Hỏi kinh nghiệm và đường đi Mộc Châu - Sơn La

inova2611

Xe điện
Chẳng là đợt cuối tuần này em và gấu đi chơi Mộc Châu - Sơn La muốn lên đây hỏi các cụ về kinh nghiệm và đường đi Mộc Châu, các điểm nghỉ chân, điểm chơi, điểm ăn uống và kinhg nghiệm thực tế khi lên Mộc Châu, nhà em đi xe oto tự lái xuất phát từ Hà Nội ạ,
mong các cụ chỉ giáo ạ!

adc_nguyen

Xe máy
Trên này nhiều topic về Mộc Châu lắm. Cụ chịu khó đọc lại sẽ ra đầy đủ thông tin cần thiết, có cả thông tin mới cách đây một tháng thôi. Nhưng cơ mà mùa này đi chưa đẹp lắm. Cụ đợi gần Tết đi ngắm đào thích hơn

Trung BQ

Xe tải
Thì cụ cứ thẳng nguyễn trãi - quang trung đi đường Hòa Bình thôi. Dọc trục đấy có kim bôi, mai châu - bản lác , cao phong, ba khan, mộc châu, nếu là e thì đi quá lên ngã ba Cò Nòi rồi vòng lên Yên Bái đi hồ thủy điện Thác Bà rồi về bằng đường 32 qua ba vì mua sữa làm quà. E ko thích đi lại đường đã đi.

BINH MINH 07

Xe điện
Em mới đi về 7/12/2015, tình hình là cụ nên đi theo đường Đại lộ TL - Xuân Mai chứ không đi đường Hà Đông đâu nhé, bụi bẩn xó kinh người. Nếu đẹp trời thì không sao chứ nếu đi vào hôm mưa thì tầm nhìn đoạn đèo Thung Khe chỉ 10m thôi, xe đèn ánh sáng trắng quá là khó quan sát đó. Lên đấy cụ nên ở KS bên thị trấn Mộc Trâu hướng đi Sơn La chứ đừng thuê KS bên thị trấn Nông trường (bên phải) vì đang làm cống thoát nước toàn thị trấn, mấy KS Công đoàn mọi người hay nói đường vào đông và bẩn lắm. Hôm em đi may đặt được KS Sao Xanh Mộc Châu ngay cạnh khu hành chính mới, đường vắng, to, đẹp và sạch sẽ. Chúng ta đi xe gia đình thì xa hơn vài km mà đường đẹp thì chẳng thấm gì các cụ ạ. Ăn thì nhiều quán, có mấy món Bê Chao, Cá suối, trâu xào...ăn cũng ngon.
Chô chơi thì em đi đồi chè, rừng thông Bản Áng...Trên đó lạnh hơn ở HN khoảng 3 độ C nên những hôm lạnh có trẻ nhỏ phải mặc ấm là ok !

inova2611

Xe điện
Em mới đi về 7/12/2015, tình hình là cụ nên đi theo đường Đại lộ TL - Xuân Mai chứ không đi đường Hà Đông đâu nhé, bụi bẩn xó kinh người. Nếu đẹp trời thì không sao chứ nếu đi vào hôm mưa thì tầm nhìn đoạn đèo Thung Khe chỉ 10m thôi, xe đèn ánh sáng trắng quá là khó quan sát đó. Lên đấy cụ nên ở KS bên thị trấn Mộc Trâu hướng đi Sơn La chứ đừng thuê KS bên thị trấn Nông trường (bên phải) vì đang làm cống thoát nước toàn thị trấn, mấy KS Công đoàn mọi người hay nói đường vào đông và bẩn lắm. Hôm em đi may đặt được KS Sao Xanh Mộc Châu ngay cạnh khu hành chính mới, đường vắng, to, đẹp và sạch sẽ. Chúng ta đi xe gia đình thì xa hơn vài km mà đường đẹp thì chẳng thấm gì các cụ ạ. Ăn thì nhiều quán, có mấy món Bê Chao, Cá suối, trâu xào...ăn cũng ngon.
Chô chơi thì em đi đồi chè, rừng thông Bản Áng...Trên đó lạnh hơn ở HN khoảng 3 độ C nên những hôm lạnh có trẻ nhỏ phải mặc ấm là ok !
vâng, rất chi tiết, cháu cảm ơn cụ nhiều ạ, cụ có số phone của KS Sao Mộc Xanh Mộc không ạ, cụ cho nhà cháu xin với ạ!

BINH MINH 07

Xe điện
vâng, rất chi tiết, cháu cảm ơn cụ nhiều ạ, cụ có số phone của KS Sao Mộc Xanh Mộc không ạ, cụ cho nhà cháu xin với ạ!
Em đặt phòng trước 3 ngày vì có con nhỏ, em thấy ngày nghỉ thì đông chứ ngày thứ thừa đầy phòng. Nếu cần cụ cứ hỏi tel anh google là ra ngay.
Hàng ăn chỉ đông tối thứ 7 thôi vì đa phần mọi người chỉ nghỉ qua 1 đêm nên hàng quán khá vắng, hôm nhà em ở đến tối chủ nhật và sáng thứ 2 là hàng quán vắng tanh. Nếu bác đi từ sáng thì đến trưa là đến nơi, nhà cụ chủ nên thử một loạt hàng quán trước khi đến thị trấn MC, em thấy quán ở đây hoành hơn đấy !
Chúc gia đình cụ chủ một chuyến đi vui vẻ, giờ đi chỉ có hoa cải và đồi chè đẹp, còn đào chắc phải tháng sau, em mới thấy lác đác thôi.

jumbo

Xe hơi
Em vừa đi tháng 11. Cụ nên ngủ 1 buổi tối ở Mai Châu rất hay. Bản Lác đông vui lắm ợ.

inova2611

Xe điện
Em vừa đi tháng 11. Cụ nên ngủ 1 buổi tối ở Mai Châu rất hay. Bản Lác đông vui lắm ợ.
bản lác em ngủ roài cụ ạ, nhà em đi bản lác mấy lần cùng cơ quan roài ạ hì hì

Kyson1

Xe điện
Sao Xanh đây cụ: 0223789999, đi đông lấy phòng VIP

Ăn cá hồi thì qua tiểu khu vườn đào, chỗ nhà văn hóa, chủ quán tên Tú: 0912158378

Bê chao, các món dân tộc thì quán Tuân Gù ngay cổng Sao xanh: 0944398585

Cụ cần gì thì cứ nói