Hội những người đầu tư mua đất nền dự án GodenBay Bãi Dài Cam Ranh Nha Trang

Trạng thái
Thớt đang đóng

avenaven

Xe tải
#-o

Ôi thế Golden Bay 1 vẫn chưa có hợp đồng mua bán mà vẫn là hợp đồng góp vốn ạ ? Thế sao xây được nhỉ. Có mấy sale chào hàng khu này nhưng cháu hỏi là có sổ chưa mà tụi nó phán như đúng rồi là: Vì là hợp đồng mua bán nhà nên người mua phải xây xong theo thiết kế, nộp hồ sơ là cấp ngay.

Hỏi thế thấy mấy nhà xây rồi thì có sổ chưa thì nó nói những nhà đó ko bán nên nó không biết, nhưng chắc có rồi. Mà xem mấy cái thủ tục của bọn Hưng Thịnh này tại GB602 thì đúng như chúng nó là bố mình, từ đơn xin đăng ký, hợp đồng đặt cọc mua nhà hình thành trong tương lai, ...... tóm lại là toàn mình tự nguyện xin, tự nguyện đưa tiền cho nó đến 98% vô đuều kiện và không đòi hỏi cái gì ở Hưng Thịnh hết.

Cháu nghĩ thằng Hưng Thịnh sớm muộn với cái kiểu làm ăn như này thì cũng đie thôi - ông trời có mắt, luật nhân quả mà :)):)):))
Theo lời của lũ lãnh đạo Hưng Thịnh hứa hẹn là cứ xây đi rồi sẽ có sổ chứ làm gì đã có ông nào có sổ. Chỉ lâu lâu trên group Golden Bay lại có thằng dỗi hơi đào mộ mang cái sổ toàn khu thời hạn 50 năm ra để động viên nhau xong hò hét nhau là tin mừng , tin mừng để lừa gà mới vào buồn cười cực :))
có sổ rồi cũng không thể cao hơn giá khu tái định cư được.
thời buổi này mua đất nền dự án mà không soi kĩ hợp đồng thì lúc nào cũng nắm lưỡi dao
Có một sổ nền khách sạn in ra để lừa gà nhưng hỏi trên sở thì họ lắc đầu không nhận

Hung Phuc

Xe điện
Cụ nói chuẩn quá, cho xây có 3,5 tầng thì quá phí. Cháu thấy Golden Bay giai đoạn 1, nhiều nhà xây rồi mà có sổ đâu. Không biết mấy bố Hưng Thịnh này làm ăn ntn nữa ~o)
Chỉ được xây 3 tầng thôi cụ, 1 nền 7x18=126m nó bắt lùi trước 2m, sau 2m mất 28m2

ducA8

Xe máy
Giá rổ khu TĐC ven đầm sát với 602 thời điểm này là khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ? Em cũng định vào Bãi Dài nghía tí xem sao ạ :)

ducA8

Xe máy
Cụ đưa toàn đường đẹp. Em thấy có lô góc N3_6 họ đang đòi 3,8 tỷ, lô D10 có 2,8 tỷ. Em đang định múc em D10 nhưng lực không đủ, vay NH 50% em không ham
Cụ Giấc mơ Bán tải cho em hỏi tình hình giá rổ khu TĐC K8 giờ ra sao rồi cụ? Để em gom thóc lúa xem có đủ không ạ ^^

Dream Hilux

Xe tăng
Cụ Giấc mơ Bán tải cho em hỏi tình hình giá rổ khu TĐC K8 giờ ra sao rồi cụ? Để em gom thóc lúa xem có đủ không ạ ^^
Giảm so với 2018 rồi, giờ tầm 15tr mét. Nếu đầu tư dài hạn cũng là 1 kênh các cụ tham khảo đấy là ý kiến riêng của em

ducA8

Xe máy
Giảm so với 2018 rồi, giờ tầm 15tr mét. Nếu đầu tư dài hạn cũng là 1 kênh các cụ tham khảo đấy là ý kiến riêng của em
Dạ vâng thanks cụ, em thấy cụ bảo cụ mua lô đường nhỏ hướng biển, thế chắc loanh quanh đường N3-2, N3-8 hoặc N3-9 ạ ?

