[Funland] Hồi ký lang thang

BMW_X7

Xe điện
Các bạn Tây thoáng, và dứt tình dễ hơn Ta. Các Cụ, Mợ đã bao giờ chứng kiến Tây thất tình thế nào chưa? Chuyện của e thì nó toàn những trải nghiệm thật 100%. Các Cụ muốn nghe, e sẽ hầu chuyện. Chỉ cần rót cho em 1 ly hưởng ứng! :))
em nghe em nghe ạ, em rót rượu rồi nhá mợ nhớ dùng vừa thôi ko say ạ

taylaihanoi

Xe tăng
HỒI KÝ LANG THANG P19

Đợi taxi

Cái xứ Hương cảng tuy là thuộc Trung hoa nhưng bọn nó văn minh phết các bác à. Có được điều này có lẽ do người dân ở đây họ chịu "lầm than, bóc lột dưới ách thống trị của Thực dân Anh gần 100 năm"
Ấy thế nhưng thay vì hân hoan phấn khởi khi được về với ánh sáng của đoảng CS TQ lãnh đạo thì một số người chắc bị các phần tử Hồng Tân xúi giục lại vẫn muốn trở về dưới gót giầy thống trị của Thực dân Anh. Và họ tỏ ý kinh người ở Đại lục ra mặt. Tôi gặp rất nhiều người nói: " I am Chinese but I'm Hongkong citizen not mainland"
Thôi đấy là chuyện của bọn nó kệ cm chúng nó. Cái em định kể với các bác ở đây là chuyện khác.
Đấy chính vì cái văn minh giãy chết đó mà bọn này bắt taxi cũng phải có điểm, xếp hàng đợi lên đường hoàng chứ dek phải giơ tay vẫy một cái là tài xế taxi phanh dúi dụi, tạt đầu người đi đường khác rồi tranh khách như ở ta.
Hôm đó tôi và ông anh sau khi đi shopping về tay xách mang một đống túi đồ nặng gần chết. Nhưng cũng phải lịch sự xếp hàng. Mặc dù ở Việt Nam thì mình cũng tranh cướp, chen lấn xô đẩy, nhưng ra nước ngoài cũng phải cố tỏ ra lịch sự một tý để gặp ai còn nói "I am Vietnamese not Chinese" chứ đúng không các bác.
MK! xếp hàng đợi taxi lâu vãi lái, lúc đến lượt mình tôi cúi xuống xách mấy túi đồ lên để chuẩn bị lên taxi. Thì roẹt 1 cái có một con mụ tiền mãn kinh chân dài khoảng 50cm, hai cái mông to như hai quả mít. Đã thế còn mặc cái váy mỏng, dưới làn váy mờ ảo những nốt mụn nổi lên chi chít như bị nhiễm HIV giai đoạn cuối. Lách qua 2 anh em tôi, đánh cái mông đầy gai lúc lắc sang 2 bên, mở cửa taxi ngồi vào. Tôi cay quá bèn chửi một câu "ĐM con mụ già cướp taxi của bố mày"
Lập tức con mụ quay lại nhìn tôi, trợn đôi mắt trắng dã lên long sòng sọc, trong đôi mắt vằn lên những tia máu đỏ lừ như đến tháng. Có vẻ nhìn tôi thấy cũng gấu nên xác cmn định là không ăn được. Bèn gườm gườm rồi đặt mông xuống taxi đóng của cái rầm rồi chạy mất.
Hình như con mụ này người Việt các bác ạ
Vụ này ở Hongkong cũng có khi là Việt cụ ạ.
Bọn em hồi bên đó bị một vụ cười đau bụng mà cũng nhớ đời. Số là mấy thằng rủ nhau đi đến nhà người quen, đường xá không biết (hồi 9 mấy chưa có gu gồ máp) nên đọc địa chỉ cho tài xế thôi. Thấy nó chạy cũng lâu lâu, mà lại vòng vèo...mấy thằng ngồi bảo nhau bằng tiếng Việt "có khi thằng này chạy lượn lờ ăn tiền mình ấy nhỉ?"...vừa nói xong, tài xế nó ghé ngay vỉa hè, rồi quay sang bẩu "xuống, ai bịp chúng mày làm gì" cũng bằng tiếng Việt luôn.
Gặp ngay ông Hoa kiều ngày xưa ở Hải phòng :)

