[Funland] Hỏi kinh nghiệm ôn thi chuyên ngữ cho bạn học lớp 8

tomoabc

Xe tải
Khổ lắm các cụ ạ,con nhà em con gái mà lười lại bướng. Nên em cũng mong nó vào được chuyên cho môi trường học hành nó lành, với cả theo bạn theo bè cho nó có ý thức học.
Chứ giờ nó lúc nào cũng ở dạng tiềm năng chưa được khai quật nên bố mẹ cũng đau đầu.
Sai lầm của em là cấp 1 cho nó học trường dễ thành ra nó chả cố gắng gì cả. Rút kinh nghiệm con chị thì thằng sau em cho nó vào Ngôi sao luôn từ lớp 1 cho có môi trường cạnh tranh ( trường gần nhà thôi ạ).
Cụ cứ động viên và tin tưởng vào cháu. Ngoại ngữ của bạn ấy tốt là lợi thế lớn vì môn này hệ số 2.

Smile1102

Xe container
Cụ cứ động viên và tin tưởng vào cháu. Ngoại ngữ của bạn ấy tốt là lợi thế lớn vì môn này hệ số 2.
Cảm ơn cụ ạ. Con nhà em cũng ít thi thố cọ sát, chắc phải tăng cường cho dày dạn ạ.

sinichit52

Xe container
Cụ/mợ cho em hỏi trường chuyên thì có học bán trú hoặc nội trú không ạ? Em ở xa trung tâm nên quan tâm đến vấn đề nội trú ạ.
3 trường chuyên của bộ đều có ký túc xá cụ ơi. Các cháu sẽ ở cùng với các anh chị đại học ( ở CNN là như thế), nhưng trường CNN có ít chỉ tiêu về chỗ ở trong ký túc ạ

Smile1102

Xe container
Các cụ cần tìm gia sư thù vảo em nhé. Bên em gia sư nào cũng có, ôn chuyên, thi đại học hay luyện IELTS đều ok ạ.
Blacasa.vn ạ
Bên cụ gia sư có giáo viên không ạ? Nếu có profile tot thì inbox em coi sao a. Cảm ơn cụ.

Haith_XL

Xe tải
Bên cụ gia sư có giáo viên không ạ? Nếu có profile tot thì inbox em coi sao a. Cảm ơn cụ.
Có giáo viên cụ ạ, nhưng giáo viên chi phí cao mà học 1-1 ko thuê dc giáo viên giỏi.

Thi chuyên thì có thể học môn chuyên ở trường đó còn môn toán thì học thêm gia sư là chuẩn bài. Nhiều cụ thì chọn luôn các bạn trước đã học chuyên môn đó ôn cũng hiệu quả.

sinichit52

Xe container
Cảm ơn cụ nhiều ạ. Để em xem thông tin coi sao. Nếu thi thử được thì tốt quá để còn biết sức mà học, khó quá thì chuyển hướng ạ.
Trong trường đang nhận đăng ký thi thử cho các cháu đấy cụ, với lớp 8 thì chỉ đăng ký thi Anh thôi.
Trong trường Ars F1 nhà cụ học lớp chuyên không ạ? Với ILA mà thi CNN cụ phải cho cháu học thêm nhiều vì cách dạy của ILA hoàn toàn khác với đề thi và cách học trong CNN còn ở Hội đồng Anh thì em không biết ạ. Bây giờ F1 cụ học lớp 8 thì ôn thi vẫn tốt , chúc F1 nhà cụ sẽ trlwr thành CNNer

Smile1102

Xe container
Có giáo viên cụ ạ, nhưng giáo viên chi phí cao mà học 1-1 ko thuê dc giáo viên giỏi.

