[CCCĐ] Hồi ký Đảo Lý Sơn - Hawaii Việt Nam

vivu247

Xe tải
Website
masterlifetravel.com
Ngày 1/6 vừa qua, phần vì công việc nhưng cái chính là muốn đưa bà xã đi chơi ngày "tẻ con - quốc tế thiếu nhi", nên nhà em quyết định làm chuyến Lý Sơn sớm hơn dự định. Ăn sáng xong nhà em xuất phát vào đến Sa kỳ và lên tàu ra Lý sơn là 16h00.

Nhận phòng và nghỉ ngơi tại khách sạn của đối tác: Khách sạn Lý Sơn, tọa lạc ngay gần cầu cảng. Sau đó gia đình lần mò ra Cổng Tò Vò, vốn là nơi đồn thổi đã nhiều.

Dù trời sẩm tối, hoàng hôn dần tàn, nhưng vẫn còn bắt gặp được cặp đôi chụp album. Rồi gia đình ngược lên ăn đồ nướng, và uống nước ngắm biển buổi chiều tà.

Trở về khách sạn tắm rửa và chuẩn bị đi ăn tối. Vốn háo hức món hải sản tươi ngon bổ rẻ ở Lý Sơn đã lâu hôm nay mới được thỏa lòng.

Đang ăn, có anh xe Inova lùi xe quay đầu, chẳng biết thể hiện tay lái thế nào, đạp ga xoẹt xoẹt rồi nghe RẦM một cái. Gia đình em nhìn lại thì bác ấy lùi bẹp sạp hoa quả của người ta. Nhưng đặc biệt là không 1 lời to tiếng nhẹ, hai bên vui vẻ, nói chuyện mấy câu rồi đi. Ăm xong em chạy lại hỏi thăm, thị chị quầy hoa quả bảo: "xe chở khách, mai chú ấy lại gửi tiền hoa qua bị hỏng sau chú à". Nhẹ nhàng và ôn hòa cỡ vậy các bác à.

Sáng hôm sau, gia đình lên cano sang đảo Bé, vốn được biết đến với danh: Hawaii Việt Nam.

Thật sự lung linh ....

Trang thủ tạo dáng cho bà xã chụp choẹt tý....

Trò này cũng thú ra phết các bác ạ ....

Dù 12h trưa nắng cháy lưng, nhưng em vẫn mê lắm các bác ạ ....

Sau cùng là bà xa em .... khoe tý để xã không ghen tỵ ...

Chiều tối 3/6 gia đình tôi về Tp. Quảng Ngãi và ngụ tại khách sạn Lê Lợi, cũng là đối tác trong nghề, nên được tiêp nhiệt tình. Tuy vậy, chẳng chén được mấy, vì oánh chén hải sản nhiều quá vẫn còn no. Thấm mệt, cảm giác cháy rát do nước muối mặn và nắng cháy đã ngấm dần trên vai và lưng em, bỏng nắng khó chịu thật. Và đên trưa 4/6 gia đình em trở về Hà Nội kết thúc chuyến đi nghịch nước tại Lý Sơn.

Thật Thú Vị!!!

htb

Xe hơi
Đẹp thế

bomit

Xe tăng
Biển đẹp nhưng Gấu nhà cụ còn đẹp hơn!
Cụ khoe Gấu hơi bị khéo đấy!

vivu247

Xe tải
Website
masterlifetravel.com

ngocanh87

Xe máy
ảnh cụ chụp đẹp quá.

zoro1970

Xe điện
Ngày 1/6 vừa qua, phần vì công việc nhưng cái chính là muốn đưa bà xã đi chơi ngày "tẻ con - quốc tế thiếu nhi", nên nhà em quyết định làm chuyến Lý Sơn sớm hơn dự định. Ăn sáng xong nhà em xuất phát vào đến Sa kỳ và lên tàu ra Lý sơn là 16h00.

Nhận phòng và nghỉ ngơi tại khách sạn của đối tác: Khách sạn Lý Sơn, tọa lạc ngay gần cầu cảng. Sau đó gia đình lần mò ra Cổng Tò Vò, vốn là nơi đồn thổi đã nhiều.

Dù trời sẩm tối, hoàng hôn dần tàn, nhưng vẫn còn bắt gặp được cặp đôi chụp album. Rồi gia đình ngược lên ăn đồ nướng, và uống nước ngắm biển buổi chiều tà.

Trở về khách sạn tắm rửa và chuẩn bị đi ăn tối. Vốn háo hức món hải sản tươi ngon bổ rẻ ở Lý Sơn đã lâu hôm nay mới được thỏa lòng.

Đang ăn, có anh xe Inova lùi xe quay đầu, chẳng biết thể hiện tay lái thế nào, đạp ga xoẹt xoẹt rồi nghe RẦM một cái. Gia đình em nhìn lại thì bác ấy lùi bẹp sạp hoa quả của người ta. Nhưng đặc biệt là không 1 lời to tiếng nhẹ, hai bên vui vẻ, nói chuyện mấy câu rồi đi. Ăm xong em chạy lại hỏi thăm, thị chị quầy hoa quả bảo: "xe chở khách, mai chú ấy lại gửi tiền hoa qua bị hỏng sau chú à". Nhẹ nhàng và ôn hòa cỡ vậy các bác à.