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com

hoangan56

Xe máy
hồi ký của cụ đọc vui vui

Canon_s3is

Xe điện
Thưa các cụ!
Em lê la các nơi cũng nhiều. Cũng gặp những chuyện vui buồn khác nhau. Thôi thì đem lên đây chia sẻ với các cụ cho nó vui.
Những bài này khi nào buồn buồn em ngồi viết. Trong đó có nhũng câu chuyện thật 100%. Có những câu chuyện thì bảy thực ba hư. Em thêm tý mắm muối vào cho nó xôm. Nên các cụ gạch đá nhẹ tay ạ
Lục tìm mấy ngày rồi mà chẳng thấy có gì mới, cháu buồn.
Đào thread lên thôi!

TungNguyenMD

Xe container

CongNong2Xenh

Xe tải
Tung MD vừa nhắc đến King cross....X_X Nơi a mất cmn đời trai Việt. Tụi da đen nó ko thích mấy ông châu Á khòng khèo đâu. Nói về sex thì tụi đàn ông da đen là nhất, body thằng nào cũng 6 múi chứ đâu có 1 múi bánh mì như mình đâu. Nhưng tụi này mùi mô hôi kinh khủng ko chịu nổi. Lần a đi Kenya có thể được tình cho ko biếu ko bất kể lúc nào nhưng chưa bao giờ có ý nghĩ sex với đàn bà bên đó dù chỉ là ý nghĩ thoáng qua:D
Gái châu phi nói chung nó coi sex như kiểu bắt tay bắt chân mình ý cụ nhỉ, e sang angola cũng vậy. Nhưng phải thừa nhận dáng gái phi đẹp và quyến rũ. nhất là những đứa con lai trắng với đen đẹp mĩ miều. Chỉ là làn da của họ mình ko tiêu hoá đc. Do mùi đặc chưng cơ thể nó khen khét nên nước hoa bên đó bán cực chạy. Dân nó xịt nc hoa như mình xịt muỗi chứ chả văn minh như mấy a tây đâu. :) nhìn hài lắm.

