[Funland] Hồi ký tình yêu thời sinh viên

cardreamer

Xe điện
Em có tình yêu sinh viên trong sáng vãi, giữa những địa chấn chịch chịch chịch của các cụ. Năm 2 biết cầm tay đi Thủ Lệ, năm 3 bắt đâug hun hít thám hiểm, mà lâu lâu mới tiến được một bước trong cái quy trinh cầm tay, day tí... rốt cuộc đỉnh cao cũng có ngủ với nhau, nhưng vẫn giữ được, các cụ tin hay không thì tùy. 20 năm rồi, vừa tình cờ bắt liên lạc lại được với bạn í, ở hai đầu đất nước luôn, cũng nảy sinh tí sân si đây, tình cũ chắc là hay ho...

10.10

Xe đạp
Thời sinh viên cứ tối ngày 8.3 thì các cụ hoa nườm nượp tiến vào ký túc xá ạ :)

Toannq1985

Xe hơi
Em cũng lót dép ngồi hóng, chuyện hay dù có tí nghi ngờ về độ hư cấu nhưng em vẫn vodka mạnh, các cụ sinh viên máu lửa quá :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em có tình yêu sinh viên trong sáng vãi, giữa những địa chấn chịch chịch chịch của các cụ. Năm 2 biết cầm tay đi Thủ Lệ, năm 3 bắt đâug hun hít thám hiểm, mà lâu lâu mới tiến được một bước trong cái quy trinh cầm tay, day tí... rốt cuộc đỉnh cao cũng có ngủ với nhau, nhưng vẫn giữ được, các cụ tin hay không thì tùy. 20 năm rồi, vừa tình cờ bắt liên lạc lại được với bạn í, ở hai đầu đất nước luôn, cũng nảy sinh tí sân si đây, tình cũ chắc là hay ho...
E tin e tin. Con bạn e học nn nó bẩu dàng cho ngày cưới. Chuẩn con nhà có gd có khác, nó bảo e chiều a cách khác chứ cái kia còn lâu nhá. Ủi ui xucs động quá. E đã lên nhà chơi. Cũng con cbcnv nn giống ông bà già e. Đc hơn năm trái ng nhiều thứ. Thế là té.

vanphiet

Xe buýt
em sv 2003-2008 buồn vãi lái cả khoa cơ khí có độc 3 vịt nó lại ở 1 lớp hai lớp còn lại 57 thằng đực,mà học năm năm chẳng biết gái mú gì,tối ngày đế chế rồi chà đá vỉa hè, sn thì rượu trắng với bỏng ngô.sang năm 3 rước được con drem thái của ông già lên trường thì toàn để không rồi cho mấy thằng trọ cùng mượn đi tán gái.mãi năm 4 mấy ông tại chức điện sơn la rủ vào phòng xem phim con lợn vãi thật.

Binhhidecc

Xe buýt
Hồi năm 94-95 mà cụ chủ đi dạy thêm kiếm được 400k/tháng thì cũng được xếp vào hạng đại cmn gia rồi (gần bằng lương công chức rồi).
Mà ngày léo nào cũng "chuỵch" 2,3 "shot" thế chắc cụ chủ sống được đến 40 là thọ. Cơ mà nghe truyện "sẽ" phải có tí cường điệu nó mới hay, ;));))
Một ngày nghỉ ba ngày nhưng vẫn chém cho xướng

manhhung1901

Xe điện
1 thời đã xa....bây giờ có cho Em vào đấy Em cũng chịu :)

