[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

kulbjn

Xe đạp
ủa ở Bù Đăng lun hả. chỗ nào zạ. sao hên hên gặp nhau lun hả. SV năm mấy vậy. mình nhỏ hơn bạn r`

tun165

Xe máy
à k e ở Ba Đình HN=)) e mới năm 1 thôi

kulbjn

Xe đạp
ố. e ở Bù Đăng miền Nam bác ạ. hố hàng rồi. e cũng năm 1 thôi :))

longuy2222

Xe tăng
Nhìn dần quen mắt rồi các bác ạ. Gặp một chị phi sh 2012 trắng mà suy nghĩ trong em cứ lớn lên. Chỉ muốn tậu 1 e:))
thích là nhích thôi cụ ah....... mong cụ sớm gia nhập hội với a e

luckyboy15us

Xe tải
e cao 1m6 k biết thế lào nhĩ,chắt dắt cũng khổ lắm, e boy nhé

yellowspring

Xe đạp
Chào cả nhà, tình hình là e cũng học theo mấy bác, làm 1 e SH 125i màu đỏ. Giờ tham gia diễn đàn để học hỏi một chút kinh nghiệm để chăm sóc em nó chu đáo.
Mấy bác cho e hỏi cái này với. Em nghe nói giờ xe mới không cần chạy roda nữa, vậy có đúng không mấy bác?
Em nghe mấy a đã từng sử dụng SH (nhập) nói, trong 500 km đầu, mình nên chạy xe lên ga từ từ, ko tăng tốc nhanh, nhưng lại phải kiếm những đoạn đường trống để có thể vặn ga tới chừng 80 - 90km. Sau đó lại giảm tốc từ từ. Và phải làm như vậy nhiều lần, để xe sau nay chạy bốc hơn.
Như vậy kinh nghiệm chạy xe thời gian đầu như thế nào là tốt nhất vậy mấy bác?

haivh111667

Xe máy
Chào cả nhà, tình hình là e cũng học theo mấy bác, làm 1 e SH 125i màu đỏ. Giờ tham gia diễn đàn để học hỏi một chút kinh nghiệm để chăm sóc em nó chu đáo.
Mấy bác cho e hỏi cái này với. Em nghe nói giờ xe mới không cần chạy roda nữa, vậy có đúng không mấy bác?
Em nghe mấy a đã từng sử dụng SH (nhập) nói, trong 500 km đầu, mình nên chạy xe lên ga từ từ, ko tăng tốc nhanh, nhưng lại phải kiếm những đoạn đường trống để có thể vặn ga tới chừng 80 - 90km. Sau đó lại giảm tốc từ từ. Và phải làm như vậy nhiều lần, để xe sau nay chạy bốc hơn.
Màu đỏ của bác bao nhiêu, mua ở đâu vậy bác!
đang tìm chổ nào giá rẻ thì xúc, mà chưa tìm ra chổ, nên giờ cũng đang xúc trong trí tưởng tượng.
Bác nào ở gần, hay ở láng giềng với HCM, mà biết chổ nào bán rẻ thì a lô cho em với nhá.
Thanks cả nhà!

mà cái cách chạy xe của bác thì em nghỉ là có vấn đề. Dù sao thì em nghỉ bác nên rodai

longuy2222

Xe tăng
Có 2 cách roda ....... 1 là nhẹ nhàng như nhà sản xuất khuyến cáo ..... 2 là bạo lực như dân chơi xe
1/ nhẹ nhàng trước nhé : trong vòng 500km đầu tiên rất quan trọng.... bạn đi nhe nhàng tốc độ dưới 40km/h ko thốc ga thay dổi tốc độ đột ngột...... hết 500km thay dầu kiểm tra xem có nhìu mạt sắt ko nhé........tiếp đi đến 2000km có thể coi là tạm hết roda đc rồi (theo 1 số ng chính xác là 4000) trong thời gian này có thể đi đến 60km/h nhưng khuyến cáo vẫn là 40km/h
2/ là cách bạo lực : khi lấy xe... bạn ra chỗ đường vắng hoặc dựng chân chông giữa lên vặn tay ga tẹt lun.......... đến 80 km thì dừng lại..... áp dụng cách nhẹ nhàng đi với tốc độ 40km/h .... đến 500 thì làm giống như trên. Giải thích 1 chút cách bạo lực này nhé. Khi gia công máy dù hiện đại đến đâu... vẫn không tránh khỏi bề mặt bên trong máy có những chỗ hơi nhô lên hoặc lõm xuống. Trong quá trình vận hành xe cái này sẽ đần mất đi.Theo dân máy móc họ gọi là cái GAI Trời CHo. Khi bạn phóng xe đạt tốc độ càng cao thì khi chạm vào cái gai này nó sẽ bị ngãy 1 phát xuống tận gốc lun. Lưu ý : là cách này chỉ có tác dụng trong 80km đầu. nếu hết 80km sử dụng cách này chỉ hại máy thui nhé :D

