[Funland] Hỏi ngu.ở tập thể hay cc bình dân đi xe sang

thngaylangthang

Xe ngựa
:)) :)) kông nhựn là thớt "hỏi ngu" thật ... ;))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lại nói chuyện tương tự là gái phố, ăn mặc đẹp,đi xe máy đẹp, ngày xưa là@, giờ là SH Nhưng nhà trong ngõ, ánh sáng mặt trời khó soi vào được,bố mẹ thường bán nước đầu ngõ hoặc quán ăn vặt vỉa hè.Khá nhiều, tất nhiên các e cũng khá xinh
Đáng giá nhất là chính các e ấy còn j :)).

hamcuare!

Xe container
Nhiều người họ cần hình ảnh với xh chẳng hạn :)

dracula_bg

Xe điện
E đi nhìu nơi,từ nhà ở xã hội,đến cc bình dân hay tập thể rất nhìu xe sang.tương đương căn hộ khá luôn.
Sao ko mua ở căn hộ khá,ở chỗ sướng và đi xe bình thường cũng đc
E dạng phèn ko nên chấp.
Nẻn hỏi ngu tí
Mỗi người có cách sống khác nhau, có sự hưởng thụ khác nhau, họ thấy sướng là đc.

burjkhalifa

Xe hơi
Thật chứ ở VN đi ô tô tự mua là giàu rồi, bất kể xe gì. Xe thì lởm, đắt & bà con toàn mua bằng tiền mặt, nếu ai vay trả được theo lãi suất nữa càng giỏi vì lãi suất cao thế mà vẫn quản lý được.

Ở bển xe thì rẻ mà bà con Việt Kiều mua cái xe vẫn phải trả góp trầy trật vài năm, được cái lãi suất có lúc chỉ 2-3% thôi. Kiểu giá con CRV ở VN bên này mua đc RX350, hay Audi Q7 xe lướt rồi.

caisua

Xe lăn
Chung cư khu em giá tầm 33, căn to nhất khoảng 200m là 61 tỏi nhưng dưới hầm từ GLS400 trở lên khoảng 1/4, hầu hết là tầm 1.5-2.5 tỏi

manhcsic

Xe tăng
Mình chơi trên này và đi xe máy + đi bộ

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư khu em giá tầm 33, căn to nhất khoảng 200m là 61 tỏi nhưng dưới hầm từ GLS400 trở lên khoảng 1/4, hầu hết là tầm 1.5-2.5 tỏi
Em vào hầm THNC nhà cụ rồi. Hầu hết vẫn là toy chứ Gls đâu ra lắm thế :))

phuongmit

Xe cút kít
cụ có nhầm đơn giá là 330tr/m hoặc diện tích là 2000m k thế :))

AnhhoangSu

Xe điện
Em biết 1 ông bác sĩ bv Việt Đức có nhà + đất rải từ Bắc vào Nam nhưng cho đến 2016 (giờ thì ko biết thế nào vì lâu rồi ko liên lạc) thì cả nhà ông ấy vẫn chỉ ở nhà thuê.
Hỏi thì bảo cả ngày ở viện với 2 vc ở nhà thuê từ thời sv quen rồi nên có con cái rồi vẫn chỉ thích ở nhà thuê.

thichduthu2011

Máy Bay
Đàn ông lúc còn trẻ ông nào lại không mê xe nên việc thuê nhà vẫn mua xe hay cái nhà giá trị thua cái xe là bt nhưng càng về già thì càng tích lũy được nhiều mà niềm đam mê xe nó cũng có giới hạn (hoặc do các mối quan tâm khác chia sẻ) nên chững lại do đó cái nhà thông thường sẽ có giá trị hơn cái xe. Đấy là thông thường còn nếu khác thông thường thì đơn giản là niềm đam mê xe chưa đến giới hạn để chững lại (bỏ qua trường hợp liên quan đến làm ăn hoặc tích lũy được nhiều quá vì lúc đó có thể mua nhiều cái nhà, nhiều cái xe nên ở chỗ nào đi xe gì đơn giản là thích như vậy :)) )

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
E đi nhìu nơi,từ nhà ở xã hội,đến cc bình dân hay tập thể rất nhìu xe sang.tương đương căn hộ khá luôn.
E dạng phèn ko nên chấp.
Nẻn hỏi ngu tí
Ồ, vấn đề tỷ lệ giữa tổng tài sản và đi xe gì nó cũng đơn giản thôi bác ạ. Như trước đây mợ Jochi Daigaku đã từng nói thì giá trị xe thường khoảng 3-5% giá trị tài sản, ví dụ bác đi S450 khoảng 5tỷ thì tổng tài sản bác tầm 100tỷ. Cá nhân tôi cho rằng tỷ lệ này là phù hợp với mỗi người. Còn hệ phông bạt tôi ko nói vì trên này khá nhiều bác trên răng dưới cát tút nhưng ẩn nấp sau bàn phím lại trở thành thích đủ thứ hay thích đụ thử chém ba lăng nhăng tốn tài nguyên diễn đàn.

Tất nhiên rồi, đủ thứ hay đụ thử thì là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về việc ăn con gì và đi xe gì nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, phải ko nào.

Chỉnh sửa cuối:

ZARG

Xe container
Em nhà thuê nhưng vẫn mua cái xe đẹp chạy cho sướng he he...

raisomoon

Xe tăng
Ồ, vấn đề tỷ lệ giữa tổng tài sản và đi xe gì nó cũng đơn giản thôi bác ạ. Như trước đây mợ Jochi Daigaku đã từng nói thì giá trị xe thường khoảng 3-5% giá trị tài sản, ví dụ bác đi S450 khoảng 5tỷ thì tổng tài sản bác tầm 100tỷ. Cá nhân tôi cho rằng tỷ lệ này là phù hợp với mỗi người. Còn hệ phông bạt tôi ko nói vì trên này khá nhiều bác trên răng dưới cát tút nhưng ẩn nấp sau bàn phím lại trở thành thích đủ thứ hay thích đụ thử chém ba lăng nhăng tốn tài nguyên diễn đàn.

Tất nhiên rồi, đủ thứ hay đụ thử thì là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về việc ăn con gì và đi xe gì nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, phải ko nào.
Hay đấy bác, tỷ lệ 5% cho phương tiện, còn nhà ở ( ko tính cái t2 t3 là đầu tư) thì theo thống kê nó rơi vào bao nhiêu bác biết ko?

Jonhy

Xe buýt
E dạng phèn ko nên chấp.
Nẻn hỏi ngu tí
Xe đẹp cụ còn mang đi khè thiên hạ được chứ nhà cụ định mang sổ đỏ đi khè à =))
Mà cũng có người thích kiểu hưởng thụ, trải nghiệm cuộc sống. Xe phải đẹp đi cho sướng thân đã còn nhà thì đi thuê là đủ rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

small_best

Xe container
Em đang đi xe cút kít và ở cc mà chả thấy ai soi giề :)) còn chuyện các cụ bàn em thấy bình thường, quan trọng là họ ở đấy có lộc, chuyển đi là mất Lộc ngay, còn biệt thự hay chung cư cao cấp thì họ cho thuê thôi :D