Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

kiavuong

Xe điện
Hôm qua cháu đi đám cưới cách nhà khoảng 4km, đến nơi đậu xe xong thì thấy đầu xe có một bãi nước màu xanh, nhìn kỹ thì đó là nước làm mát của xe mình, nó xì ra từ phía nắp bình. Đến khi ra về cháu nhìn kỹ đồng hồ đo nhiệt độ thì thấy ko bị tăng cao và về đến nhà cũng ko còn bị xì nữa. Các cụ chẩn đoán và điều trị giúp cháu với ạ.
Đơn giản là cụ kiểm tra nắp bình trước đê , có thể cụ chỉ là vặn chưa chặt thôii.

Taplai_07

Xe container
Hôm qua cháu đi đám cưới cách nhà khoảng 4km, đến nơi đậu xe xong thì thấy đầu xe có một bãi nước màu xanh, nhìn kỹ thì đó là nước làm mát của xe mình, nó xì ra từ phía nắp bình. Đến khi ra về cháu nhìn kỹ đồng hồ đo nhiệt độ thì thấy ko bị tăng cao và về đến nhà cũng ko còn bị xì nữa. Các cụ chẩn đoán và điều trị giúp cháu với ạ.
Xem lại cái đo đỏ nhá. Mất nước cả một bãi mà nhiệt máy không tăng thì hơi lạ. Bác để qua đêm cho nguội hoàn toàn rồi kiểm tra lại, nếu hao thì nên chế thêm và nhớ nổ máy thêm nước, kèm theo mở nút xả E nhé.

Muon_biet

Xe cút kít
Xe này lúc đầu E cũng định mua sau lại thôi (năm 2003 khi đó toàn xe mới ạ)

091

Xe đạp
Xem lại cái đo đỏ nhá. Mất nước cả một bãi mà nhiệt máy không tăng thì hơi lạ. Bác để qua đêm cho nguội hoàn toàn rồi kiểm tra lại, nếu hao thì nên chế thêm và nhớ nổ máy thêm nước, kèm theo mở nút xả E nhé.
Cảm ơn cụ, thật ra quãng đường lúc về chỉ khoảng gần 3 km, vả lại đường cũng thoáng nên nhiệt độ tăng ko đáng kể. Chắc cháu mang ra cho các bác thợ ktra thôi ạ

Taplai_07

Xe container
Cảm ơn cụ, thật ra quãng đường lúc về chỉ khoảng gần 3 km, vả lại đường cũng thoáng nên nhiệt độ tăng ko đáng kể. Chắc cháu mang ra cho các bác thợ ktra thôi ạ
Tự mình làm kũng được mờ,,, kái này đơn giản như ăn oản í mờ. Tự làm cho quen đe và yêu xe hơn...

091

Xe đạp
Đơn giản là cụ kiểm tra nắp bình trước đê , có thể cụ chỉ là vặn chưa chặt thôii.
Không lẽ vặn ko chặt cũng có thể ra nước nhiều đến thế hả cụ? Trong trường hợp của cháu lượng nước chảy ra có lẽ là hơn 1 lít, hình như là nó ào ra lúc đỗ xe, vì cháu chỉ thấy một bãi ngay đầu xe chứ ko có vết nhỏ giọt xung quanh đường di chuyên của xe

Tự mình làm kũng được mờ,,, kái này đơn giản như ăn oản í mờ. Tự làm cho quen đe và yêu xe hơn...
Vậy cụ giúp cháu với, nước thì bây giờ cạn hết rồi. Mai cháu sẽ mua nước đổ thêm, ở post trên cụ có bảo là "kèm theo mở nút xả E nhé" nghĩa là sao ạ?

Taplai_07

Xe container
Không lẽ vặn ko chặt cũng có thể ra nước nhiều đến thế hả cụ? Trong trường hợp của cháu lượng nước chảy ra có lẽ là hơn 1 lít, hình như là nó ào ra lúc đỗ xe, vì cháu chỉ thấy một bãi ngay đầu xe chứ ko có vết nhỏ giọt xung quanh đường di chuyên của xe

Vậy cụ giúp cháu với, nước thì bây giờ cạn hết rồi. Mai cháu sẽ mua nước đổ thêm, ở post trên cụ có bảo là "kèm theo mở nút xả E nhé" nghĩa là sao ạ?
Nó có mấy điểm có thể xả E. Tức là chế thêm nước và xả nước trong thời điểm chế nước để tránh trường hợp bọt khí lưu đọng trong đường dẫn nước làm mát. Nếu khí đọng trong đó với lượng nhiều sẽ gây ra sôi nước làm mát, bó máy, cháy secmang. Nói chung nguy hiểm pák ợ. Hì.