Mong cụ sẽ chọn được cách phù hợp với mình .........

longuy2222

Xe tăng
Có 2 cách roda ....... 1 là nhẹ nhàng như nhà sản xuất khuyến cáo ..... 2 là bạo lực như dân chơi xe
1/ nhẹ nhàng trước nhé : trong vòng 500km đầu tiên rất quan trọng.... bạn đi nhe nhàng tốc độ dưới 40km/h ko thốc ga thay dổi tốc độ đột ngột...... hết 500km thay dầu kiểm tra xem có nhìu mạt sắt ko nhé........tiếp đi đến 2000km có thể coi là tạm hết roda đc rồi (theo 1 số ng chính xác là 4000) trong thời gian này có thể đi đến 60km/h nhưng khuyến cáo vẫn là 40km/h
2/ là cách bạo lực : khi lấy xe... bạn ra chỗ đường vắng hoặc dựng chân chông giữa lên vặn tay ga tẹt lun.......... đến 80 km thì dừng lại..... áp dụng cách nhẹ nhàng đi với tốc độ 40km/h .... đến 500 thì làm giống như trên. Giải thích 1 chút cách bạo lực này nhé. Khi gia công máy dù hiện đại đến đâu... vẫn không tránh khỏi bề mặt bên trong máy có những chỗ hơi nhô lên hoặc lõm xuống. Trong quá trình vận hành xe cái này sẽ đần mất đi.Theo dân máy móc họ gọi là cái GAI Trời CHo. Khi bạn phóng xe đạt tốc độ càng cao thì khi chạm vào cái gai này nó sẽ bị ngãy 1 phát xuống tận gốc lun. Lưu ý : là cách này chỉ có tác dụng trong 80km đầu. nếu hết 80km sử dụng cách này chỉ hại máy thui nhé

Mong cụ sẽ chọn được cách phù hợp với mình .........

longuy2222

Xe tăng
cụ nói chỉ có đúng, mà có cụ nào là chuột bạch cái vụ gọt yên không nhỉ, em cũng đang quan tâm cái vấn đề này,
ko nên cụ ah.... cọ cụ chuột bạch rồi.... gọt xuống 1cm...... bây h đi đau mông quá.... lại đi lót lại rồi :D

longuy2222

Xe tăng
uhm h cũng ko biết mua xe nào nữa đây,người ngồi sau chắc leo lên xe cũng khó vì nó cao quá
người ngồi sau con trai thì đơn giản quá... nếu chị e phụ nữ và các cụ thì vất vả quá. CÓ 2 cách :
Cách 1 : dẫm lên chỗ để chân rồi leo lên
Cách 2 : Tăng giảm xóc từ nấc 2 >>> 3(thường xuyên đèo 2 người) or 4 -5(thường xuyên đèo 2 , 3 người + chở nặnng và đường đi ở gà vịt nhìu)

yellowspring

Xe đạp
Màu đỏ của bác bao nhiêu, mua ở đâu vậy bác!
đang tìm chổ nào giá rẻ thì xúc, mà chưa tìm ra chổ, nên giờ cũng đang xúc trong trí tưởng tượng.
Bác nào ở gần, hay ở láng giềng với HCM, mà biết chổ nào bán rẻ thì a lô cho em với nhá.
Thanks cả nhà!

