[Funland] Hỏi tất tần tật liên quan đến Răng Hàm Mặt

Smee april

Xe điện
lời khuyên chân thành với cụ là chờ đợi sau 6 tháng hãy làm Imp, vừa nhổ xong năng làm ngay phức tạp và tốn tiền hơn.
Cụ về tìm hiểu trên mạng chắc đầy rẫy thông tin.
Ngoài tết cụ lại đăng đàn còn vướng mắc gì em sẽ trả lời.
Em cũng bị như cụ B747, BS có khuyên là nên nhổ nhưng em điều trị một đợt thuốc tây rồi thấy ổn thì có nên nhổ không hả cụ? Em thì cứ muốn giữ lại. BS Tom tư vấn qua mạng em cái ạ.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nếu Răng LL nhiều hoặc đã vỡ nát không bảo tồn đc thì bắt buộc phải nhổ.
Bây giờ bảo tồn R nếu có thể thường đc ưu tiên hơn. nhổ răng số 7 sau muốn trồng R giả chỉ có thể cắm Imp hoặc đeo R tháo lắp.
R của bác dùng thuốc đã tạm ổn nhưng để thế sớm muộn sẽ đau lại, nên xử lý ngay và dứt điểm.
Nên gặp BS để ng ta khám cụ thể và tư vấn thiệt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

B747

Xe tải
Em cũng bị như cụ B747, BS có khuyên là nên nhổ nhưng em điều trị một đợt thuốc tây rồi thấy ổn thì có nên nhổ không hả cụ? Em thì cứ muốn giữ lại. BS Tom tư vấn qua mạng em cái ạ.
Giữ được là tốt nhất cụ ạ. Cụ mà mất cái răng hàm như tôi thì mới thấy nó quý giá nhường nào. Răng giả thì chắc chắn không bao giờ được bằng răng tự nhiên.

B747

Xe tải
lời khuyên chân thành với cụ là chờ đợi sau 6 tháng hãy làm Imp, vừa nhổ xong năng làm ngay phức tạp và tốn tiền hơn.
Cụ về tìm hiểu trên mạng chắc đầy rẫy thông tin. Ngoài tết cụ lại đăng đàn còn vướng mắc gì em sẽ trả lời.
Cảm ơn cụ nhiều. Đã vote cụ. Em đã tìm hiểu trên mạng khá nhiều và cũng nắm sơ qua về nguyên tắc và quy trình của implant. Vấn đề em băn khoăn là BS nào thực hiện tốt việc này. Qua tham khảo em thấy nhiều người khuyên nên làm tại BS HÀ (Viện RHM TW) hoặc BS SƠN (có phòng khám tại 18B Hồ Giám). Cụ có lời khuyên nào cho em không ạ.

Smee april

Xe điện
Giữ được là tốt nhất cụ ạ. Cụ mà mất cái răng hàm như tôi thì mới thấy nó quý giá nhường nào. Răng giả thì chắc chắn không bao giờ được bằng răng tự nhiên.
Híc. Nỗi đau này không của riêng cụ ạ

Vietkid

Xe điện
Cảm ơn cụ nhiều. Đã vote cụ. Em đã tìm hiểu trên mạng khá nhiều và cũng nắm sơ qua về nguyên tắc và quy trình của implant. Vấn đề em băn khoăn là BS nào thực hiện tốt việc này. Qua tham khảo em thấy nhiều người khuyên nên làm tại BS HÀ (Viện RHM TW) hoặc BS SƠN (có phòng khám tại 18B Hồ Giám). Cụ có lời khuyên nào cho em không ạ.
Còn khuyên gì nữa, tóm cụ Tomduy luôn, bác sĩ Răng OF đấy cụ.

hilux14p

Xe buýt
cần tư vấn khám chữa răng

e kể bệnh luôn f1 nhà em bị mọc mụn ở lợi di khám nha si bảo sâu răng lanh trích mụn và lấy tủy sau đấy bọc răng giả.nhưng điều trị tủy lâu rồi chụp x quang vẫn bị viem phần chân răng vẫn bị mọc mụn ở chân răng.e nhờ các bác có năng lực chuyen môn tư vấn và chữa giúp e khổ lắm gấu nó mắng suốt ngày vào otofun được tích sự gì

_F4_

Xe tăng
Cụ PM cho Cụ TomDuy hỏi xem :)

hilux14p

Xe buýt
cụ nào biet số tomduy cho e cái

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
PM qua vote cho lão chủ từ vài hôm trước rồi sao hôm nay vẫn còn hỏi ở đây, rõ khổ!

