[Funland] Hội phong lan OF.

kinhcao

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ngọn dendro nắng này em cắt chỗ khoanh đỏ rồi đem trồng vào chậu mới thì có sống được không?
Nhân giông dẻndro dễ mà, cắt cả thân xuống để 1 ngày cho khô vết cắt rồi ngâm nước cho mềm vỏ 1 đêm bóc vỏ màng cho lộ hết mắt ngủ, bôi kích mầm rẻ tiền (chế phẩm Hùng Nguyễn) đặt lên dớm ẩm tưới đểu đưa vào chõi râm mát thiếu ánh sáng cũng được. Mọc như mạ non không có đủ giò mà trồng nhé
Vâng, cảm ơn cụ.

daumo

Xe tải
Cái này còn tùy cụ ah. Nhiều cụ thích liều ăn nhiều, trong khi không biết là nhà vườn nó lọc từ rừng, thậm chí bên Lào/Cam rồi, về tay các cụ ít "zin" lắm:))
Trượt nhiều em cũng có cảm giác như vậy. nhưng sau nghĩ lại nếu hợp lý thì vẫn chơi sx. Cảm xúc vẫn bất tận lắm cụ. (kinh doanh em ko bàn đến) phục vụ mình trước đã.
Em đang hóng Kakakak....
sx 2020 2.jpg
sx 2020.png

acjs

Xe tăng
Trượt nhiều em cũng có cảm giác như vậy. nhưng sau nghĩ lại nếu hợp lý thì vẫn chơi sx. Cảm xúc vẫn bất tận lắm cụ. (kinh doanh em ko bàn đến) phục vụ mình trước đã.
Em đang hóng Kakakak....
sx 2020 2.jpg
sx 2020.png
Đúng là cũng nên có cái gì đó để hy vọng😀thân thủ đẹp quá cụ, năm rồi kich trượt ra kie ah cụ?

Tonydo

Xe buýt
Trồng Hoàng Lạp thế là đẹp rồi. Cụ có thể chọn trồng thêm quế, đai châu, cáo, chồn, trầm, kiều, phi điệp, Hạc vỹ, Long Tu, Tam bảo sắc, Thập hoa, Dendro, Vanda, Vũ Nữ .... đều Ô sờ kê được hết cụ ạ. Chúc mừng cụ bắt đầu sa vào hố vôi, sẽ càng ngày càng ngập sâu, bao giờ sặc tiết canh thì lại ngoi lên một tí, rồi cái ví của cụ lúc nào cũng sạch bóng như vừa đánh xi.
Vâng cảm ơn cụ nhiều. Đúng như cụ nói ví em bắt đầu bóng dần rồi, đã thik cái gì cũng muốn rước về. Mà e hỏi cụ tí ở miền Bắc thì trồng dc những loại lan gì? Vd như e đang thick giỏ denro pensoda mà nghe bảo miền Bắc khó chăm lắm.

TungThoc

Xe điện
Vâng cảm ơn cụ nhiều. Đúng như cụ nói ví em bắt đầu bóng dần rồi, đã thik cái gì cũng muốn rước về. Mà e hỏi cụ tí ở miền Bắc thì trồng dc những loại lan gì? Vd như e đang thick giỏ denro pensoda mà nghe bảo miền Bắc khó chăm lắm.
Dendro Pensoda trồng miền bắc bình thường không khó để cây sống và sinh sôi mạnh mẽ đâu, nhưng bông khi nở sẽ không rực rỡ được như trồng Miền Nam.
Nói chung là chơi Phong Lan thì cây nào cũng đẹp, hơn nữa là tùy theo cảm nhận riêng của từng người mà bị em Lan nào chinh phục. Ví dụ cũng là mùi hương thơm thì em chỉ thích ngửi mùi của U lồi, Catleya, Phi điệp, Đai châu. Mặt bông thì em chỉ thích bông dòng cây họ nhà Hoàng thảo thân thòng như Phi điệp, Trầm. Còn cụ thích loại nào là nên đi xem thực tế nhiều và tự cảm nhận rồi đam mê, không ai giống nhau hết đâu.

Sonduong.BMV

Xe container