[Funland] Hỏi nhanh, Đáp gọn mọi thứ liên quan tới "I tờ và thời đại số"

duongctt

Xe tăng
Cái này bác hỏi người mà bác khai thuế hộ ấy. hỏi mã xác nhận để gỡ thôi k có mang máy tính qua ng ta tự gõ pass vào để gỡ cho yên tâm.
Không phải đâu cụ ơi, cái này thằng mặt lol bkav làm ăn mất dạy nó mới làm thế. Gọi lên tổng đài mất 1.5k/min, nó à ơi 1 lúc rồi chốt lại là em éo biết, cứ để đấy không chêt người đâu mà lo.
Chứ chủ cái token ấy là ông anh em, chả có gì mà ông ấy không đưa được cho em, em cầm cái token của ông ấy mấy tháng cơ mà.

dg189

Xe tải
bác thử cái mã pin của tocken vào xem có đc k. và lúc gỡ bác cắm token vào thử xem. k gỡ đc thì chửi chết bọn BK luôn

CNT135

Xe tải
Đây cụ, cụ xem hộ em nhé.
Cụ vào safemode, xem các process khả nghi kill nó đi rồi mới gỡ. Em hay dùng cách này để tự xử mấy con virus khỏi cần xài tool. Mấy cái chương trình này chẳng khác trojan, virus là mấy.

nokia6120

Xe tải
Đây cụ, cụ xem hộ em nhé.
cụ kill các ứng dụng liên quan của thằng BKAV này đi, sau đó gỡ là ok
chẳng qua nó đang chạy dịch vụ nên mới kích hoạt được cái này thôi

Mr.TuanMinh

Xe máy
Có bác nào sử dụng win 10 chưa ah. E đang định update lên 10 mà ko biết bản này có dễ sử dụng ko nữa.
Nếu cụ thích vọc vạch về công nghệ thì cụ có thể up lên để tìm hiểu. Còn nếu cụ chỉ muốn dùng đơn giản để phục vụ cho công việc thôi thì nên dùng win 7 cho dễ thao tác cụ ah. Win 10 nhiều cái nó lại bỡ ngỡ, với lại HĐH mới nên nó cũng chưa được ổn định lắm.

allthing

Xe đạp
Nếu cụ thích vọc vạch về công nghệ thì cụ có thể up lên để tìm hiểu. Còn nếu cụ chỉ muốn dùng đơn giản để phục vụ cho công việc thôi thì nên dùng win 7 cho dễ thao tác cụ ah. Win 10 nhiều cái nó lại bỡ ngỡ, với lại HĐH mới nên nó cũng chưa được ổn định lắm.
Lên đi. Càng dùng càng thích.

tung.npvh

Xe tăng
Cụ nào biết vụ tài khoản bên ngoài trên Yahoo mail thì giúp em với. Cái thông báo này thỉnh thoảng lại nhảy ra trên máy, khó chịu quá.

Mô tả hiện trạng: Sử dụng nhiều tài khoản mail trên nền Yahoo mail, win 7.
Liệu có phải thông báo này có khi mail đồng bộ dữ liệu thư với các tài khoản mail khác ngoài Yahoo ?

honganh255

Xe hơi
Win-10 vào safemode thế nào vậy các cụ, hay bỏ rồi.

dstream

Xe đạp
Vẫn còn nhé cụ, có 2 cách để vào như sau:

From Settings
  1. Press Windows logo key
    +I on your keyboard to open Settings. If that doesn't work, select the Start button in the lower-left corner of your screen, then select Settings.
  2. Select Update & security > Recovery.

3. Under Advanced startup, select Restart now.

4. After your PC restarts to the Choose an option screen, select Troubleshoot > Advanced options > Startup Settings >Restart.

5. After your PC restarts, you'll see a list of options. Select 4 or F4 to start your PC in Safe Mode. Or if you'll need to use the Internet, select 5 or F5 for Safe Mode with Networking.
From the sign-in screen
  1. Restart your PC. When you get to the sign-in screen, hold the Shift key down while you select Power
    > Restart.
  2. After your PC restarts to the Choose an option screen, select Troubleshoot > Advanced options > Startup Settings >Restart.