Tư vấn ngay cho cụ khỏi phải hỏi nhiều nhé: R F1 nhà cụ đã đtri tủy do VQC đã có nang chân răng dò mủ ra ngách lợi. Sau đt tủy nang chân răng chưa hết đã úp mão giả lên. Hiện bây giờ vẫn dò mủ. Vậy hướng điều trị sẽ là điều trị tủy lại hàn kín cuống. Sau đó nếu chụp lại film xq hết nang là ok, nếu vẫn còn là răng hàm nhỏ răng cửa thì cắt nang, răng hàm thì chắc phải nhổ.
Nói chung với R này em nghĩ sẽ vô vàn khó khăn trong điều trị dứt điểm.
À mà R F1 nhà cụ là răng sữa hay răng vĩnh viễn. nếu R sữa thì may.

Chỉnh sửa cuối:

hilux14p

Xe buýt
cụ chữa cho f1 nhà em nhé ,răng vĩnh viễn cụ a răng lanh hàm trên e chữa ở quang ninh chán quá so của cụ 0902030407phai ko ạ

hung303

Xe điện
PM qua vote cho lão chủ từ vài hôm trước rồi sao hôm nay vẫn còn hỏi ở đây, rõ khổ!

Tư vấn ngay cho cụ khỏi phải hỏi nhiều nhé: R F1 nhà cụ đã đtri tủy do VQC đã có nang chân răng dò mủ ra ngách lợi. Sau đt tủy nang chân răng chưa hết đã úp mão giả lên. Hiện bây giờ vẫn dò mủ. Vậy hướng điều trị sẽ là điều trị tủy lại hàn kín cuống. Sau đó nếu chụp lại film xq hết nang là ok, nếu vẫn còn là răng hàm nhỏ răng cửa thì cắt nang, răng hàm thì chắc phải nhổ.
May quá, cụ cho e hỏi luôn với,
F1 nhà e (trên avatar luôn ah) sinh tháng 2 - 2007 giờ 4 cái răng hàm đều bị sâu đen và lõm đến 1/3 răng, 4 răng cửa hàm trên đều bị sún và mòn đến tận lợi, thỉnh thoảng bị sưng chân răng thành bọc kêu đau tướng lên, đi khám cho uống kháng sinh vài bữa là hết.
Khổ nỗi F1 nhỏ quá ko thể dụ dỗ để hàn đắp đc, bác sĩ lấy tay ko sờ vào thì đc, còn thấy cầm bất cứ thứ gì đều la toáng lên ngay!
E chảng biết dỗ dành, xử lý thế nào nữa ! :((
Cụ có cao kiến j không ah!!

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
@hung303: Trẻ bất hợp tác thì quá khó, thôi thì bác chịu khó đưa trẻ đi gặp nha sỹ nhiều nhiều, may ra có hôm nào đẹp trời cháu nó ngoan thì xử lý được. Đơn giản nhất là khoan tháo trống những răng VQC sùi mủ ngách lợi để trẻ khỏi đau lại. Chờ mọc Răng vĩnh viễn thôi ạ.
@hilux: Bác ở QN đi lại vất vả quá. Thực ra cách đt quá đơn giản không đáng phải lên tận HN. Tiếc rằng ở đó bác chưa tìm đc bs tốt.

hilux14p

Xe buýt
chủ nhật e đưa f1 lên bac giup nhé.

hilux14p

Xe buýt
cám ơn bác tom đã tiểu phẫu cho f1 nhà cháu.

oto16ahn

Xe điện
cháu mới đi khám về.Cụ ra Ngã Tư sở 360 Trường Chinh,NHA KHOA Á CHÂU,khám và tư vấn miễn phí.mỗi cới giổ giá thét gớm

autodreaming

Xe hơi

Phòng răng dịa chỉ thế nào nhỉ, em có mấy cái răng hàm dưới bên phải bi sâu, thưc ăn bám ghê quá, răng hàm bên trái sâu rụng hết cả muốn làm lại bộ nhá để tết nhậu cho sướng, bác tư vấn cho em nhá
Thanks