[Funland] [Hồi ký nữ tù] Đánh mất thanh xuân.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tình cờ gặp ở cuối sông
Nhi bảo "em sắp lấy chồng, thích ghê
Kinh kì 2 tháng chưa về
Chap 9 chưa viết, ngại ghê, anh à!".

Chồng Nhi trông cũng hơi già
Vợ chồng chênh tuổi nhưng mà rất vui
Bưởi ngon ăn hết cả cùi
Chuối ngon ăn hết 1 gùi mới kinh.

Uyên ơi dẫu có say tình
Nhớ rằng các cụ đang rình hóng trông
Trong tù "chuyện ấy" có ko
Đến khi gõ phím nhớ lồng vào nha.
Thơ này mới là thơ. Em thấy xuôi tai này.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng T9/2012 có 1 thớt về tù tội mà cụ chỉ thớt chính là cựu tù. Nick cụ đó bằng tiếng Anh khá dài, chỉ nhớ có từ "name" trong đó. Văn cụ đó khá mượt, các tình tiết khá chân thật và có vẻ như không tô hồng "chiến tích" của mình. Nguyên nhân khiến cụ đó đi tù chính là việc trong quá trình kinh doanh xe đạp đã dính phải xe ăn cắp. Câu chuyện đc cụ chủ tái hiện khá nhanh, không rề rà câu view, hạn chế tối đa tương tác với các member. Cụ chủ thớt chỉ xuất hiện 1 lần duy nhất đó rồi lặn không sủi tăm.
Em nhớ vì đã đọc. Nhân vật chính buôn xe từ HP lên HN cụ thể là ngõ lò lợn,rồi từ đó lên chợ giời...và vì tình yêu với em gái đầu mối ...

TÔN

Xe container
Ảnh này em lấy trên mạng cụ nhé, ko biết là ở đâu chứ em ko nghĩ nó ở VN. Ko có đăng ảnh linh tinh ăn quả trát lộ bí mật thì chít!
Ảnh này của cụ là chụp tại buồng trong hoả lò trước năm 2014.giống ảnh phía dưới này

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Sao trong Tù mà lại có máy chụp nhỉ?
Bức này khả năng là quản chụp để gửi cho người nhà can phạm xem cho yên tâm vì góc đứng chụp là đứng phía ngoài lồng.thẳng mặt chỗ thằng đang ngồi nhìn lên là camerra đặt ở đấy.trong đấy phạm có mua đc đt dùng thì cũng là dòng đen trắng vì nhỏ gọn dễ giấu,lại rẻ,ít tốn pin hơn những loại kia.trong này nếu gọi thì phải xuống cuối buồng ngồi dưới chỗ mấy cái túi treo trên tường,vì chỗ đấy có cái bể nước nên ngồi đấy thì camerra lần người đứng bên ngoài nhìn vào đều ko thấy.chứ cầm đt đứng giữa buồng chết ngay

Chỉnh sửa cuối:

Alan Turing

Xe tải
Bức này khả năng là quản chụp để gửi cho người nhà can phạm xem cho yên tâm vì góc đứng chụp là đứng phía ngoài lồng.thẳng mặt chỗ thằng đang ngồi nhìn lên là camerra đặt ở đấy.trong đấy phạm có mua đc đt dùng thì cũng là dòng đen trắng vì nhỏ gọn dễ giấu,lại rẻ,ít tốn pin hơn những loại kia.trong này nếu gọi thì phải xuống cuối buồng ngồi dưới chỗ mấy cái túi treo trên tường,vì chỗ đấy có cái bể nước nên ngồi đấy thì camerra lần người đứng bên ngoài nhìn vào đều ko thấy.chứ cầm đt đứng giữa buồng chết ngay
Đt của phạm đấy cụ, chả quản nào dại mà chụp cái hình như này, sao số rụng hết chuyển sang đi gác là còn nhẹ. Trước 2014 ở Hỏa lò cài gì mà chả có :D