Phongnha559

Xe hơi
HỒI KÝ LANG THANG P20

Chuyện cái túi

Sang Paris, lần này là công tác. Sau khi mua hết các đồ luxury cho mình. Tôi đến Champ Elysees nghe đồn ở đây có store lớn nhất của LV nên đứng xếp hàng vào mua đồ tặng vợ. Mà tặng vợ cũng đúng thôi phải không các bác? Mình quanh năm lang thang đi chơi, vợ ở nhà vất vả tối tăm mặt mũi hết lo cho chồng rồi cho con. Cả năm không ra khỏi nổi cái bếp. Nghĩ thương vợ như thế nên tôi quyết tâm xếp hàng chờ. Mặc dù khá là lâu.
Mà cái bọn giãy chết này cũng phức tạp bỏ mẹ. Mình là người có tiền vào mua mà nó cũng bày trò bắt xếp hàng. Mặc dù chúng nó lấy lý do là do tối đa chỉ phục vụ được một số khách nhất định. Nên để đảm bảo khách hàng được phục vụ tốt nhất mỗi một lần store này không được tiếp quá số khách nhất định.
Tôi đứng xếp hàng rạc cả cẳng cuối cùng cũng vào được. Vào bên trong có một em xinh đẹp đứng đón tôi. Em ấy hỏi mày mua cái gì? Cho ai? Độ tuổi nào?.... Nói chung là cứ như xxx hỏi cung nhưng với giọng nói trong vắt và cực kỳ lịch sự.
Sau cùng bé đó cũng tư vấn được cho tôi chọn 1 cái túi theo em ấy là mẫu mới nhất của LV vừa ra. Chiếc túi mầu cafe nhìn cũng khá đẹp.
Tôi cắn răng móc ra 1.200 E trả tiền mua túi cho vợ.
Về tới nhà sau khi chia quà cho con cái, còn cái túi của vợ tôi tặng sau cùng, hy vọng là với món quà bất ngờ này vợ sẽ tặng cho double đêm nay.
Ai ngời vừa mở ra xem vợ tôi sa sầm mặt bảo "Thẩm mỹ của ông què quặt bcm, dell ai tặng vợ cái túi nhìn già như thế này. Cái túi này vừa 6677 vừa không hợp thời trang."
Tôi đứng hình, cứng cmn họng bèn nói vớt vát 1 câu "Của LV đấy"
"Của LV thì là cái gì? Kể cả Hermes mà xấu thì tôi cũng không dùng"
Tiếc tiền, tiếc túi đứng người, tôi bèn tính phải đi tặng người khác. Nhưng tặng ai? Bồ thì không có, em gái cũng không????
Loay ha loay hoay thì nghĩ ra vợ chê chiếc túi này già. Eureka! Tìm ra rồi, túi già thì tặng bà già là hợp lý nhất
Ngày hôm sau sang nhà ông bà nội vấn an sức khoẻ các cụ. Ngoài những quà chuẩn bị sẵn, tôi mang cái túi đến nói với bà già "Con đi công tác về có cái túi biếu mẹ"
Bà già mừng lắm, đem ra dùng luôn và đi đâu cũng khoe "Thằng con trai tôi đi công tác ở Pháp xếp hàng cả tiếng vào mua về cho tôi đấy"
Mọi chuyện đang êm đẹp, bỗng nhiên khoảng gần 1 tháng sau. Cuối tuần thằng con trai tôi (lúc giờ 5 tuổi) sang nhà bà nội chơi. Nhìn thấy bà dùng cái túi nó bảo " Úi giời! Cái túi này bố tặng mẹ nhưng mẹ chê nên mới mang sang tặng bà, bà ạ"
Lập tức bà già bắt taxi đến nhà tôi kiên quyết trả lại túi và chửi cho một trận vuốt mặt không kịp. Khổ thế đã mất mấy chục củ mà lại còn bị cả mẹ lẫn vợ chửi. Từ đó trở đi mặc dù đi công tác rất nhiều nhưng tôi thề không mua gì tặng vợ nữa.

Ôi bây giờ phải xếp hàng cơ à? sao thế được nhỉ, em cũng vào hiệu đó mua mà chả thấy hàng lối gì, cứ đàng hoàng vào mua .....

Nửa đêm đi lạc vào cái tọp này đọc thấy vui vui quá là vui.

clairsang

Xe tải
HỒI KÝ LANG THANG P13

Venice - thành phố tình yêu

Chiều nay mưa bão gió đùng đùng. Sau một hồi nhậu về.... vô tình nghe thấy bài Santa Lucia. Bất giác lại nhớ mấy ngày lang thang Venice đành gác lại mấy câu chuyện cướp hiếp giết mà mơ mộng xa xăm về Venice - thành phố tình yêu

