Hội quán những người đam mê, sưu tập và giao lưu rượu mạnh - nhà số 3

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
em cao tuổi nhất Tomatin 30YO

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Tomatin 14YO Ủ BB finish trong Port Wood.

thumotty

Xe buýt
Hàng cũ cụ B giữ lại làm đồ cổ cho có giá. Cụ làm line mới này về cho anh em thưởng lãm đi, Tomatin Cuatro Series.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Hàng cũ cụ B giữ lại làm đồ cổ cho có giá. Cụ làm line mới này về cho anh em thưởng lãm đi, Tomatin Cuatro Series.
Cụ làm lộ hết bí mật của em. Nhà Tomatin đã gửi sample line này cho em rồi, khi nào về em sẽ mời các cụ thử. Còn một chai Cubocan Sherry nữa cụ à.

thumotty

Xe buýt
Bộ này có 1500 chai mỗi loại. Cũng đáng để sưu tầm đây. Chai PX nhìn màu thích thật.

flat

Xe buýt
Em thích mỗi chai 1988, bằng tuổi em Jenda ;)

hailuatn

Xe container
Cụ làm lộ hết bí mật của em. Nhà Tomatin đã gửi sample line này cho em rồi, khi nào về em sẽ mời các cụ thử. Còn một chai Cubocan Sherry nữa cụ à.
Chai CùBòCan Sherry có phải là chai trắng đợt trước cụ lấy về không?

tatarus

Xe máy

Cái đầu rót này mua ở chỗ nào các cụ nhỉ???
Em tìm có 1 chỗ nhưng toàn sắc màu mà nhựa cảm giác nó mỏng và đểu đểu, uống vào có khi sinh bệnh. Cái này nhà cháu vác đi nhậu nhẹt, chả ông nào ganh nhau được là ai nhiều rượu hơn ai, cứ dốc thẳng đứng là 1 lượt.

flat

Xe buýt

Cái đầu rót này mua ở chỗ nào các cụ nhỉ???
Em tìm có 1 chỗ nhưng toàn sắc màu mà nhựa cảm giác nó mỏng và đểu đểu, uống vào có khi sinh bệnh. Cái này nhà cháu vác đi nhậu nhẹt, chả ông nào ganh nhau được là ai nhiều rượu hơn ai, cứ dốc thẳng đứng là 1 lượt.

Cái ZIC này, cụ cứ loanh quanh trên Hàng Khoai, Đồng Xuân (hàng bán đồ cho Bar) là có, tầm 7_80k/ chiếc.

Quan trọng là, trên đấy toàn nhựa dỏm như cụ thấy, và em thử mấy loại 10/15/20 ml, thấy....y như nhau :D

Hàng hịn thì phải nhờ xách về thôi.

duypq

Xe tăng
Em bám theo cụ WinCellar đọc từ các thớt trước, cám ơn những bài chia sẻ rất thú vị của cụ về Rượu :)

MaltBrothers

Xe buýt
Cái ZIC này, cụ cứ loanh quanh trên Hàng Khoai, Đồng Xuân (hàng bán đồ cho Bar) là có, tầm 7_80k/ chiếc.

Quan trọng là, trên đấy toàn nhựa dỏm như cụ thấy, và em thử mấy loại 10/15/20 ml, thấy....y như nhau :D

Hàng hịn thì phải nhờ xách về thôi.
Cụ cứ kiếm cái nhựa màu trắng là OK rồi đừng lấy nhựa màu yên tâm hơn.

Hàng Killchoman của cụ wine sắp chưa nhỉ?

@Flat: sắp tới sẽ có lô Octomore 6.2_167ppm sắp về giá cực yêu giông như Companta ấy cụ đừng tranh với bọn E nhé

MaltBrothers

Xe buýt
em cao tuổi nhất Tomatin 30YO
Chai Tomatin 30yo này giờ hiếm lắm rồi mà nhà Tomatin đã discontinued đây cũng là chai được mấy cụ Maniacs đánh giá rất tốt, trong giải thưởng Malt Maniacs 2013 chai này giành được Silver medal trong phân khúc Premium (có giá từ 51— 150£) với điểm trung bình 86points, giải thưởng Malt Maniacs Awards là giải của mấy ông bà connoisseurs lão làng nên khá có uy tín vì chấm điểm khách quan ko có tính thương mại như whisk bibble hay WWA (quan điểm cá nhân) tất nhiên bây giờ chắc ko thể tìm đc chai này với giá dưới 200£ trừ phi đó là hàng hồi qua tay cụ Sky :)

Chỉnh sửa cuối:

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Hàng mới đã về: KILCHOMAN ISLAY WHISKY

Kilchoman là nhà chưng cất đầu tiên được thành lập tại Islay hơn 124 năm qua. Nhà máy được xây dựng năm 2005, với mẻ rượu xuất xưởng đầu tiên cũng vào năm đó.
Kilchoman là một trong những nhà máy chưng cất nhỏ nhất ở Scotland với sản lượng hàng năm khoảng 120,000 lít.
Kilchoman là một trong sáu nhà chưng cất sử dụng phương pháp malt trên sàn truyền thống, nhưng điểm khác biệt quan trọng của Kilchoman đó là lúa mạch được trồng trên các nông trại trong vùng, nơi mà các nhà chưng cất khác phải tới đó để mua lúa mạch.
Anthony Wills, người sáng lập và là giám đốc điều hành của Kilchoman Distillery co., ltd. đã có 8 năm kinh nghiệp đóng chai single cask độc lập trước khi có ý tưởng thành lập một nhà chưng cất nông trại. Sự quan tâm đến whisky malt ngày càng gia tăng nhanh chóng từ những năm đầu thập niên 1990, và những người say mê và những người sành sỏi rượu whisky ngày càng quan tâm đến việc mua các dòng limited edition từ nhiều nhà chưng cất khác nhau.
Chưng cất whisky bắt đầu được thực hiện trên các nông trại trên toàn Scotland và đặc biệt ở vùng phía Tây, không có gì bàn cãi Islay chính và vùng sản xuất whisky nổi tiếng. Islay là vùng đất rất màu mỡ và nhờ đó lúa mạch phát triển tốt, đây là vùng có nhiều nước và than bùn cho làm khô malt.
Islay được lựa chọn là nơi tọa lạc của nhà máy chưng cất bởi vì đây là vùng nổi tiếng thế giới về sản xuất malt chất lượng cao và cũng bởi vì Anthony biết rõ về hòn đảo này bởi anh đã kết hôn với vợ là một gia đình là chủ một vùng đất trên hòn đảo này trong 60 năm qua.
Nông trại Rockside được lựa chọn bởi có sẵn tòa nhà lý tưởng và cũng bởi vì nông trại này trồng loại lúa mạch tốt nhất trên hòn đảo.
[FONT=&quot]Nhà Kilchoman mới ra được vài năm nên cũng chỉ có rượu ít tuổi. Do đó, giá thành cũng hợp lý. Đó là 1 yếu tố làm rượu dễ cạnh tranh hơn. Nhưng yếu tố chính là nhà này cũng rất kỹ càng trong sản xuất. Dù ra đời sau nhưng hoàn toàn có tiếng tăm không hổ danh là 1 nhà chưng cất của đảo Islay truyền thống. Thậm chí nhà này còn đưa ra sản phẩm 100% Islay thì cụ đã biết rồi. Và một đặc điểm nữa là Khối lượng sản phẩm ít [/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

minh0075

Xe điện
Em đánh rấu!!