[Funland] Hỏi mua thuốc dạ dày viện 354

cairong_2011

Xe container
Em có anh bạn muốn mua ngay một số bịch thuốc dạ dày của viện 354. Nghe nói bán ít. Vậy muốn mua nhanh thì làm thế nào ? Tác dụng của nó có hiệu quả ko ?

ubisapro

Xe trâu
E thấy nhiều người mua uống thường xuyên, chắc cũng có tác dụng. Mỗi người mỗi lần chỉ được mua vài túi và còn phải xếp hàng. Trước ông anh họ e mua toàn sang nhà e chở cụ nhà e đi mua hộ vì ... có thẻ thương binh được ưu tiên.

nhim bong

Xe tăng
giờ mua thoải mái cụ nhé! trước mỗi lần 3 gói, giờ dc 6 gói! mua ko chen và xếp hàng như trước nữa! em kiêng trì uống 4 tháng đã khỏi hẳn

cairong_2011

Xe container
giờ mua thoải mái cụ nhé! trước mỗi lần 3 gói, giờ dc 6 gói! mua ko chen và xếp hàng như trước nữa! em kiêng trì uống 4 tháng đã khỏi hẳn
Mua trong nhà thuốc BV hả mợ ? Bao tiền 1 gói và uống trong bao lâu ? Thời hạn mỗi gói thế nào ?

formen

Xe lăn
Mua trong nhà thuốc BV hả mợ ? Bao tiền 1 gói và uống trong bao lâu ? Thời hạn mỗi gói thế nào ?
cụ vào trong viện tòa nhà phía bên trái để xếp hàng mua ạ (không đông lắm).
hình trên gúc

à còn tiền chắc rẻ thôi ợ. vì ít quá nên e không nhớ
60.000 VNĐ/ 1 gói 100 viên?

nhim bong

Xe tăng
Cụ cho e hỏi cụ bị lâu rồi hay mới đây mà uống 4 tháng chỉ với thuốc này mà khỏi hẳn hay kết hợp với các thuốc khác ạ? Trước khi uống cụ có phải đi khám k,e đọc trên này thấy các cụ tả khám nội soi e rất sợ? E thì mới bị triệu chứng từ trưa mùng3 tết ÂL đau vật vã vùng thượng vị 2 ngày đêm vì uống cafe lúc đói rồi nhịn ăn trưa. Sau đó giảm dần đau rồi hết đau vào các ngày sau nhưng lại sinh ra hiện tượng chướng bụng khó tiêu, và nhất là cứ đêm về sáng khoảng 3h là phải dậy ăn ít bánh uống nước cho đỡ cồn cào khó chịu. Cách đây 3 hôm e được ô đồng hao bày cho cách: mua 1 vỉ 10v Amoxicilin 500mg uống vào 2 lần=4v mà khỏi hết các triệu chứng và k phải dậy ăn đêm nữa(e k dám uống thêm vì search thấy thuốc này uống theo đơn của bs và đọc thấy các tác dụng phụ của nó dã man quá). Nhưng đêm qua e lại thức khuya 2h mới ngủ nên 5h30 sáng nay dậy ăn cơm xog đi làm cảm giác khó chịu vùng thượng vị và chướng đầy bụng lại quay lại cho đến lúc này 8h thì gần hết bị. E thì rượu, bia, nước chè k uống, thuốc lá vừa bỏ dc 1 tháng, thức đêm thì đang thay đổi, e hay suy nghĩ nhiều vì con cái, kinh tế, gia đình...tóm lại là bị stress ức chế tâm lý khá nặng nhưg bị rồi qua tìm hiểu mới biết và sẽ gắng bỏ, hạn chế bớt để tinh thần thoải mái hơn cho bệnh đỡ nặng. Mà e ăn uống vẫn rất tốt chứ k chán ăn, đúng là mỗi người 1 triệu chứng riêng ngoài các triệu chứng chung của bệnh:(. Viết dài quá cụ thông cảm bỏ quá cho e nhé. Thank cụ ạ!
-Nguyên nhân chính vẫn là do em thức đêm xem phim nên bị, em đã nội soi dạ dày qua đường mũi ở dh Y
- uống thuốc tây 2 lộ trình, mỗi lần 2 tuần ko khỏi, xong uống thuốc này thì khỏi hẳn
-amoxilin thì đợt đieu trị thuốc tây dạ dày nào chẳng có
- Cụ cứ mua BVN về uống đi, 2 tuần là thấy tác dụng ngay ấy mà, 10 người em nghĩ thuốc này hợp 6-7 người.
p/s: triệu chứng của cụ là đau thượng vị chứ nhỉ, có phải đau dạ dày đâu! theo em cụ nên đi khám đã, uống 1 lộ trình thuốc tây đã!