mà cái cách chạy xe của bác thì em nghỉ là có vấn đề. Dù sao thì em nghỉ bác nên rodai
Mình mua ở HEAD Phan Đăng Lưu đó, 75.5 củ cả giấy tờ. Lên forum ai cũng nói mắc. Nhưng mình thề là mình đi kiếm không dưới 20 cái HEAD trên HCM rồi. Không thấy 1 cái màu đỏ nào luôn, con này là con duy nhất nên thấy là mình lam luôn. Do mình mạng hỏa hợp màu đỏ, chứ cũng ko hẳn là màu đỏ đẹp. Màu trắng vẫn đẹp hơn ^^.
Có ra 2 đại lý ngoài, 1 cái bên Nguyễn Tri Phương (77 củ), và Cửa hàng xe máy Thành Nhân - 385 Lũy Bán Bích (76.5 củ) màu nào cũng có. Chắc tụi HEAD nó yếm hàng bán ra ngoài hết nên bên ngoài màu nào cũng có. Ban đầu mình tính lấy bên Thành Nhân rồi, bên đó nó phục vụ nhiệt lắm (hơn mấy đứa bên HEAD nhiều) nhưng cuối cùng lại kiếm được 1 e bên Phan Đăng Lưu rẻ hơn 7 xị nên mình xúc thôi.
Do mới bị mất chiếc Air Blade nên phải mua gấp để có xe đi làm, mà lên forum nói, mấy bác cứ chém em kêu em vỗ béo tụi HEAD. Nhưng các bác cứ vào Sài Gòn này đi kiếm mua đi rồi sẽ thấy cảnh, thời buổi kinh tế thị trường, thuận mua vừa bán thôi. Em là em mua xong, cưỡi em nó vài bữa và không thấy có gì phải hối hận cả.
Mà em thấy có bác nào chửi người mua SH nhập là vỗ béo nhà nước, đại lý hay HEAD đâu. Tại thực tế SH nhập qua nhiều giai đoạn để về đến VN, có bác nào ngồi tính chi li từng tí một để xem qua mỗi giai đoạn có bị "cắn" phát nào không? Hay chỉ đi lùng, thấy xe okie, giá okie là xúc thôi?

longuy2222

Xe tăng
Mình mua ở HEAD Phan Đăng Lưu đó, 75.5 củ cả giấy tờ. Lên forum ai cũng nói mắc. Nhưng mình thề là mình đi kiếm không dưới 20 cái HEAD trên HCM rồi. Không thấy 1 cái màu đỏ nào luôn, con này là con duy nhất nên thấy là mình lam luôn. Do mình mạng hỏa hợp màu đỏ, chứ cũng ko hẳn là màu đỏ đẹp. Màu trắng vẫn đẹp hơn ^^.
Có ra 2 đại lý ngoài, 1 cái bên Nguyễn Tri Phương (77 củ), và Cửa hàng xe máy Thành Nhân - 385 Lũy Bán Bích (76.5 củ) màu nào cũng có. Chắc tụi HEAD nó yếm hàng bán ra ngoài hết nên bên ngoài màu nào cũng có. Ban đầu mình tính lấy bên Thành Nhân rồi, bên đó nó phục vụ nhiệt lắm (hơn mấy đứa bên HEAD nhiều) nhưng cuối cùng lại kiếm được 1 e bên Phan Đăng Lưu rẻ hơn 7 xị nên mình xúc thôi.
Do mới bị mất chiếc Air Blade nên phải mua gấp để có xe đi làm, mà lên forum nói, mấy bác cứ chém em kêu em vỗ béo tụi HEAD. Nhưng các bác cứ vào Sài Gòn này đi kiếm mua đi rồi sẽ thấy cảnh, thời buổi kinh tế thị trường, thuận mua vừa bán thôi. Em là em mua xong, cưỡi em nó vài bữa và không thấy có gì phải hối hận cả.
Mà em thấy có bác nào chửi người mua SH nhập là vỗ béo nhà nước, đại lý hay HEAD đâu. Tại thực tế SH nhập qua nhiều giai đoạn để về đến VN, có bác nào ngồi tính chi li từng tí một để xem qua mỗi giai đoạn có bị "cắn" phát nào không? Hay chỉ đi lùng, thấy xe okie, giá okie là xúc thôi?
các bác cứ thích chơi hợp mạng nhỉ.... theo e cái gì nó cũng có ngũ hành và phong thủy của nó.... có cái tưởng ko hợp nhưng thực ra là hợp khi kết hợp với cái khác... theo e thì cứ thích là nhích thôi đừng để ý làm j.... giống như số điện thoại vậy .... chả nhẽ ai có số 66666 888888 là cũng giàu có phát tài hết ah.... ... số e theo quan niệm phong thủy ... nhìu số rất xấu nhưng xem phong thủy thì đẹp vô đối đấy các cụ ah......

