Thảo luận Hỏi nơi sửa chữa xe Fadil bị tai nạn tại Hà nội

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

ngu ngơ

Xe điện
Những phụ tùng gì của Spark bán ở VN mà có thể mang sang dùng cho Fadil vậy cụ? Khai sáng giúp em với :D
Không lạ đâu cụ. Các hãng đều tối ưu bằng cách lắp lẫn phụ tùng của nhau. Toy lắp tả phí lù từ Mazda, Subaru đến BMW. Hyndai nhiều dòng chung chi tiết chưa kể Kia. Ford và Mazda cũng lại kết nghĩa. Ngày trước em đi xe Hàn, phụ tùng hỏng theo code đi mua không có sẵn chỉ còn nước nhập khẩu, sau một anh bạn biết giới thiệu mua hãng khác có săn trong nước.

Highvoltage2207

Xe buýt
Không lạ đâu cụ. Các hãng đều tối ưu bằng cách lắp lẫn phụ tùng của nhau. Toy lắp tả phí lù từ Mazda, Subaru đến BMW. Hyndai nhiều dòng chung chi tiết chưa kể Kia. Ford và Mazda cũng lại kết nghĩa. Ngày trước em đi xe Hàn, phụ tùng hỏng theo code đi mua không có sẵn chỉ còn nước nhập khẩu, sau một anh bạn biết giới thiệu mua hãng khác có săn trong nước.
Thì e có lạ gì những cái cụ nói đâu :)
Vấn đề là, cụ thể trong trường hợp này - Spark (đời nào) và Fadil có thể dùng chung nhau những gì, cụ nào sure thì nói chứ đừng có phỏng đoán ;)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đọc mấy câu hỏi trên là biết, cần gì phải nói :D
Tôi cũng đọc rồi và thấy trình đọc hiểu của anh có vẻ cần phải cải thiện. Hay chúng ta giao tiếp bằng tiếng anh, tiếng Đức đi nhỉ. Có khi tôi cũng còn phải học anh?
:))

haivu603122

Xe tải
Toàn những cụ chưa kịp mua bảo hiểm thì bị tai nạn nhỉ? Trùng hợp thật. Ở Vn không có bảo hiểm cũng chạy xe ra đường dc à các cụ?
:D
Chủ thớt bị tai nạn và hỏng xe và hỏi chỗ chữa, cụ phang ngay một câu hỏi "Ở Vn không có bảo hiểm cũng chạy xe ra đường dc à các c" là cụ chưa hiểu biết đầy đủ về bảo hiểm ở VN (và cả trên thế giới rồi)
Bảo hiểm xe ô tô có 2 loại, 1 là trách nhiệm dân sự với bên thứ ba, cái này là cái bắt buộc để khi cụ đi ra đường mà gây tai nạn cho ai đó thì công ty bảo hiểm sẽ đứng ra đền. còn cái bảo hiểm vật chất xe (để khi tai nạn, va quệt thì được cty bhiem sửa chữa) là cái không bắt buộc, tùy vào chủ xe mua hay ko.

theo em biết, cái BH vật chất xe ko nơi nào trên thế giới bắt buộc cả; vì logic là tài sản của ông ông muốn sao thì tùy, ô bỏ tiền ra mua bảo hiểm thì khi xe bị tai nạn, ô sẽ được bồi thường xe mới hoặc chi phí sửa chữa xe. em chưa đi nhiều nước lắm, nhưng kể cả mỹ và canada cũng ko bắt buộc cái bảo hiểm vật chất xe, chỉ có cái bảo hiểm trách nhiệm dân sự với bên thứ ba là bắt buộc thôi. em cho rằng kể cả ở Đức cũng vậy thôi

Chỉnh sửa cuối:

Arsephan

Xe tăng
Tôi cũng đọc rồi và thấy trình đọc hiểu của anh có vẻ cần phải cải thiện. Hay chúng ta giao tiếp bằng tiếng anh, tiếng Đức đi nhỉ. Có khi tôi cũng còn phải học anh?
:))
Việc Ông biết tiếng này tiếng nọ chẳng đánh giá ông có cái tư duy đúng... Vãi thật, đang từ ô tô nhảy sang Tiếng Anh, tiếng Đức. Ông Bố tôi là đại điện bên Đông Đức thời 72-75 nói tiếng Đức phe phé, Giảng viên Quân sự nói tiếng Nga, tiếng Trung ầm ầm, Dạy cho Afghanistan giao tiếp được với học viên bằng tiếng bản địa, ... h cũng ngồi nghe tôi giới thiệu Vinfast cho cụ ầm ầm... Nhưng được cái cụ lắng nghe tiếp thu chứ không ... như một số người.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Việc Ông biết tiếng này tiếng nọ chẳng đánh giá ông có cái tư duy đúng... Vãi thật, đang từ ô tô nhảy sang Tiếng Anh, tiếng Đức. Ông Bố tôi là đại điện bên Đông Đức thời 72-75 nói tiếng Đức phe phé, Giảng viên Quân sự nói tiếng Nga, tiếng Trung ầm ầm, Dạy cho Afghanistan giao tiếp được với học viên bằng tiếng bản địa, ... h cũng ngồi nghe tôi giới thiệu Vinfast cho cụ ầm ầm... Nhưng được cái cụ lắng nghe tiếp thu chứ không ... như một số người.
Cái gì cơ?
[-(

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Trung đội trưởng trung đội được đạo tạo Sỹ quan bộ binh cơ giới tại Đông Đức, nếu cần chi tiết nhé.
Vào những năm 72-75? 1 là cụ nhớ nhầm, 2 là bố cụ nhớ nhầm.
#:-s

evscooter

Xe buýt
Xe em bị tai nạn khá nặng, có vài bộ phận chưa biết phải xử lý thế nào. Ví dụ bị gãy thước lái, vỡ vỏ hộp số bằng đít chén uống nước...
Trên Web thấy báo giá hộp số là 141tr, em không biết thay vỏ hộp số có được không? hay phải thay toàn bộ,
Còn thước lái thì không thấy báo giá
Mang vào xưởng dịch vụ của Vin thì nhiều người bảo chỉ thay thế là chính, mà nếu làm thế thì tiền sửa có khi mua được cái xe mới.
Ở HN có chỗ nào sửa chữa và làm tốt không các bác ơi. Em đen quá, xe chưa kịp mua bảo hiểm thì bị
Bác quá Vinfast 3s thăng Long 68 Trịnh văn Bô nhé. Bên đó có xưởng và phụ Tùng thay mới luôn

haivu603122

Xe tải
Chính xác đi 1973 - về 1977!
cụ tranh luận làm gì, cái còm của em làm cho cụ ấy éo mở mồm ra cãi vào đâu được. Hiều biết thì có hạn, cứ tinh vi. ở đời nên học cái khiêm tốn trước đã. không nói ra thì thì ko ai biết là .....