Megaton

Xe buýt
Sắp tới có dự án ở cam ranh ra hàng sẽ có shophouse ở mặt tiền đường Nguyễn Tất Thành, theo các cụ đầu tư ổn ko.
Dự án gồm căn hộ condotel, biệt thự nghỉ dưỡng và cả shophouse mặt đường nguyễn tất thành.

Dream Hilux

Xe tăng
Sắp tới có dự án ở cam ranh ra hàng sẽ có shophouse ở mặt tiền đường Nguyễn Tất Thành, theo các cụ đầu tư ổn ko.
Dự án gồm căn hộ condotel, biệt thự nghỉ dưỡng và cả shophouse mặt đường nguyễn tất thành.

Đông vui thế, khúc nào ra khúc đó. Tương lai xa

Hung Phuc

Xe điện
Từ hôm HT có văn bản trả lời chính thức Goldenbay là dự án bán nhà ở, không phải dự án phân lô bán nền và trong thời gian tới sẽ ra HĐMB và có điều khoản bắt buộc phải xây giống bên 602, như vậy PL cũng đã rõ ràng, bác nào muốn xây ở thì giữ lại, còn không muốn xây thì bán

Megaton

Xe buýt
Đông vui thế, khúc nào ra khúc đó. Tương lai xa
Đúng cụ. Chỉ là như thế mới có cơ hội để đầu tư lâu dài hay giữ tiền. Chứ chờ phát triển hết mới vào thì chẳng còn hợp lý

Dream Hilux

Xe tăng
Từ hôm HT có văn bản trả lời chính thức Goldenbay là dự án bán nhà ở, không phải dự án phân lô bán nền và trong thời gian tới sẽ ra HĐMB và có điều khoản bắt buộc phải xây giống bên 602, như vậy PL cũng đã rõ ràng, bác nào muốn xây ở thì giữ lại, còn không muốn xây thì bán
Có doanh nghiệp thì làm nhà xong mới bán. Đây thì ai mua tự làm theo thiết kế HT và HT lại bán cái nhà của mình xây cho mình. Được cái giám sát được chất lượng công trình. HT khôn phết lợi dụng được vốn các cụ nhỉ "đúng nghĩa đang hợp đồng hợp tác"

Hung Phuc

Xe điện
Có doanh nghiệp thì làm nhà xong mới bán. Đây thì ai mua tự làm theo thiết kế HT và HT lại bán cái nhà của mình xây cho mình. Được cái giám sát được chất lượng công trình. HT khôn phết lợi dụng được vốn các cụ nhỉ "đúng nghĩa đang hợp đồng hợp tác"
Từ trước đến giờ mọi người cứ nghĩ dự án GĐB là bán đất nền, nhưng nay đã rõ là dự án bán nhà nên chắc sẽ bán tháo vì để đến lúc xây lên thì càng khó bán, thiết kế 2,5 tầng mà mua một nền cũng không kinh doanh được gì

ducA8

Xe máy
Thông tin cụ thể ở đâu ý cụ nhỉ? nhờ cụ chỉ giáo giúp cháu với ạ.

Zlonton

Xe tải
Bãi Dài đẹp thật... e mới vào đó cách đây khoảng 3 tuần, cát trắng tít tắp... xây dựng tùm lum...

Nó mà được 1/2 như Trần Phú thì chít với e... do có căn Arena...hahaha

Hung Phuc

Xe điện
Thông tin cụ thể ở đâu ý cụ nhỉ? nhờ cụ chỉ giáo giúp cháu với ạ.
Thông tin từ mấy cụ trong group goldenbay trên FB lên hỏi HT đó cụ, trong vòng 6 tháng nữa sẽ ra HĐMB và sẽ có điều khoản bắt buộc phải xây dự kiến chậm nhất là 24 tháng hoặc có thể ít hơn, cụ nào ôm nhiều và không muốn xây giao bán nhiều đó cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng