[Funland] Hội những người cần mua căn hộ cao cấp chủ đầu tư Masteri home

KeanuR

Xe tăng
Em thấy bạn bè em bên đấy kêu về chỗ đỗ xe ô tô lắn
mua Mát Tơ Roai đi cụ :))
Nó làm 2 hầm xe nó tính luôn vào giá bán đấy, tha hồ đỗ xe luôn mỗi tội giá thì ngáo với cái tên tuổi gần như là con số 0 ở miền bắc

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Vs vị trí đẹp (Tây Mỗ), hàng hiệu, sp đầu tư bài bản dư lày... e kiến nghị CĐT nên cho KH đấu giá để mua, mỗi lần 5 căn, khởi điểm 60 tr/m2. Mỗi ng chỉ đc mua 1 căn, cân nhắc xét duyệt hồ sơ khách để có 1 cộng đồng đẳng cấp văn minh.

Chieclakho

Xe đạp
o mã lực thì mới tham gia diễn đàn
Còn mua hay ko thì em ko biết
Cách có nhiều vụ lùa liên quan thì các cụ nhắc thôi

Được gửi từ Gà đen 2 - Otofun
Vâng em mới tham gia diễn đàn, muốn học hỏi kinh nghiệm từ các cụ thôi ạ.

Chieclakho

Xe đạp
cụ là sale, nhưng tư vấn cụ phải có tâm chút đi:
- dân mua chung cư Vin City Đại Mỗ, Vin Ocean Park hiện tại đại đa số đều đang bị lỗ (khi bán thực tế)
- Masteri cùng nằm tại vị trí này (vị trí xa lòi). giá còn cao hơn Vin gấp rưỡi. vậy thì "LÊN GIÁ" bằng niềm tin và nước bọt của sale à?
- Masteri thương hiệu so với Vin còn đuối, tuổi gì mà xưng "hàng hiệu"ở HN. chung cư hàng hiệu méo gì mà vị trí xa lòi, lại vẫn xây bằng bê tông ghép Alcotech Xuân Mai (công nghệ lỗi thời, chất lượng kém), thiết kế căn hộ xấu mù.

- bó tay các cụ bán chung cư Smart City Đại Mỗ, Ocean Park Giâ Lâm đi hót là: cứ đầu tư đi, giá sẽ tăng , sau này bán lại có lãi =))
Cụ kinh nghiệm nhiều. Cho em xin lời khuyên nên tiếp tục hay bỏ luôn chỗ 100t cọc cụ nhỉ? Khu này em thấy cũng hơi xa mà giá nói chung tương đối cao. nhưng cũng có ưu điểm: tiện ích nhiều, Mastery có 2 hầm để xe, nội thất bàn giao cũng hịn...vì vậy trước em định mua để ở nhưng giờ ko ở mà đầu tư thì hơi phân vân

cụ là sale, nhưng tư vấn cụ phải có tâm chút đi:
- dân mua chung cư Vin City Đại Mỗ, Vin Ocean Park hiện tại đại đa số đều đang bị lỗ (khi bán thực tế)
- Masteri cùng nằm tại vị trí này (vị trí xa lòi). giá còn cao hơn Vin gấp rưỡi. vậy thì "LÊN GIÁ" bằng niềm tin và nước bọt của sale à?
- Masteri thương hiệu so với Vin còn đuối, tuổi gì mà xưng "hàng hiệu"ở HN. chung cư hàng hiệu méo gì mà vị trí xa lòi, lại vẫn xây bằng bê tông ghép Alcotech Xuân Mai (công nghệ lỗi thời, chất lượng kém), thiết kế căn hộ xấu mù.

