[Funland] Hồi ký tình yêu thời sinh viên

keomutvuive

Xe điện
Chuẩn là thế cụ nhỉ, e thời 98 đây, yêu đến mấy năm cũng chỉ hít hà chứ biết chịch choạc nó thế nào đâu, tình yêu sv là lãng mạn nhất, k có tý tiền tý dục nào. Cái suất cơm 5000k cũng chém gió, thời đó 2k đã sang lắm rồi, e ăn có 1200-1500đ/ suất thôi.
e năm 2007, cái thời audion cũng gọi là đột phá hơn thế hệ xưa, kiểu như sang 1 trang mới, bắt đầu đầu 9x, hồi đấy phong trào teen đang nổi, sống thử là phong trào nhưng chỉ là 1 bộ phận nhỏ thôi, vẫn giấu giếm,,không được khơi khơi như hội trẻ bây giờ. kể cả lớp trẻ bh mạnh miệng như vậy nhưng cũng chẳng bằng 1 nửa cụ chủ tả.

Chekmate

Xe điện
năm 2003 em học ĐH mà cơm mới có 5k/suất ăn no căng bụng, từ 94-95 cụ chủ đã chén cơm 5k thì chắc phải buffet :D
mà đọc thấy cũng chém, phòng KTX nào chả có 1 vài em ngon, chứ lấy đâu ra cả phòng toàn hàng xịn. như bồ cũ em ở KTX, có mỗi 2 em ngon lành, còn tuyền cá sấu. mà trường em nổi tiếng gái xinh :D kiểu sinh hoạt tập thể thế càng ko có luôn, xưa ko thoáng như giờ được.

Mr Phanh

Xe tải
Cụ chủ chém gió phần phật, điêu không thể tả đc. Chắc tưởng tượng mình là SV, SV thời đó k nhố nhăng như thế đâu, những chuyện thế này nên xoá k làm các cháu SV thời nay tưởng thật, học đòi hỏng người thêm.
Em thấy cái điêu thuyền nhất của chủ thớt là từ "Chịch", nghe như bọn trẻ bên VOZ vậy. Những năm 1995 - 2000 sinh viên vẫn khá nghiêm túc, phòng 10 em làm gì có 10 chú ngủ nhờ 1 đêm (may ra tàng hình được 1, 2 chú). Ngày đấy em say nôn ra giường mà bạn gái còn đẩy ra hành lang ngủ. Thi thoảng đối phương sơ hở ta mới tập kích và oanh tạc trận địa được chứ đâu phải tình trạng cổng thành lúc nào cũng mở như thế. Hơn nữa sinh viên lấy đâu ra 5000k/bữa, toàn mì tôm, cơm thì 500đ thêm 1000 thức ăn. Sinh viên ký túc ngày đó đố đứa nào biết nhà nghỉ là gì, nghe xa hoa quá.

Chekmate

Xe điện
đàn mùa thu lẹp giời các cụ nhắc vụ tình yêu sv em mới bồi hồi. đợt đấy phòng gái có 8 em, hôm đấy lớp em được nghỉ tiết, hai đứa mò về phòng không có ai mới đóng cửa làm cái. đang cao trào thì bà chị gái đến chơi, vcđ. em vội trốn vào toilet đóng kín cửa, em thò đầu qua cái lỗ thông gió ngó xem tình hình mà bà ấy cứ ngồi mãi, chỉ sợ có con nào cùng phòng nó đi học về thì toi. rình mãi bà chị gái mới vào phòng tắm bên cạnh rửa tay, vội chay ra ngoài, hết hồn :D

khanht

Xe điện
Năm 92, 93 ăn bát phở 2K đầy tú ụ hoặc suất cơm cổng trường nhạc họa 2K no lòi tòi phòi.

Seduxen

Xe điện
Em thấy cái điêu thuyền nhất của chủ thớt là từ "Chịch", nghe như bọn trẻ bên VOZ vậy. Những năm 1995 - 2000 sinh viên vẫn khá nghiêm túc, phòng 10 em làm gì có 10 chú ngủ nhờ 1 đêm (may ra tàng hình được 1, 2 chú). Ngày đấy em say nôn ra giường mà bạn gái còn đẩy ra hành lang ngủ. Thi thoảng đối phương sơ hở ta mới tập kích và oanh tạc trận địa được chứ đâu phải tình trạng cổng thành lúc nào cũng mở như thế. Hơn nữa sinh viên lấy đâu ra 5000k/bữa, toàn mì tôm, cơm thì 500đ thêm 1000 thức ăn. Sinh viên ký túc ngày đó đố đứa nào biết nhà nghỉ là gì, nghe xa hoa quá.
Cái chuyện chịch choạc thì em ko biết có chính xác ko, vì em ko ở KTX hay nhà trọ bao giờ.
Nhưng chuyện suất cơm 5k thì em nghĩ là có thể.
Em đây vốn ăn khỏe, ăn lắm, ko ăn cơm căng tin, hay ra quán ở cạnh sân bóng ăn. Ăn gì chọn nấy, 1 bữa trung bình của em cũng là 10-12k (chưa kể đồ uống.) (Hồi đó là năm 1999-2000 ạ.)

haisonynx

Xe tăng
Thời đó mà đã vậy. Có mà liều hơn mấy cháu tin tin bi giờ. Em ứ dám tin. Nhưng mà hay. :D
Năm 95 - 97 em ăn 1000/bát bún ốc đầy hứ hự.
Thuê phòng 150k/tháng

babaha

Xe đạp
Dạo này chiều cụ sống 3D quá nhỉ

UnitedKondoms

Xe điện
Trước khi post Hồi ký lên đây, nếu MOD và các cụ, mợ phản đối thì xin MOD nương nhẹ cho cháu, cảnh cáo cháu chứ đừng treo bằng cháu ạ. Cháu chỉ viết về một thời xa vắng thôi. Nếu cháu bị MOD treo bằng thì các cụ, các mợ ủng hộ cháu post bài xin MOD hạ treo giúp cháu với ạ. Thanks

Phần 1- NHẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC

Tôi thi đỗ cả 3 trường: ĐH Tổng hợp, ĐH Sư phạm và Cao đẳng Tài chính nhưng QĐ đi học Tổng hợp. Hà Nội những năm 94-95 còn khá yên tĩnh, chưa mở mang như bây giờ. Sinh viên các tỉnh học ở HN cực nhiều. Khóa XXXIX của mình có đến gần 250 đứa, chia 2 lớp. Mình học lớp A. Ngày đầu tiên nhập học gặp em từ tỉnh xyz xuống HN học, mới 18 tuổi , cái rung động đầu đời khi gặp và bắt đầu thương nhớ về một người con gái. Càng vui khi 2 đứa học cùng một lớp, lại cùng một tổ, mình được bầu làm lớp phó học tập vì được học bổng loại C-24.700đ/tháng. Ngày đó SV vẫn còn TY “Riđô –Bếp dầu” các bác nhé. Quen và học cùng em 3 tháng thì yêu. Mình ở khu nam (tất nhiên rồi) nhưng ăn uống, sinh hoạt (trừ tắm, đi WC) thì toàn bên nữ. Từ đây có nhiều chuyện để kể với các bạn thế hệ @ nhé.

Thời 94-95 nước mình còn nghèo, ngoài XH chỉ 5000 là được suốt cơm cực ngon rồi nhưng mình và em ăn chỉ hết có 4.500 đ thôi (để tiết kiệm). Hôm nào đi nhà nghỉ thì coi như nhịn đói mấy ngày (tý mình nói sau). Em nấu cơm, mình rửa rau, TY sao mà đẹp thế (anh, chị nào trải qua TY thời đó chắc sẽ hiểu).

Mình học cũng khá, nhất là English nên toàn vào KTX dạy kèm cho em và các bạn cùng phòng. Bạn bè hay nhờ đi thi hộ (thi hộ đến nhẵn mặt mà đố đứa nào dám tố cáo vì tố cáo là chít với mình, mình vì mọi người mà). Học bổng tháng nào lĩnh tháng đó. Mình lúc đầu đc 24.700, sau đc lên 39.500, còn em thì HB chế độ DT-VC nên được những 82.000, tổng cộng hơn 100k (đủ cho 20 bữa ăn). Đi dạy ngoài được thêm tầm 400k nữa, tiêu khá ổn (cả năm đóng học phí có mấy trăm thôi).
Ăn trong ký túc thì chỉ 2 đến 3 nghìn cụ ạ.
Em ăn ở hàng ngoài vì có mỗi cái điều kiện.

Khụ

Mấy Kụ dư lày là cùng thế hệ với lão Boy Già hay viết truyện đới nhệ, lão cũng tả y chang cái khu Mễ Trì 90-95

Năm 1994 là K35 Tổng hợp Tốt nghiệp, sang 1995 hình như đổi tên thành ĐHQG thì phại
Hàng cơm bên mạn Lương Thế Vinh đông hơn mạn cửa sau thò ra cái đường bê tông khu Thanh Xuân, nhưng nếu đi bộ ra mạn đó, gần trường Đặng Trần Côn cơm giá vẫn thế dưng mà được cái nhiều hơn tí, khụ

Có lão nào vào chơi bi a, bida, bóng bàn ở cái nhà cạnh cổng phụ này giơ chân lên ới nhát nầu

Chỉnh sửa cuối:

Thanh-Tra09

Xe buýt
Cụ chủ chém gió phần phật, điêu không thể tả đc. Chắc tưởng tượng mình là SV, SV thời đó k nhố nhăng như thế đâu, những chuyện thế này nên xoá k làm các cháu SV thời nay tưởng thật, học đòi hỏng người thêm.
Mợ có học ở đấy những năm 92, 93 không đới, khai ra đê.

ĐI HỌC QUÂN SỰ

Hè năm 1995, cả lớp đi học quân sự tận Tam Đảo (sau đợt đó đi về kể cho mấy đứa ở khoa khác nghe chúng nó đều bảo: tiên sư chúng mày sướng thế, bọn tao thì phải học ở sân trường ĐHNN và sân trường mình, *** được đi đâu cả). Đứa nào cũng khoái môn bắn súng AK và sinh hoạt kiểu bộ đội. Đệt mịa ,tuần đầu khổ vô cùng, ngủ sớm và dậy sớm *** đứa nào quen nên toàn bị phạt chẻ củi, cho lợn ăn (VL), đứa nào bị phạt nặng thì bị tắm cho lợn.

Từ chỗ nhà ở ra cổng trường nhìn thì gần vậy mà đi bộ những 2,5km. Kỷ luật nghiêm lắm, mỗi đứa chỉ được ra ngoài 2 lần/tuần thôi, còn thì loanh quanh khu thao trường với khu nhà ở. Khổ quá, bọn HN tụi mình gọi gia đình, mấy ông bà kéo nhau lên trường làm ầm ĩ cả lên. Mình và em thì toàn xin được trực đêm cùng 2 đôi khác. Một ca gác đêm là 180phút, 60 phút đổi nhau một lần. Gác *** gì, toàn ngồi hôn hít, chịch nhau là chính, đút lót cho thằng C trwởng bao Vina là ok hết, *** bao giờ đi kiểm tra.

Một hôm thấy mấy đứa con gái mắt đỏ hoe, mỉnh hỏi làm sao, bọn nó bảo là chúng em đến ngày “đèn đỏ” nhưng hết bvs, xin đi ra ngoài nhưng con giám thị kô cho đi. Cái đệch mợ con đĩ, để anh trị cho nó một bài học, trưa mai mấy đứa cứ thế, cứ thế nhé.

Trưa hôm sau, lúc mọi người đang ngủ trưa, mấy e hớt hơ hớt hải chạy lên trực ban: chị xxx ơi, anh KM và mấy người bị làm sao ấy, đang sùi bọt mép ở phòng. Con ranh xxx nghe chưa dứt câu ào ào chạy xuống phòng mình, vừa mở cửa phòng thì hỡi ôi có đến 16 con trim dựng đứng, 16 cái đầu quấn áo trắng ùa ra vây quanh; con bé sợ quá vãi *** tại chỗ. Cửa đã bị đóng, nhà lại xa C , có kêu to chả ai nghe thấy, nó kêu khóc và chửi : dm chúng mày, bố lên mách D, bọn con gái ở ngoài nói vọng vào: em lên mách D, chị giữa trưa vào phòng nam sinh. Con ranh sợ quá van xin rối rít, 16 con trim mới tha (may *** có ông nào bị "out").
thế rồi như nào nữa hả cụ =))

toyo_zace_ta

Xe buýt
95 Tổng hợp là K40, lúc này làm gì còn rido nữa nhỉ. EM thấy hầu hết các trường từ K 38-39 về sau làm gì còn rido.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Thời 94-95 nước mình còn nghèo, ngoài XH chỉ 5000 là được suốt cơm cực ngon rồi nhưng mình và em ăn chỉ hết có 4.500 đ thôi (để tiết kiệm). Hôm nào đi nhà nghỉ thì coi như nhịn đói mấy ngày (tý mình nói sau). Em nấu cơm, mình rửa rau, TY sao mà đẹp thế (anh, chị nào trải qua TY thời đó chắc sẽ hiểu).
Em chủ bốc phét, năm 95 ăn cơm chỉ có 2K 1 suất là ngon lắm rồi ạ.

matizvan2009

Xe ba gác
em học ở miền Nam khá khác với chuyện kể của các cụ.
em học 91-95, ở ngay KTX không có vụ xyz này nọ nhưng ở ngoài sân vận động thì hơi nhiều sản phẩm phụ của tình yêu, nhiều khi có cả underwear quên thu dọn. Phần lớn là của các anh chị tại chức xa nhà.
Chuyện cơm thì nhiều cụ bắt giò cụ chủ quá nhưng cụ ấy nói là 4500 cho 2 xuất cơ mà. Cơm thì em thấy phía Nam tụi em sướng hơn các cụ, cơm năm 1995 tụi em ăn đã 4-5000 rồi (cơm Thủ đức)
Chuyện gái thì bọn em hay sang trường Nông lâm Thủ đức chơi, bên ấy có một khu riêng cho nữ, chỉ được đến thăm trước 9h tối, phải nộp thẻ SV hay giấy tờ cho bảo vệ mới được vào. Bọn con trai trường NL có một điều rất khó chịu là gái nhà hay bị mấy anh Lào và Cam tán vì bọn du học này nó toàn con ông cháu cha, học bổng lại cao ngất trời, tối thứ 7 là KTX nữ lại "đỏ rực-tím ngắt" vì các xe DD và Dream biển chữ giun dựng đầy.

z0z0z0

Xe điện
EM cũng hóng chuyện chịch của cụ xem thế nào, các chuyện khác không có ý kiến :))

Mr Phanh

Xe tải
Cái chuyện chịch choạc thì em ko biết có chính xác ko, vì em ko ở KTX hay nhà trọ bao giờ.
Nhưng chuyện suất cơm 5k thì em nghĩ là có thể.
Em đây vốn ăn khỏe, ăn lắm, ko ăn cơm căng tin, hay ra quán ở cạnh sân bóng ăn. Ăn gì chọn nấy, 1 bữa trung bình của em cũng là 10-12k (chưa kể đồ uống.) (Hồi đó là năm 1999-2000 ạ.)
Ước gì em gặp mợ sớm. Mợ Sen ko ở KTX chắc ra trường vẫn zỉn zìn zin...Ở quê ông bà để lại cho em mấy mẫu ruộng. Mợ làm bạn với em rồi cùng về quê sinh sống, đảm bảo gạo ko thiếu cho mợ ăn! (Fun tí)
Năm 99-00 SV nghèo vẫn ăn 5000k thôi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Líu mệ ! mấy cụ thắc mắc cơm 5k thì im đi cho cụ chủ thớt kể chuyện ! đọc éo đọc cứ thắc mắc vớ vỉn . Đã bảo 2 người ăn hết 4500đ , cứ vặn với vẹo . Cụ chủ kệ mệ đi , em éo quan tâm cơm 2k hay 10k , chỉ quan tâm chuyện chịch choạc thôi :D cụ kể tiếp đi em hóng :D