Hỏi nhanh - đáp gọn về kỹ thuật dành cho Nissan

binhshef1985

Xe hơi
Hà Nội - Quận Thanh Xuân - Phường Thanh Xuân Nam
cái đấy theo em nhớ là hết pin khoá cụ ợ. Cụ có còn giữ quyển manual thì giở ra xem trong đấy nó có đấy.

Nhân tiện các cụ cho nhà cháu hỏi luôn Qashqai 2013 LE có cảm biến áp suất lốp ko nhỉ? Em đọc Manual mãi ko thấy đâu nên nghĩ chắc là không có. Cụ nào biết confirm lại cho nhà cháu với.

dothekien

Xe đạp
Cụ nào tư vấn giúp e cái xe e mới thay dầu lần 2 là 10k chả có thời gian tìm hiểu xem thay loại gì loại gì mỗi người nói 1 kiểu thế là e cứ kệ cho nó thay loại total quart 0w-40 135k/lít và lọc dầu 120k vỏ thì made in japan còn ruột thì made in china. Các cụ thấy loại này có được không và cái lọc dầu kiểu kia thì thế nào cho em xin ý kiến cái, chả có thời gian để ngắm nữa.
Dầu máy nissan việt nam quy định dùng cho xe nissan là dầu total quart tùy theo điều kiện thời tiết mà lựa chọn thông số dầu khác nhau. mùa hè thì bác nên dùng total quart 20W50. giá là 91k / 1 lít . Còn lọc dầu chính hãng là 190k/ 1 cái.

Carens_TH

Xe tải
các cụ cho em hỏi, hnay em đãng trí quá, em đi Teana TB, ra khỏi xe mà quên ko tắt máy, vẫn lock cửa bình thường mà ko thấy cảnh báo gì, hix, 1 tiếng sau ra xe báo 99l/100km.h các cụ ạ :(. Trước em đi xe hàn thì như thế là xe nó ko cho lock bằng điều khiển thì phải, giả dụ tình huống khác em để quên như thế mấy ngày thì, hix hix. có cách nào set cảnh báo đc ko các cụ nhỉ

Mistral

Xe tải
các cụ cho em hỏi, hnay em đãng trí quá, em đi Teana TB, ra khỏi xe mà quên ko tắt máy, vẫn lock cửa bình thường mà ko thấy cảnh báo gì, hix, 1 tiếng sau ra xe báo 99l/100km.h các cụ ạ :(. Trước em đi xe hàn thì như thế là xe nó ko cho lock bằng điều khiển thì phải, giả dụ tình huống khác em để quên như thế mấy ngày thì, hix hix. có cách nào set cảnh báo đc ko các cụ nhỉ
Teana máy nổ êm ru cụ nhỉ ;) thỉnh thoảng e cũng đãng trí phải ngó đồng hồ vòng tua để xem đã nổ máy chưa :D khác hẳn civic ngày xưa e chạy, máy mà còn nổ thì xe còn rung bần bật. Chẳng biết xe Cụ thế nào chứ teana của em nếu khi lock cửa mà không có tiếng "choét" thì có nghĩa là xe còn ở chế độ Acc hoặc On hoặc còn nổ máy hoặc có cánh cửa hay cốp chưa đóng chặt. Túm lại, là nếu khi khóa không có tiếng "choét" thì phải check lại xem. E thành phản xạ rồi, cứ đưa tay bấm mà không nghe thấy tiếng là giật mình ngay :)) Cụ chỉ có cách luyện thành phản xạ thôi :D

Carens_TH

Xe tải
quá êm so với các em cùng tầm tiền này cụ ạ, trước em chạy carens, rồi sang santafe và giờ chuyển sang e này thì thấy em Teana đúng là giành cho gia đình, vợ con ngồi sau êm ru, ko bị bồng bềnh lắc lư như bạn gầm cao kia.
sau vụ này cộng với kinh nghiệm của cụ chắc e ko quên đc nữa :)

audi8

Xe tải
xin hỏi các cụ ở Hà Nội đi bảo dưỡng và sửa cho Nissan ở đâu chuẩn nhất. Em đang cần bảo dưỡng em Murano ợ

HienNLB

Xe hơi
Cụ nào tư vấn giúp e cái xe e mới thay dầu lần 2 là 10k chả có thời gian tìm hiểu xem thay loại gì loại gì mỗi người nói 1 kiểu thế là e cứ kệ cho nó thay loại total quart 0w-40 135k/lít và lọc dầu 120k vỏ thì made in japan còn ruột thì made in china. Các cụ thấy loại này có được không và cái lọc dầu kiểu kia thì thế nào cho em xin ý kiến cái, chả có thời gian để ngắm nữa.
Chào cụ,
Thay dầu thì cụ có thể thay loại nào cũng được, miễn là cụ quen dùng loại đó hoặc phù hợp túi tiền.
Còn lọc dầu em khuyên cụ nên vào hãng thay, đắt hơn một chút nhưng yên tâm.
Lý do: Lọc dầu chính hãng có van an toàn, nếu cụ có lỡ quên thay lọc, lọc dầu quá bẩn bị tắc thì dầu vẫn có thể qua van an toàn này để phần nào vẫn bôi trơn được cho động cơ (trường hợp này dầu sẽ nhanh xuống cấp hơn vì không được lọc nữa). Lọc dầu không chính hãng không có van an toàn, nếu cụ quên không thay lọc (mà cái này thì mấy cụ lái xe cho cơ quan hay quên lắm) thì lọc sẽ bị tắc, dầu không được luân chuyển để bôi trơn cho động cơ. Kết quả thế nào chắc cụ cũng đã biết.
Hy vọng cụ có sự lựa chọn đúng đắn!