3. After your PC restarts, you'll see a list of options. Select 4 or F4 to start your PC in Safe Mode. Or if you'll need to use the Internet, select 5 or F5 for Safe Mode with Networking.
Nguồn: http://windows.microsoft.com/en-us/windows-10/start-your-pc-in-safe-mode

metavn

Xe tăng
Có bác nào sử dụng win 10 chưa ah. E đang định update lên 10 mà ko biết bản này có dễ sử dụng ko nữa.
Nhiều phần mềm chưa hỗ trợ đâu bạn, dùng win7 cho ổn định, máy khỏe thì cài song song 2 cái để vọc vạch cũng ổn :D

Nhiều phần mềm chưa hỗ trợ đâu bạn, dùng win7 cho ổn định, máy khỏe thì cài song song 2 cái để vọc vạch cũng ổn :D
Chuẩn luôn bác ạ, em đồng quan điểm

luckyman6

Xe máy
1. Đầu tiên, bạn mở trình đơn Settings, tìm Update & security > Recovery > Advanced startup. Tại mục Advanced startup, nhấn nút Restarted now để khởi động lại máy tính ở chế độ recovery mode
2. Sau đó, bạn sẽ thấy giao diện màu xanh với ba tùy chọn Continue, Troubleshoot, và Turn off your PC.
Đây là lúc mà máy tính của bạn đang ở chế độ recovery mode. Tiếp đến, hãy nhấn chọnTroubleshootđể xem các tùy chọn/thiết lập nâng cao
3. Trong trình đơn Troubleshoot, bạn nhấn nút Advanced options.
Trình đơn Advanced options sẽ cung cấp cho bạn vài tùy chọn như System Restore, System Image Recovery, Startup Repair, Command Prompt, Startup Settings và nút Go Back để quay lại giao diện trước.
Khi này, hãy chọn tính năng Startup Settings để thay đổi chế độ khởi động của Windows.
4. Trong trình đơn Startup Settings, nhấn vào nút Restart để khởi động lại máy tính.
5. Khi máy tính khởi động lại, bạn sẽ thấy một trình đơn Startup Setting xuất hiện. Tại đây, bạn sẽ được cung cấp các tùy chọn chế độ khởi động hệ thống, và bạn có thể đưa ra quyết định của mình bằng cách ấn vào các phím số hay phím chức năng trên bàn phím.
Ví dụ, để khởi động máy tính chạy Windows 10 ở chế độ Safe Mode cơ bản, bạn ấn phím số 4 hoặcF4; Safe Mode with networking thì ấn phím số 5 hoặc F5; Safe Mode with the Command Prompt (Safe Mode với giao diện cửa sổ dòng lệnh) thì ấn phím số 6 hoặc F6.

Ngoài ra, nếu đổi ý định không sử dụng chế độ Safe Mode, bạn vẫn có thể ấn vào phím Enter để khởi động lại Windows 10 ở chế độ thông thường.

pxduong

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, giờ có thằng nào diệt virus tốt tốt không? ý em hỏi là miễn phí ấy ạ. Thanks all!

Các cụ cho em hỏi, giờ có thằng nào diệt virus tốt tốt không? ý em hỏi là miễn phí ấy ạ. Thanks all!
Thằng Avast nhé cụ, bản Free của nó dùng tốt lém, e dùng bao lâu rồi chưa bị dính virus

Mon2015

Xe hơi
Em thấy windows defender tích hợp với windows cũng tốt mà, cắm usb hay tải file có virus về là nó xoá luôn :)

fantomasft

Xe hơi
Bác dùng Avast ấy, vừa nhẹ máy vừa dễ dùng, có cả bản crack ngon luôn :D

Traitan968

Xe tải
PEUGEOT THANH XUÂN 12 KHUẤT DUY TIẾN - HÀ NỘI
Các cụ có thể tư vấn giúp e với là sắp tới e định lắp mạng internet. E đang phân vân giữa viettel và fpt.nhà e ở Đống Đa ạ. Gd e chỉ có 2vc dùng 2dt và 1 lap thôi ạ.
Tiện thể nhà mình trên này có cụ nào làm về mảng này báo giá giúp e với

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
Các cụ có thể tư vấn giúp e với là sắp tới e định lắp mạng internet. E đang phân vân giữa viettel và fpt.nhà e ở Đống Đa ạ. Gd e chỉ có 2vc dùng 2dt và 1 lap thôi ạ.
Tiện thể nhà mình trên này có cụ nào làm về mảng này báo giá giúp e với
Nên lắp FPT nhé bạn , đang có chương trình khuyến mãi đổi cục Gpon sang Converter miễn phí