Cái ga Santa Lucia cũng là ga cuối khi tôi đi tàu từ Napoli tới Venice và khi tàu dừng còn quá sớm để tôi vào KS.
Nhưng từ ga Santa Lucia phải đi Vaporetto ( water bus) để về khách sạn vì ga Santa Lucia ở bên Lido còn tôi ở Venice. Vậy là đành chạy một vòng Vaporetto quanh Venice cho nó biết.
Đến thành phố này có lẽ chỉ có thằng điên mới đi một mình, vì thành phố này có 1 điều ước cho các đôi yêu nhau. Đó là nếu đi gondola qua cầu Than thở đúng vào lúc tiếng chuông giáo đường điểm 12h. Hai người yêu nhau mà hôn nhau thì sẽ yêu nhau mãi mãi không bao giờ rời xa. Thế nên khách du lịch đến đây từ những đôi yêu nhau, mới cưới hưởng tuần trăng mật hay những đôi cợ chồng già móm mém ( họ cũng đã từng đến đây, hôn nhau đúng vào thời khắc quan trọng đó, nên hàng năm họ lại trở về đúng vào cái ngày họ hôn nhau dưới gầm cầu than thở rồi lại hôn nhau để mong ước có sang thế giới bên kia vẫn được sống cùng nhau)
Tiếc thay tôi lại nằm trong số những thằng điên. Có nghĩa là đi du lịch một mình.
Đến Venice tôi căng mắt nhìn trên các ban công để tìm xem các cô gái ngực trần ( thời phục hưng nước Cộng hoà Venice bắt những cô gái bán dâm để lộ ngực trần tránh chuyện mấy anh trai giả gái để lừa khách) hay nhìn những gã đa tình như Cassanova or lão già Do thái Sylock gian ác trong vở kịch Gã lái buôn thành Venice của Shakespeare nhưng không hề thấy.
Thay vào đó tôi thấy những đoàn người hối hả trong buổi sớm mai, những chiếc Cano chở đầy rau củ quả từ đất liền vào trong thành phố tạo nên một không gian nhộn nhịp trên mặt nước mà không đâu có thể có được.
Tôi có hai ngày ở Venice, mục đích bây giờ là phải tìm làm sao được một người bạn giữa chốn lãng mạn này. Nhưng tìm đâu ra, khi họ đi toàn có đôi, có cặp. Thôi thì đành phó mặc cho ý Chúa. Sau khi tôi về KS check in xong bèn đi bộ ra piazza San Marco chơi.
Piazza ( quảng trường) San Marco là nơi tụ tập đông nhất khách du lịch. Ở đây bạn sẽ gặp đủ mọi mầu da, đủ mọi quốc tịch.... Đang lang thang ngó nghiêng thì thấy tiếng nói: "Excuse me!"
Tôi quay lại nhìn thấy 1 cô bé cao chùng 1.7m đang lúng túng trong bộ đồ nửa đông , nửa hè ( lúc đó Venice đang là mùa hè) hỏi và nhờ tôi chụp hộ một cái ảnh cho chim bồ câu ăn ở Venice.
Sau khi chụp xong như thường lệ, tôi chưa trả máy cô bé ngay mà hỏi han vài câu. Hoá ra cô bé này từ Ba lan tới, cô ta tranh thủ đi nghỉ hè với hai người bạn. Nhưng đen nỗi hai người kia là một cặp nên cô ta thường cô đơn lang thang một mình. Sau khi biết tôi cũng là một SV từ Paris tới, cô ta tỏ ra mừng rỡ và rủ tôi xếp hàng lên tháp chuông nhà thờ để view toàn bộ thành phố.
Đoàn người khá dài, xếp hàng cũng mất gần 1h. Tôi cũng tranh thủ tán tỉnh và mời cô ấy đi ăn tối. Nhưng thật ngạc nhiên cô bé từ chối và nói rằng: " Hôm nay em mới đến Venice lần đầu, và em đang rất muốn có vé vào nghe bản giao hưởng "Le quattro stagioni" ( Bốn mùa) của Vivaldi nếu anh có thể thì em sẽ đi chơi cùng anh trong những ngày ở Venice này "
Wow! Tưởng gì, chứ như thế quá đơn giản. Tôi gọi điện về KS và nói tao muốn có 2 vé nghe nhạc tối nay. Thằng lễ tân bảo "Nó bán hết cmn cả tháng nay rồi". Tôi nói "Tao delll biết nếu mày mua được tao cho 100E" Thằng lễ tân đồng ý cúp máy và sau 15' gọi lại thông báo tin mừng là mày đã có 2 vé nghe nhạc
Tất nhiên, giá vé hơi đắt. Nhưng tôi đã có partner đi cùng. Chúng tôi cùng nhau đi gondola dạo qua các con kênh rạch của Venice. Rồi cũng đi qua cầu than thở, cũng làm như người ta vào lúc chuông nhà thờ điểm 12 tiếng. Nhưng vĩnh viễn không bao giờ tôi gặp lại cô bé kia nữa
Em cũng từng ở Venice dịp cuối tuần và cũng bay từ Paris sang như cụ. Những địa danh, những nơi cụ nói em đều đi qua. Đọc và rất nhiều kí ức trở lại. Cảm ơn cụ rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Tenno

Xe tải
Chờ lâu quá cụ chủ thớt ạh...