Thi chuyên thì có thể học môn chuyên ở trường đó còn môn toán thì học thêm gia sư là chuẩn bài. Nhiều cụ thì chọn luôn các bạn trước đã học chuyên môn đó ôn cũng hiệu quả.
Em hỏi vậy vì con nhà em nó là ca khó cụ ạ, không dễ gì mà kèm được nó nên em muốn người có kinh nghiệm để nắn, hoặc có khả năng khuyến khích nó. Nó nhiều lý do lý trấu cho mọi chuyện nên dạy nó rất mệt :(

Matxech

Xe container
Trong trường đang nhận đăng ký thi thử cho các cháu đấy cụ, với lớp 8 thì chỉ đăng ký thi Anh thôi.
Trong trường Ars F1 nhà cụ học lớp chuyên không ạ? Với ILA mà thi CNN cụ phải cho cháu học thêm nhiều vì cách dạy của ILA hoàn toàn khác với đề thi và cách học trong CNN còn ở Hội đồng Anh thì em không biết ạ. Bây giờ F1 cụ học lớp 8 thì ôn thi vẫn tốt , chúc F1 nhà cụ sẽ trlwr thành CNNer
Chuyên gia đây rùi cứ túm mợ này là ra hết

Smile1102

Xe container
Em sẽ tìm hiểu cho cháu thi thử Anh ạ. ILA và Hội đông Anh cũng như nhau thôi không phải để thi chuyên. Học Arch thì nó học tiếng Anh ngữ pháp cũng nhiều nên em hi vọng con nhà em có nền tảng đủ tốt cụ ạ.
Nói chung chắc cũng cứ ôn luyện, vì ôn 3 môn thì cũng tốt cho kết quả thi tốt nghiệp và chọn vào cấp 3 dù chuyên hay không.
Vậy nên em mong muốn các cụ giới thiệu giúp em cách học ôn, thầy dạy tốt, và các kỳ thi thử nếu có a.
Em chưa cho con đi học thêm ở đâu nên không có kinh nghiệm gì cả.

latdat

Xe buýt
Em đánh dấu. F1 nhà em cũng lớp 8, gia đđình cũng đang băn khoăn định hướng cho cháu.

hanoibaby

Xe điện
Qua trung tâm anh ngữ cô Nhung, 27N7B Nguyễn Thị Thập, cho con làm bài kiểm tra đầu vào. Nếu được xếp vào lớp cỡ A3, A2, A1 thời hẵng hỏi cô xem có để con ôn thi chuyên ngữ được không. Giờ chỉ còn 1 năm sợ là theo không kịp, khổ con ra.
Cụ nghe cụ này là chuẩn. Top 5 lớp A3-A1 cơ bản đỗ Anh Ams, CNN thì khỏi lo.

Smile1102

Xe container
Em mà là chuyên gia thì F1 em đã không phải vắt chân lên cổ trong vòng 3 tháng rồi, F1 nhà cụ tình hình vẫn tốt chứ ạ.
Nghe nói cụ là chuyên gia nên mong cụ cho em xin kinh nghiệm với ạ? Sức học con nhà cụ thế nào? Bắt đầu học khi nào, ở đâu ạ? Em cảm ơn.

Matxech

Xe container
Em mà là chuyên gia thì F1 em đã không phải vắt chân lên cổ trong vòng 3 tháng rồi, F1 nhà cụ tình hình vẫn tốt chứ ạ.
Vắt có 3 tháng là quá giỏi rồi
E còn bò dần trong 2 năm cơ
Lần thi thử 1 được 21d e bảo cố thêm 2 đ là đủ cận chuyên
Lần 2 được 23 đ em bảo mỗi lần cố 2 đ là thừa đỗ
Trộm vía cháu lên cấp 3 thích môi trường này nên tính tình thuần hơn và học chăm hơn

Smile1102

Xe container
Cụ nghe cụ này là chuẩn. Top 5 lớp A3-A1 cơ bản đỗ Anh Ams, CNN thì khỏi lo.
Em nghe truyền thuyết của các bạn học cô Nhung nên mãi không dám mon men dù nhà em rất gần trung tâm. Lớp 8 rồi nghe nói là cô không nhận nữa hay sao ấy ạ.

