[Funland] Hôi như gián

tung5917

Xe điện
hồi ở nhà đất em hay phun thuốc Fendona 10sc, gì chứ gián đi qua toạch còn nhanh hơn muỗi
thuốc của Đức, chắc ít ảnh hưởng nhất đến con người, ko mùi, em thấy khá an toàn, ko kích ứng
cụ hòa vào nước rồi dùng cái bình tưới cây bơm áp lực mà xịt
tải xuống.jpg
Cụ chủ mua thuốc này để phun. Hiệu quả diệt gián rất tốt và lâu dài. Không màu, không mùi.

NNS

Xe ngựa
Cụ chủ mua thuốc này để phun. Hiệu quả diệt gián rất tốt và lâu dài. Không màu, không mùi.
tầm 6 tháng vẫn thấy gián muỗi chết lác đác, em rất cẩn thận những thứ độc hại, nhưng em ưng thứ thuốc này

TungThoc

Xe điện
Sạch như Kụ nói em nghĩ là không thể ;)) vì nhà phải có sinh hoạt, phải có ăn nhậu, con cháu nó chơi đùa ăn uống, chạy nhảy..., cấm bọn nó làm sao được, nó mà ko đến chơi thì nhà thành cái gì ạ :(
Loài người cố vắt óc nghĩ ra hóa chất độc diệt gián, đó là chống lại chúa. Diệt được gián thì người chắc cũng ngắc ngoải ít hôm sau là về với chúa.
Viên này, lọ kia, thuốc nước, thuốc bột, sóng siêu âm, từ trường, mồi bẫy... hòa quện vào không khí, gián ngửi vào thì người cũng ngửi, gián bị sóng vô hình đuổi thì người cũng nhiễm sóng đó. Gián chết thì người cũng ung thư.
Chỉ còn có cách chăm chỉ vệ sinh nhà cửa thì nhà là của mình không phải của gián.

XPQ

Xe lăn
Nhà cháu mua loại này đặt khắp rồi mà vẫn thấy nó nhởn nhơ, thỉnh thoảng lại gặp 1 chú đi dạo :))

Bác có nhẽ mua phải hàng đểu rồi. Em cũng mua một hộp thế này, tiệt không còn con nào mấy năm nay.

tung5917

Xe điện
tầm 6 tháng vẫn thấy gián muỗi chết lác đác, em rất cẩn thận những thứ độc hại, nhưng em ưng thứ thuốc này
Thuốc này em vẫn phun, diệt gián tốt nhưng diệt muỗi và kiến kém.

NNS

Xe ngựa
Thuốc này em vẫn phun, diệt gián tốt nhưng diệt muỗi và kiến kém.
à, đúng, có cái lạ là gián đi qua vài vòng là lăn quay nhưng muỗi đậu vô tường hay kiến bò qua lại lâu chết hơn, ko kém đâu cụ, thuốc này là loại phun tường giữ tác dụng cỡ 6 tháng, muỗi tuy ko chết lăn quay rơi xuống ngay nhưng nó lờ đờ rồi bay đi đâu đó mới chết, ko đốt người nữa.

onano69

Xe container
Loài người cố vắt óc nghĩ ra hóa chất độc diệt gián, đó là chống lại chúa. Diệt được gián thì người chắc cũng ngắc ngoải ít hôm sau là về với chúa.
Viên này, lọ kia, thuốc nước, thuốc bột, sóng siêu âm, từ trường, mồi bẫy... hòa quện vào không khí, gián ngửi vào thì người cũng ngửi, gián bị sóng vô hình đuổi thì người cũng nhiễm sóng đó. Gián chết thì người cũng ung thư.
Chỉ còn có cách chăm chỉ vệ sinh nhà cửa thì nhà là của mình không phải của gián.
Vâng, em cũng muốn sao để ít bị độc hại nhất, vệ sinh nhà cửa thì tất nhiên là giúp việc cũng lau dọn hàng ngày rồi, nhưng ko thể ngày nào cũng lôi tủ ra để mà lau được, rồi các nơi ngõ ngách bọn gián nó từ đâu vào nhà, chúng đẻ rồi lan khắp các tầng :(

minhmo

Xe cút kít
Nhà e nuôi con mèo aln, chuột gián nó bắt hết, giờ chả thấy con nào:-))
Chuẩn cụ, nhà em hai còn mèo bắt gián rất tốt. Chột thì hết lâu rồi, chả rõ nó còn kỹ năng bắt chuột không? :D