HienNLB

Xe hơi
xin hỏi các cụ ở Hà Nội đi bảo dưỡng và sửa cho Nissan ở đâu chuẩn nhất. Em đang cần bảo dưỡng em Murano ợ
Theo em ban đầu cụ cứ vào đại lý 3S của Nissan ở gần nơi cụ ở nhất. Sau khi trải nghiệm dịch vụ thì cụ mới rút ra kết luận được.
Nếu cụ gần chỗ em, mời cụ ghé qua chơi.
Cảm ơn cụ!

370zHiland

Đi bộ
em thấy con Sunny mới về nhìn xa thì đẹp nhưng sờ vào vỏ có vẻ yếu yếu... có bác nào đi rồi tư vấn cho em với!

kts_adung

Xe hơi
em chạy nissan cefiro 3.0 2000 không biết phụ tùng bán ở đâu các cụ nhỉ. xe em đi tốc độ cao cảm giác hơi ù. em dự do bi moay ơ. các cụ tư vấn em với ợ. phụ tung con này dùng chung với con nào đc ko ợ?

Carens_TH

Xe tải
Hôm trước e có đi bảo dưỡng bên Nissan Hà Đông, sau khi bác thợ tháo tấm lọc gió động cơ ra, bác ý dùng vòi xịt hơi lùa vào bên trong bầu lọc gió để xịt bụi, em thấy như thế chả khác gì làm bẩn thêm họng hút + bướm ga khi mà lọc gió đã bị tháo ra, thà đừng xịt có khi còn sạch hơn, Các cụ cho ý kiến về cái này với ạ.

tuanhaiphong

Xe hơi
màn hình con xe Teana của em nó bị lỗi cảm ứng, cứ gõ vào Iphon Icon thì nó lại chạy sang mục khác. Các cụ chỉ em cách reset hoặc sửa chữa với. Thank các cụ.

namthieunam

Xe tăng
Bác chủ thớt cho em hỏi?
xe em là nissan Livina, mua tháng 11 năm 2010, hồi cuối năm 2012, xe của em có hiện tượng kêu ò ò...giống như là trùng dây cudoa...
nhưng thực ra ko phải? em thay cả cục tăng, và dây cudoa mới ở nissan Long Biên tới 2 lần...nhưng chỉ được 2 tuần là lại xuất hiện tiếng kêu đấy
lúc đầu nó kêu như kiểu yếu đà khi đi số cao, tăng tốc đột ngột, nó kêu rất rõ...
đến tận bây giờ e vẫn đang đi trong tình trạng như thế, nhưng thấy ,mọi thứ vẫn bình thường, ko thấy hỏng hóc phát sinh gì sau 1 thời gian như thế!
em đi hỏi khá nhiều gara nhưng cũng chưa gara nào tìm được rõ nguyên nhân của em nó cả...
chỉ là em thấy khá khó chịu khi tăng tốc đột ngột mà nó cứ kêu ò ò như đuối đà ấy khó chịu lắm
Bác nào biết bệnh của em này ko ạ chỉ dùm em với...???

linhanh9482

Xe tải
Nissan teana j31 đường trường 15 lít các cụ tư vấn cháu cái. Cộng thêm là khi đang dừng xe mà ga lên có tiếng gừ gừ từ máy vang lên đi tâm 40km thì k có nua.

duongminhlam

Đi bộ
Em đã gặp rồi. E la empty (rỗng/hết) và F là full (đầy). Chìa khóa xe Cụ sắp hết pin. Cụ đI thay pin (50-100k) là OK

cuti_teana

Xe máy
Các cụ cho em hỏi con vợ em có hiện như này mà trước trên đây em cũng có thấy 1 cụ cũng bị như vậy nhưng cuối cùng ko thấy có cụ nào tư vấn cụ thể cả: khi khởi động xe điều hòa chưa bật xe lăn bánh chậm chậm em bấm AC bật điều hòa đồng thời tăng tốc 1 chút thì nghe thấy tiếng cạch không hiểu tiếng này từ đâu ra nữa? Tiếng này phát ra rất to dễ phát hiện lắm ạ, cụ nào biết giúp em với

xalobacnam

Xe hơi
các cụ cho hỏi cách chỉnh giờ xe teana ntn , lâu rồi không phải chỉnh nên quên mất, giờ nó twj nhiên sai lệch ngày giờ, ngày tháng năm thì chỉnh đc rồi, nhưng chỉnh giờ thì chưa được. cám ơn các cụ trước.