Smile1102

Xe container
Vắt có 3 tháng là quá giỏi rồi
E còn bò dần trong 2 năm cơ
Lần thi thử 1 được 21d e bảo cố thêm 2 đ là đủ cận chuyên
Lần 2 được 23 đ em bảo mỗi lần cố 2 đ là thừa đỗ
Trộm vía cháu lên cấp 3 thích môi trường này nên tính tình thuần hơn và học chăm hơn
Hi vọng con nhà em sẽ có có hội học ở đây. Nghe bác nói đã thấy thèm :).

Au79 Dragon

Xe điện
Trường này nghe nói Toán khoai ra phết, khá giỏi toán là một lợi thế lớn. Con em học khối tự nhiên năm đó thi Anh-Anh thiếu 0.5 điểm, nhưng thi cọ xát nên không tiếc.

sinichit52

Xe container
Em sẽ tìm hiểu cho cháu thi thử Anh ạ. ILA và Hội đông Anh cũng như nhau thôi không phải để thi chuyên. Học Arch thì nó học tiếng Anh ngữ pháp cũng nhiều nên em hi vọng con nhà em có nền tảng đủ tốt cụ ạ.
Nói chung chắc cũng cứ ôn luyện, vì ôn 3 môn thì cũng tốt cho kết quả thi tốt nghiệp và chọn vào cấp 3 dù chuyên hay không.
Vậy nên em mong muốn các cụ giới thiệu giúp em cách học ôn, thầy dạy tốt, và các kỳ thi thử nếu có a.
Em chưa cho con đi học thêm ở đâu nên không có kinh nghiệm gì cả.
Về chỗ ôn luyện thì cũng chỉ có vài chỗ thôi cụ. Chỗ cô Nhung, cô Lan thì cụ đã biết rồi nên em không nói nữa. F1 em xác định thi CNN rất muộn nên cháu học vất vả hơn các bạn khác rất nhiều. Do cháu chỉ có 3 tháng ôn trước kỳ thi nên không 1 trung tâm nào nhận cả, nên phải ôn thi kiểu chắp vá. Tiếng Anh thì cháu ôn thi trong trường, còn Văn thì cháu chỉ học theo GVCN lớp 9, toán thì ôn với 1 thăy theo kiểu 1-1. Bởi vậy em không giúp cụ được rồi. Quên mất, còn địa chỉ ôn thi CNN rất ổn nữa là trung tâm ở Nguyễn Khả Trạc nữa ạ.

Smile1102

Xe container
Trường này nghe nói Toán khoai ra phết, khá giỏi toán là một lợi thế lớn.
Em cũng nghe nói vậy, con nhà em toán hiện tại ko tốt lắm nhưng thầy dạy Toán bảo con có khả năng tiếp thu được, chỉ cần chăm :(

Smile1102

Xe container
Về chỗ ôn luyện thì cũng chỉ có vài chỗ thôi cụ. Chỗ cô Nhung, cô Lan thì cụ đã biết rồi nên em không nói nữa. F1 em xác định thi CNN rất muộn nên cháu học vất vả hơn các bạn khác rất nhiều. Do cháu chỉ có 3 tháng ôn trước kỳ thi nên không 1 trung tâm nào nhận cả, nên phải ôn thi kiểu chắp vá. Tiếng Anh thì cháu ôn thi trong trường, còn Văn thì cháu chỉ học theo GVCN lớp 9, toán thì ôn với 1 thăy theo kiểu 1-1. Bởi vậy em không giúp cụ được rồi. Quên mất, còn địa chỉ ôn thi CNN rất ổn nữa là trung tâm ở Nguyễn Khả Trạc nữa ạ.
Cảm ơn bác, con bác ôn muộn vẫn đỗ là giỏi quá rồi ạ. Ôn toán 1-1 với thầy nào và ở đâu vậy bác. Có thể sang năm em cũng phải đầu tư ôn vậy những tháng cuối trc khi thi.