước nào. Chỉ Cần hộ chiếu là được. Đổi tiền kíp Lào tại cửa khẩu, nếu đi máy bay thì đổi tại sân bay. Tỉ giá bây giờ là 1 kíp =2.6 vnd
Ăn uống nói chung là ổn, giống thức ăn Thái, giá gấp 2 lần việt Nam. Hơn nữa quán Việt rất nhiều, ko Cần biết tiếng Lào cũng OK
Đi đường Bộ thì nên đi đường 8 , ít đèo hơn ~ 30km đèo đẹp
Nghỉ khách sạn giá cũng rẻ, chọn loại tư nhân khoảng 100.000 kip ~ 200.000 kip
Không có bắn tốc độ, công an nói tiếng Việt , nên ko gặp rắc rối gì

Nói chung người Lào thật thà, chất phác, không chặt chém hoặc lừa đảo. An Ninh tốt
Chúc các cụ vui vẻ, theo em Lào là một nơi đáng để đi!

Chỉnh sửa cuối:

nghductho

Xe đạp
. Thực tế đi Lào hết sức đơn giản, cũng giống như đi bất kỳ nước nào. Chỉ Cần hộ chiếu là được. Đổi tiền kíp Lào tại cửa khẩu, nếu đi máy bay thì đổi tại sân bay. Tỉ giá bây giờ là 1 kíp =2.6 vnd
Ăn uống nói chung là ổn, giống thức ăn Thái, giá gấp 2 lần việt Nam. Hơn nữa quán Việt rất nhiều, ko Cần biết tiếng Lào cũng OK
Đi đường Bộ thì nên đi đường 8 , ít đèo hơn ~ 30km đèo đẹp
Nghỉ khách sạn giá cũng rẻ, chọn loại tư nhân khoảng 100.000 kip ~ 200.000 kip
Không có bắn tốc độ, công an nói tiếng Việt , nên ko gặp rắc rối gì
Nói chung người Lào thật thà, chất phác, không chặt chém hoặc lừa đảo. An Ninh tốt
Chúc các cụ vui vẻ, theo em Lào là một nơi đáng để đi!
Nghe bác nói về nước Lào mà em thèm quá! Em cũng muốn đi mà không biết rủ ai đi cùng!

hatrang1234

Xe buýt
Sang Lào dùng đến đâu đổi tiền đến đó. Bắt cứ chợ lớn nào ở Lào cũng có chỗ đổi tiền Việt, thậm chí nhiều nơi các cửa àng chấp nhận thanh toán bằng tiền Việt. Em đổi vừa tiền bên Lào 1 kíp = 2,65 VND.

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Sốt cao mà đang ở Viêng Chăn thì hỏi BV La Ong Dao nhé. Toàn y tá miền Bắc trắng muốt. Nhớ đừng vào mấy cái BV 3* với 4* lởm khởm, đen đúa mà đắt đỏ lắm.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tiền Lào thì ra ngân hàng việt lào trên phố xã đàn mà đổi cho nó rẻ, thừa thì về trả lại.
người thì hộ chiếu, xe thì xin cái phép liên vận việt lào tại sở GTVT (gần cầu hà đông)
Trước khi sang Lào nên đổ đầy bình xăng (bên đấy đắt gấp rưỡi) và nhớ là ở Lào cây xăng đóng cửa vào lúc 5g chiều. nên định chạy tối thì ngày tranh thủ mà đổ đầy đi nhé.
còn cụ muốn biết chi tiết hơn thì vào đây: http://www.otofun.net/threads/320836-dmax-team-du-xuan-viet-lao
Hội dmax vừa đi tết vừa rồi đới.

Chỉnh sửa cuối:

V KOOL HANOI

Xe tải
Cụ có mua vòng Bạc về làm quà ở chợ Sáng ( Viêng chăn ) cũng nên cẩn thận nhé hàng lởm cũng nhiều lắm đấy.

paragames

Xe máy
Nếu đi đường bộ qua cửa khẩu Cầu Treo - Hà Tĩnh sang Lào chú ý xuất nhập cảnh Lào làm theo giờ hành chính
Muốn nhanh thì nên "boa" @};-

themoonn

Xe đạp

Có cụ nào đi Pắc xế, Lào chưa cho em hỏi chút kinh nghiệm về: ăn, chơi giải trí, đi lại... Một tay cầm chai vodka, tay kia cầm ly chờ các cụ, các cụ đừng để em đợi lâu nhé! Cám ơn các cụ nhiều!Topic này em đã mở bên Funland nhưng nghĩ lại nhờ các cụ bên đây hợp hơn nên em xin chuyển về đây ạ!
Em đã ở Pắc xế 1 năm, cụ cần inform gì cứ PM em nhé....

waa

Xe tải
Em nhớ cái nóng điên người ở Pakse , đoạn hành xác ở chùa Núi . Cụ hỏi thăm khi thời tiết mát rồi hãy đi nhé , kẻo nóng mờ mắt chả thấy cái gì đẹp cả ... À , nếu cụ đi bằng xe gia đình thì có nhiều thú vị với công an bản địa lắm , bảo đảm nhớ mãi !