Hỏi kinh nghiệm sử dụng tủ bếp chất liệu nhựa Đài Loan & mặt bàn tủ bếp...

nt vicky

Đi bộ
Kính thưa các bác,

Em đang hoàn thiện chung cư và muốn làm tủ bếp, tủ quần áo... Sau khi dạo qua thị trường thì thấy có chất liệu mới là nhựa Đài Loan giá thành rất rẻ, trông sang trọng, bảo hành 10 năm và tuyêt đối ko thấm nước. Nhưng không thấy nói gì về nhược điểm cả.

Mấy vụ nội thất này thì em cũng không muốn làm đi làm lại.... mà tham khảo thị trường thì thấy picomat có vẻ được nhiều người thử nghiệm rồi chứ còn nhựa Đài Loan chưa thấy ai nói gì.... Em muốn hỏi kinh nghiệm các bác xem đã có ai sử dụng tủ nhựa Đài Loan hoặc biết về chất liệu này thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ.

Em đang lo mấy việc sau:
1. Chất liệu tủ có thể không chịu lực tốt => để đồ nặng như bát đũa nồi niêu nặng thì 1 thời gian sau bị võng xuống =>mất mỹ quan
2. Nhựa Đài Loan có hại cho sức khỏe không ạ?
3. Nhựa Đài Loan em thấy mặt cắt là rỗng với các miếng chịu lực ở giữa. Khác với chất liệu gỗ ép nhựa Picomat ( ruột đặc)=> có bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em thông tin so sánh giữa 2 loại này được không ạ?

4. không liên quan tới nhựa nhưng liên quan tới tủ bếp.... Em đang suy nghĩ làm mặt bàn tủ bếp bằng kính cường lực. Bác nào có kinh nghiệm sử dụng mặt tủ kính cường lực/ đá đen/ đá kim sa... thì cho em xin chút kinh nghiệm được không ạ?

Em cảm ơn các bác ạ.

Trân trọng,

Chỉnh sửa cuối:

namoto

Xe buýt
Em ủn và hóng cùng cụ chủ!:D

Vũ Tuấn 8998

Xe đạp
E cũng chuẩn bị hoàn thiện căn chung cư...cũng hóng tham khảo các cụ

vannhat1

Xe đạp
Website
tamnhua.com.vn
Em làm ngành nhựa cũng cả gần chục năm. Khuyên 1 câu là đừng tham rẻ. Nhựa gì không làm ai lại làm nhựa đài loan.
Nhựa đài loan chỉ được mầu sắc sẵn, tươi sáng. Chứ rỗng trong, ọp ẹp. Dùng 3 hôm hỏng. Nhựa đó chỉ dành để đóng bàn học sinh, tủ quần áo giá rẻ là hợp thôi.
Em có cái bàn học sinh của cháu. Dc năm bữa vỡ bản lề cánh. Mặt bàn thì vỡ lỗ chỗ, mới dùng dc mấy tháng chứ nhiều đâu.
Ít tiền bác làm gỗ thịt tầm 3tr5 đến 4tr5/mét dài. Nhiều tiền hơn làm mfc chống ẩm, hoặc gỗ nhựa composite

Gửi từ BBF100-1 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

vannhat1

Xe đạp
Website
tamnhua.com.vn
Mặt bàn bếp cứ đá mà chơi. Ít tiền thì đá tự nhiên loại rẻ cho đến loại đắt, không thì đá nhân tạo.... Kính cường lực chi cho mất thời gian.

nt vicky

Đi bộ
Em làm ngành nhựa cũng cả gần chục năm. Khuyên 1 câu là đừng tham rẻ. Nhựa gì không làm ai lại làm nhựa đài loan.
Nhựa đài loan chỉ được mầu sắc sẵn, tươi sáng. Chứ rỗng trong, ọp ẹp. Dùng 3 hôm hỏng. Nhựa đó chỉ dành để đóng bàn học sinh, tủ quần áo giá rẻ là hợp thôi.
Em có cái bàn học sinh của cháu. Dc năm bữa vỡ bản lề cánh. Mặt bàn thì vỡ lỗ chỗ, mới dùng dc mấy tháng chứ nhiều đâu.
Ít tiền bác làm gỗ thịt tầm 3tr5 đến 4tr5/mét dài. Nhiều tiền hơn làm mfc chống ẩm, hoặc gỗ nhựa composite

Bác ơi. Về bản lề thì em còn đang suy nghĩ là nếu mình đặt bản lề tốt thì sẽ không sao.... nhưng bác nói là mặt bàn bằng nhựa bị vỡ lỗ chỗ cơ ạ? là do bị nứt hả bác. Em xem clip thì thấy người ta dẫm và còn đu lên nên cứ tưởng là nó chịu lực được...

Thôi thế chắc bye bye bếp. làm mấy cái tủ quần áo thôi vậy...

lequangdatqng

Đi bộ
Không biết bác ở đâu, chứ nếu bác ở tphcm tôi chỉ cho bác đơn vị làm nội thất nhựa đài loan cực kì đảm bảo chất lượng. Nhà tôi hiện tại toàn bộ sử dụng hết mọi chất liệu này từ tủ nhựa đài loan cho đến tủ bếp, giường, kệ, bàn đều sử dụng nhựa đài loan, vì giá thành bao rẻ, bao chất lượng

cô giáo thỏ

Xe hơi
Không biết bác ở đâu, chứ nếu bác ở tphcm tôi chỉ cho bác đơn vị làm nội thất nhựa đài loan cực kì đảm bảo chất lượng. Nhà tôi hiện tại toàn bộ sử dụng hết mọi chất liệu này từ tủ nhựa đài loan cho đến tủ bếp, giường, kệ, bàn đều sử dụng nhựa đài loan, vì giá thành bao rẻ, bao chất lượng
Em ở saigon đây. Cụ chỉ giúp em với ạ!

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em cũng đang tìm hiểu về nhược điểm của tủ nhựa đài loan mà ít thông tin quá. Cụ nào đã dùng rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm với.

Red2010

Xe điện
Có 2 nhược điểm lớn theo kinh nghiệm làm nghề của em
- Chịu lực kém, dễ võng hoặc gãy
- Giữ vít kém, dùng 1 tgian sẽ nhanh sập sệ
Còn mặt bếp thì tốt nhất cụ nên dùng đá tự nhiên
Mặc dù em chuyên gỗ CN nhưng thẳng thắn mà nói, tủ bếp gỗ tự nhiên vẫn là vô địch

E cũng chuẩn bị hoàn thiện căn chung cư...cũng hóng tham khảo các cụ
Cụ cần tham khảo gì cứ ới em. Cần thì em dẫn đi xem căn hộ đã thi công