Hỏi kinh nghiệm đi Nha Trang !

luudung83

Xe hơi
Chào các cụ ! Đầu tháng 8 e đã box vé và phòng đi Nha Trang, nhưng chưa biết ăn và chơi những gì ngoài Vinpeal. Các cụ review giúp e một số địa chỉ ăn uống ngon tại Nha Trang mà giá bình dân ạ.
Tiện e hỏi cụ nào trong đấy có dịch vụ xe 29 chỗ từ Sân Bay về thành phố ới em nhé. Đoàn nhà e 17 người cả người lớn trẻ em.
Thks các cụ nhiều.

emyeumazda

Xe buýt
Cụ ơi , đi Vinperland cáp treo , chờ đợi và đi bội mỏi mệt lắm, nên nghỉ dưỡng thôi , ra các đảo thích hơn'

pbvhp

Xe buýt
Em mới đi Nha Trang tuần trước. Nói chung là hài lòng.
Dịch vụ tốt, không quá đông đúc.
Biển đẹp, đồ ăn ngon.
Thời tiết ngày nắng, tối mát, tắm biển vẫn còn lạnh lúc mới xuống nước.

3077

Xe container
Cụ ơi , đi Vinperland cáp treo , chờ đợi và đi bội mỏi mệt lắm, nên nghỉ dưỡng thôi , ra các đảo thích hơn'
Ngoài đảo Yến còn tour đảo nào ok nhỉ cụ? Em có 3 ngày ở NT mà chưa biết làm gì

luudung83

Xe hơi
Em mới đi Nha Trang tuần trước. Nói chung là hài lòng.
Dịch vụ tốt, không quá đông đúc.
Biển đẹp, đồ ăn ngon.
Thời tiết ngày nắng, tối mát, tắm biển vẫn còn lạnh lúc mới xuống nước.
Cụ e xin 1 số địa chỉ ăn uống được không ạ.

luudung83

Xe hơi
Vâng cảm ơn cụ. Vinper đông lắm à cụ. E có một số trẻ nhỏ nên chắc vẫn thích vào vinper.

pbvhp

Xe buýt
Cụ e xin 1 số địa chỉ ăn uống được không ạ.

Có mấy điểm em đã trải nghiệm và thấy OK.
1. Hải sản em ăn có 1 bữa ở quán Tám Mẹo, 40 Trần Phú, đi về phía cầu cảng đi đảo. Quán bình dân, ngồi vỉa hè rất mát, thấy OK. Gần đó có quán Thanh Sương thấy bảo cũng OK. Cụ đừng nên nghe theo lời mấy bác taxi gạ gẫm đến quán nọ quán kia.

2. Món bánh căn hải sản ở 51 Tô Hiến Thành cũng OK. Ngồi vỉa hè, đông lắm, hôm em ăn còn bị lực lượng TTGT đuổi nữa. Nhưng ăn ngon, đã, giá cũng hợp lý. Chỗ này cụ nên đi sớm, muộn nhất là 19h00. Hôm em đến lúc 20h00 đã hết một số món trong thực đơn.

3. Quán vịt Âu Cơ ở số 6 Lạc Long Quân, các món đều ngon, nhưng có món gỏi vịt cụ nên thử. Hải sản mãi, đổi món tí cũng hay.

4. Nem nướng ĐVQ ở đường Lê Lợi, đông lắm, nhưng phục vụ cũng nhanh. Ăn cho biết thôi, chứ ko ấn tượng lắm với em.

pbvhp

Xe buýt
Vâng cảm ơn cụ. Vinper đông lắm à cụ. E có một số trẻ nhỏ nên chắc vẫn thích vào vinper.
Nhà em cũng có trẻ con, em cũng không đi Vinpearl. Nói chung mấy khu vui chơi giải trí của SUN, VIN nó cũng na ná nhau, toàn mấy cái trò chơi và tiểu cảnh nhân tạo, mà giá quá chát. Nhà em thích cảnh quan thiên nhiên, biển đảo hơn.
Tắm bùn + Khoáng nóng nhất định nên thử và nên để ngày cuối cùng vì thư giãn lắm cụ.

luudung83

Xe hơi

Có mấy điểm em đã trải nghiệm và thấy OK.
1. Hải sản em ăn có 1 bữa ở quán Tám Mẹo, 40 Trần Phú, đi về phía cầu cảng đi đảo. Quán bình dân, ngồi vỉa hè rất mát, thấy OK. Gần đó có quán Thanh Sương thấy bảo cũng OK. Cụ đừng nên nghe theo lời mấy bác taxi gạ gẫm đến quán nọ quán kia.

2. Món bánh căn hải sản ở 51 Tô Hiến Thành cũng OK. Ngồi vỉa hè, đông lắm, hôm em ăn còn bị lực lượng TTGT đuổi nữa. Nhưng ăn ngon, đã, giá cũng hợp lý. Chỗ này cụ nên đi sớm, muộn nhất là 19h00. Hôm em đến lúc 20h00 đã hết một số món trong thực đơn.

3. Quán vịt Âu Cơ ở số 6 Lạc Long Quân, các món đều ngon, nhưng có món gỏi vịt cụ nên thử. Hải sản mãi, đổi món tí cũng hay.

4. Nem nướng ĐVQ ở đường Lê Lợi, đông lắm, nhưng phục vụ cũng nhanh. Ăn cho biết thôi, chứ ko ấn tượng lắm với em.

Vâng cảm ơn cụ.

pinkday

Xe buýt
Vin Discovery 1 hiện tại trò chơi mạo hiểm thì vẫn như cũ Cụ ạ. Còn nhà chơi điện tử trong nhà thì đang được sửa chữa trong thời gian em lưu trú ở đó (19-20/07). Em băn khoăn không hiểu sao người ở đâu đông đến thế, ở đâu cũng toàn người, các trò chơi hot hot xíu là chờ từ 1 - 2hr là chuyện thường. Nhà Em không sang bên công viên nước. Có Tata show xem cũng được ah, nhưng không đặc sắc.

Các món buffet bản thân EM thấy đã bị cắt giảm đi kha khá, và khoogn còn đặc sắc.

Trước vào VP đồ nhà tắm luôn đủ nhưng lần này Em phải hỏi dao cạo, còn lược thì không còn trong danh mục nữa ạ.

anhmap90

Xe máy
E lại thich nha trang r đấy hehe

starsn

Xe điện
Em lôi lên xin cccm thêm thông tin. Xin hỏi:

- Kiếm voucher ở đâu ạ, fb hay còn chỗ nào khác? Em cần voucher vinpearl & 1 ks nào đó trên đường Trần Phú.
- Em ở ngoài Vinpearl 2 ngày, trong 2 ngày đó chưa biết làm gì. Hiện tại mới biết đi chơi loanh quanh trong phố, tháp bà, tắm bùn, đi lặn xem san hô. Có hoạt động gì cccm gợi ý cho em không ạ?
- Xin cccm cho ít địa chỉ ăn uống

Em xin đội ơn.