luugu2

Xe buýt

nắp bình nước vặn chặt là kg bao h chẩy nước mới được,còn xả e là cái nút vặn trên cùng bên trái cụ ở két nước phía trong xe cụ, vặn nút xả e ra và đổ nước vào bao h hết bọt thì vặn chặt vào,chỉ đổ đến mức max thì dừng đừng đổ đầy nhé.vặn chặt nắp két nước kg để trào ra,vì nước trào là sẽ bị sôi ngay

Chỉnh sửa cuối:

091

Xe đạp
Cảm ơn các cụ, cuối cùng cháu đã mang ra thợ, kiểm tra một lúc thì phát hiện nắp bị hỏng, đó là nguyên nhân chính bị ra nước. Tuy nhiên, chẳng hiểu sao bọn nó lại làm cái két nước bị nứt thêm (vốn dĩ đã bị nứt và dán keo ở phần nhựa rồi), vì thế phải thay luôn két mới. Tổng thiệt hại: két nước 2.200k + nắp bình phụ 500k + 80k tiền nước. Hơi cay, tuy nhiên cũng an ủi được tý là giờ đi xa ko phải lo về cái chỗ bị dán

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Cảm ơn các cụ, cuối cùng cháu đã mang ra thợ, kiểm tra một lúc thì phát hiện nắp bị hỏng, đó là nguyên nhân chính bị ra nước. Tuy nhiên, chẳng hiểu sao bọn nó lại làm cái két nước bị nứt thêm (vốn dĩ đã bị nứt và dán keo ở phần nhựa rồi), vì thế phải thay luôn két mới. Tổng thiệt hại: két nước 2.200k + nắp bình phụ 500k + 80k tiền nước. Hơi cay, tuy nhiên cũng an ủi được tý là giờ đi xa ko phải lo về cái chỗ bị dán
Két của cụ là Nhôm đồng hay sắt vậy ? giá đó em cho rằng hợp lý rồi, khả năng thoát nhiệt có cải thiện nhiều không cụ ? cái bện này là nan y trong TP đó cụ nhỉ ?

091

Xe đạp
Hình như là nhôm cụ ợ. Thật ra em nó cũng chưa có bệnh gì nghiêm trọng lắm

Két của cụ là Nhôm đồng hay sắt vậy ? giá đó em cho rằng hợp lý rồi, khả năng thoát nhiệt có cải thiện nhiều không cụ ? cái bện này là nan y trong TP đó cụ nhỉ ?

kiavuong

Xe điện
Xong òi , thế là lại toi mất gần 3 triệu vì mỗi cái nắp bình.

Phongnha

Đi bộ
Các cụ cho hỏi đại tu xe Fiat ở gara nào là chuẩn nhất hà nội ợ

kunkun510

Xe đạp
Các cụ cho hỏi đại tu xe Fiat ở gara nào là chuẩn nhất hà nội ợ
Cụ đến gara cụ Hậu chuyên về xe fiat ở dương nội hà đông có đầy đủ phụ tùng ( châu âu và trung quốc ) cho cụ lựa chọn đt : 0979514041

Chỉnh sửa cuối:

Phongnha

Đi bộ
Em nghe nói bên đông anh cũng có một cụ chuyên fiat siêu lắm phải ko ah

kunkun510

Xe đạp
Em nghe nói bên đông anh cũng có một cụ chuyên fiat siêu lắm phải ko ah
Bên đông anh có cụ Tân trước cũng ở MK còn ở hà đông có cụ Hậu trước cũng ở MK nhưng cụ hậu có thâm niên nhiều năm hơn cụ tân , và có nhiều phụ tùng hơn cụ cứ so sánh khoảng cách và thời gian gữa cụ tân và cụ hậu , để cụ mang vợ 2 đến .

Huyhoangarc

Xe máy
Các cụ cho e hỏi tại sao khi e vào so 5 phải lần 2 mới vào được làm thế nào...

maco

Xe máy
Các cụ cho e hỏi tại sao khi e vào so 5 phải lần 2 mới vào được làm thế nào...
Ngày xưa cháu đi xe matiz cũng bị thế cụ ạ, nhẹ thì thay chặn số, nặng thì thay bàn số cụ ạ ... cháu ko biết fi ác nó thế nào chứ bàn số matiz có 550k chưa bao gồm công lắp cụ ạ

Soluuhuongtvb

Xe tải
Bên đông anh có cụ Tân trước cũng ở MK còn ở hà đông có cụ Hậu trước cũng ở MK nhưng cụ hậu có thâm niên nhiều năm hơn cụ tân , và có nhiều phụ tùng hơn cụ cứ so sánh khoảng cách và thời gian gữa cụ tân và cụ hậu , để cụ mang vợ 2 đến .
Cụ mới vào quảng cáo cụ Hậu ác hề. Nếu tư véo thì nên công tâm. Cụ đã sửa gì ở chỗ cụ Tân chưa mà pgasn như đúng roài. Âm binh vãi chưởng!