- bó tay các cụ bán chung cư Smart City Đại Mỗ, Ocean Park Giâ Lâm đi hót là: cứ đầu tư đi, giá sẽ tăng , sau này bán lại có lãi =))
Trước khi phán xét người khác thì lên vận động não để nghĩ trước khi viết cụ nhé.
1. Như nào là tư vấn sale tư vấn có tâm, tôi có mời chào hay người ta là người ngta mua hàng mà tôi bán cho à.
2. Đa số bị lỗ là do muốn lướt sóng nhanh muốn kiếm lời nhanh,dự án thì đang trong quá trình hoàn thành, tiện ích cũng chưa xong dang dở, tiền k đủ thì đừng đi mua hay đầu tư giả như có mấy trăm triệu mà đòi mua nhà 1 vài tỷ trong khi tiền k đủ lại đi vay ngân hàng, đến hạn đóng thì cuống cuồng lên vì không có đủ tiền, nhưng lỡ vào 10% hay 20% lúc đó muốn bán nhanh bán tháo cắt lỗ nó sinh ra từ đấy đấy, nếu là tôi mà tư vấn tôi nói thằng luôn dư thừa thì mua, còn đợi dự án nó lên quần thể lên thì giá trị nó khác, nhưng mấy ai đàu tư lướt đợi được nó.
3. Còn hàng hiệu hay không, tại sao nó dám bán dám xưng hàng hiệu cái đấy để người mua người ta đánh giá cho khách quan về giá trị của nó, mấy ông kiếm tiền tỷ đầu lắm sỏi lắm cụ chưa đủ trình để dạy khôn người ta đâu, cò thì khó lên thành người bán hàng chuyên nghiệp được lắm, lo bán mấy lô đất đi mà lấy tiền nuôi bản thân với vợ con :)):)

có phải cụ "người dưng ngược lối" đang tự vả vào mồm không ạ?
cụ chửi nghề cò, trong khi chính bản thân cụ cũng là cò? (xem ảnh bên dưới)
- mà cụ làm cò cũng chẳng ra hồn cơ. Đi lập cái nick clone "người dưng ngược lối" 16 bài viết, 0 mã lực. cụ là nick ảo đi tư vấn bất động sản "hàng hiệu" thì ai tin cụ? =)) . khổ thân cho người nào lỡ mua nhà của nick ảo như cụ.
View attachment 6600201
View attachment 6600204
chửi nghề cò ??? nói dân trí thấp cụ lại cứ tự ái...:))) trình độ non, kinh nghiệm yếu kém lại nghĩ mình biết tuốt, thích làm bố đời mẹ thiên hạ người ta, các cụ nói không sai, không biết thì dựa cột mà nghe ...nói chuyện không lại đuối lý chơi ngay bài cùn đi soi bài viết, đi soi mã lực, đi soi cái tên rồi kêu nick clone rồi kêu nick ảo, nghĩ mà buồn cười...:)) tôi tưởng hôm qua là ngày 20/10 nay là 21/10 rồi mà nhỉ =))....bớt sân si lo cho bản thân, lo cho vợ con trước rồi làm chuyên gia online sau...:))

LosBlancos90

Xe buýt
tiền nào của đấy, sắt ra miếng các cụ nói k sai đâu
đứa em đang làm tư vấn cho ban quản lý dự án của masterise bảo là có căn 30m2 và mật độ căn hộ khoảnh 20 căn/ sàn à cụ. cụ có mặt bằng up lên cho mọi người tham khảo nhé

Được gửi từ iPhone - Otofun

LosBlancos90

Xe buýt
sale dùng nick ảo lập thớt "hội những người cần mua Masteri..." mà cụ, để seeding bán hàng.
- người khởi tạo topic chính là sale bán hàng, em vừa bóc mẽ chụp ảnh bên trên đấy.
- chứ đây không phải topic do người đã mua thực - lập ra.
chắc chắn rồi mà cụ nhưng cụ nói sớm thế. để các bạn í tung hứng mới hay chứ cụ. haha

Tấu hài ghê....nhiều lần rồi nhưng đây là lần thú vị nhất khi nghe thấy sale không được mua nhà, không được đầu tư,...thế cứ là sale là không được mua nhà ??? không được đầu tư ??? cả đời chỉ biết đi bán hàng thôi à....tại sao mấy cụ cò không nghĩ xa hơn khi mình làm trong nghành mình nắm bắt gần như mọi thứ, mọi về đề, từ tổng quan ,thị trường, giá cả, quy hoạch,... Gần như mình đã là chuyên gia hoặc đơn giản là mình biết những thứ cơ bản nhất để lựa chọn mua bán hay đầu tư, người mua còn cần đến mình tư vấn, hướng dẫn, hỏi ý kiến, vân vân...Hay mấy cụ cò thấy nhột vì sự yếu kém , sự thất bại, bất tài về năng lực bản thân, không kiếm được tiền, không mua cho mình 1 căn nhà hay miếng đất để ở....hoặc cả tháng, thậm chí vài tháng, cả năm không bán nổi 1 miếng đất hay 1 căn nhà để nuôi chính bản thân, ăn còn chạy ăn từng bữa...
Thấy ai mà hơn mình cái là chọc ngoáy, đố kỵ, ganh ghét , dìm người ta, đạp người ta xuống để mình được " NỔI" lên à....với cái suy nghĩ đó thì lâu lắm nữa mới khá lên được, 10 năm 20 năm thậm chí 50 năm vẫn cứ ở dưới thôi =)) :))...Thân !

