Hỏi nhanh - đáp gọn về kỹ thuật dành cho Nissan

longnguyenpvp

Xe buýt
Xtral 2019 tốc độ quá so với khi đặt kiểm soát hành trình, cụ nào biết xử lý thế nào ko nhỉ?

Nickben27

Đi bộ
Em là thành viên mới, cũng vừa mới cưới vợ nên nhiều cái còn bỡ ngỡ. Vợ em là Nissan Qashqai 2010 LE. Cccm cho em hỏi tý được không ạ. Em cảm ơn.
1. Xe em thấy có phần kết nối blutoothe nhưng không tài nào kết nối được với điện thoại. Cũng không tìm thấy phần setting đâu cả.

2. Em thấy có nút bật gió điều hoà cho phía sau nhưng tìm mãi không thấy cửa gió ở đâu?

3. Xe em đang dùng lốp Cintinetal 215/55/R18. Không biết có loại nào đi êm hơn không ạ? Em hỏi Mit mà không có dòng này.

4. Dòng này khá hiếm ở Việt Nam. Các cụ đi rồi biết chỗ nào lắp bệ bước chân cho em nó không ạ?

Cảm ơn các cụ nhiều. Có gì sai mong các cụ thông cảm

Dũng PMU

Đi bộ
Lý do đây: nếu nhiều người biết còn kém nữa
không thể chấp nhận được kiểu làm việc của Nissan VietNam.

Cụ thể 27/3/2019 vừa qua tôi mua một xe Nissan Xtrail bản 2.5 lux.. mua tại Nissan Long Biên tuy nhiên về đi được 6 ngày thì phát hiện tiếng kêu lọc sọc như xe công nông đầu ngang, qua kiểm tra thì thấy tiếng kêu đó là từ ngàm khóa của cốp, tôi gọi điện và lên Nissan Long Biên-Hà Nội thì được cái hẹn, khi lên sau một ngày thợ đi thủ và căn chỉnh ổ khóa, giao xe trả tôi, tôi về đi độ khoảng 20km lại bắt đầu kêu, vài ngày sau tôi lại lên kiểm tra. Lần này thì anh thợ kiểm tra có xiết rất căng ngàm khóa. Kết quả hết kêu, tuy nhiên khi mở cốp thì nghe tiếng Bịch, Bịch, như đóng mở thùng xe tải,

Thật buồn tôi có thắng mắc với ông Nguyễn Bá Vinh Hiển-Trưởng phòng dịch vụ của Nissan Long Biên-Hà Nội về việc này. Thật bất ngờ khi tôi nhận được câu trả lời của "ông Nguyễn Bá Vinh Hiển với một thái độ cực kỳ và cực kỳ khó trịu, rằng là xe của anh có mà thay mới khóa hay thay mới cánh của cốp chắc gì và ai khảng định là hết kêu...." Viêc này tôi có trao đổi qua điện thoại với anh Giám đốc Nissan Long Biên-Hà Nội và nhận được câu thông cảm và xẽ chỉ đạo bộ phận kiểm tra.

Sau 15 ngày chờ đợi trong tâm thể bất an vì của đau con sót, tôi đã nhận được cuộc hẹn để lên thay một ngoàm khóa xong rồi ổ khóa. Tuy nhiên vẫn không được và tôi có đưa ra một đề nghị mang tính thiện trí là: hãy tháo một ngàm khóa chiếc xe tại của hàng mà không có tiếng kêu Bịch Bịch khi mở để lắp thử sang xe của tôi tìm nguyên nhân xem có kêu hay không để khắc phục. Việc này không biết vì lý do gì mà không được đáp ứng, mặt khác tôi gọi điện thẳng vào số máy dịch vụ của Nissan VietNam số máy 18006883 gặp cô bé tên Trần Thị Phương Liên sau một tuần thì được thông báo một câu như lừa dối trẻ con cụ thể như: của cốp sau xe này làm bằng nhựa( đúng) vì vậy khi chỉnh căng hai núm cao su dảm trấn hai bên thì mở của phải có tiếng kêu còn nêu tháo lỏng hai núm này ra sẽ hết kêu nhưng đi thì laih kêu lọc sọc. Thật lực cười thế hóa ra xe NISSAN XTRAIL là hàng mã à. Tôi đã thử tháo hai núm cao su này ra nhưng mở cốp vẫn kê Bịch Bịch.

Thử hỏi cả nhà xe như vậy có phải là lừa dối khách hàng không vây. Ngoài những lỗi này thì hiện tại xe của tôi còn bị như: đèn báo logo Nissan ( đèn rọi suống đường khi mở của) đang không còn hình NISSAN mà thay vào đó nhìn như một đôi giầy thể thao; của sau bị lệch các khe hở của hệ thống đèn pha không đề bên thì quá hở bên thì (trên nhau khoảng 1cm); Gầm xe nhiều vết dầu loang như máy vỡ….. . các bạn nào quan tâm gọi cho tôi tôi tư vấn trước khi xuống tay mua xe nhé: 0915420.420 gọi không được thì nhắn tin tôi gọi lại ngay.

Tôi đang yêu cầu nhưng chưa được đáp ứng:

1. Hãng tìm một chiếc xe tương tự mà khi mở cửa cốp sau không có tiếng kêu bịch, bịch (khi mở ngàm khóa) và tháo ngàm khóa đó lắp thử sang xe của tôi.

2. Chi khi nào hãng đáp ứng được như vậy tôi mới mang xe đến để thử chứ xe của tôi là xe mới mua để đi chứ không phải xe làm thử nghiệm ( xe tôi đã 4 lần mang lên Nissan Long biên để tháo ra rồi lại lắp vào rồi… Tôi đang đợi câu trả lời từ hãng xe rồi xem xét việc gửi thông tin khiếu nại này đến các cơ quan truyền thông, ngôn luận.
Bệnh lục cục cửa cốp sau là bệnh chung của X-trail. Mà chưa thấy Nissan Việt Nam Recall.

mrhoangcuong

Xe đạp
Có cụ nào có lọc gió điều hoà qasqai 2010 ko? Em đang cần

Cao An

Xe hơi
E hỏi các cụ chút: Cái đèn xe Teana 2010, vặn hết xuống dưới cũng sáng mà vặn nấc giữa cũng sáng, thì nó khác nhau cái gì hả các cụ???

tiepbv

Xe đạp
Em có cái xtrail 2.0 đời 2016 vừa thay cái bình ắc quy, màn hình DVD nó đòi mật khẩu. Cụ nào Biết chỉ giúp em phát

Mr BenOng

Xe đạp
Có cách nào đấu camera 360 để xem ngay cả khi xe đang chạy ko các bác, xe xtrail 2019 ạ

longnguyenpvp

Xe buýt
Cụ nào biết chỗ thay hay giá moto lên kính bên phải kính trước xe Teana 2011 báo giá giúp. Tks

Ba Uan

Đi bộ
Xe Teana của em không mở được nắp bình xăng! Có cách gì không các bác nhỉ!

Thuong Navara

Đi bộ
e chuyên tư vấn ắc quy cho các bác nhá
Xe em Navara 2017 số tự động, hồi chiều đi về rửa xe, đến tối đề xe thì nghe kêu tạch tạch liên tiếp không nổ được. Tắt khóa, mở đèn vẫn sáng, mở khóa nấc 1 thì lên được màn hình DVD, mở khóa nấc 2 thì tắt ngấm màn hình trong khi các đèn cảnh báo vẫn sáng. Cụ cho e hỏi như vậy có phải do bình yếu không?

Xavang2004

Đi bộ
E mới cưới con sunny XV-Q 3 tháng này mà kiểm tra thấy ăn cũng tầm 7l/100km các bác ah. So với các dòng khác thì sao các bác

macphanthanh

Xe đạp
GÓC NHỜ VẢ!
Chuyện là em tháo thùng cao xe navara, xong bị thất lạc 4 cái cảo để lắp lại. Em hỏi hãng và 1 số gara vẫn không có bán rời. Có cụ nào thông thái biết chỗ không chỉ bảo giúp em với ạ.
CHÂN THÀNH CẢM ƠN!

ozone.vn

Đi bộ
Mình đang đi Nissan Xtrail Premium SL 2.5 2019, mới đi đc 3000 km. Hôm qua đang đi bình thường được 10km thì phát hiện có âm thanh kêu lọc cọc mỗi lần mình nhả chân ga.
Mình mới đi Nissan nên không rõ lỗi trên là do đâu. Mong các bạn giúp đỡ

tu.TQK

Xe tải
e chuyên tư vấn ắc quy cho các cụ nhé

Lupin_840415

Xe tải
Em đang thắc mắc về chế độ bảo dưỡng, các cụ có biết hãng dùng loại nước làm mát gì ko ạ, giá rổ ntn, xe em chạy đc 10v rồi, hết bảo hành, tuy nhiên mảng này ko rõ nên thay ngoài hay thay hãng, mà căn bản là nhà em thì xa hãng, đi lại ko tiện

kusut8x

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi xe nissan tiida đời 2008 thì đèn gầm thay bóng chân ji vơi ạ. E có search thây hình như trc có 1 cụ nói chân H18 nhưng e ko tìm thấy bán đèn chân H18. Ngoài ra nếu e muốn lên bi led cho đèn gầm thì nên mua loại nào? Cụ nào biét tư vấn giúp em vơi. Thanks

anhdt

Đi bộ
Chào cả làng Nissan!
Em mới lấy Nissan X-Trail 2.0 SL 2019 chạy lướt, tình trạng xe rất tốt hôm rồi em mới nhận ra là 2 bên gương cũng đã được cụ chủ cũ lắp cam 2 bên.
Trên xe còn có 2 cam trước sau nhưng khi lùi lại chỉ xem được cam sau và cũng chẳng có vạch kẻ căn khẩu độ.
Có cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp Em hoặc giới thiệu cho em địa chỉ để Em kiểm tra hệ thống cam 360 trên xe.
Xin cám ơn các cụ đã quan tâm!

HTC_X3

Xe đạp
Chào cả làng Nissan!
Em mới lấy Nissan X-Trail 2.0 SL 2019 chạy lướt, tình trạng xe rất tốt hôm rồi em mới nhận ra là 2 bên gương cũng đã được cụ chủ cũ lắp cam 2 bên.
Trên xe còn có 2 cam trước sau nhưng khi lùi lại chỉ xem được cam sau và cũng chẳng có vạch kẻ căn khẩu độ.
Có cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp Em hoặc giới thiệu cho em địa chỉ để Em kiểm tra hệ thống cam 360 trên xe.
Xin cám ơn các cụ đã quan tâm!
Biết đâu chủ cũ họ lắp trong hãng, vào đó anh em hỗ trợ cụ ạ