cardreamer

Xe điện
Trong sang chút nào
Chao ơi kỷ niệm sinh viên, hết đời còn nhớ.
Em học Cơ khí 37 Bách Khoa, 1992, cả khóa 6 lớp mấy trăn thằng có nhõn 1 em lớp CK6, chả biết có đẹp thật không, nhưng chắc chăn hút mắt lũ đực rựa.
Hồi ấy mới rời nhà, nhớ cô bạn cũng lớp trượt đại học dã con nhà bà man. Úi dời hồi ấy đến điện thoại cố định còn chả có mà gọi, viết thư tình bằng tay kiểu cổ điển các cụ ạ, thường bỏ vào cái thùng ở cổng Đại Cồ Việt. Mỗi khi giải lao lớp phó lên quản sinh lấy thư về chia nhau thì nhao nhao đến sợ, lần nào có thư của ẻm gửi mình thì hồi hôp thôi rồi... Tiên sư cái mùa bằng lăng tím ngập ngụa của tuổi trẻ nhà em, nhiều hôm lội nước từ giảng đường về KTX B4 mà nó cứ tím ngập ngụa, con em ở nhà ôn thi có thằng gia sư cò cưa, sốt ruột quá..., giao thằng bạn cứt hàng xóm nhà em canh gác thì nó túm cổ thằng kia vứt xuống ao, cũng mệt phết...
Còn nhớ một buổi chiều ở nhà C11, nhận bức thư chiết tự ra có mấy câu ra điều tích cực, có tí hy vọng, có cụ nào biết cảm giác lòng mình ấm lên thấy rõ như thế nào không, có cái chong chóng chết tiệt gì đó ở cái viện nghiên cứu chết tiệt gì đó trên đường vào C11 nó quay cót két trước mắt mình, thành ra chuyện bức thư, con bạn gái, với cái chong chóng chết tiệt nó cứ gắn vào nhau, nghĩ đến cái nọ thì nhớ ngay cái kia, đểu thế

Mới đó mà mấy chục năm rồi các cụ ạ, kể đời không có tí gái để thương nhớ, cò cưa, sờ mó hay chịch choạc như các cụ thì nó mất nhiều ý nghĩa đi các cụ nhế

khanhmynv

Xe hơi
Phần 4- Ăn trộm ổi

Thời đó vùng Tam Đảo còn rất hoang sơ không như bây giờ, rất nhiều cây cối, cây ăn quả, nhiều nhất là mít, ổi, chuối. Học hành quân dã ngoại nên được ra ngoài đi như bộ đội với đầy đủ quân tư trang. Một hôm đi hành quân qua một khu vườn, NY bảo em thèm ổi quá a ơi, mình rủ ngay một cặp cùng phòng NY đi sau rồi trốn chui vào trong vườn hái trộm đầy 2ba lô ổi. Tham thì thâm vì nặng quá vì phải hai người mới khênh đc một ba lô ổi (cũng phải đến gần 2 chục kg/1balô). Chưa kịp chui ra thì bị một con chó cực to ở đâu đuổi chạy mất dép, chỉ còn nước trèo lên cây để trốn. Đệt, con chó khôn vãi cứ nằm ở giữa hai gốc cây, hễ thò chân xuống là xông đến cắn. Những năm đó bệnh dại rất nguy hiểm, bốn đứa sợ xanh mặt. Hài ở chỗ mình và e Q lên một cây, NY mình (H) lên cây bên cạnh cùng thằng bạn. Đệt mịa, con chó nằm phục đến hơn hai tiếng, cả bốn đều mót đái mà đếu dám đái. E Q thì đờ đẫn vì thận yếu kô cầm cự lâu được, mặt nhăn nhó. Bí quá mình đành bảo để anh cởi quâfn cho. Em cũng đếu biết phải tả cảnh hai đứa trèo cùng một cây ổi như thế nào để mọi người hiểu, cả 4 đều phải đứng, hai tay nắm hai cành vì kô có cành to để ngồi như trèo nhãn, trèo mít.
Thôi kệ. Đến nước này thì ngại đíu gì nữa, mình đành nghéo chân giữ thăng bằng và cởi quần cho e, lúng túng tụt một phát luôn cả quần silip, mà mắt thì cũng éo nhắm. Đập thẳng vào mắt là toàn bộ vùng tam giác mật cuả em, tụt xong rồi mà em ý cứ luống cuống vì chưa ngồi đc. Khốn nạn , cái mồm trên làm hại cái mồm dưới. Vừa cởi được quần em ra khỏi một bên chân cái là em đái ngay, ướt hết cả tay mình. Vừa đái vừa khóc, thương lắm các bác ạ. Em nó ngượng với mình, với H, với thằng người yêu nó đang ở cái cây bên kia. Khổ, đái xong mãi mới mặc đc quần, quần bộ đội ướt sũng một bên chân. Mình cú quá rút thắt lưng cùng thằng bạn nhãy xuống nhằm con chó vụt tới tấp. Con chó bị dính mấy phát chạy mất. E H nhà mềnh trèo xuống, mặt đỏ bừng, hỡi ôi em mót quá tè dầm luôn. Chui qua hàng rào xuống suối ngâm mình một lúc cho đỡ nóng rồi cả bọn khênh ổi về đơn vị. Về đến nơi bị phạt đi tắm cho đàn lợn, hic.
Sau lần ấy, e Q mấy lần gặp mình hỏi anh có nhìn thấy gì không. Hic, anh nhìn thấy em từ lâu rồi cơ, từ lúc em ngủ trong KTX ấy. H thì bảo lần đầu tiên em không thấy trim anh cương khi anh thấy L con gái (theo các bác thì NY mình có biết mình hay nhìn trộm các em ngủ vào mùa hè không nhỉ).

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chuyện ăn trộm thì thôi , khỏi cần kẻ :D cụ chỉ kể chuyện chịch choạc thôi =))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Nam_pham

Xe hơi
Vưng. Ưk thì hồi đó. Sợ mỗi thiếu nước và thiếu thuốc lá. Ăn uống ít khi nghĩ đến. Thằng cu nào mà chẳng may úp một bát mì tôm thì yên tâm phải vài bát bộp đầu cụ nhể. Không ăn không sao dưng có 1 ông úp mí thơm quá kiểu gì cũng phải chạy đi úp :))
Cụ nhắc đến bát mỳ tôm làm nhà cháu lại nhớ bát mỳ tôm cải cúc của 1 bà trong ký túc trường DHXD mà them, bây giờ không bao giờ có được cảm giác ngon như thế.

hailoc

Xe tải
Cái thời cơm chị Huệ, rượu anh Tuệ, phim, cafe anh Giáp đây mà. Ông nào Toán k39 ở nội trú 403-408 C1 những năm 94-98 vào điểm danh đi.
Chuyện thác loạn C1 có vụ mấy ông Toán K38 bắt một em service về hì hục cả đêm ở phòng 404. Bác nào Toán K38 vào xác nhận vụ này!

UnitedKondoms

Xe điện

thầy mộc

Xe tăng
Kệ mệ, cụ cứ chém tiếp đê. Cụ chi tiết giúp e cái đoạn chịch chứ cơm 5 khìn hay 2 khìn cụ quan tâm làm éo giề.

E cũng 7x nhưng bên ktx bách khoa trường em gái ít và xấu nên không có chịch. Em chỉ nhớ năm 96 em học năm nhất em và thằng bạn cùng phòng rủ nhau đi chịch 20k/phát, trải chiếu ngay trong khu cho thuê cây cảnh ở ngay góc Đại Cồ Việt với Giải Phóng trong BK.
Em đọc từ đầu đến h éo nhịn được cười đoạn còm của cụ, em cũng vào năm 96 trường y thì cũng như thế hoặc hơn như thế một chút.

vitomxau

Xe container
Cụ nhắc đến bát mỳ tôm làm nhà cháu lại nhớ bát mỳ tôm cải cúc của 1 bà trong ký túc trường DHXD mà them, bây giờ không bao giờ có được cảm giác ngon như thế.
Cái lúc đói với thiếu ăn nó ngon cụ ạ. Cụ nhịn 1 bữa roài ăn thì độ ngon tăng lên nhiều :D

cardreamer

Xe điện
Em nghe mấy thằng bạn nói có phòng 3-4 thằng, thuê hẳn một em ở quê lên nấu cơm rửa bát, có nuối ăn, chú nào chịch thì tính tiền riêng, bốc bải khuyến mại không tính, cụ nào ở đây thì hú lên một tiếng...