TungThoc

Xe điện
Vâng, em cũng muốn sao để ít bị độc hại nhất, vệ sinh nhà cửa thì tất nhiên là giúp việc cũng lau dọn hàng ngày rồi, nhưng ko thể ngày nào cũng lôi tủ ra để mà lau được, rồi các nơi ngõ ngách bọn gián nó từ đâu vào nhà, chúng đẻ rồi lan khắp các tầng :(
Nhà cụ rộng, cần phải có 1 lần tổng vệ sinh trước khi cả nhà đi du lịch đâu đó 1 tuần. Dùng mồi bẫy và hóa chất phun toàn diện lấy 1 lần. Rồi đóng cửa... lên đường.
Sau này, sinh hoạt cần nâng cấp vệ sinh lên Version 2.0 đó là: Tăng cường sử dụng thiết bị hút bụi, các máy bơm tách tia nước cao áp để "thổi" sạch các lỗ thoát nước khu vực bếp, nhà vệ sinh.
Nhà có gián tức là có nhiều vụn hữu cơ bẩn, những vụn đó nếu gián không ăn hết cũng là nguồn gây nấm mốc, ổ nuôi vi khuẩn, virus, côn trùng.... làm ảnh hưởng sức khỏe các thành viên.

vuquochung74

Xe hơi
nhà bà chị em ở quê vài tháng không có người ở, về quê vào phòng lật giường thấy quá nhiều gián chết đói.

congthuong

Xe điện
Diệt 1 thời gian lại có thôi cụ.
Lũ này bay từ ngoài vào, hoặc chui từ cống lên.

demax

Xe tăng
Cụ mua ở đâu giới thiệu em với. Nhà em kiến bò cả vào bình nước, cốc nước.
Đây cụ. Mình với mua xong. Thoát được kiếp nạn kiến vào bình nước uống tự tử. Điên đầu suốt mấy tháng. Thuốc hiệu quả ngoài mong đợi. Qua 1 đêm là nhà không còn bóng con kiến nào. Cụ nhỏ trực tiếp vào đường di chuyển của đoàn kiến nhé.

Link: https://shopee.vn/

Mc Bia

Xì hơi lốp
Hôm rồi em ngó cái quạt gió nối ống qua trần, em mở trần ra kiểm tra thấy có nhiều gián quá,toàn loại gián to bằng ngón tay cái :) giá mà bọn TQ nó thu mua loại gián này thì tốt :))
Nhà em mua thuốc diệt gián đặt mà nó không hết, con ăn con không ăn nên nó vẫn sống nhởn nhơ gặm cả vào dây điện máy giặt, lò nướng..,
Nhà Kụ nào đã bị loại gián này tấn công mà diệt được thì chỉ cho em loại thuốc nào hiệu quả mà an toàn ạ, em cám ơn!
Bước 1. Cụ tìm loại dính bản to bỏ lên tí gì thơm thơm Đi cả đàn nhưng nhìn hơi ghê. Hôm sau; bước 2. Cụ bật nước xả tầm tiếng, nhà có bao vòi bật tất. Bọn này xịt không ăn thua. Mà giết đ.éo được rất bực.

chánvcd

Xe buýt
Bọn gián hôi hám nhìn ghê vcđ

ngheden

Xe tải
hồi ở nhà đất em hay phun thuốc Fendona 10sc, gì chứ gián đi qua toạch còn nhanh hơn muỗi
thuốc của Đức, chắc ít ảnh hưởng nhất đến con người, ko mùi, em thấy khá an toàn, ko kích ứng
tải xuống.jpg
Chuẩn bài, cụ onano69 lấy bình phun (loại tưới cây cảnh) pha, phun vào những chỗ góc khuất muỗi, kiến, gián chết sạch

peo_hoclai

Xe tải
tải xuống.jpg
Cụ nào cần ới em em ship tận nhà cho nhé !
10k/1gói/5ml hòa với 1 lít nước phun được khoảng 20m2 tường nhà
hoặc 80k/1lọ/50ml phun 200m2 tường nhà

Hiệu quả đối với muỗi 6tháng và đối với gián kiến là 4 tháng !

Bình xịt tưới cây loại 2 Lít : 50k 1 cái

TONGIA

Xe lừa
Có cái con gián con con tý.

Xịt thuốc tàu cũng chả xi nhê gì.

:(

namson229

Xe điện
gián Đức mới khó diệt (loại bé bé) chứ ko như gián ta này, e nhớ những năm bao cấp 8x í, khó khăn đủ thứ, thuốc diệt gián loại xịt như giờ ko có; nhà e có cái chạn (gac măng ghê); phía sau thì cơ man là gián

Dotting

Xe tải
Nhà em có gián Đức, mà nó không hôi và chưa phiền toái lắm nên tránh sát sinh.
Cố giữ sạch khu vực bếp thôi.

hưvô

Xe lăn
gián Đức mới khó diệt (loại bé bé) chứ ko như gián ta này, e nhớ những năm bao cấp 8x í, khó khăn đủ thứ, thuốc diệt gián loại xịt như giờ ko có; nhà e có cái chạn (gac măng ghê); phía sau thì cơ man là gián
Nhà em có gián Đức, mà nó không hôi và chưa phiền toái lắm nên tránh sát sinh.
Cố giữ sạch khu vực bếp thôi.
Loại gián Đức bé bé thì dùng thuốc của Nhật có hết ko các cụ nhỉ