[Funland] [Hồi ký nữ tù] Đánh mất thanh xuân.

Chu An

Xe điện
Cụ ko biết nên cụ nghĩ ngược lại đấy
Khi mới bị bắt thì sẽ có 3 lệnh tạm giữ,mỗi lệnh 3 ngày do ca cấp quận huyện ký.hết 3 lệnh mà ko có lệnh thả của bên vks thì khi đấy sẽ có lệnh tạm giam của vks,lệnh 2 hay 3 hay 4 tháng là tuỳ vào tội trạng khung khoản mỗi người.vì quận huyện là nhà tạm giữ thôi nên khi có lệnh tạm giam thì sẽ chuyển can phạm đến trại tạm giam của tỉnh/thành phố
Có 1 số trường hợp tạm giam rồi nhưng trên trại tạm giam đã quá đông ko còn chỗ chứa nên can phạm vẫn tạm giam lưu lại ở nhà tạm giữ,hoặc có nhiều người chạy tiền xin xỏ ở lại nhà tạm giữ để ko phải lên trại tạm giam.nhưng đến khi xử mà ko đc về luôn hoặc tại ngoại thì xử xong chỉ ở lại nhà tạm giữ 1-2 tuần khi có chuyến là sẽ bị chuyển đi trại tạm giam để từ đấy chuyển tiếp lên trại giam để cải tạo thi hành án
Có 1 số trường hợp thi hành án cải tạo ngay tại nhà tạm giữ mà ko phải đi trại lớn.nhưng ở nhà tạm giữ buồn,cảm nhận thời gian trôi chậm hơn các chỗ khác.trừ khi người nhà sếp hoặc tiền nhiều thì ở nhà tạm giữ lại ngon.nhà gần thỉnh thoảng đc về tranh thủ mấy tiếng buổi đêm
Không lẽ cụ là cụ Bla...2.0 năm nào?

Tien Tung

𝟭𝟰𝟭
Không lẽ cụ là cụ Bla...2.0 năm nào?
Không liên quan đến bác mà bác hỏi nhé. Nhiều khi hỏi thế này, bác nào đọc không hiểu rõ, đi thớt khác thấy sự việc giống giống lại còm, rất dễ đến việc nhiều người nghĩ cái bác mà bác nhắc trên đã từng sang Juventus thi đấu :)

Cống Ngầm

Xe buýt
đọc chap 1 thấy viết vô lý

Em chứng kiến sự sa ngã của một cô bé trong gia đình có bán ma tuý; khác hơn nhiều. Tuổi thơ bị ám ảnh về viễn cảnh cha mẹ sẽ bị bắt, lấy đâu ra học giỏi, rồi cha mẹ bị bắt thật, chỗ nương tựa còn lại là một ông chồng hờ nghiện ma tuý, kết cục là bán ma tuý khi mới 22 tuổi.
Cụ nói chán nhỉ ? Đúng là những trường hợp gia đình có hoàn cảnh như vậy thì hầu như con cái bị ảnh hưởng,nhưng ko phải là 100%
Giống như suy nghĩ của nhiều người thì đứa mà ra xã hội hư hỏng mất dạy thì ở nhà no thể ngoan đc
Triết học có câu : ko nhìn hiện tượng mà đánh giá bản chất.điều mình nhìn thấy chưa chắc nó đã là như thế

AkiraBin

Xe tăng
Thớt khá hay Em tàu ngầm đọc hết 8 chap, em đánh dấu phát để hóng chap 9 và tiếp cho đỡ phải tìm thớt

acjs

Xe buýt
Thấy cái hình này hình dung ra mợ chủ thớt

View attachment 6064915
Nhìn ảnh này, em nhớ ngày trước có công việc phải vào trại giam ở Tân Kỳ (Nghệ An) để làm việc, thấy mấy anh giám thị nói trại có 1 phần lớn là án ma túy, mại dâm.. => nhìn các em quét đường tỉa cây trong khuôn viên hết sức ngoan hiền và lễ phép, không khi nào nghĩ là đã có lúc nào đó/quãng thời gian nào đó các em ấy vướng vào vòng tội lỗi.

BiK

Xe điện
Vào link các chap ở trang 1 bị nhầm trang hết rồi. Muốn đọc chap 8 thì vào đâu các cụ ơi ?

obi

Xe tăng
Chả lạ gì chuyện trong đó, nhưng vẫn thích nghe cô chủ kể. Hy vọng cô chủ chỉ vấp một lần.

longmama

Xe điện
Hôm nay k thấy mợ chủ online nhỉ

nobita_ibn

Xe tải
Oánh dấu cái

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun