[Funland] Hỏi kinh nghiệm đi mua sắm ở Đồng Nhân Đường, Vương Phủ Tỉnh khi du lịch ở Bắc Kinh ?

believeyou

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã có lời khuyên. Em đã từng đi Phượng Hoàng CC rồi nên cũng biết các mánh lới kiểu này. Chủ yếu vào xem cho biết thôi. Riêng mua lọ chữa bỏng thì em thấy cũng OK vì nó rẻ mà hiệu quả thật (tất nhiên evef cất tủ lạnh khi cần mới dùng thôi).

Tour diễn Tống Thành là nói về gì đấy cụ ? Giá vé ntn ? Em đi PHCC có xem tour diễn của Trương Nghệ Mưu (chắc kịch bản thôi chứ ko phải ông đạo diễn khi xem) và thấy hoành tráng phết
Tống Thành nó cũng là show diễn về vùng đất Hàng Châu như cái show Tống Thành ở Trương gia giới mà cụ xem ấy, giá cũng tầm 3, 400 tệ gì đó. nhưng show ở hàng châu này hay hơn. cùng ông Trương Nghệ Mưu đạo diễn cả

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Nhà em dự định sắp tới đi theo tour Thượng Hải- Bắc Kinh- Hàng Châu 6N 5Đ. Cũng biết là đi theo tour ko thoải mái vì chạy sô, nhưng cũng phải chấp nhận thôi vì ko có người quen, tiếng ko biết ... Trong tour em thấy có nói đến Hiệu thuốc Đồng Nhân Đường mà mọi người hay nói đến liên quan đến thuốc An cung. Em ko rõ hiệu thuốc kiểu này là một chuỗi các của hàng mang tên đó (kiểu như Ông già chính hiệu,Ông già xịn .... ở ta ) hay chỉ có một. Nếu muốn mua thuốc An cung về biếu người già thì giá ở đó có hợp lý so với mua ở nhà ? Thuốc ở đó có đảm bảo ?
Ngoài ra có đi khu mua sắm Vương Phủ Tỉnh. Chố đó thì họ bán những thứ gì vậy ? Cũng trả giá vô tư ?
Cụ nào đã từng đi xin chút KN. Em ko chủ đích mua sắm gì nhưng cũng hỏi để biết trước.
Em làm với TQ từ 2004 đến giờ vẫn làm , cuối tháng này em lại sang . Trước đây em có mua 2 lần ở Thượng Hải với Quảng Châu , thực tế thì ko rõ thế nào nhưng mấy ông bạn đối tác bảo là an tâm , cửa hàng đó là chính hãng ko phải lo

Bich Van Thien

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã có lời khuyên. Em đã từng đi Phượng Hoàng CC rồi nên cũng biết các mánh lới kiểu này. Chủ yếu vào xem cho biết thôi. Riêng mua lọ chữa bỏng thì em thấy cũng OK vì nó rẻ mà hiệu quả thật (tất nhiên evef cất tủ lạnh khi cần mới dùng thôi).

Tour diễn Tống Thành là nói về gì đấy cụ ? Giá vé ntn ? Em đi PHCC có xem tour diễn của Trương Nghệ Mưu (chắc kịch bản thôi chứ ko phải ông đạo diễn khi xem) và thấy hoành tráng phết
Nó cũng rưa rứa như thế, cũng của Trương Nghệ Mưu dang dựng… công nhận xem đã mắt, công nghệ, kỹ xảo ngập tràn. Giờ em cũng quên mất giá vé bao nhiêu rồi.

Mô kích 50

Xe tải
Theo kn của e thì đi TQ chỉ nên dừng lại ở nội dung ngắm cảnh, ăn uống, chơi bời và mua quà lưu niệm (nếu thích), hạn chế tối đa việc mua thuốc thang hoặc quà lưu niệm giá trị cao vì ko thể kiểm chứng được chất lượng. Đừng tin quảng cáo vì họ làm quá giỏi, thậm chí như ảo thuật. Có lần e xem con gà bị cắt gân chân, bẻ ngược ra đằng trước nằm bẹp ko đứng lên dc, thế mà chỉ đắp lá cao đen xì như nhựa đường vào khoảng 5p lại đứng dậy đi lại bình thường luôn, tài thật.

ATZ

Xe tải
Chỗ lùa khách du lịch thì đa phần kg đáng tin cậy, nếu may mắn gặp được hàng tốt thì giá cũng bị đẩy lên trời!

Mình cũng đi xem, nhưng nó là cái viện hay trung tâm gì của Đồng Nhân Đường, kg biết thiệt hay nhái.

Nói chung lùa gà người TQ là số 1 thì không ai dám nhận là số 2, nên đi du lịch chẳng nên mua gì giá trị cao mà kg kiểm chứng được.

