[Funland] Hội những nhà đầu tư Đất Nền Biển Phan Thiết - Bình Thuận

Thao Vu MN

Xe đạp
Các ông phan thiết lại vẽ vời. Các ông phải hiểu làm sân bay hay cao tốc tầm nhìn chục năm mới xong. Rồi quy hoạch lại 5 năm 1 lần vẽ lại k phải đơn giản. Thời gian đó các tỉnh mạnh về du lịch họ đang gom tiền và còn phát triển mạnh thêm rồi. Ko dừng lại chờ đợi đâu. Giả sử phan thiết có 1 con đường dọc biển đã hình thành và đẹp thì e đồng ý nó sẽ phát triển du lịch tốt. Nhưng bản chất là nó chả có con đường biển nào cả. Du lịch nếu có cũng sẽ ko tập trung. Nha trang, đà nẵng, quy nhơn thằng nào cũng có đường ven biển khách sạn ngay bên đường. Cực tiện lợi. Lại sạch sẽ. Và dân cư lấy đó làm tâm phát triển ra ngoài. Phải vậy nó mới phát triển được. Chứ 10 năm tới e cam kết nha trang - đn - quy nhơn nó sẽ ở 1 tầm cao mới nhé. Đặc biệt quy nhơn đang có dư địa phát triển khi mà nó phát triển cả công nghiệp. Dịch vụ. Sân bay, quốc lộ lớn có sẵn. Thành phố đã ổn định. Quy hoạch định hướng 2040 bác Phúc mới họp và phê duyệt tháng vừa rồi. Giờ nó chỉ việc xây dựng và đi lên.
Bác biết Quy Nhơn giá đất mấy trăm triệu/m2 chưa, bãi biển tính theo mét được mấy chữ số hả bác

diepnh81

Xe tăng
Vãi khách sạn nào mà có 15-20 tỷ tháng mà ăn được 200tr thế cụ, có kinh doanh cả khoản xyz à
Cụ đi tham khảo đi hãng phát biểu nhé, ô a chuyên đi thuê lại kd đây, thuê cái ở biển 150tr/tháng, trả tiền trc 3 tháng 1 mà vẫn có dư 50-100/tháng nhé, còn làm du lịch chắc chắn k0 bao giờ có xyz, chính thế nên bds du lịch khu biển đẹp, làm đc ks, nhà hàng nó k0 hề rẻ. Nếu k0 tính tiền đất, chỉ tính tiền xây chỉ trong vòng 4-5 năm là hoàn vốn xây, đất tăng theo thị trg nhé, cụ cứ đi và tham khảo

diepnh81

Xe tăng
Bác biết Quy Nhơn giá đất mấy trăm triệu/m2 chưa, bãi biển tính theo mét được mấy chữ số hả bác
Mà đi thực tế đã mợ, QN ngoài mùa hè có ít khách Việt, mùa đông thì thôi rồi, chả có khách khứa gì, tây họ k0 đi Qui Nhơn, du lịch mà trông mỗi khách Việt thì đói to, đất thì cao, giá kd thì rẻ, ở phòng có 400-500k ngay sát biển, ăn sáng mấy nhà mặt biển giá 250tr/m2 mà giá tô bánh canh có 15k/bát thì làm gì cho lại. Nói chung du lịch phải thuận lợi cả địa lý, khí hậu nữa, miền trung QN k0 có cửa để hút đc khách vì gần Đà Nẵng và Nha Trang, họ hút hết khách bay máy bay rồi, ô tô thì k0 mấy ai đi xa thế vì xa cả HN lẫn HCM. Mũi Né xong cao tốc nó như Sầm Sơn mùa hè vì thu hút đc dân miền Đông Nam bộ và SG đã đủ full của các loại full rồi, mùa đông thì khách Tây đến rất đông nên chả lo lắng kd quanh năm, mình đi khắp Bắc, Trung, Nam rồi nên cũng tính xây tiện nhất ở đây, PQ mình cũng có đất, mới mua thêm trên Đà lạt nhg PQ giờ xây hơi khó vì phòng xây ồ ạt, dư phòng là chắc rồi giống Đà Nẵng, lại hạ giá cạnh tranh thì mệt lắm.

apple.developer

Xe buýt
Du lịch cứ thủ đô du lịch là ngon nhất thôi các cụ ah
12.8 triệu khách 1 năm ngay gần hà nội

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới phục là các cụ các bác giỏi mà. Quăng mấy chục tê ra dễ như không. Đúng là mạnh vì gạo bạo vì tiền, trường vốn thì cũng chẳng phải ngại lắm

