Hỏi kinh nghiệm du lịch Đà nẵng

cdk

Xe tải
Tết AL năm nay em vào ĐN ăn tết, các cụ cho e hỏi tết âm ở ĐN hay HA đặc sắc hơn, nhiều hàng quán hơn? Cá nhân em thích ở HA hơn nhưng nhà còn mấy đứa trẻ và lần đầu đi chơi tết âm chỉ sợ Đn và HA cũng như ở HN hàng quán nghỉ sạch chắc em mang thùng mì theo cho an toàn :(

E đi 3 đêm dự định 2 đêm đầu ở HA, đêm cuối về ĐN hoặc ngược lại. Về Đn em sẽ đi Bà Nà nên ks chỉ cần ở gần mạn A La Carte cho tiện ăn uống, dưới HA em muốn ở gần khu chùa Cầu, sông Hoài nhưng chưa chọn được chỗ nào. Hnay search được ks Vĩnh Hưng heritage ở Trần Phú nhưng agoda toàn báo hết phòng. Các cụ đi nhiều biết ks nào khu này ổn ổn khai sáng e phát. Thanks các cụ nhiều!

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Tết AL năm nay em vào ĐN ăn tết, các cụ cho e hỏi tết âm ở ĐN hay HA đặc sắc hơn, nhiều hàng quán hơn? Cá nhân em thích ở HA hơn nhưng nhà còn mấy đứa trẻ và lần đầu đi chơi tết âm chỉ sợ Đn và HA cũng như ở HN hàng quán nghỉ sạch chắc em mang thùng mì theo cho an toàn :(

E đi 3 đêm dự định 2 đêm đầu ở HA, đêm cuối về ĐN hoặc ngược lại. Về Đn em sẽ đi Bà Nà nên ks chỉ cần ở gần mạn A La Carte cho tiện ăn uống, dưới HA em muốn ở gần khu chùa Cầu, sông Hoài nhưng chưa chọn được chỗ nào. Hnay search được ks Vĩnh Hưng heritage ở Trần Phú nhưng agoda toàn báo hết phòng. Các cụ đi nhiều biết ks nào khu này ổn ổn khai sáng e phát. Thanks các cụ nhiều!
Đúng là Tết thì cũng nhiều hàng quán nghỉ đó cụ nhất là mùng 1, 2. Sau đó thì đông dần lên. Hội An thì chi phí có phần cao hơn nhé! Mùa này cụ chọn khu vực biển Mỹ Khê - gần ALC thì giá rẻ hơn nhiều đó.

Ở Hội An, cụ có thể tham khảo các KS 4 sao sao tiện vào phố cổ như Historic, Thanh Bình Riverside. Còn 3 sao Vạn Lợi, Đèn Lồng. Cụ nghỉ chính xác đêm nào? Cần mấy phòng? Ới em hỗ trợ nhé!

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Đà Nẵng nổi tiếng với những địa danh như ngũ hành sơn, khu nghỉ mát Bà Nà, bán đảo Sơn Trà, khu du lịch sinh thái suối lương, và rất nhiều bãi biển đẹp của ĐN như: Bãi biển Mỹ Khê, bãi biển Thanh Bình, bãi biển Bắc Mỹ An, bãi biển Non Nước, bãi biển T20, bãi Bụt Sơn Trà....
Ở 4 ngày thì bạn có thể tranh thủ thêm 1 ngày vào Hội An thăm thú, vừa gần ĐN lại tiện đi lại bn nhé.
- Còn về nơi ngủ nghỉ thì ĐN vô cùng phong phú và đa dạng, đáp ứng đầy đủ nhu cầu và kinh phí của bạn
Phải kể đến những KS cao cấp như: Vinpearl Villas, Vinpearl Luxury Đà Nẵng...
Ở đó có bán voucher chỉ còn hơn 12 triệu cho kỳ nghỉ dưỡng 3 ngày 2 đêm đó, bác tìm hiểu xem giờ có mua được không
Oài, nếu em đi 4 ngày chắc chỉ đi dạo đêm qua mấy bãi biển này cho biết thôi chứ k tắm đc, vì đi Bà Nà, Ngũ Hành Sơn, Cù Lao Chàm và Hội An là đã hết lịch trình rồi.
Cụ cho em hỏi đi xe điện từ biển Mỹ Khê ra các bãi Thanh Bình, bãi biển Bắc Mỹ An và Phạm Văn Đồng khoảng cách bao xa để tối em và mấy nhóc đi dạo. Tks cụ

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Tour Bà Nà thì đi mệt, về KS nghỉ ngơi, dạo biển, còn tour Cù Lao Chàm thì đã có lặn ngắm san hô, tắm biển rùi nhé, Ngũ Hành Sơn cũng chỉ là lướt qua thôi, k mất nhiều thời gian đâu, vẫn về chiều tắm biển dc.
Xe điện ra Phạm Văn Đồng/ Bắc Mỹ An ok, còn bãi Thanh Bình cách Mỹ Khê tận 5-6km, k đi xe điện dc, thuê xe máy ok hơn hen
Em định dành 1 ngày đến Huế, như vậy có quá tham k mợ? Với lịch trình 4 ngày 4 đêm thì nên đi tour ntn cho đầy đủ ( Cù Lao Chàm - Ngũ Hành Sơn - Linh Ứng - Hội An - Bà Nà kết hợp tắm biển)...Mời mợ chén rượu nhưng Min nhất định k cho.

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
4 ngày 4 đêm nếu đi hết thì hơi khổ, chạy vắt chân lên cổ í, mà thôi cố cũng ok nhé
- Ngày 1 : Tới Đn, nhận phòng, tham quan chùa Linh Ứng, bán đảo Sơn Trà
- Ngày 2 : Tour Bà Nà, tham quan khu vui chơi Fantasy, hầm rượu, chiều về ĐN nghỉ ngơi, tắm biển.
- Ngày 3 : Tour Huế trong ngày, tham quan Đại Nội, lăng, chùa Thiên Mụ. Chiều tối về ĐN nghỉ ngơi, dạo phố
- Ngày 4 : Tour Cù Lao Chàm, khoảng 2h chiều kết thúc tour, về lại Dn đi chợ Hàn mua quà, ra sân bay về lại
Để đi dc lịch trình trên, cụ phải đặt vé ngày 1 bay chuyến sớm tới ĐN và chuyến trễ ngày 4 rời ĐN nhé.
Cần thông tin phòng ốc, vé máy bay hay tour ghép ( Bà Nà,CLC, Huế) thì hú em hen :D
Tks mợ đã tư vấn nhiệt tình, em k tham đi nữa nên đã hủy tour Huế, để dành đến hè đi cho nó mấu.
Em cũng đã mua tour ghép và máy bay cách đây khá lâu rồi, có dịp nhất định em sẽ ủng hộ mợ

banme

Xe đạp
Muốn đi Đà Nẵng cụ phải xác định cụ đi địa điểm nào để dễ tư vấn!

lapaloma

Xe máy
Nhà cháu đi Đà nẵng 6 ngày hihii rất vui và thich, các con đi du lịch ngoan, khỏe trộm vía không đứa nào hắt hơi xổ mũi gì, chỉ có điều ăn uống hơi ít hơn ở nhà 1 chút bù lại các con khám phá được rất nhiều điều bổ ích từ chuyến đi, nếu sang năm có dip gia đình em vẫn lựa chọn điểm đến là Đà Nẵng hihih
Chương trình ăn chơi của nhà em thì tiện đâu thì ăn chơi đó
Ngày đầu tiên thì đến thì loanh quanh ăn trưa nghỉ ngơi, chị em thì đi lượn chợ và siêu thị để mua trái cây và 1 số đồ dùng, thực phẩm thiết yếu cho F1 và gia đình. Chiều 4h đi tắm biển Mỹ khê.
Ăn tối Hải Sản - Quán bà Thôi
Ăn xong lang thang dạo biển rùi về KS
Ngày thứ 2 : Sáng F1 ngủ dậy muộn nên ăn sáng ở KS, ăn trưa về nghỉ ngơi
Chiều thuê xe đi chơi Ngũ Hành Sơn - Chùa non nước - Biển cửa đại - Hội an
Biển Cửa Đại đẹp lắm các kụ a, lại sạch sẽ nữa hihih, dịch vụ cũng ok ăn tối luôn ở nhà hàng gần biển. Có dịch vụ đi thuyền máy hihihi thích ghê 650k/30 phút. Ăn tối xong lên xe đi thăm phố cổ Hội an và dòng sông Thu Bồn. Đi chợ đêm Hội An, 11h về ks nghỉ ngơi
Ngày thứ 3 : Sáng : Đi ăn bún bò giò heo ở đường nguyễn chí thanh
Thuê xe đi Bà Nà Hill 1 ngày, đi cáp treo thích lắm ah tha hồ ngắm cảnh rừng núi. An trưa ở nhà hàng trên Bà Nà đồ ăn thì bình thường phục vụ cũng bình thương hix, chắc hôm đó đông quá tải vì thời tiết đẹp rất chiều lòng người ah, sếp hàng đi cáp treo trật cứng người. Cảm nhận được thời tiết 4 mùa trong ngày luôn hihihih. Tối về lại ăn ăn tối Hải sản - Quán BÀ Thôi hihi(Quán này ngon, dịch vụ ok)
Ngày thứ 4. Nghỉ ngơi và tắm biển ở Mỹ Khê
Sáng dậy sớm tắm biểm rồi về đi Ăn sáng và cà phê Quán Trúc Lâm Viên
Gấu thì đi chợ mua đồ và mua quà. Các loại bánh bèo, Nâm, Lọc ở Hoàng Văn Thụ rất ngon ah
Ăn trưa quán Cơm Niêu Hồng Phúc
Chiều về Ăn tối đi dạo biển và nhâm nhi món mực nướng và bắp xào . Chẹp chỉ nghĩ thôi em lại nhớ ĐN rùi
Ngày thứ 5 : Cũng vậy loanh quanh buổi sáng ở Ks với ăn trưa gần đó rồi thuê xe đi ra bãi biển Lăng Cô tắm (Bãi tắm ở Lăng cô vừa sạch và trong ra xa 1 tý thôi còn nhìn thấy cả cá con bơi tung tăng dưới chân mình nữa ) đến tối về Quán Mỹ Hạnh ăn
Ngày thứ 6 thì loanh quanh đi mua quà và sắp sếp hành lý về HN
Kết thúc 1 chuyến du lịch 6 ngày thật thú vị và hài lòng. Người dân ĐN hiền lành, đường phố thì rộng rãi sạch sẽ, biển thì đẹp mê hồn. Mà em đi 6 ngày họa lắm mới nhìn thấy 1-2 chú xxx đứng ở ngã tư. Chả gặp cảnh tác đường phát nào hahahhahahha
Nghe bác kể mà thèm :D

coxovo

Xe buýt
Em có căn hộ Fusion suite, giá rẻ cực,có bạn bè nào đi ĐN hú e nhé
Cuối tháng này em đi du lịch ĐN, 28-31/03.
Em cũng chưa tìm hiều được j nhiều, vì F1 còn bé (8m) nên cũng không muốn đi lại nhiều.
Cụ có lời tư vấn điểm thăm quan cho v ch em nhé. Nghỉ ở KS bãi Mỹ Khê chứ cụ nhỉ?
Many thanks

locacto

Xe buýt
Website
www.vksmart.vn
Em có căn hộ Fusion suite, giá rẻ cực,có bạn bè nào đi ĐN hú e nhé
Căn hộ Fusion suite cho 2 đêm 30/4, 1/5 giá bao nhiêu mợ nhỉ? nhà em đi 2 người lớn, 2 bé 3-5 tuổi mợ có lời khuyên gì không?

Cat_Tuongdn

Xe đạp
Khách sạn và xe cho gia đình thì alo em ạ 0935319737, thổ dân đà nẵng lun ạ

Tùng Tín

Xe hơi
Đánh dấu mấy hôm nữa đi nhờ kinh nghiệm của Các Cụ..
Đa Tạ...!

Cat_Tuongdn

Xe đạp
Các cụ khi nào ra ĐN cần khách san hay đưa đón, và lên lik trình thì em lên lun cho. Kể cả book vé cù lao và bà nà hiu. Đến nới các cụ tự thanh toán với chỗ bán , em chỉ book dùm. Mùa ni đang du lịch hết vé rất nhanh.

Cat_Tuongdn

Xe đạp
cụ đi lần nào chưa ạ?