Sáng hôm sau, gia đình lên cano sang đảo Bé, vốn được biết đến với danh: Hawaii Việt Nam.

Thật sự lung linh ....

Trang thủ tạo dáng cho bà xã chụp choẹt tý....

Trò này cũng thú ra phết các bác ạ ....

Dù 12h trưa nắng cháy lưng, nhưng em vẫn mê lắm các bác ạ ....

Sau cùng là bà xa em .... khoe tý để xã không ghen tỵ ...

Chiều tối 3/6 gia đình tôi về Tp. Quảng Ngãi và ngụ tại khách sạn Lê Lợi, cũng là đối tác trong nghề, nên được tiêp nhiệt tình. Tuy vậy, chẳng chén được mấy, vì oánh chén hải sản nhiều quá vẫn còn no. Thấm mệt, cảm giác cháy rát do nước muối mặn và nắng cháy đã ngấm dần trên vai và lưng em, bỏng nắng khó chịu thật. Và đên trưa 4/6 gia đình em trở về Hà Nội kết thúc chuyến đi nghịch nước tại Lý Sơn.

Thật Thú Vị!!!
Đi ca-no ra Lý sơn hết bao lâu hả cụ? Trẻ e có bị say sóng ko ạ ?

Nea

Xe hơi
Em thấy bảo giờ Lý Sơn toàn là rác nên em muốn đi mà cũng hơi ngại
Không biết thật ko cụ??

vivu247

Xe tải
Website
masterlifetravel.com
Đi ca-no ra Lý sơn hết bao lâu hả cụ? Trẻ e có bị say sóng ko ạ ?
50-60p di tàu cụ à. Di tau An Vĩnh thi ko sợ say vì no to hơn. Con cano la ra đảo bé. Cano ra dao be thi ko so say cụnhé

vivu247

Xe tải
Website
masterlifetravel.com
Em thấy bảo giờ Lý Sơn toàn là rác nên em muốn đi mà cũng hơi ngại
Không biết thật ko cụ??
Ko cụ à. Sạch và yên bình. Ng dân thi thân thiện lắm cụ à. Em làm tour trước giờ roi cụ à, tại tháng 7 e có 2 đoàn nhớn gân 300 khách, nên vừa đi chơi vs bà xã vừa đi công tác thực nghiệm luôn cho yên tâm dịch vụ cụ à, sợ ko đủ thì chia lam 3 lần. Ăn uống ngon bổ rẻ cụ nhé.

CongNong2Xenh

Xe tải
Đẹp quá cụ ạ. Mấy lần ae rủ đi nhưng do con nhỏ mà ngại. Cụ làm em tiếc rồi đấy :x

vivu247

Xe tải
Website
masterlifetravel.com
Đẹp quá cụ ạ. Mấy lần ae rủ đi nhưng do con nhỏ mà ngại. Cụ làm em tiếc rồi đấy :x
Con nhỏ cũng đi dc ma cụ, nha em con 3t e con cho đi ma. nhưng neu đi cụ mua ve của tàu lớn nha, thi khá ôn, ko say đâu. Tau nhỏ sợ cháu say đó cụ. Còn ra đảo bé hawaii VN thi di cano mát ko say dc.

CongNong2Xenh

Xe tải
Con nhỏ cũng đi dc ma cụ, nha em con 3t e con cho đi ma. nhưng neu đi cụ mua ve của tàu lớn nha, thi khá ôn, ko say đâu. Tau nhỏ sợ cháu say đó cụ. Còn ra đảo bé hawaii VN thi di cano mát ko say dc.
Thank cụ. E sẽ cố thuyết phục bà xã làm chuyến

ngocanh87

Xe máy
Em cũng ko phải chuyên nên bớt đẹp đó cụ à.
vậy là tuyệt rồi ạ, nhìn hình ảnh của cụ lại thấy thêm yêu biển VN mình, lúc nào được em sẽ đến đây 1 chuyến, nhưng theo kinh nghiệm của cụ nhà có trẻ nhỏ đi tầu thuyền có vất lắm ko ạ

vivu247

Xe tải
Website
masterlifetravel.com
vậy là tuyệt rồi ạ, nhìn hình ảnh của cụ lại thấy thêm yêu biển VN mình, lúc nào được em sẽ đến đây 1 chuyến, nhưng theo kinh nghiệm của cụ nhà có trẻ nhỏ đi tầu thuyền có vất lắm ko ạ
CÒn phụ thuộc vào sk của cháu cụ à. Say thì mệt. Con hôm gđ e đi ko ai say cụ à.

vivu247

Xe tải
Website
masterlifetravel.com

CongNong2Xenh

Xe tải
Chúc gđ cụ có chuyến đi thú vị nhé. Cần gì cứ alo em cụ nhé, bạn bè đối tác trong đó em nhiều.
Ok cụ. E sẽ lưu sdt cụ khi nào cần trợ giúp e sẽ làm phiền cụ sau. 1 lần nữa cám ơn cụ. Chúc cụ và gd sk

vivu247

Xe tải
Website
masterlifetravel.com