BINH MINH 07

Xe điện
Thế mới phục là các cụ các bác giỏi mà. Quăng mấy chục tê ra dễ như không. Đúng là mạnh vì gạo bạo vì tiền, trường vốn thì cũng chẳng phải ngại lắm
Toàn mấy ông đa cấp quăng bom chứ lấy đâu ra tê ở đây !
Pháp lý BĐS ở Phan Thiết còn lởm hơn dự án Thanh Hà của điếu cày nhiều và minh chứng rõ nhất là điếu cày và một ông phó chủ tịt TP Phan Thiết đang chờ ngày vào Lò của cụ Tổng.
Trên này vẫn còn mấy ông ôm bom giờ không thoát được cứ lên đây hót mỏi mồm nhưng tiếng thì đang đuối dần.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ đi tham khảo đi hãng phát biểu nhé, ô a chuyên đi thuê lại kd đây, thuê cái ở biển 150tr/tháng, trả tiền trc 3 tháng 1 mà vẫn có dư 50-100/tháng nhé, còn làm du lịch chắc chắn k0 bao giờ có xyz, chính thế nên bds du lịch khu biển đẹp, làm đc ks, nhà hàng nó k0 hề rẻ. Nếu k0 tính tiền đất, chỉ tính tiền xây chỉ trong vòng 4-5 năm là hoàn vốn xây, đất tăng theo thị trg nhé, cụ cứ đi và tham khảo
vâng đã tham khảo rồi cụ ạ vừa khai trương một cái ở Hội An đây, ông anh cụ một năm chắc chỉ kiếm được mấy tháng cao điểm thôi nhé mỡ đấy mà húp

redbuttlerkt

Xe buýt
E đang được chào lấy 2 lô Shop House ở Hamubay Phan Thiết . Lấy 2 lô thì giá rẻ hơn chút so với thị trường.
Cc đánh giá thế nào về dự án này ah ?

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Làm du lịch ko có xyz à cụ. Nha trang e khá nhiều xyz, nào cụ ghé Nha Trang chơi. E mời cụ thẩm. Chẳng qua Phan Thiết các e dịch vụ đánh giá cũng ko tiềm năng. Nên các e ấy không mở rộng thì trường về đó thôi cụ.

apple.developer

Xe buýt
Đợi phan thiết quy hoạch lại và phát triển còn phải thay đổi chính trị và các tập đoàn dám bỏ tiền ra đền bù đã
Cỡ 20 năm nữa nhé, còn h thì k nhanh thế đâu

diepnh81

Xe tăng
vâng đã tham khảo rồi cụ ạ vừa khai trương một cái ở Hội An đây, ông anh cụ một năm chắc chỉ kiếm được mấy tháng cao điểm thôi nhé mỡ đấy mà húp
Từ QN trở ra chả vậy, cụ vào vùng kd quanh năm xem, chính thế nên QN đổ ra ko nên đầu tư là vậy

whitewood

Xe buýt
Kinh doanh ks khu du lịch không lo đói. Con bạn em có 1 căn biệt thự sealink phan thiết view đẹp cho thuê du lịch. Tháng thấp điểm lãi 60tr trừ chi phí. Tháng cao điểm du lịch loanh quanh 120tr. Biệt thự to cứ 5tr-7tr 1 đêm.
Kinh doanh này phải có nghề. Trong 1 khu nhưng phải biết chọn view đẹp. Chứ xấu xấu thì cũng đói há mỏ như thường.

apple.developer

Xe buýt
Bao tiền lô biệt thụ cụ
Kinh doanh ks khu du lịch không lo đói. Con bạn em có 1 căn biệt thự sealink phan thiết view đẹp cho thuê du lịch. Tháng thấp điểm lãi 60tr trừ chi phí. Tháng cao điểm du lịch loanh quanh 120tr. Biệt thự to cứ 5tr-7tr 1 đêm.
Kinh doanh này phải có nghề. Trong 1 khu nhưng phải biết chọn view đẹp. Chứ xấu xấu thì cũng đói há mỏ như thường.

Yeuphunu

Xe điện
Hai năm trước biệt thự Sea Links chỉ 2.5tr/đêm/căn 3 hay 4 phòng. Lâu cháu ko để ý.
Nhưng trò này còn tuỳ duyên, tuỳ khả năng. Chứ đọc comments này của cụ nhiều cụ lại tưởng... mỡ :))

Yeuphunu

Xe điện
Vâng, em đưa ra cho cụ nào chưa thử thôi. Vì ngoài Bắc mình ít vào Phan Thiết.