Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Babet Ta

Xe tăng
Em tạm hàn bằng keo nến và dán một lớp vải mỏng ở ngoài. Chỗ bị thủng đúng vào đoạn không có đường gân ngang.

Cái này do lâu ngày phần ống đó lão hóa nứt dăm, kèm tay thợ tháo ẩu nữa là... chớ nhiều xe giữ tốt thì đoạn đó vẫn ngon. Các cụ đi sửa chửa bão dưỡng thì ke thợ món này cẩn thận.

Cháu trước đây đi bảo dưỡng thì lôi luôn ông chủ xưởng ra chỉ... xe cháu thế này... thế kia... Khỏi bàn nhiều.

FiatDriver

Xe hơi
Cụ kinh nghiệm thật. Cái ống này của xe em thấy có vết rạn từ năm ngoái. Đợt vừa rồi đi kiểm tra xử lý két nước làm mát, chắc thợ có động vào nên bị nứt hẳn ra. Riêng cái này cũng khó trách thợ, vì cái xe tính đến giờ cũng 13 tuổi rồi. Tuy nhiên thợ nhà mình nhiều người cũng không cẩn thận lắm thật, hay làm tắt.
Cái này do lâu ngày phần ống đó lão hóa nứt dăm, kèm tay thợ tháo ẩu nữa là... chớ nhiều xe giữ tốt thì đoạn đó vẫn ngon. Các cụ đi sửa chửa bão dưỡng thì ke thợ món này cẩn thận.

Cháu trước đây đi bảo dưỡng thì lôi luôn ông chủ xưởng ra chỉ... xe cháu thế này... thế kia... Khỏi bàn nhiều.

FiatDriver

Xe hơi
Đèn trần (trước, sau), đèn hộc để găng tay khi bị cháy bóng có mua ngoài lắp vào được không các cụ nhỉ? Em thấy trong cẩm nang hướng dẫn sử dụng có mô tả loại bóng cho tất cả đèn xe. Hay mấy thứ lặt vặt này cũng phải vào hãng?

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đèn trần (trước, sau), đèn hộc để găng tay khi bị cháy bóng có mua ngoài lắp vào được không các cụ nhỉ? Em thấy trong cẩm nang hướng dẫn sử dụng có mô tả loại bóng cho tất cả đèn xe. Hay mấy thứ lặt vặt này cũng phải vào hãng?
Mấy bóng này cụ ra mua bóng led dài 41mm lắp vào là đc, e đã thay toàn bộ led rồi kể cả soi biển số

FiatDriver

Xe hơi

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com

99l-1888

Xe buýt
Các cụ cho mình hỏi thông số của lazang fiat tempra?

fiatbolo2017

Đi bộ
Các bác cho em hỏi. Con fiat (Doblo)nhà em nó bị chứng bệnh gì mà cứ đề (chạy) nóng máy mà khi tắt chìa khoá là đề lại không nổ. phải đợi máy nguội đề lại mới nổ ( chờ khoảng từ trên 1h nếu chay đường xa). đưa vào gala nó bảo phải thay bộ điều khiển trung tâm mà em chưa có điều kiên thay với lại gara báo là cao nhưng chưa cho giá.
Bác nào biết bệnh hoặc gara nào sữa tốt chỉ giúp em với ah. Em cảm ơn nhiều ah.
EM ở BRVT các bác ạ. có thể đem xe lên Sài Gòn sữa cũng được.