yellowspring

Xe đạp
các bác cứ thích chơi hợp mạng nhỉ.... theo e cái gì nó cũng có ngũ hành và phong thủy của nó.... có cái tưởng ko hợp nhưng thực ra là hợp khi kết hợp với cái khác... theo e thì cứ thích là nhích thôi đừng để ý làm j.... giống như số điện thoại vậy .... chả nhẽ ai có số 66666 888888 là cũng giàu có phát tài hết ah.... ... số e theo quan niệm phong thủy ... nhìu số rất xấu nhưng xem phong thủy thì đẹp vô đối đấy các cụ ah......
Hi. Mỗi người một suy nghĩ mà bác, thực ra e còn khá trẻ (25t) chưa tin vào mấy cái này lắm đâu, nhưng mà e mới đi làm, để dành tiền mua được 1 chiếc xe 70 tr không phải dễ dàng gì, mua xe cũng coi như 1 phương tiện làm ăn. Nên cũng phải coi này coi nọ, chủ yếu để tạo cho mình một niềm tin gì đó (dù là rất nhỏ) để mọi việc mình làm sẽ thuận lợi hơn.
Em hôm bữa cũng mới bốc số xe (e không mua biển số vì muốn xem độ may mắn của mình ^^). Số xe e là 601.58, bù luôn. Nhưng đúng như bác longuy2222 nói, nhìn cái số xấu thế đấy, nhưng nhờ một vài người biết coi phong thủy hay coi cái gì gì đó (e ko rành, nhưng không phải thầy bói đâu) nói là số này hợp với em. Nhất là cụm 3 số sau 158. Nói chung là nói tá lả gì đó, e nhớ không hết =))

vjt_xig

Xe hơi
uhm h cũng ko biết mua xe nào nữa đây,người ngồi sau chắc leo lên xe cũng khó vì nó cao quá
Mình bầu bí mà cứ trèo lên là như đánh vật, tại cao có 1m56 :)) đu ng lên tf ko dám sợ trượt chân vs cả anh chồng hay bị nghiêng ng..yên dau cao thật..khi nào có e bé chắc fai đi con Zip xinh xinh thôi cho đỡ leo trèo :))

ko nên cụ ah.... cọ cụ chuột bạch rồi.... gọt xuống 1cm...... bây h đi đau mông quá.... lại đi lót lại rồi :D
Ô..e tưởng mỗi nhà e đi xe bị đau mông..hóa ra là tình trạng chung ah? Tại ko thấy bác nào đề cập đến vde yên cứng nên e cứ tưởng yên mới nó thế :D kiểu này chắc fai thay cả yên mới mất @.@

tuananh_free

Xe tăng
Mình bầu bí mà cứ trèo lên là như đánh vật, tại cao có 1m56 :)) đu ng lên tf ko dám sợ trượt chân vs cả anh chồng hay bị nghiêng ng..yên dau cao thật..khi nào có e bé chắc fai đi con Zip xinh xinh thôi cho đỡ leo trèo :))

Ô..e tưởng mỗi nhà e đi xe bị đau mông..hóa ra là tình trạng chung ah? Tại ko thấy bác nào đề cập đến vde yên cứng nên e cứ tưởng yên mới nó thế :D kiểu này chắc fai thay cả yên mới mất @.@
Gọt thì nó mới cứng, chứ bình thưởng êm chán.:))

Trạng thái
Thớt đang đóng