TÔN

Xe container
Đt của phạm đấy cụ, chả quản nào dại mà chụp cái hình như này, sao số rụng hết chuyển sang đi gác là còn nhẹ. Trước 2014 ở Hỏa lò cài gì mà chả có :D
Thế này nhé
Ảnh này chụp là lúc buồng đang ngủ nên khoá cửa buồng chỉ có quản giáo lúc này mới có thể đứng ngoài chĩa máy vào chụp.nếu là thằng phạm thì nó ko thể đứng ở ngoài như quản mà đứng trong buồng,chỗ đấy ngay dưới vị trí camerra.bọn ngồi phòng cam quan sát các buồng lúc ngủ là dễ nhất,ngoài những thằng đang trực là đc ngồi,còn đâu nằm hết.thằng nào đứng dạy đi vệ sinh là bọn nó quan sát ngay xem có hành động gì.trong hoả lò đêm ngủ buồng phải cắt ra 2 thằng ngồi trông buồng cùng nhau,2 tiếng lại thay 2 thằng khác.sáng sau bọn trực đêm phải báo cáo lại toàn bộ cho trưởng buồng những đứa thức dạy đi đái đi ỉa hay làm gì đấy,rồi thằng trực buồng phải báo lại như thế với quản

Jamebonds

Xe container
Thế này nhé
Ảnh này chụp là lúc buồng đang ngủ nên khoá cửa buồng chỉ có quản giáo lúc này mới có thể đứng ngoài chĩa máy vào chụp.nếu là thằng phạm thì nó ko thể đứng ở ngoài như quản mà đứng trong buồng,chỗ đấy ngay dưới vị trí camerra.bọn ngồi phòng cam quan sát các buồng lúc ngủ là dễ nhất,ngoài những thằng đang trực là đc ngồi,còn đâu nằm hết.thằng nào đứng dạy đi vệ sinh là bọn nó quan sát ngay xem có hành động gì.trong hoả lò đêm ngủ buồng phải cắt ra 2 thằng ngồi trông buồng cùng nhau,2 tiếng lại thay 2 thằng khác.sáng sau bọn trực đêm phải báo cáo lại toàn bộ cho trưởng buồng những đứa thức dạy đi đái đi ỉa hay làm gì đấy,rồi thằng trực buồng phải báo lại như thế với quản
Trông để phòng khử nhau hả cụ

matizdo

Xe tăng
Em thấy phần lớn hồi kí trên OF đều kiểu nửa chừng xuân. Đúng kiểu tình chỉ đẹp khi còn dang dở, toàn cho các Cụ nhà mình nghiện xong tự cai.

toimuondie

Xe container
Em thấy phần lớn hồi kí trên OF đều kiểu nửa chừng xuân. Đúng kiểu tình chỉ đẹp khi còn dang dở, toàn cho các Cụ nhà mình nghiện xong tự cai.
Cũng hợp lý thôi cụ.
Nhà văn người ta viết có đề cương đàng hoàng, đẩy lên cao trào rồi giải quyết nó.
Viết nghiệp dư ban đầu rất hay và thật, sau 1 thời gian là đuối, sự việc lặp lại, rồi lười.
Ngay cả Vũ Thư Hiên là nhà văn chuyên nghiệp, khi viết hồi ký Đêm giữa ban ngày ban đầu cũng rất hay, logic, nhưng đoạn cuối cũng lan man rồi đuối.

Cũng hợp lý thôi cụ.
Nhà văn người ta viết có đề cương đàng hoàng, đẩy lên cao trào rồi giải quyết nó.
Viết nghiệp dư ban đầu rất hay và thật, sau 1 thời gian là đuối, sự việc lặp lại, rồi lười.
Ngay cả Vũ Thư Hiên là nhà văn chuyên nghiệp, khi viết hồi ký Đêm giữa ban ngày ban đầu cũng rất hay, logic, nhưng đoạn cuối cũng lan man rồi đuối.
Cụ nói chuẩn ngay như thớt này ,e thấy chap 8 ,đã bị rối chữ rồi ,thiếu sự hấp dẫn ,chắc mợ chủ kẹt câu chữ rồi

QMintech

Xe tăng
Cũng hợp lý thôi cụ.
Giống anh VTV thấy khán giả thích cái kéo dài phim rồi phần nọ phần chai... để ăn quảng cáo :)

m4s

Xe điện
Ai cũng có cuộc sống và công việc riêng. Các cụ bình phẩm và nâng cao quan điểm hơi quá rồi. Lại còn đi so với nhà văn chuyên nghiệp nữa =))

pooka

Xe container
Cũng hợp lý thôi cụ.
Vậy nên lúc nào cần kết thúc thì kết thúc. Nhưng phải có kết chứ không bỏ dở giữa chừng được. Như thớt này mợ chủ kể đến khi hết hạn ra khỏi trại là ok. Sau đấy thích thì mở thớt khác viết thêm về cuộc sống tái hòa nhật xã hội cũng hay.

huutrinh6688

Xe điện
Mợ chủ bỏ thớt chạy lấy người rồi.

Roses pink

Xe đạp
Có lẽ mợ thớt bận, chap 9 chắc sang tuần rồi 🤣