formen

Xe lăn
Cụ cho e hỏi cụ bị lâu rồi hay mới đây mà uống 4 tháng chỉ với thuốc này mà khỏi hẳn hay kết hợp với các thuốc khác ạ? Trước khi uống cụ có phải đi khám k,e đọc trên này thấy các cụ tả khám nội soi e rất sợ? E thì mới bị triệu chứng từ trưa mùng3 tết ÂL đau vật vã vùng thượng vị 2 ngày đêm vì uống cafe lúc đói rồi nhịn ăn trưa. Sau đó giảm dần đau rồi hết đau vào các ngày sau nhưng lại sinh ra hiện tượng chướng bụng khó tiêu, và nhất là cứ đêm về sáng khoảng 3h là phải dậy ăn ít bánh uống nước cho đỡ cồn cào khó chịu. Cách đây 3 hôm e được ô đồng hao bày cho cách: mua 1 vỉ 10v Amoxicilin 500mg uống vào 2 lần=4v mà khỏi hết các triệu chứng và k phải dậy ăn đêm nữa(e k dám uống thêm vì search thấy thuốc này uống theo đơn của bs và đọc thấy các tác dụng phụ của nó dã man quá). Nhưng đêm qua e lại thức khuya 2h mới ngủ nên 5h30 sáng nay dậy ăn cơm xog đi làm cảm giác khó chịu vùng thượng vị và chướng đầy bụng lại quay lại cho đến lúc này 8h thì gần hết bị. E thì rượu, bia, nước chè k uống, thuốc lá vừa bỏ dc 1 tháng, thức đêm thì đang thay đổi, e hay suy nghĩ nhiều vì con cái, kinh tế, gia đình...tóm lại là bị stress ức chế tâm lý khá nặng nhưg bị rồi qua tìm hiểu mới biết và sẽ gắng bỏ, hạn chế bớt để tinh thần thoải mái hơn cho bệnh đỡ nặng. Mà e ăn uống vẫn rất tốt chứ k chán ăn, đúng là mỗi người 1 triệu chứng riêng ngoài các triệu chứng chung của bệnh:(. Viết dài quá cụ thông cảm bỏ quá cho e nhé. Thank cụ ạ!
1. cụ thớt cần đi khám luôn, và ngay

nếu cụ có bảo hiểm ở viện nào thì vào viện đó mà khám
nếu không cụ vào luôn viện 354 này mà khám. 354 là một viện tốt về cái dạ dày này.

2. về việc nội soi: cụ có thể có 2 quyết định

+ chịu sợ một lần và tự hứa lần sau sẽ cố gắng để không bao giờ bị bệnh để ông bác sĩ không luồn cái ống dài 1 mét vào cổ họng mình nữa (hác co của tây có mấy chục cm thôi à :D )

+ bây giờ có dịch vụ nội soi sử dụng thuốc mê. cụ ngủ 1 giấc ngắn và tỉnh dậy với đầy đủ thông tin trong dạ dày của cụ một cách ngon lành. không đắt lắm loanh quanh 1tr cho 1 lần nội soi gây mê.

3. mới bị thời gian ngắn cụ nên khám sớm điều trị sớm, giờ mấy cái bệnh về dạ dày này đơn giản không còn kinh hoàng như mọi người dọa trước đây đâu ạ.

đừng theo thuốc ví các lang trên gúc bệnh không khỏi kéo dài thêm ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống của cụ.

chúc cụ mau khỏe.

daudau123

Xe hơi
Em phải nhờ người mới mua được

cairong_2011

Xe container
Hôm nay em vào trong BV mua. Có hẳn quầy đề mua thuốc Bình Vị Nam (bên trái nhìn từ cổng chính, hoặc hỏi ai cũng biết). Phải có CMT hoặc thẻ CC. Mỗi người mua 6 gói, 60K/gói. Thời hạn đến 2022 (sản xuất 1/2020). Thời gian bán theo giờ hành chính (em ko nhớ rõ chi tiết). Bán từ thứ hai đến thứ sáu hằng tuần.

longnguyenpvp

Xe buýt
Mình thấy Viện 103 có bán đơn thuốc số 13 uống tốt hơn loại của viện 354.

Trường Tun

Xe hơi
Em bị viêm xung huyết hang vị, dương tính với HP thì có uống được thuốc của viện 354 ko ạ?