Hỏi kinh nghiệm về honda city

Lucid

Xe tăng
Hehe giá City bây giờ đang cực kì tốt cụ ạ. Không bù cho cách đây 2 tháng vừa phải kí chờ tùy màu và giá km cực ít nữa chứ :(
Thời điểm hot để rước em nó về mà nghiệt là chưa có tiền. Em ráng chờ tới cuối năm thôi cụ.

Lucid

Xe tăng
Vâng e biết là họ tâng giá lên để cho kh cảm giác được km nhiều cụ ạ, e chả quan trọng lắm, nhu cầu e cũng chỉ là bọc da và thay dvd thôi, e lấy thêm cái thảm sàn và trải cốp. Chứ quy đổi ra tê mờ hết thì e quy ngay ạ.
Tóm lại e thấy nó phù hợp nên múc.
Thì vậy đó cụ, chỉ cần có khuyến mãi là thích rồi, cảm giác con xe mình mua được chăm chút bởi hãng thì cũng có cái thú riêng. Nhìn chung thì giá của City vậy là ngon lắm rồi nên không cần phải lăn tăn gì nhiều cụ nhỉ. :D

Lucid

Xe tăng
Trước khi chốt city em cũng ngồi thử M2 rồi, nói chung là nó được cái khu nội thất phía trên thôi, chỗ ngồi thì nhỏ hơn hẳn city, em ngồi lái đầu em sát trần luôn, nói chung là rất nhỏ, thêm nữa giá cao hơn nhiều nên chả tội gì mang thân ra làm chuột bạch cả.
Em cũng như cụ vậy, ngồi M2 thấy chân để không thoải mái chút nào hết, đầu cũng đụng trần (mặc dù em cũng không có cao to gì cho cam), đi mới có chút ít mà đã thấy khó chịu rồi. Nhiều người nói M2 nhỏ nhắn để đi trong phố cho tiện, nhưng em lại thấy đi phố ngồi M2 mà kẹt xe thì đuối lắm. Còn City thì ngồi em hơn hẳn nên cũng chả có gì để chê, nhất là mấy lúc đi xa này kia.

chimink

Xe tải
Trước khi chốt city em cũng ngồi thử M2 rồi, nói chung là nó được cái khu nội thất phía trên thôi, chỗ ngồi thì nhỏ hơn hẳn city, em ngồi lái đầu em sát trần luôn, nói chung là rất nhỏ, thêm nữa giá cao hơn nhiều nên chả tội gì mang thân ra làm chuột bạch cả.
Tay lái em M2 so với City thế nào cụ? Chắc là thua

ltrphuc

Xe tăng
Bây giờ là thời điểm tốt nhất để lấy city rồi. Các cụ mà đợi mấy nữa nó ra bản mới thì còn lâu mà khuyến mại giảm giá nữa ;))

Anh_Khoi

Xe máy
Tay lái em M2 so với City thế nào cụ? Chắc là thua
E ngồi thôi chứ ko có xe lái thử cụ ạ, M2 e thấy bản HB là hợp lý cho chị e pn vì nó nhỏ nhỏ xinh xinh. Tuy nhiên giá gần băng M3 Sd thì tội gì mà múc em M2 , theo cảm quan của e là thế vì e đã lái M3 khá nhiều rồi., e đó lùo về khoảng 6 tăm thì chắc như lợn con ngoài đường.

Lucid

Xe tăng
Bây giờ là thời điểm tốt nhất để lấy city rồi. Các cụ mà đợi mấy nữa nó ra bản mới thì còn lâu mà khuyến mại giảm giá nữa ;))
Thì bản mới sẽ có nhiều cải tiến nữa mà cụ, nên có khi nhiều cụ cũng đợi không chừng. Cơ mà còn lâu mới tính tới chuyện bản mới nên anh em mình cứ thong thả thôi. :D

hanhpn

Xe tải
Biết thế em nhịn đổi từ Tết đến bây giờ cho nó hạt dẻ nhỉ :D. Xe em đi từ Tết đến giờ mà được những 1900km.

chanechkep

Xe máy
Em mới lấy em City hôm qua, sáng nay ra ngắm xe thấy 2 đèn trước bị dính hơi hơi nước. Có bác nào bị như em ko?

ht_hondapart

Xe hơi
Em mới lấy em City hôm qua, sáng nay ra ngắm xe thấy 2 đèn trước bị dính hơi hơi nước. Có bác nào bị như em ko?
Anh xem lại lỗ thông hơi đằng sau đèn, nó bị vít thì thông nó ra, chặt quá thì nới lỏng ra!

autogp1912

Xe buýt
Thì bản mới sẽ có nhiều cải tiến nữa mà cụ, nên có khi nhiều cụ cũng đợi không chừng. Cơ mà còn lâu mới tính tới chuyện bản mới nên anh em mình cứ thong thả thôi. :D
Bản mới chỉ là nâng cấp chút thôi cụ nhé. Và có thể tăng giá nữa nên giá sẽ không tốt như ở thời điểm bây giờ đâu ạ.

chanechkep

Xe máy
H lại còn phát hiện 2 cửa sau người ngồi phía trong ko mở được bác ạ? Nhờ bác chỉ giáo, thanks bác!

ltrphuc

Xe tăng
Biết thế em nhịn đổi từ Tết đến bây giờ cho nó hạt dẻ nhỉ :D. Xe em đi từ Tết đến giờ mà được những 1900km.
hehe nói thế lại càng vô cùng cụ ạ :D như lúc em mua còn chả được khuyến mại gì, đúng 580tr và khuyến mại 10tr tiền đồ mà còn phải đợi 2 tháng có xe =)) thế nhưng ko đợi là ko đợi, ko thể kìm hãm cái sự sung sướng ấy lại được cụ ạ :D

autogp1912

Xe buýt
H lại còn phát hiện 2 cửa sau người ngồi phía trong ko mở được bác ạ? Nhờ bác chỉ giáo, thanks bác!
Xe cụ là bị đóng chốt khóa an toàn cho trẻ em rồi ạ. Cụ mở quyển sách Hướng dẫn sử dụng ra có chỉ rõ cụ đó ạ.
Cụ xờ vào thành cửa xe dưới chỗ tay nắm cửa có 1 lẫy màu đen đó cụ gẩy lên là được ạ.

ltrphuc

Xe tăng
cụ mở cửa từ ngoài xe vẫn mở được, mở xong để ý thành cửa có cái lẫy màu trắng thì cụ gạt nó thì mở được cả từ trong xe. đó là lẫy chốt an toàn trẻ em chống mở từ trong xe ạ

chanechkep

Xe máy
cụ mở cửa từ ngoài xe vẫn mở được, mở xong để ý thành cửa có cái lẫy màu trắng thì cụ gạt nó thì mở được cả từ trong xe. đó là lẫy chốt an toàn trẻ em chống mở từ trong xe ạ
Hôm qua em định lại xin bác cái logo sau lại ngại. Vì lúc ấy chưa có xe. Thanks bác!

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
hehe nói thế lại càng vô cùng cụ ạ :D như lúc em mua còn chả được khuyến mại gì, đúng 580tr và khuyến mại 10tr tiền đồ mà còn phải đợi 2 tháng có xe =)) thế nhưng ko đợi là ko đợi, ko thể kìm hãm cái sự sung sướng ấy lại được cụ ạ :D
Đúng là 67. Em còn chả đc khuyến mại gì đây này :|