Pvsc

Xe ba gác
K cầm theo tiền mặt & thẻ :))

BMW X11

Xe tăng
Nhà em dự định sắp tới đi theo tour Thượng Hải- Bắc Kinh- Hàng Châu 6N 5Đ. Cũng biết là đi theo tour ko thoải mái vì chạy sô, nhưng cũng phải chấp nhận thôi vì ko có người quen, tiếng ko biết ... Trong tour em thấy có nói đến Hiệu thuốc Đồng Nhân Đường mà mọi người hay nói đến liên quan đến thuốc An cung. Em ko rõ hiệu thuốc kiểu này là một chuỗi các của hàng mang tên đó (kiểu như Ông già chính hiệu,Ông già xịn .... ở ta ) hay chỉ có một. Nếu muốn mua thuốc An cung về biếu người già thì giá ở đó có hợp lý so với mua ở nhà ? Thuốc ở đó có đảm bảo ?
Ngoài ra có đi khu mua sắm Vương Phủ Tỉnh. Chố đó thì họ bán những thứ gì vậy ? Cũng trả giá vô tư ?
Cụ nào đã từng đi xin chút KN. Em ko chủ đích mua sắm gì nhưng cũng hỏi để biết trước.
Tụi tôi qua bển, nhờ 1 cậu bạn (công dân HongKong) mua giùm.
Hắn bẩu: Đừng mua ở cái Đường nêu trên, vì nó không hịn.
Nó order chỗ khác, rồi xách đến gặp bọn tôi ở Guang Zhou airport.

Cái tôi nhờ mua, đắt hơn loại dân ta hay mua ở Đồng Nhân khá nhiều, tại thời điểm đó, cũng nhiều năm rồi ạ.

hitle888

Xe điện
Em bổ sung thêm là cái Mao đài, đừng có mua ạ, nói chung là giá nào cũng có, nhưng chất lượng thì chịu

Bich Van Thien

Xe tải
Em bổ sung thêm là cái Mao đài, đừng có mua ạ, nói chung là giá nào cũng có, nhưng chất lượng thì chịu
Chuẩn luôn, đến người dân bên đấy muốn mua Mao Đài xịn, chuẩn còn khó khăn và đắt đỏ. Chứ cái loại bày đầy sạp với cửa hàng mấy chỗ bán cho khách du lịch thì toàn là loại đểu.

zinhaicau

Xe điện
Theo kn của e thì đi TQ chỉ nên dừng lại ở nội dung ngắm cảnh, ăn uống, chơi bời và mua quà lưu niệm (nếu thích), hạn chế tối đa việc mua thuốc thang hoặc quà lưu niệm giá trị cao vì ko thể kiểm chứng được chất lượng. Đừng tin quảng cáo vì họ làm quá giỏi, thậm chí như ảo thuật. Có lần e xem con gà bị cắt gân chân, bẻ ngược ra đằng trước nằm bẹp ko đứng lên dc, thế mà chỉ đắp lá cao đen xì như nhựa đường vào khoảng 5p lại đứng dậy đi lại bình thường luôn, tài thật.
Em đi thì đủ loại, hết tơ lụa từ tre - thuốc chống đột quỵ - thuốc chống nắng - tỳ hưu đá quý..... em kệ miej, ngó nghiêng tí rồi ngồi. Cả chuyến tour mua hàng hóa nọ kia mất 600k VND. Về đến nhà, mấy ông mua An cung ngưu hoàng hoàn hết 15tr, uống xong vẫn chết vì đột quỵ mấy năm trước. kết luận là....lừa đảo hết.

Chuột bạch

Xe container
Nên mua An cung vs thuốc bỏng ở ĐNĐ

Tống thành cũng không xuất sắc, do diễn trong rạp, nếu xem ấn tượng Tây hồ hay hơn, mới là tác phẩm của TNM

Vương Phủ Tỉnh mua đồ chơi cho trẻ con thôi, nhớ trả giá giảm 20% hoạc hơn

T_ furygan

Xe tải
Cái món trả thù dân tộc thì chả cụ nào chia sẻ kinh nghiệm bên TQ gì cả hầy?
Các cụ cứ véo vào đùi non của nó nếu mà nó không kêu:"ái, ái" thì mới trả thù được. Ông bạn em năm 2006 đi tour Nam Ninh gặp ngay đồng hương ạ, về cứ hậm hực suốt

hiepchiken82

Xe tăng
Các cụ cứ véo vào đùi non của nó nếu mà nó không kêu:"ái, ái" thì mới trả thù được. Ông bạn em năm 2006 đi tour Nam Ninh gặp ngay đồng hương ạ, về cứ hậm hực suốt
nam ninh thì giáp việt nam quá, trc e hay đi công tác ở thượng hải, vừa đóng cửa phòng đã thấy nó phi 1 đống danh thiếp phía dưới gầm cửa, mở cửa ra ko thấy ai cả, he he

T_ furygan

Xe tải
nam ninh thì giáp việt nam quá, trc e hay đi công tác ở thượng hải, vừa đóng cửa phòng đã thấy nó phi 1 đống danh thiếp phía dưới gầm cửa, mở cửa ra ko thấy ai cả, he he
Mấy ông đi Thượng Hải cũng như cụ, gặp một đống đánh thiếp, cũng gọi, nó giơ năm ngón tay là massage body, các bố mặc cả hai ngón nó vẫn gật xong nó chỉ massage đến đùi rồi thu tiền

phohien035

Xe buýt
Chuẩn luôn, đến người dân bên đấy muốn mua Mao Đài xịn, chuẩn còn khó khăn và đắt đỏ. Chứ cái loại bày đầy sạp với cửa hàng mấy chỗ bán cho khách du lịch thì toàn là loại đểu.
Theo em họ cũng phân cấp ra các loại khác nhau cũng như bên ta thôi. Chẳng qua ta mua là loại bình dân. Đi theo công ty thì bọn em mới mua 1-2 chai để uống, chứ đi lẻ thì ko có ý định mua