LosBlancos90

Xe buýt
Tấu hài ghê....nhiều lần rồi nhưng đây là lần thú vị nhất khi nghe thấy sale không được mua nhà, không được đầu tư,...thế cứ là sale là không được mua nhà ??? không được đầu tư ??? cả đời chỉ biết đi bán hàng thôi à....tại sao mấy cụ cò không nghĩ xa hơn khi mình làm trong nghành mình nắm bắt gần như mọi thứ, mọi về đề, từ tổng quan ,thị trường, giá cả, quy hoạch,... Gần như mình đã là chuyên gia hoặc đơn giản là mình biết những thứ cơ bản nhất để lựa chọn mua bán hay đầu tư, người mua còn cần đến mình tư vấn, hướng dẫn, hỏi ý kiến, vân vân...Hay mấy cụ cò thấy nhột vì sự yếu kém , sự thất bại, bất tài về năng lực bản thân, không kiếm được tiền, không mua cho mình 1 căn nhà hay miếng đất để ở....hoặc cả tháng, thậm chí vài tháng, cả năm không bán nổi 1 miếng đất hay 1 căn nhà để nuôi chính bản thân, ăn còn chạy ăn từng bữa...
Thấy ai mà hơn mình cái là chọc ngoáy, đố kỵ, ganh ghét , dìm người ta, đạp người ta xuống để mình được " NỔI" lên à....với cái suy nghĩ đó thì lâu lắm nữa mới khá lên được, 10 năm 20 năm thậm chí 50 năm vẫn cứ ở dưới thôi =)) :))...Thân !
tôi là người mua nhà, đang tìm hiểu cơ hội đầu tư. cụ up giúp mặt bằng dự án lên cho mn tham khảo xem nó cao cấp đến đâu nhé

HuongCrv

Xe điện
tôi là người mua nhà, đang tìm hiểu cơ hội đầu tư. cụ up giúp mặt bằng dự án lên cho mn tham khảo xem nó cao cấp đến đâu nhé

Mặt bằng đây cụ:

Tòa A và B

Tòa C và D

HuongCrv

Xe điện
Tks.
Cc này khi dân về ở cỡ 70% trở lên đợi thang máy ko biết có lâu ko?
Ví dụ tòa A và B khoảng 1000 căn hộ/12 thang, trung bình khoảng 83 căn/1 thang. Tòa D và C thì khoảng 59 căn /1 thang, với mật độ này thì dù bố trí tốc độ thang máy cao thì lúc cao điểm chờ đợi là 5-10p em nghĩ là bình thường cụ ạ!

LosBlancos90

Xe buýt
Mặt bằng đây cụ:

Tòa A và B

Tòa C và D

Thanks cụ. Mật độ căn hộ như này, thêm việc cđt chèn thêm cả căn 30m2 tim tường (gross square area) để bán hàng thì theo quan điểm của em chỉ là chung cư bình dân thôi. có vẻ thiết kế bê nguyên của vincity cũ, chỉ thay bình mới là master rise

tunglam28062009

Xe tăng
Ví dụ tòa A và B khoảng 1000 căn hộ/12 thang, trung bình khoảng 83 căn/1 thang. Tòa D và C thì khoảng 59 căn /1 thang, với mật độ này thì dù bố trí tốc độ thang máy cao thì lúc cao điểm chờ đợi là 5-10p em nghĩ là bình thường cụ ạ!
😂 tòa A,B h cao điểm phải đợi thang máy 15-20p. Tòa C,D ko,dưới 10p. Ko biết với người khác thế nào chứ cá nhân e đợi thang máy lâu rất khó chịu. Trc e ở TL N1 mật độ tầm hơn 40 căn / thang mà h cao điểm có lúc đợi tới 10p.
Cc h chủ đầu tư xé nhỏ diện tích quá làm tăng áp lực lên csht, dân cư.

tunglam28062009

Xe tăng
Thanks cụ. Mật độ căn hộ như này, thêm việc cđt chèn thêm cả căn 30m2 tim tường (gross square area) để bán hàng thì theo quan điểm của em chỉ là chung cư bình dân thôi. có vẻ thiết kế bê nguyên của vincity cũ, chỉ thay bình mới là master rise

Cùng quan điểm với cụ.

kingsman.vn

Xe máy
Chủ đầu tư này đang bán dự án gì ở Hàng Bài mấy trăm triệu m2 thì phải.