Thảo luận Hỏi thăm về wildtrak 3.2 2017

Marketing IBC

Đi bộ
WT 2.2 đi y xì WT3.2 cụ ạ. Dĩ nhiên máy yếu hơn đi nhưng đi đường nhựa thì thấy cũng same thôi. WT3.2 hơn cái đi đường rừng và đường cực kỳ lầy lội.
Em dự là đi đường nhựa mà ít tải thì WT2.2 có khi đi còn hay hơn 3.2 vì nó nhẹ hơn, lướt sướng hơn tí :)
Em cảm ơn bác ạ. Em phân vân giữa con 2.2 xls và con wt2.2 thôi. Con 3.2 thì không đủ khả năng.

Toriko

Xe đạp
Wt mà chỉ đi phố thì phí xe lắm,đã thê con 3.2 .

daihanphong

Xe đạp
Theo E các bác tẩy chay bọn Ford đi, nhất là WT, năm ngoái thuế nhập khẩu 40% giá xe còn rẻ hơn năm năm thuế nhập khẩu 30% là sao, ko hiểu nhà nước cho bọn này độc quyền đến bao giờ, tưởng giảm thuế nhập khẩu thì xe cũng giảm, nhưng nó ko giảm mà em thấy chẳng ai có ý kiến gì cả? AE phải đồng lòng để bảo vệ người tiêu dùng, đó là quan điểm của E.

dangthachkts

Đi bộ
Theo E các bác tẩy chay bọn Ford đi, nhất là WT, năm ngoái thuế nhập khẩu 40% giá xe còn rẻ hơn năm năm thuế nhập khẩu 30% là sao, ko hiểu nhà nước cho bọn này độc quyền đến bao giờ, tưởng giảm thuế nhập khẩu thì xe cũng giảm, nhưng nó ko giảm mà em thấy chẳng ai có ý kiến gì cả? AE phải đồng lòng để bảo vệ người tiêu dùng, đó là quan điểm của E.
Theo em nhớ không nhầm thì là do dung tích xy-lanh nên bị áp thuế cao hơn chứ cụ, vậy giá nó mới tăng theo.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Vãi bố này. Đã ko biết còn bày đặt :))
Bán tải chỉ chịu thuế nhập khẩu 5% bố nhé, nếu nó chịu thuế 40% thì giá con WT phải 1.4 tỉ rồi.
Còn sau 1-7-2016, giá WT tăng vì nó là xe dung tích lớn hơn 3.0 nên bị tính thuế tiêu thụ đặc biệt cao.

Chỉnh sửa cuối:

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Em đang định lấy wildtrak 3.2 2017, em thì chủ yếu đi phố, lâu lâu chở ít hàng và về quê hoặc đi chơi. Nhưng chủ yếu đi phố vẫn là chính. Em nghe nói Ranger đi phố lúc di chuyển chậm <40Km/h bị giật gây khó chịu có đúng ko và có khó chịu lắm ko ạ?

Ngoài ra có bất tiện gì khi di chuyển thường xuyên trong phố ở Hà Nội ko các cụ?
xe này bác đi là hợp nhất rồi. gầm cao đi trường xe mà dòng Ford nó khỏe máy...

daihanphong

Xe đạp
vag, thanks các bác đã chỉ giáo

chien.nqc

Xe máy
Chào các cụ, em đang phân vân điểm khác nhau giữa 2 bản WT 2.2 và 3.2. Cả 2 bản đều là 2 cầu rồi phải không các cụ ?

xindunghoi

Xe hơi
Em có cảm nhận khách quan và 1 câu hỏi thế này ạ.
- Cảm nhận!
wt 3.2 đi phê máy khoẻ, nội thất ổn , xe rộng rãi , điều hoà và giải trí ngon. Đi đường dài không bị mệt người và tiết kiệm
wt đi trong phố bình thường mọi con đường cứ taxi vios hoặc inova đi được là em đi đươc. 8 cảm biến va chạm ở xung quanh nên đi rất tự tin. cam lùi theo hướng vô lăng rất tiện. cao tầm nhìn rộng giương hậu to.
ngược điểm của wt ko bao giờ so được với sedan suv là máy dầu dung và ồn. đi ở vận tốc thấp số thấp rất là giật . em đạp chân ga cực mượt cũng vẫn giật. xe trở lên êm khi đạt vận tốc trên 60km và chuyển số 5 lúc này cảm giác giống suv hơn.
một ngược điểm nữa là lốp ranger cứng , giảm sóc cứng và trọng tâm xe cao nên ngồi trong xe có cảm giá chòng chành khi đánh lái . đây chắc là đặc trưng của xe bán tải.
với em nếu cụ nào xác định mua wt để sáng tới cơ quan tối về thỉnh thoảng đi cafe với bạn bè thì ko nên. bởi wt ko hợp với việc đi cự ly ngắn , tốc độ chậm và chỉ đi trong phố . nhưng nếu là người đi hỗn hợp nhiều địa hình hoặc có những chuyến đi dài thương xuyên thì wt là lựa chọn hợp lý. giá tốt , thân hình to nhưng lái ko khó, ăn uống hợp lý hơn máy xăng.
- Câu hỏi.
e ko biết có phải con wt của em bị lỗi ko. nhưng khi đỗ xe ở chỗ rãnh chẳng hạn. vào số lùi hoặc tiến sau đó nhả phanh xe ko tự bò lên được, em đệm ga vào thì xe lại chồm lên . với các xe sedan khác em đi thì khi đệm ga xe nhích lên rất nhẹ nhàng. em đạp ga rất nhịp nhàng ạ.
em chưa có dịp đi xe wt khác nên cũng ko dõ đây là bệnh của wt hay xe em bị lỗi. đi xe trong phố đỗ xe ghép ngang mỗi lần xe ra vào em chỉ sợ đạp ga đâm vào xe khác. vì dà phanh thì xe ko nhúc nhích vừa đệm nhẹ ga 1 tí thì xe lại chồm lên. ko chuyển động nhẹ nhàng như 5 chỗ máy xăng

Em đang định lấy wildtrak 3.2 2017, em thì chủ yếu đi phố, lâu lâu chở ít hàng và về quê hoặc đi chơi. Nhưng chủ yếu đi phố vẫn là chính. Em nghe nói Ranger đi phố lúc di chuyển chậm <40Km/h bị giật gây khó chịu có đúng ko và có khó chịu lắm ko ạ?

Ngoài ra có bất tiện gì khi di chuyển thường xuyên trong phố ở Hà Nội ko các cụ?
cụ cứ an tâm đi.em mời cụ qua bên em lái thử luôn để cụ cảm nhận thật nhất
cụ alo cho em để em sắp xêp tiếp đón cụ nhé số kết nối với em 0964.452.825

Quangnammedia

Đi bộ
Cụ cho em xin cái giá cuối cùng của wildtrak 3.2 đã trừ hết mọi khuyến mại và everest 2.2 titanium vào chỗ kín nhé
ngày 10/6 này bên e có chương trình chạy thử everest, cụ nào quan tâm thì mời các cụ qua lái thử ạ :D

T.arc

Xe tải
Mua xe lần đầu có nên lấy luôn ranger ko các cụ ? E lấy bằng mấy.năm h mới.mua xe ,lâu ko đi sợ chơi xe to luôn lại cồng kềnh :(